Cốt thuần gỗ - Làm lại từ đầu

w96

Thượng Tá
Cốt thuần gỗ được cái là ma sát tốt, cảm giác tuyệt vời!
Anh em nào oánh nhịp chậm, thiên về xoáy, điểm rơi nên tìm đến dòng này, còn đánh nhanh, đấm đá túi bụi thì nên tìm đến dòng carbon tổng hợp!
Em cũng từ jeu trâu bò đi tên lửa muốn thành trâu bò đi cày mới chuyển về dòng này tạm thời, và đúng như bác nhận định, tiến bộ và tiến bộ, tự tin và đáng yêu:p

minhdi90

Thượng Sỹ
Hôm nay đã tìm được một em tương đương và có thể nói là ngon hơn ANDRO Proloom, nó chính là em Primoac off-, hàng ngon, sứt mẻ khơ khớ, nhưng mà đánh rất sướng, cú BH và FH cảm giác, xịt tịt tìn tin, đánh và đỡ cực kỳ tự tin

Thất thủ trước N9 của YINHE trong tay @dathoang , nhưng không biết là do N9 hay do em 729 đểu giả, giật toàn xoáy, bóng lồng lên, nó đỡ gần điểm 5 mà bóng cứ sát lưới rơi, thế mới dị và qúa TỆ :(

Tuy nhiên, với đà này, chả mấy chốc mà em YINHE N9 của @dathoang lên sàn.

Ai gạch N9 sớm nhé :p:p:p:p:p:p:p
Em lúc mới tập cũng từng tập cây này, cảm giác rất thích. Bác @w96 nếu thích vợt xịt có thể thử mấy cây 729 C2 hoặc C3, cố gắng lựa cây nặng nhất. Đảm bảo không bao giờ thất vọng:A

w96

Thượng Tá
Em lúc mới tập cũng từng tập cây này, cảm giác rất thích. Bác @w96 nếu thích vợt xịt có thể thử mấy cây 729 C2 hoặc C3, cố gắng lựa cây nặng nhất. Đảm bảo không bao giờ thất vọng:A
Em đang còn cây Vioncello chưa dán thử, với cây TMB W7 nặng 99g đã đặt hàng rồi, sẽ thử tiếp.

Bác @wikpt đã tốt bụng cho em mượn AVALOX BT 555 để thử, bác @gaumeo cũng cho em mượn XIOM FUGA để thử, dự trong tuần tới không đủ thời gian thử cốt khác nữa

Sau mấy em này, nếu vẫn không có em nào ngon hơn Proloom và Primorac off- em sẽ tiếp tục cuộc hành trình tốn tiền hao đạn mất thời gian này

Hoa anh tuc

Thượng Tá
Đã loạn rồi mới phải làm thế này chứ em, còn trình cao rồi thì vất vả thế này làm gì cho khổ cái thân em ơi
Đôi khi ở mãi vị trí sướng người ta ko còn cảm thấy nó nữa nên lại phải tìm cảm giác khổ để thấy mình đang "trình cao" mà :)

• Like
Reactions: w96

gaumeo

Đại Tá
Em đang còn cây Vioncello chưa dán thử, với cây TMB W7 nặng 99g đã đặt hàng rồi, sẽ thử tiếp.

Bác @wikpt đã tốt bụng cho em mượn AVALOX BT 555 để thử, bác @gaumeo cũng cho em mượn XIOM FUGA để thử, dự trong tuần tới không đủ thời gian thử cốt khác nữa

Sau mấy em này, nếu vẫn không có em nào ngon hơn Proloom và Primorac off- em sẽ tiếp tục cuộc hành trình tốn tiền hao đạn mất thời gian này
Thằng em chơi bb cùng em, trinh độ cỡ D cứng, C non bảo là cốt gỗ hay nhất để bắt đầu từ đầu hoặc tập lại các kỹ thuật là DHS King hoặc Nittaku acoustic bác ạ. Em đang chơi lại với cốt NA, FH ten 05, BH R7 thấy hay hơn hẳn, đặc biệt là cảm giác, khả năng kiểm soát. Nhiều pha bóng mình cũng thấy bất ngờ về chính mình, điều mà trước đây (TMB ZLC, TMB ALC, Treiber Q, Sardius, Jun ZLC) mình ko làm được

w96

Thượng Tá
Thằng em chơi bb cùng em, trinh độ cỡ D cứng, C non bảo là cốt gỗ hay nhất để bắt đầu từ đầu hoặc tập lại các kỹ thuật là DHS King hoặc Nittaku acoustic bác ạ. Em đang chơi lại với cốt NA, FH ten 05, BH R7 thấy hay hơn hẳn, đặc biệt là cảm giác, khả năng kiểm soát. Nhiều pha bóng mình cũng thấy bất ngờ về chính mình, điều mà trước đây (TMB ZLC, TMB ALC, Treiber Q, Sardius, Jun ZLC) mình ko làm được
Em chơi Tàu đạo, từ khi chuyển sang cốt gỗ, em thấy tự tin hơn hẳn, và đánh bóng hiệu suất cũng cao hơn, có những quả mà em chả bao giờ làm được, điển hình là cú FH giật khi bóng bị trả chuội ở điểm 2, không bước chân ra ngoài chờ bóng, giật luôn, giờ làm ngon lành, tất nhiên vẫn hỏng, nhưng làm được đã là một kỳ tích :p

Em cũng đã đi hỏi, NA vẫn nẩy hơn VIOLIN, còn VIOLIN thì nẩy hơn Vioncello, nên em làm thằng xịt nhất :p
Mấy bác đó trình cao rồi, vì @Dũng Cửu nó cũng khen King 1 là ngon nhất, dễ sửa nhất, nhưng mà em đó em chơi rồi, chịu không thấu bác ạ, nó cứng, nẩy như ngựa vía, gần Long 1 lắm ạ, em không kiểm soát nổi, F non nó khổ thế đấy ạ

gaumeo

Đại Tá
Em chơi Tàu đạo, từ khi chuyển sang cốt gỗ, em thấy tự tin hơn hẳn, và đánh bóng hiệu suất cũng cao hơn, có những quả mà em chả bao giờ làm được, điển hình là cú FH giật khi bóng bị trả chuội ở điểm 2, không bước chân ra ngoài chờ bóng, giật luôn, giờ làm ngon lành, tất nhiên vẫn hỏng, nhưng làm được đã là một kỳ tích :p

Em cũng đã đi hỏi, NA vẫn nẩy hơn VIOLIN, còn VIOLIN thì nẩy hơn Vioncello, nên em làm thằng xịt nhất :p
Mấy bác đó trình cao rồi, vì @Dũng Cửu nó cũng khen King 1 là ngon nhất, dễ sửa nhất, nhưng mà em đó em chơi rồi, chịu không thấu bác ạ, nó cứng, nẩy như ngựa vía, gần Long 1 lắm ạ, em không kiểm soát nổi, F non nó khổ thế đấy ạ
Trước em cứ cóp nhặt lung tung, chỉ ham đánh ác, hỏng hết cả tay, chân. Bây giờ cơ bản lại bác ạ. Em định ra 3 bước
Bước 1: đánh an toàn, tập tăng lực mà bóng không hỏng
Bước 2: tăng soáy
Bước 3: kiểm soát được điểm rơi
Tập xong chắc lên được E

w96

Thượng Tá
Trước em cứ cóp nhặt lung tung, chỉ ham đánh ác, hỏng hết cả tay, chân. Bây giờ cơ bản lại bác ạ. Em định ra 3 bước
Bước 1: đánh an toàn, tập tăng lực mà bóng không hỏng
Bước 2: tăng soáy
Bước 3: kiểm soát được điểm rơi
Tập xong chắc lên được E
Em nghĩ bác nên đổi lại bước 1 và 2 sẽ hợp lý hơn, và dễ thực hiện hơn, như sau:

Bước 1: đánh an toàn, tập tăng ZOÁY mà bóng không hỏng
Bước 2: tăng LỰC mà KHÔNG GIẢM XOÁY: thực ra cái này hơi khó, em không biết là có làm được không, em tăng được xóay rồi, xong bước 1, nhưng hiện nay chủ yếu là thay đổi giữa TĂNG LỰC và TĂNG XOÁY trong một pha bóng thôi, đang XOÁY mình GIẢM XÓAY THÊM LỰC, đang lực mình giảm LỰC tăng XOÁY, biến đổi theo ý mình, để đối phương bị loanj
Bước 3: kiểm soát được điểm rơi: cái này làm nhưng hên xui lắm, chưa chuẩn điểm lắm

gaumeo

Đại Tá
Em nghĩ bác nên đổi lại bước 1 và 2 sẽ hợp lý hơn, và dễ thực hiện hơn, như sau:

Bước 1: đánh an toàn, tập tăng ZOÁY mà bóng không hỏng
Bước 2: tăng LỰC mà KHÔNG GIẢM XOÁY: thực ra cái này hơi khó, em không biết là có làm được không, em tăng được xóay rồi, xong bước 1, nhưng hiện nay chủ yếu là thay đổi giữa TĂNG LỰC và TĂNG XOÁY trong một pha bóng thôi, đang XOÁY mình GIẢM XÓAY THÊM LỰC, đang lực mình giảm LỰC tăng XOÁY, biến đổi theo ý mình, để đối phương bị loanj
Bước 3: kiểm soát được điểm rơi: cái này làm nhưng hên xui lắm, chưa chuẩn điểm lắm
Để em thử xem, phương pháp nào hợp với mình hơn em sẽ theo

sondung

Trung Sỹ
Em chơi NA từ lâu, sau TMB ZLF, nên sợ không chính xác, NA mềm hơn Proloom, nhưng xịt thì Proloom em nghĩ tương đương, hơn nữa, Proloom rung hơn NA nhiều đấy ạ.

NA cho cảm giác thuần gỗ tốt hơn, cắn xoáy hơn Proloom, vì dù sao, trong Proloom vẫn còn NDF (thank @archer ), một loại sợi gỗ được gia công, nhưng có tác dụng tăng cường cảm giác bóng ạ
cốt Na là cốt gì bác?

o3ma

Đại Tá
cốt Na là cốt gì bác?
NA

w96

Thượng Tá
Natri bác ạ :D
Đùa với các mem cũ thì không sao, nhưng đùa với các mem mới, cẩn thận củi lửa, vì nó khá tế nhị đấy
Nittaku Acoustic --> NA
Gửi bác @sondung newbie, anh em trên diễn đàn, lang thang nhiều, chơi nhiều nên một số cốt nổi tiếng đã đi vào huyền thoại thường được gọi tắt. Khi được gọi tắt, có cảm giác cái cốt đó cũng huyền bí, trân trọng và đáng quý hơn, kiểu như như dân ta gọi Bác, gọi Phiden, ông Mao ... ấy ạ

sondung

Trung Sỹ
Đùa với các mem cũ thì không sao, nhưng đùa với các mem mới, cẩn thận củi lửa, vì nó khá tế nhị đấy

Gửi bác @sondung newbie, anh em trên diễn đàn, lang thang nhiều, chơi nhiều nên một số cốt nổi tiếng đã đi vào huyền thoại thường được gọi tắt. Khi được gọi tắt, có cảm giác cái cốt đó cũng huyền bí, trân trọng và đáng quý hơn, kiểu như như dân ta gọi Bác, gọi Phiden, ông Mao ... ấy ạ
vơng em cảm ơn bác.emcung con gà nên cứ phải chịu khó học hỏi dần dần thôi bác ạ . em được cái thuần tính nên chả sao đâu bác ...

hnacud

Trung Uý
Bác đến Tập đoàn Hoá chất VN ở 1A Tràng Tiền nhé (sau nhà hát lớn), bác đến thì gọi em theo số 0934538368. Ko cần vật làm tin đâu bác ạ. Tốt nhất bác cứ nhắn cho em 1 quả tin nhắn trước khi đến khoảng 30 phút nhé
Qua Tràng Tiền thì đơn giản quá, em ở ngay Số 8 - Lê Thái Tổ, nhà bác là căn 1.000m ở số1 Tràng Tiền ạ, nếu thế thì em biết bác là ai rồi

Số 1A và số 8 Tràng Tiền có sới ko bác?

Last edited:
  • Like
Reactions: w96

Bình luận từ Facebook