Dừng lại với Zhang Rồng xanh

vcbshark

Đại Tá
vis thì next rùi, tính thử tbs mà vừa mua hụt bực quá :(

Bác đang dùng KLHS thì đừng dùng TMB nữa, dễ chơi hơn, ít rung hơn, bóng hiền hơn, và đơn giản là không đẹp bằng:p

Tiêu chí chọn cốt của bác là gì ? AN TOÀN HƠN, DỄ ĐÁNH HƠN, BÓNG DỊ HƠN hay đơn giản chỉ là NGOÀI TIỀN THÌ CHẢ CÓ GÌ

TECH năm nay thưởng được 50 cái TMB không bác ?:D

langngoi

Đại Tá
Vấn đề là không phải quả nào mình cũng đủ mọi thứ để đánh, nhưng với Zhang ALC và KLHS thì nó vẫn vào, thế mới chán chứ
Hì với em vis thì em thấy là mình ko nên cố gắng đánh sớm quả bóng, em chơi qua infinity và xo thì táng sớm bao nhiêu bóng uy lực bấy nhiêu, nhưng vis ko nên cố oánh sớm có khi oánh sớm nó lại hiền khô, nên bóng có ngon bao nhiêu lườm thêm tý chút hãy chén thì em thấy đối thủ thường mất kiểm soát với độ xoáy của quả giật của mình.

vcbshark

Đại Tá
Hì với em vis thì em thấy là mình ko nên cố gắng đánh sớm quả bóng, em chơi qua infinity và xo thì táng sớm bao nhiêu bóng uy lực bấy nhiêu, nhưng vis ko nên cố oánh sớm có khi oánh sớm nó lại hiền khô, nên bóng có ngon bao nhiêu lườm thêm tý chút hãy chén thì em thấy đối thủ thường mất kiểm soát với độ xoáy của quả giật của mình.

Thế phải đổi hẳn nhịp chơi à bác ?

langngoi

Đại Tá
Thế phải đổi hẳn nhịp chơi à bác ?
vâng đúng thế bác ạ, em đổi vis đến 4 tháng nay mà vẫn bị lẫn lộn nhịp vì trước h em chưa chơi cái cốt nào theo nhịp này cả. Cứ lúc hổ báo định làm pằng cái thì thấy đối thủ đỡ dễ như ăn kẹo lại nhớ ra ko được thế :D

vcbshark

Đại Tá
vâng đúng thế bác ạ, em đổi vis đến 4 tháng nay mà vẫn bị lẫn lộn nhịp vì trước h em chưa chơi cái cốt nào theo nhịp này cả. Cứ lúc hổ báo định làm pằng cái thì thấy đối thủ đỡ dễ như ăn kẹo lại nhớ ra ko được thế :D

Thế mới thú, tổng hợp những thái cực, là thấu hiểu ở một trình độ cao hơn. THÁI DƯƠNG

vcbshark

Đại Tá

Ờ há, thảo nào, khi đánh với @lamtq em lại cứ nhủ: đánh như ngủ gật, vì ông ấy đánh cứ thủng thẳng như đói ấy, có khi đó mới là phong cách đánh Zhang RL nhỉ. Mấy hôm tới nghỉ phải ra chỗ bác kính bác cafe rồi nghe bác phán mới được.:p

langngoi

Đại Tá
Ờ há, thảo nào, khi đánh với @lamtq em lại cứ nhủ: đánh như ngủ gật, vì ông ấy đánh cứ thủng thẳng như đói ấy, có khi đó mới là phong cách đánh Zhang RL nhỉ. Mấy hôm tới nghỉ phải ra chỗ bác kính bác cafe rồi nghe bác phán mới được.:p
em chửa được xem bác lâm tê cu oánh, nhưng phong cách như bác mô tả chắc bác giơ vợt ra đỡ quả giật của bác ấy chắc cảm thấy cổ tay rung bần bật phải ko ta?
Hi vâng, lúc nào rảnh mời bác rẽ qua 43 Nguyễn Thượng Hiền, em mời bác cafe chè cháo :)

lamtq

Đại Tá
vcbshark said:
@bachikho : không cần thử bác ơi, TMB bác không cần chơi, vì nó như Zhang thôi, hiền và dễ đánh

KLHS cũng dễ đánh, kém Zhang ALC một tí. Chỉ có điều là cán hơi nhỏ, và phần ép vào dưới khớp ngón trỏ và lòng bàn tay lại hơi nhỏ hơn nữa (của Zhang nó dầy hơn và rõ hơn) nên không thích bằng Zhang

KLHS rung kinh dị, rung hơn bất cứ cây nào em từng chơi, nhưng kiểu rung khá đặc trưng, rung theo kiểu dây đàn nhỏ, rung khá đanh và nhịp độ rung khá cao. Đây là điểm khác biệt nhất của KLHS theo quan điểm của em

Không thể so với Zhang RL được đâu, vì đến giờ em vẫn chưa chế được Zhang RL, dù cả buổi gần như dùng Zhang RL là chính

Có một điều rất hay ở Zhang RL là nếu khéo léo nên sử dụng Zhang RL vì tính lưu bóng cao của nó. Nếu bác thả lỏng vợt và người trong các cú tiếp xúc, gần như các quả đỡ và xử lý bóng (không công) đều rất dễ dàng và đơn giản, nó chỉ khó khi công thôi, trừ trái.

Vì trái em không mạnh, nên nếu dùng Zhang RL đánh, quả trái rất an toàn và dễ điều khiển, không lo lưới hay bay, nhưng mà đánh mạnh thì em vẫn chưa làm được.

Qủa phải thì thật sự khó đánh, vì chỉ cần kéo quá, để tiếp xúc lâu là bóng bắn ra ngoài, nhưng nếu để bóng ra ngay thì rất dễ sụp lưới, em cũng đang đau đầu vì quả phải thôi.
Chu tiep xuc dai va vao bong o phan nua gan duoi.tay vung thang len dau lun.kieu nhu a giat y.deo danh dc RL thi deo danh dc vis dong dau ma mo. Vao SG moi bia a chi cho

vcbshark

Đại Tá
em chửa được xem bác lâm tê cu oánh, nhưng phong cách như bác mô tả chắc bác giơ vợt ra đỡ quả giật của bác ấy chắc cảm thấy cổ tay rung bần bật phải ko ta?
Hi vâng, lúc nào rảnh mời bác rẽ qua 43 Nguyễn Thượng Hiền, em mời bác cafe chè cháo :)

anh @lamtq đánh như kiểu mèo nó bị hen, không thở nổi ấy, cứ lèo phèo, giật thì toàn lỡ nhịp, nhưng đỡ thì nó cứ đi đâu ấy, bóng cứ trốn mặt bàn bên ông ấy, thế mới chán chứ:mad:

vcbshark

Đại Tá
Chu tiep xuc dai va vao bong o phan nua gan duoi.tay vung thang len dau lun.kieu nhu a giat y.deo danh dc RL thi deo danh dc vis dong dau ma mo. Vao SG moi bia a chi cho

bia thì em mời bác uống nhé, vì em chỉ làm vài cốc là muốn đi ngủ rồi, còn cafe thì em có thể đọ cùng bia với bác:p

Tưởng gì chứ nửa con mặt H3 chắc anh em ta không về nổi nhà nhỉ:p

lamtq

Đại Tá
anh @lamtq đánh như kiểu mèo nó bị hen, không thở nổi ấy, cứ lèo phèo, giật thì toàn lỡ nhịp, nhưng đỡ thì nó cứ đi đâu ấy, bóng cứ trốn mặt bàn bên ông ấy, thế mới chán chứ:mad:
Lai bo lao, mèo hen la the nao.đđanh nhe cho ma do deo dc bay g che vo che van. Giat lo nhip the dech nao, co chu lo ay
bia thì em mời bác uống nhé, vì em chỉ làm vài cốc là muốn đi ngủ rồi, còn cafe thì em có thể đọ cùng bia với bác:p

Tưởng gì chứ nửa con mặt H3 chắc anh em ta không về nổi nhà nhỉ:p
chu dua ah? Nua cai h3 thi a chi vua moi xuc mieng

lamtq

Đại Tá
vcbshark post: 485652 said:
Thì nửa con nữa em dành để mua thuốc cho anh đi viện chữa chảy máu dạ dày mà:D:p
Láo toét. Chang wa a ko uong dc bia nhieu chung chục miền Tây thôi. Chủ yếu là ruợu. Bia chỉ để cho a chữa lửa.:cool:

vcbshark

Đại Tá
"Bóng lỏng bóng nặng gì vẫn đè trên đầu bóng. Tức là góc vợt không đổi, chỉ đổi góc giật thôi. Nặng thì giật lên đầu nhiều, lỏng + xoáy thì giật tới trước nhiều" đúng không ạ ? Để hôm tới làm luôn, nếu chế được Zhang RL thì hay quá, em đánh cả KLHS và RL thì cứ thua một sec em đổi vợt, đối thủ nào chả chết, khà khà:p:D

lamtq

Đại Tá
em chửa đuợc xem bác lâm tê cu oánh, nhưng phong cách như bác mô tả chắc bác giơ vợt ra đỡ quả giật của bác ấy chắc cảm thấy cổ tay rung bần bật phải ko ta?
Rung the nao dc.toi giat nhe heu nhu meo hen ma bac oi . Thằng Cá mập nó nói thế

Bình luận từ Facebook