Dừng lại với Zhang Rồng xanh

lamtq

Đại Tá
Hôm qua là ngày thứ 2 chơi Zhang Rồng xanh, em đã quay về H3NT đánh phải, và Target Pro GT đánh trái.

Việc đầu tiên phải nói là cảm giác về vợt và bóng tụt xuống rất nhiều. Mất hẳn cảm giác đánh bóng, bóng vào vợt không ngon, và cảm giác thiếu nhiều.

Tiếp xúc bóng thiếu cảm giác, chắc vì thế mà cú đánh không chuẩn. Em là người đánh bóng nhanh, mạnh, nhưng có vẻ vợt này không thích hợp với cách tiếp xúc bóng như vậy. Khi tiếp xúc bóng nhanh, banh thường chúi lưới luôn. Có một chú ý nhỏ là Zhang Rồng xanh có đường bóng thẳng hơn rất nhiều so với Zhang ALC. Khi đánh Zhang ALC, cảm giác bóng rất thật, và đường bóng có xu hương vồng lên ngay khi bóng bắn ra khỏi vợt. Zhang Rồng xanh khác hẳn, mà trái ngược mới đúng.

Những cú đánh trái và phải, nếu xoa được bóng, cảm giác sẽ có nhiều hơn (giật lên nhưng không đẩy bóng đi ngay, mà xoa ngang để tăng thời gian lưu bóng). Cỏ vẻ Zhang Rồng xanh thích hợp với cú chạm lưu bóng lâu, đánh bóng chậm.

Thêm một điều cần phải khắc phục nữa là em thiếu hẳn tự tin trong các cú đánh, vì đánh bóng xong, không có cảm nhận về bóng sẽ ra, vào, bồng hay rúc lưới.

Hỏi đối, đối nói bóng có xoáy nặng hơn Zhang ALC, rất khó đỡ khi bóng vào bàn.

Cũng là điều hay, em rất muốn chinh phục cô nàng này.

Cần hỏi thêm anh @lamtq về cách tiếp xúc bóng của VIS vì có vẻ dòng này giống VIS nên chắc cách đánh cũng cần giống VIS để phù hợp sớm.

Có tin mừng duy nhất là nếu em chế ngự được anh chàng hoang dại này thành thanh niên cờ đỏ, dự sẽ khó ai bắt kịp lực xoáy kinh dị của nó.
Zjk rồng- goi tắt la RL va vis co độ ôm bóng rat cao tuc bong lun vao vot va giu lai 1 khoang kha lau hon cac cay vot khac. Kieu danh + cac cay vot cua Cá tu trc g theo a wan sat thay la danh bong kha day vot thi hau nhu co lop loi cung bong ra nhanh ngay nen voi kieu danh the bong ra dong thoi voi tay vung tao do vong cung of bog.
G gap cay vot ôm bong nen ra cham.khi chu vung tay xong roi bong moi ra. Luc đo cung tay đã theo chiều đi xuống sẽ đè bóng bay thang vao luoi chứ thuc ra cay nay co do vong cung cao hon zjkalc. Nom na kieu nhu danh mut Nhat ra nhanh g chuyen wa Tàu ra cham khi cung tay đi xuong bong moi ra nen bay thang vao luoi. Chu ai cung thay ro mut tàu vonh cung hon mut Nhat rat nhieu.
Khac phuc bang cach ma sat vao bong nhieu hon, qang duong wang tay dai hon tuc la dua tay len cao hon moi khi.co the dua thang len dau lun. Khi do e se cam nhan dc qa bong va thsy tang cam giac len ro ret.
Chinh vi do luu bong đac bjet nay cua RL va Vis ma rat nhieu ng bao no chậm và xịt nhung neu qen dieu chinh va cam nhan dc se thay no co 1 kinh luc kho cay vot nao co dc ẩn trong độ an toan cao khi gò, chan đẩy, phong thu vi đo luu bong cao.
Anh xổ ruột cho chú Cá và ae me cay Vis cung nhu cay vot tuong duong nhat cua no RL roi day. Chuc ae tu thành chánh quả
Hếhế

lamtq

Đại Tá
@lamtq: Chẳng biết những lời chia sẻ của anh có giúp @vcbshark thoát khỏi tình trạng loạn đao pháp không ? Thấy nó than thở nhiều... chiều nay em cho nó mượn cây KLHS rồi....
Tối nay đang chờ bài review của cu cậu... :p
Kieu Cá danh Klhs chac la dc. That su doc đoan đau review cua no a dinh thoat roi. Nhung den khi thay no khen hay quyet chinh phuc a moi thổ lộ. chu nhu may ong danh vai cai keu deo hop thi co cạy răng nhét USD vao mồm a cung đíu thèm chia sẻ cho mỏi tay go phím,hại não.
Hịhị

Last edited:

archer

Đại Tá
@lamtq: Chẳng biết những lời chia sẻ của anh có giúp @vcbshark thoát khỏi tình trạng loạn đao pháp không ? Thấy nó than thở nhiều... chiều nay em cho nó mượn cây KLHS rồi....
Hô hô em thật tội lỗi, tất cả là tại e đánh khó quá Cá thua hoài nên cứ sùng sục lên thay vũ khí :(

QuangHung

Đại Tá
Giữa TMB ALC , ZJK và ZJL ALC inner t5000 nên chọn cây nào để hài hòa tốc độ và kiểm soát, đừng quá nảy. iem có ông bạn ở Nhật về hữa tặng cho 1 chú tầm dưới 200 USD. E sức yếu ko kham nổi cốt nặng, chủ yếu bạt, giật bạt lai giật FH, BH thì kê, cắt, chặn đẩy. E đang nghiêng về con ZJK ALC
Các cao thủ có kinh cho iem xin ý kiến
ZJK ALC là ngon lắm rồi..rễ chơi và có vẻ rất hợp với zơ của bạn :D

vcbshark

Đại Tá
Zjk rồng- goi tắt la RL va vis co độ ôm bóng rat cao tuc bong lun vao vot va giu lai 1 khoang kha lau hon cac cay vot khac. Kieu danh + cac cay vot cua Cá tu trc g theo a wan sat thay la danh bong kha day vot thi hau nhu co lop loi cung bong ra nhanh ngay nen voi kieu danh the bong ra dong thoi voi tay vung tao do vong cung of bog.
G gap cay vot ôm bong nen ra cham.khi chu vung tay xong roi bong moi ra. Luc đo cung tay đã theo chiều đi xuống sẽ đè bóng bay thang vao luoi chứ thuc ra cay nay co do vong cung cao hon zjkalc. Nom na kieu nhu danh mut Nhat ra nhanh g chuyen wa Tàu ra cham khi cung tay đi xuong bong moi ra nen bay thang vao luoi. Chu ai cung thay ro mut tàu vonh cung hon mut Nhat rat nhieu.
Khac phuc bang cach ma sat vao bong nhieu hon, qang duong wang tay dai hon tuc la dua tay len cao hon moi khi.co the dua thang len dau lun. Khi do e se cam nhan dc qa bong va thsy tang cam giac len ro ret.
Chinh vi do luu bong đac bjet nay cua RL va Vis ma rat nhieu ng bao no chậm và xịt nhung neu qen dieu chinh va cam nhan dc se thay no co 1 kinh luc kho cay vot nao co dc ẩn trong độ an toan cao khi gò, chan đẩy, phong thu vi đo luu bong cao.
Anh xổ ruột cho chú Cá và ae me cay Vis cung nhu cay vot tuong duong nhat cua no RL roi day. Chuc ae tu thành chánh quả
Hếhế
Không có anh chắc nai viwj en không phải mua than nướng thịt

docmaorg

Đại Tá
Nói thế nào nhỉ, có thể em ko nói đến cốt mà nối đến mút. Em chỉ lưu ý Bác VCBshark 1 điều là đánh mút tầu thì Bác đánh chậm chắc từng quả, ko dùng sức. Bất cứ cú đánh nào cũng tâm niệm phải có ma sát, dù đủ chân tay hay ko đủ chân tay( bác sẽ thắc mắc, thế nào là tạp ma sát, theo cá nhân em thì là cảm giác có ma sát như là Bác cầm 1 viên gạch trọng lượng vừa tay thì Bác xe ném đi xa nhất, nhẹ quá thì Bác ném gần, nặng quá thì Bác ko ném được). đánh mút tầu với thời gian ngắn ngửi e chơi thì có cảm nhận như thế ( có lẽ mút khác cũng vậy). Bác cứ tâm tâm niệm niệm thế, mới đầu những cú đánh có chuẩn bị sẽ có ma sát rõ, nhưng những cú với bóng hay tăng lực, sẽ quên ma sát. nhưng sau khoảng 2-3 tháng bác sẽ thấy khác nhiều. Đừng đổi cốt nữa.

vcbshark

Đại Tá
anh @lamtq nói hay vãi đái, muộn quá không em lộn ngay sang CLB làm thử, mai chiến sớm vậy.

@archer trả lại Zhang ALC và dự sắp mất giá, em đó dưới 3 triệu không bán, để anh giữ.

@thanglong78 tao giữ KLHS dài đến khi có KLHS ngon tương đương thay thế, khôbg chơi gỗ mới, đít TAKE, hình thức bỏ qua nhưng không được ảnh hưởng đến mặt vợt nhé. Mày mà không tìm được sớm tao đến đốt nhà. Đùa thôi, nhưng cần đánh 02 kiếm này đồng thời để phán tách cảm giác giữa nhanh và chạm, chạm và lưu, khi có cảm giác và sự phân biệt rõ ràng mới hy vọng đưa mình lên 1 trình khác

vcbshark

Đại Tá
Hô hô em thật tội lỗi, tất cả là tại e đánh khó quá Cá thua hoài nên cứ sùng sục lên thay vũ khí :(
Chấp 6 vẫn ko có cửa, nói gì 4, nhưng đánh để thắng thì ngồi ngoài chúng nó bảo 2 thằng chơi Tennis bằng bóng bàn thì ngượng chết

docmaorg

Đại Tá
anh @lamtq nói hay vãi đái, muộn quá không em lộn ngay sang CLB làm thử, mai chiến sớm vậy.

@archer trả lại Zhang ALC và dự sắp mất giá, em đó dưới 3 triệu không bán, để anh giữ.

@thanglong78 tao giữ KLHS dài đến khi có KLHS ngon tương đương thay thế, khôbg chơi gỗ mới, đít TAKE, hình thức bỏ qua nhưng không được ảnh hưởng đến mặt vợt nhé. Mày mà không tìm được sớm tao đến đốt nhà. Đùa thôi, nhưng cần đánh 02 kiếm này đồng thời để phán tách cảm giác giữa nhanh và chạm, chạm và lưu, khi có cảm giác và sự phân biệt rõ ràng mới hy vọng đưa mình lên 1 trình khác
Bóng bàn, bác chơi 1 năm đầu tiên lên khá nhanh, sau khoảng 1 năm nếu là dân chơi nghiệp dư có tố chất thể thao, sau khoảng 3 tháng Bác sẽ có cảm nhận tốt về 1 cú quả nào đó.

vcbshark

Đại Tá
@docmaorg nói như anh @lamtq đúng hơn với trường hợp của tôi. Sắp tới sẽ kính cafe ông để học hỏi thêm

Chiều nay phải đón vợ, đang bầu t3 nên có chơi được đâu

Last edited:

hungtv2002

Đại Tá
Mấy ông hội ham vui quả kg sai, chém vãi.... ae ngoài hội đọc kinh hoàng lun, tưởng toàn tiến sĩ nghiên cứu và phân tích. Nói nhanh là với trình ruồi và nghiệp dư dư lày bỏ tàu đi mới tiến bộ được...

vcbshark

Đại Tá
Mấy ông hội ham vui quả kg sai, chém vãi.... ae ngoài hội đọc kinh hoàng lun, tưởng toàn tiến sĩ nghiên cứu và phân tích. Nói nhanh là với trình ruồi và nghiệp dư dư lày bỏ tàu đi mới tiến bộ được...

Anh nói thế tội em nó, nhờ có mặt Tàu mà em biết đối giật xa bàn đẹp mắt đấy ạ:cool::p

Last edited:

vcbshark

Đại Tá
Tien bo the nao nua ha H. Cam nhan ban than chia se ma H noi chem. Danh Tau ko len dc ah? To ma co time tap thi khac nhieu day. Chua bjt H danh the nao neu co dip gap van cam mat Tau manh dan bo 2 qa lam ket bia+ noi lau suon sun:)

Có được đánh TRỐNG CỬA hoặc KÉ CỬA không các bác. Em dưa góp với cho KHÔNG SAY KHÔNG VỀ. Em đứng cửa anh @lamtq

vcbshark

Đại Tá
Tien bo the nao nua ha H. Cam nhan ban than chia se ma H noi chem. Danh Tau ko len dc ah? To ma co time tap thi khac nhieu day. Chua bjt H danh the nao neu co dip gap van cam mat Tau manh dan bo 2 qa lam ket bia+ noi lau suon sun:)

Đề nghị anh @lamtq chịu khó đánh tiếng Việt, đọc hiểu thì sướng nhưng toét cmn cả mắt với nhức cmn đầu vì đoán

Bình luận từ Facebook