Cốt thuần gỗ - Làm lại từ đầu

holo124

Đại Tá
@w96 cho e hỏi tý , cốt thuần gỗ nào a ưng nhất ? e cũng đang muốn trở về thuần gỗ . E Đã đánh qua p700 , pg8 , rose V , Petr korbel
p700 thì hơi khô
pg8 lại hơi mềm
rose V thì lại cứng
Petr Korbel thì bóng dị , kiểm soát kém giật bóng cứ bồng bềnh như trên mây ấy
A tư vấn e cái :D

ducanhmh

Đại Tá
@w96 cho e hỏi tý , cốt thuần gỗ nào a ưng nhất ? e cũng đang muốn trở về thuần gỗ . E Đã đánh qua p700 , pg8 , rose V , Petr korbel
p700 thì hơi khô
pg8 lại hơi mềm
rose V thì lại cứng
Bạn đánh Tàu thì NA và clipper CR, đánh nhật đức thì stiga XO, :)

w96

Thượng Tá
p700 thì hơi khô
pg8 lại hơi mềm
rose V thì lại cứng
Nếu cái bác mong muốn giống em, đánh thuần gỗ để chỉnh sửa lại động tác là chính, chứ không xác định là kiếm lâu dài thì một cây kiếm luyện phải đảm bảo các tiêu chí sau:
Mềm dể cảm nhận bóng đánh vào đâu, như thế nào, mạnh hay nhẹ
Ngọt để cảm giác về bóng không bị đứt quãng, thiếu liền mạch, khó cảm nhận
Chậm, để đảm bảo khi đánh, mọi động tác đều đúng, và đủ thời gian để biết là động tác của mình vừa đánh xong là gì

Nếu đúng thế, đến giờ chưa có cây nào hơn Proloom

Zynzyn

Banned
Mời bác xơi, nhớ giữ như vợt của anh nhé, đời G tem đồng đới, cạnh hơi gợn tí, nhưng nếu là VIS thì em nói thiệt chứ ... em chấp hai thằng @Red Arc :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D
Ok, thứ 2 hoặc thứ 3 qua lấy, sẽ đảm bảo kg cho em hôn bất cứ ai, bất cứ thứ gì :)

• Like
Reactions: w96

w96

Thượng Tá
Vợt mới

w96

Thượng Tá
Hôm nay đã tìm được một em tương đương và có thể nói là ngon hơn ANDRO Proloom, nó chính là em Primoac off-, hàng ngon, sứt mẻ khơ khớ, nhưng mà đánh rất sướng, cú BH và FH cảm giác, xịt tịt tìn tin, đánh và đỡ cực kỳ tự tin

Thất thủ trước N9 của YINHE trong tay @dathoang , nhưng không biết là do N9 hay do em 729 đểu giả, giật toàn xoáy, bóng lồng lên, nó đỡ gần điểm 5 mà bóng cứ sát lưới rơi, thế mới dị và qúa TỆ :(

Tuy nhiên, với đà này, chả mấy chốc mà em YINHE N9 của @dathoang lên sàn.

Ai gạch N9 sớm nhé :p:p:p:p:p:p:p

w96

Thượng Tá
Đây là kiếm mới của em, hàng PBB, giá hữu nghị vô đối, hàng siêu chuẩn, sứt mẻ nhiều nhưng cái mẹt thì còn nguyên, may cho một em hoa hậu, tuy thân thể tàn tạ nhưng cái mặt vẫn được gọi là HOA HẬU

Bình luận từ Facebook