Cốt thuần gỗ - Làm lại từ đầu

w96

Thượng Tá
Em xem lại kết cấu gỗ của BT555 cụ thể là như sau :
Avalox BT555 : limba - spruce - ayous - spruce - limba . Và bây giờ em hiểu tại sao bác lại "Bồ kết" như vậy.
Kết cấu chỉ khác p500 ở lớp ngoài thay bằng koto cứng là limba mềm và tạo xoáy mạnh. Lõi ayous đàn hồi cho độ vọt bóng cao ở tầm xa bàn. Đệm spruce cứng nhưng không phải là quá cứng, ứng dụng làm đàn ghita mà quá cứng chắc không được ( có lẽ để hỗ trợ cho tổng thể cốt không quá mềm yếu).
Dù chưa thử bao giờ nhưng em dự đoán BT555 xử lý bóng gần bàn tốt hơn p500 với limba ở ngoài. Nhưng khi xa bàn thì vẫn có độ nguy hiểm với lõi ayous độ "búng" cao tạo độ vọt cho bóng.
Hòan toàn chính xác

Với kết cấu thế này chắc em nó cũng khá là "rung ring" đúng không bác @w96?
Nó rung rinh khá ít, có thể coi là không rung được, thế mới TỆ chứ bác nhỉ :D:D:D:D

archer

Đại Tá
Bác @Ex_Hai05 vừa kiếm được 1 em BT 555 của @haboll hàng Nittaku nhập khẩu, thèm chết được mà không dám gạ :(
Bác ấy mua cây đó từ tháng 4 mà mới đâu a. E nghĩ là AVX khác DHS, nó xuất xưởng từ cùng nhà máy với Stiga và Yasaka nên cứ đến HC chọn theo cảm quan là OK. Đặt thì đến mùa quýt, vì phải có duyên bên Nhật có đứa thải mới có hàng cho PBB mua chứ, mà trò đời, lúc có thì chả cần, cần lại chả có, chờ chi mợt!

Ex_Hai05

Đại Uý
Hòan toàn chính xác

Nó rung rinh khá ít, có thể coi là không rung được, thế mới TỆ chứ bác nhỉ :D:D:D:D
Cây Nittaku imported ít rung hơn bạn nó xíu. Nhưng rung chút thích hơn. Độ rung nó cũng phụ thuộc vào độ thả lỏng của tay nữa. Cái này đánh tầm trung, xa dễ cảm nhận hơn là đánh gần.

lamtq

Đại Tá
Nhân đây, em biết em đang phải tìm cốt gì.

Anh em cho em tí chia sẻ về các cốt có form ngắn, thuần gỗ, mềm, ngọt, xịt. Dưới đây em xin lấy ví dụ 02 vợt để các bác đã từng trải nghiệm dễ so sánh:

1. YEO 5 (không phải YEO 7 ạ, cũng không phải YEO Carbon nhé)

2. BT 555

Cám ơn các bác giúp đỡ
Power7 hay joyner-h cua bty

• Like
Reactions: w96

gaumeo

Đại Tá
Thế mới đúng là

CON GÀ CỤC TÁC LÁ CHANH
CON LỢN ỦN ỈN MUA HÀNH CHO TÔI

Nếu đúng thực đây là cái khiến cho BT 555 tạo ra cảm giác vợt ngắn lại thì, này nhé,

CẤM SỬA LẠI, VÌ EM THÍCH LẮM LẮM RỒI CÁI FORM KIỂU MINICUPER ĐÓ, DRIFT PHÊ LÒI KÈN

Thực ra, đến khi chơi form ngắn của BT 555, em mới nhận ra là đòn em rất dài, thừa tay rất nhiều, nên khi gặp đựơc form tụt như kiểu YEO 5 và BT 555 thì lại hợp vô cùng, đặc biệt là các cú FH và BH trong tư thế bị ép, tay thừa, bị gắn vào lườn, bị ép vào bụng, khi đó, chỉ phần thừa của tay là thừa, nhưng với động tác dài, thì form vợt ngắn sẽ bổ khuyết cho phần thừa đó, thành ra cứ yên tâm mà đánh, bóng không bao giờ bị đập cạnh vợt, đầu vợt do thiếu không gian

HỢP QUÁ HỢP QUÁ :D:D:D
Mấy hôm nữa hết hợp bác cho em mượn chơi thử mấy hôm nhé

w96

Thượng Tá
Cây này em mượn của bác @wikpt đó, chỉ vì mê cảm giác đó mà hôm nay đã đi đặt hàng @phố bóng bàn rồi, đặt trọng lượng nặng trên 90gr ạ.

Bác @wikpt không biết trước đây mới lấy về có cân không ạ ? Bác @gaumeo có nhu cầu được TRÊN TAY / TỰ SƯỚNG, bác cho em hỏi:

1. có được cho mượn không ạ ?
  2. Nếu được cho mượn, em đưa cho bác @gaumeo trực tiếp hay gửi lại bác để tự bác gửi cho bác @gaumeo ạ ?

Last edited:

Bình luận từ Facebook