Cốt thuần gỗ - Làm lại từ đầu

Ex_Hai05

Đại Uý
Thông số em lấy của Hỏa Châu, vì AVL VN đa số là hàng Hỏa Châu mà
Đầu tiên em cũng nghĩ dày trên dưới 5,7 như p500 , nhưng thấy bác @w96 bảo vậy nên hơi ngỡ ngàng.
Nhưng đúng là Nittaku-AVX ít rung. AVX thì rung nhiều hơn chút. Cán cầm cũng hơi khác, cán AVX dẹt hơn chút, cán Nittaku AVX dầy ôm tay hơn.
Dao động rung của AVX rất có lợi cho cả công và thủ vì phương của nó luôn trùng với hướng đánh hoặc hướng bóng đến khi phòng thủ và rất ổn định.

com1603

Thượng Tá
Cấu trúc limba - spruce - ayous - spruce - limba thì có thêm cho bác 1 số lựa chọn đây:
Avalox BT555
Banda Pegasus
Donic Dicon
Galaxy/Yinhe Earth 3
Galaxy/Yinhe N-3
Nexy Spear
Stiga Offensive Classic New
Xiom Aria

• Like
Reactions: w96

Ex_Hai05

Đại Uý
Sau khi quan sát kỹ các lớp gỗ của 2 cây trên, mình thấy lớp trung tâm của Nittaku-AVX già hơn, lớp đệm nhìn có vẻ anh chị hơn, lớp ngoài non hơn so với AVX. Nhìn có vẻ bố trí lớn tuổi ở trong, ít tuổi ở ngoài.
AVX thì lớp lõi trông kém tuổi hơn lớp mặt. Có vẻ bố trí ngược lại.

phuongnguyen

Đại Tá
Bác nào đã chơi Nitaku Barwell feet cho tí cảm nhận. Hiện mình đánh cr, đá đổi sar, tmb , amul, jun ... Đều k được.
Nhưng thử nitaku bf thấy giống cr nhưng rung hơn, bám hơn, bóng cắm hơn cr .. Độc hơn CR ... K biet co phai do lạ k nua ..

Hinoki_Co

Trung Tá
Bác nào đã chơi Nitaku Barwell feet cho tí cảm nhận. Hiện mình đánh cr, đá đổi sar, tmb , amul, jun ... Đều k được.
Nhưng thử nitaku bf thấy giống cr nhưng rung hơn, bám hơn, bóng cắm hơn cr .. Độc hơn CR ... K biet co phai do lạ k nua ..
N Barwell fleet hay hơn jun với amutart hả bạn

w96

Thượng Tá
Không biết nên vui hay nên buồn, em vừa sắm thêm em YASAKA SWEEPER chiều nay, tối đánh thấy giống form AVALOX BT 555 và YEO, chả biết thế nào nữa, hình như em hợp TẤN CÔNG với các cốt DEF mới chết chứ, cũng hơi đau đầu đấy ạ:(;):p

lamtq

Đại Tá
Không biết nên vui hay nên buồn, em vừa sắm thêm em YASAKA SWEEPER chiều nay, tối đánh thấy giống form AVALOX BT 555 và YEO, chả biết thế nào nữa, hình như em hợp TẤN CÔNG với các cốt DEF mới chết chứ, cũng hơi đau đầu đấy ạ:(;):p
Thế làm mịa cây Joo seahook mà chơi. Toàn 94-97g, bản vợt lại to đánh đíu truợt bóng:)

w96

Thượng Tá
Thế làm mịa cây Joo seahook mà chơi. Toàn 94-97g, bản vợt lại to đánh đíu truợt bóng:)
Chả kém tí nào anh ạ

Hôm nay em chơi YASAKA SWEEPER với 2 mặt TG3, FH TG3 thường, BH TG3-60 mới cứng tự cắt, hờ hờ, đánh thấy sướng, thế mới chết chứ :p Giật cứ thoải con gà mái, trái phải fang tẹt ga, sướng:D

Nhưng mặt BH Tàu có cái dở là cắt rất nặng, yêu bóng nặng nhưng lại sợ bóng lờ vờ, giật BH moi móc dễ bay lắm, không như thằng Ten

miziru

Thượng Tá
Chả kém tí nào anh ạ

View attachment 57294
Hôm nay em chơi YASAKA SWEEPER với 2 mặt TG3, FH TG3 thường, BH TG3-60 mới cứng tự cắt, hờ hờ, đánh thấy sướng, thế mới chết chứ :p Giật cứ thoải con gà mái, trái phải fang tẹt ga, sướng:D

Nhưng mặt BH Tàu có cái dở là cắt rất nặng, yêu bóng nặng nhưng lại sợ bóng lờ vờ, giật BH moi móc dễ bay lắm, không như thằng Ten
Thời gian tiếp xúc của bác với mỗi em ít quá, em nghĩ bác mới có những ấn tượng đầu tiên, chưa sâu sắc. Mỗi em bác tiếp xúc khoảng 2 tuần thì sẽ đưa ra được những nhận xét sâu sắc hơn.

archer

Đại Tá
Chả kém tí nào anh ạ

View attachment 57294

Vãi anh, a kiếm đâu con này ấy?

• Like

w96

Thượng Tá
Bác nào muốn thử cây Joo Se Hyuk không em để lại cho này, gỗ cực gìa, nặng khỏi chê luôn.
Cám ơn bác, nhưng em chơi em Yasaka này thấy ổn rồi, dán TG360 và H342 vào chơi, khẳng định là lên được 2 bóng, vì trước đánh với anh @hungchalo bị chấp 2 mà toàn nằm cửa dưới, nay đánh Yasaka đánh dễ như ăn cháo, chả sợ bị công, giật BH FH tẹt ga, dễ làm mà an toàn. Sướng rồi bác ạ

Bác có đổi thì đổi thôi, chứ em giờ 4 kiếm, mua thêm nữa, vợ nó cho ăn cháo cả tháng. Em có em Petr Korkel đời G, seri 4 chữ cuối, tem đồng hàng JTTAA hịn luôn, đổi từ Innerforce ALC được các thêm 200k, nếu bác đồng ý thì anh em ta đổi cho nhau, ý bác thế nào ?

Last edited:

Nataliahn

Trung Uý
Cám ơn bác, nhưng em chơi em Yasaka này thấy ổn rồi, dán TG360 và H342 vào chơi, khẳng định là lên được 2 bóng, vì trước đánh với anh @hungchalo bị chấp 2 mà toàn nằm cửa dưới, nay đánh Yasaka đánh dễ như ăn cháo, chả sợ bị công, giật BH FH tẹt ga, dễ làm mà an toàn. Sướng rồi bác ạ

Bác có đổi thì đổi thôi, chứ em giờ 4 kiếm, mua thêm nữa, vợ nó cho ăn cháo cả tháng. Em có em Petr Korkel đổi từ Innerforce ALC được các thêm 200k, nếu bác đồng ý thì anh em ta đổi cho nhau, ý bác thế nào ?
yasaka j mà ghê thế bác?

• Like

w96

Thượng Tá
Đến giờ, việc em đổi từ cốt sợi về cốt gỗ, rồi từ cốt gỗ nhanh về All, rồi tụt hẳn xuống Def, đã có cảm nhận. Sau đây chia sẻ với anh em nhé, trình gà lắm ạ

Em có BH, FH, không đều, nhưng mạnh, nhanh, xoáy, trước đam mê đủ loại, LONG, KING HAO VIS INNER ... Rồi một ngày đẹp trời, chém gió với @Dũng Cửu , bùi tai chuyển về thuần gỗ, tới nay khoảng 2 tháng, cốt thuần gỗ chắc đến chục cái, giờ vẫn còn 4 cái, hai cái mượn nữa là 6, và thích cấy YASAKA SWEEPER 5 gỗ DEF.:p:p:p:p:p:p

Ngồi nghĩ lại, mới thấy là mọi sự đều có lý của nó. Anh em ta thể lực hạng ruồi, chân tay như rùa, độ cảm nhận khác gì trâu nước, thế mà cứ đú theo chúng nó, cốt nhanh, nẩy, sợi dọc sợi ngang, rồi lại đổi tứ tung, âu cũng là tự mình làm khổ mình.:eek: Vì sao ạ ?

Chúng nó đánh bóng còn đều hơn ta ăn cơm, di chuyển còn nhanh nhẹn hơn ta chạy 100m, cảm nhận quả bóng hơn ta sờ ti, thế nên chúng nó mới chơi Long, VIS, ... Vì cái chúng nó cần là 1/1000s để phán đoán, cảm nhận, xác định hướng đánh, lực đánh, điểm đánh và ra đòn. Nên thời gian rất ngắn đó, với các cốt nhanh, mạnh, bám, ... đó, chúng nó vẫn đưa ra được các cú đánh sát thủ:rolleyes:o_O:eek::confused:

Anh em ta cần đến cả chục giây để làm tất cả việc đó, chính vì thế, nếu dùng cốt như chúng nó, thì thời gian chúng ta làm tất cả mọi việc đó may ra có 1/100s thôi, vì giả sử là bóng chúng ta đánh chậm nhẹ hơn nên tốc độ thấp hơn, dù có gấp 10 thời gian, thì lượng thời gian đó cũng chỉ đủ để chúng ta làm một số việc, mà ít khi làm đủ tất cả các công đoạn, vì vậy, đa số, các cú đánh của chúng ta chả bao giờ có đủ mọi yếu tố XOÁY, TỐC ĐỘ và đặc biệt là ĐIỂM RƠI.:(

Vậy tại sao không tự tạo điều kiện cho mình ?:p

Làm thế nào để tự tạo điều kiện cho mình ? Làm tốc độ bóng chậm lại, tăng thời gian lưu bóng trên vợt lên, ... tất cả điều đó ngoài bản thân chúng ta tăng khả năng xử lý bóng thì yếu tố rất lớn lại là CỐT và MÚT

gaumeo

Đại Tá

Bác có đổi thì đổi thôi, chứ em giờ 4 kiếm, mua thêm nữa, vợ nó cho ăn cháo cả tháng. Em có em Petr Korkel đời G, seri 4 chữ cuối, tem đồng hàng JTTAA hịn luôn, đổi từ Innerforce ALC được các thêm 200k, nếu bác đồng ý thì anh em ta đổi cho nhau, ý bác thế nào ?
Bác cầm thử con cốt gỗ của em (vợt dán sẵn, tháo bỏ mặt) xem, có khi bác chấp lại anh đó 202 đấy. Em có khi giống bác, cứ cốt mới là thắng, sau một thời gian thua nhiều, đổi cốt khác lại thắng. Tính ra lần nào uống bia mình cũng mất tiền, không phải trả tiền bia thì cũng mất tiền mua cốt để được uống bia

Bình luận từ Facebook