Dừng lại với Zhang Rồng xanh

duongduytrung

Trung Sỹ
Giữa TMB ALC , ZJK và ZJL ALC inner t5000 nên chọn cây nào để hài hòa tốc độ và kiểm soát, đừng quá nảy. iem có ông bạn ở Nhật về hữa tặng cho 1 chú tầm dưới 200 USD. E sức yếu ko kham nổi cốt nặng, chủ yếu bạt, giật bạt lai giật FH, BH thì kê, cắt, chặn đẩy. E đang nghiêng về con ZJK ALC
Các cao thủ có kinh cho iem xin ý kiến
Mình trình gà, đang chơi ZJK ALC, trước khi mua mình đã nghiên cứu mấy tháng lận, mua về dùng không hối hận đâu, mình yêu e đó đến độ cứ rảnh là lấy vợt ra nghịch :D để cảm giác vợt cho nó mau ấy mà, chùi chà vệ sinh các kiểu nhé. Sau này trình lên chút nữa không biết có đổi cốt không nhưng có lẽ phải yêu e thêm cả năm nữa.

hoainamnk

Thượng Sỹ
Mình trình gà, đang chơi ZJK ALC, trước khi mua mình đã nghiên cứu mấy tháng lận, mua về dùng không hối hận đâu, mình yêu e đó đến độ cứ rảnh là lấy vợt ra nghịch :D để cảm giác vợt cho nó mau ấy mà, chùi chà vệ sinh các kiểu nhé. Sau này trình lên chút nữa không biết có đổi cốt không nhưng có lẽ phải yêu e thêm cả năm nữa.
M đang dùng ZJK ALC đánh khoảng 1 tuần thì còn thấy phê, chứ sau đánh thì chủ yếu do tay, hôm thắng hôm thua.
Trước đổi gió lên TMB ZLC đánh ko dc, lại quay về ZJK lại thấy phê.
Hôm qua vừa mua cốt Cacbon :))

QuangHung

Đại Tá
M đang dùng ZJK ALC đánh khoảng 1 tuần thì còn thấy phê, chứ sau đánh thì chủ yếu do tay, hôm thắng hôm thua.
E đánh ZJK cũng thấy phê..sau khi đánh VIS + TG3 hơn 1 tháng..quay lại thử E ZJK + T05..bóng nó cứ bay vù vù mà toàn ra ngoài..nên bây giờ k rời E VIS được .. thi thoảng được 1 quả như kiểu tay mình cầm bóng ném sang chứ k có cảm giác của vợt chạm vào..cảm giác tê tê khó tả..cố đánh lại quả như thế mà k được..nên muốn khám phá và thuần E nó dài dài :D

Trạng .... CÁ

Đại Tá
E đánh ZJK cũng thấy phê..sau khi đánh VIS + TG3 hơn 1 tháng..quay lại thử E ZJK + T05..bóng nó cứ bay vù vù mà toàn ra ngoài..nên bây giờ k rời E VIS được .. thi thoảng được 1 quả như kiểu tay mình cầm bóng ném sang chứ k có cảm giác của vợt chạm vào..cảm giác tê tê khó tả..cố đánh lại quả như thế mà k được..nên muốn khám phá và thuần E nó dài dài :D

Vợt nó ngậm vcđ như anh @lamtq nói, sắp tới cốt Hùng ca của em về, cũng đặt bác Hùng ca về việc vợt ngậm bóng, không biết được không, nhưng dự là nếu bác thích VIS rồi thì không đánh vợt khác được nữa, vì theo @lamtq nói thì cách đánh nó rẽ hẳn sang một hướng khác.

Còn nếu bác đánh VIS cũng như khác thì dự là bác bán mẹ nó VIS cho em để bóng còn nhanh lên:p

Trạng .... CÁ

Đại Tá

Phê là do tay cầm là chính, cái mẹt của ZJK ALC nịnh tay khá, nhưng chỉ với bóng đánh thôi, bác cứ thử bỏ jeu đánh sang jeu cắt xem, bóng nó cứ chồm chồm như con đĩ thèm giai ấy, rất dễ bị chơi thẳng vào c...him. Bác nên tin ạ:(

Trạng .... CÁ

Đại Tá

Em trình non, không dám nói là dạy, nhưng bác cứ đánh chậm nhịp thông thường lại, sẽ đủ chân đủ tay hơn, và sẽ ra cảm giác của VIS thật. GIA CÁT DỰ

QuangHung

Đại Tá
Em trình non, không dám nói là dạy, nhưng bác cứ đánh chậm nhịp thông thường lại, sẽ đủ chân đủ tay hơn, và sẽ ra cảm giác của VIS thật. GIA CÁT DỰ
Bro nói chuẩn..E thấy quả trái khi đánh VIS thì đại đa số đều nói là khá ổn ..nhưng quả phải thì theo chiều hướng khác..E cũng cảm nhận là phải chậm dần đều thì từ thích sẽ chuyển sang yêu VIS thôi :D
Vợt nó ngậm vcđ như anh @lamtq nói, sắp tới cốt Hùng ca của em về, cũng đặt bác Hùng ca về việc vợt ngậm bóng, không biết được không, nhưng dự là nếu bác thích VIS rồi thì không đánh vợt khác được nữa, vì theo @lamtq nói thì cách đánh nó rẽ hẳn sang một hướng khác.

Còn nếu bác đánh VIS cũng như khác thì dự là bác bán mẹ nó VIS cho em để bóng còn nhanh lên:p
10 người ở CLB E thử VIS đều nó là như khúc gỗ, cục gạch, thế mà từ khi đánh VIS rồi E lại thấy sướng hơn những cây khác..Khi nào có hàng ngon hơn sẽ bán cho Bác cây này cũng gần ngon haha :D

lamtq

Đại Tá

đánh ngày đíu nào mà phán như đúng rồi thế hả cu Cá? :cool:
@QuangHung đừng tin thằng cá nó lừa mà mất bảo kiếm đấy;)

Last edited:

langngoi

Đại Tá
Nhìn tuyển TQ nó tập quá nhiều bài sát với thực tế.
hì hì, tập thì chuyên ngành của em rồi, ý em là xem thằng dở này và so sánh nó với mấy thằng Tầu dùng cốt loại khác ý ạ, sẽ thấy cái nhịp của nó hơi trễ hơn chút với những quả chửa phải là quả kết

docmaorg

Đại Tá
Một điều nữa là TQ quá nhiều vận động viên cùng đẳng cấp để tập luyện. Ngay cả huấn luyện viên của họ cũng đưa ra các bài tập khó, và cách đưa bóng tập với lực cũng quá gần thực tế.

docmaorg

Đại Tá
Bài tập này thì quá khó rồi. Đúng tình huống bóng trận đấu luôn. Người đưa bóng thì gần như quả xoáy xuống nặng nhất. Người chặn thì đặt bóng đúng như trận đấu.

Bình luận từ Facebook