Dừng lại với Zhang Rồng xanh

archer

Đại Tá
anh @lamtq nói hay vãi đái, muộn quá không em lộn ngay sang CLB làm thử, mai chiến sớm vậy.

@archer trả lại Zhang ALC và dự sắp mất giá, em đó dưới 3 triệu không bán, để anh giữ.

@thanglong78 tao giữ KLHS dài đến khi có KLHS ngon tương đương thay thế, khôbg chơi gỗ mới, đít TAKE, hình thức bỏ qua nhưng không được ảnh hưởng đến mặt vợt nhé. Mày mà không tìm được sớm tao đến đốt nhà. Đùa thôi, nhưng cần đánh 02 kiếm này đồng thời để phán tách cảm giác giữa nhanh và chạm, chạm và lưu, khi có cảm giác và sự phân biệt rõ ràng mới hy vọng đưa mình lên 1 trình khác
Suy nghĩ kĩ chưa kẻo lúc cần quay lại kiểm nghiệm kết luận thì mất cmn số liệu. Con Infi có chắc ko cần nữa ko e cho bay nhiều ng hỏi lắm :D

vcbshark

Đại Tá
Đang ngồi chuẩn bị máy quay để mai quay CK cho anh em đủ HD đây, mà sợ không biết có muộn không vì phải đưa vợ lên cq lúc 8h, đi về 30p mỗi chiều là 9cmn giờ rồi, không biết còn được xem không.

Bảo vợ đi sớm tí nó lại đòi ngủ thêm vì mai là quyết toán không cần đến đúng giờ, thế mới đau chứ

o3ma

Đại Tá
Đang ngồi chuẩn bị máy quay để mai quay CK cho anh em đủ HD đây, mà sợ không biết có muộn không vì phải đưa vợ lên cq lúc 8h, đi về 30p mỗi chiều là 9cmn giờ rồi, không biết còn được xem không.

Bảo vợ đi sớm tí nó lại đòi ngủ thêm vì mai là quyết toán không cần đến đúng giờ, thế mới đau chứ
Lúc đấy đến quay người ta trao giải cũng được. 8h chiến rồi thì phải.

hungtv2002

Đại Tá
Tien bo the nao nua ha H. Cam nhan ban than chia se ma H noi chem. Danh Tau ko len dc ah? To ma co time tap thi khac nhieu day. Chua bjt H danh the nao neu co dip gap van cam mat Tau manh dan bo 2 qa lam ket bia+ noi lau suon sun:)
Hè... bác cũng thik lẩu suoenf sụn giống e rùi... e kg chém bác vì cũng chưa bít bác uýnh sao.... còn trong hội thì e bít, e nghĩ thế lày, trình bọn e vẫn chưa đạt được đến mức có thể phát huy đc cái hay của tàu nên thiển nghĩ chơi nhật đức trước để hoàn thiện kỹ thuật và lực phát rùi mới có thể nghĩ đến tàu. E cũng bắt đầu chơi là tàu, nhưng là tàu đểu vì kg đủ xèng, sau có chơi chút chút thì cũng chỉ bh, fh e vẫn phải nhật vì giờ này vẫn thấy kg đủ thể lực

QuangHung

Đại Tá
Hè... bác cũng thik lẩu suoenf sụn giống e rùi... e kg chém bác vì cũng chưa bít bác uýnh sao.... còn trong hội thì e bít, e nghĩ thế lày, trình bọn e vẫn chưa đạt được đến mức có thể phát huy đc cái hay của tàu nên thiển nghĩ chơi nhật đức trước để hoàn thiện kỹ thuật và lực phát rùi mới có thể nghĩ đến tàu. E cũng bắt đầu chơi là tàu, nhưng là tàu đểu vì kg đủ xèng, sau có chơi chút chút thì cũng chỉ bh, fh e vẫn phải nhật vì giờ này vẫn thấy kg đủ thể lực

Nếu chơi tàu mà thiếu lực ..Bác phải đầu tư quả này nữa này..hehe ..hôm trước lên mua bảo nó lấy ra cả đống..tưởng 20k 1 tấm..hóa ra là 20k /1kg..tính tiền gần 2 củ cả đòn..rụt thắt cả quần nót vào..thế là bảo E nó cất đi mình làm tạm khoảng 10kg về chơi thôi :D

vcbshark

Đại Tá
@bachikho : không cần thử bác ơi, TMB bác không cần chơi, vì nó như Zhang thôi, hiền và dễ đánh

KLHS cũng dễ đánh, kém Zhang ALC một tí. Chỉ có điều là cán hơi nhỏ, và phần ép vào dưới khớp ngón trỏ và lòng bàn tay lại hơi nhỏ hơn nữa (của Zhang nó dầy hơn và rõ hơn) nên không thích bằng Zhang

KLHS rung kinh dị, rung hơn bất cứ cây nào em từng chơi, nhưng kiểu rung khá đặc trưng, rung theo kiểu dây đàn nhỏ, rung khá đanh và nhịp độ rung khá cao. Đây là điểm khác biệt nhất của KLHS theo quan điểm của em

Không thể so với Zhang RL được đâu, vì đến giờ em vẫn chưa chế được Zhang RL, dù cả buổi gần như dùng Zhang RL là chính

Có một điều rất hay ở Zhang RL là nếu khéo léo nên sử dụng Zhang RL vì tính lưu bóng cao của nó. Nếu bác thả lỏng vợt và người trong các cú tiếp xúc, gần như các quả đỡ và xử lý bóng (không công) đều rất dễ dàng và đơn giản, nó chỉ khó khi công thôi, trừ trái.

Vì trái em không mạnh, nên nếu dùng Zhang RL đánh, quả trái rất an toàn và dễ điều khiển, không lo lưới hay bay, nhưng mà đánh mạnh thì em vẫn chưa làm được.

Qủa phải thì thật sự khó đánh, vì chỉ cần kéo quá, để tiếp xúc lâu là bóng bắn ra ngoài, nhưng nếu để bóng ra ngay thì rất dễ sụp lưới, em cũng đang đau đầu vì quả phải thôi.

langngoi

Đại Tá
Qủa phải thì thật sự khó đánh, vì chỉ cần kéo quá, để tiếp xúc lâu là bóng bắn ra ngoài, nhưng nếu để bóng ra ngay thì rất dễ sụp lưới, em cũng đang đau đầu vì quả phải thôi.
hi em nghĩ là bóng bắt ra ngoài thường vì ko tạo đủ xoáy, bóng cắm vào lưới vì ko đủ lực.

Bình luận từ Facebook