Nhờ các Bác đánh giá Darker Speed 10

Thanh Trà

Thượng Tá
Tiêu chí nào để đánh giá hàng Fake đúng là dùng gỗ Hinoki giả hả các bác ?
Tôi nghĩ phần Fake ko phải là gỗ Hinoki fake, mà vẫn là gỗ Hinoki nhưng số năm của gỗ và vùng đất trồng cây gỗ đó, còn công nghệ thủ công gia truyền cũng là rất quan trọng.

Hình như tôi đã đọc đâu đó, thấy nói:
- Vùng đất: vùng Kiso ở Nhật là gỗ này tốt nhất;
- Công nghệ thủ công của một xưởng ở Nhật áp dụng sản xuất vợt ở Nhật rất hay. Ngay cả những cốt vợt một tấm gỗ Hinoki, của hãng Yinhe/Galaxy của Trung Quốc mà cũng nhờ ở đó, và ghi ngay trên sản phẩm chế tạo tại Nhật.
- Số năm tuổi của gỗ: Cái này thì khó kiểm chứng, ngay cả chính hãng tên tuổi nói ra thì cũng chỉ tin vậy thôi - họ nói rằng loạt này là gỗ 200 năm, 260 năm, 350 năm... và chỉ sx 50 chiếc cốt... . Nhưng nếu ko chính xác đến năm hay chục năm, thì cũng là gỗ lâu năm có chất lượng tốt.

Có nhiều hãng sx cốt vợt 1 tấm hinoki thấy giá cả rất khác nhau, đến nay tôi được biết là: giá thấp nhất 150 đô Mỹ, giá cao nhất 2000 đô Mỹ. Vì vậy, Fake cũng dễ chen chân ở nhiều khía cạnh, ko chỉ là gỗ khác làm giả gỗ hinoki.

MaiXuanViet

Moderator
Bac xem mat vot co phang ko? Va hai ben mat cat cua phan tay cam cho ngon cai va ngon tro co doi xung ko nhe ! Neu hai cai do ko dat thi la ko on? Cay nay giong cay e da cam ve do! Neu mua 8t5 la chuan me no rui! Ah ma bac xem nhung vet ma bang giay giap o can va vien vot nua! Neu xin thi min li ah! Con lom thi con ca vet damh giay giap

lần sau bạn viết có dấu dùm cái, ko là các MOD nhắc nhở đấy. Tránh trường hợp có người dịch dấu sai gây tranh cãi không đáng có. :D

phungducthang

Đại Tá
Cốt mới chơi mà đã mờ sơn chữ A và gần như mất hẳn chữ N ở chữ JAPAN càng chứng tỏ độ CẨU THẢ của nơi sản xuất cốt vợt này.
Cũng chưa thấy cây Darker nào Logo in như thế này. Những cây tôi thấy Logo trong suốt, chữ in ngược từ bên trong nên khi cầm nhiều chữ không thể mòn được.

vankiem

Đại Uý
Thấy các bác quan tâm nhiều đến thật- giả, em cũng có ý kiến:
1, Quan trọng thớ gỗ và chất lượng gỗ - theo ngu ý của e, kiếm được gỗ Hinoki mà thớ thẳng, và già rất khó. Nếu hàng Face mà có thớ gỗ như vậy em vẫn mua hơn là hàng xịn. Trong cốt vợt như cái thớt như thế này 90% là chất lượng gỗ, thớ gỗ - chỉ 10 % là sự tỷ mỉ mà thôi!:)
Bác Linh ơi hàng handmade nó hơn nhau ở cái tinh sảo của con người, Bác có biết tại sao RR , rolex nó đắt hơn oto với đồng Hồ của các hãng khác ở cái gì ko. Còn gỗ hinoki thích là mua được, ko hề khó Bác nhé.

test_vot_va_mat

Trung Sỹ
Cũng chưa thấy cây Darker nào Logo in như thế này. Những cây tôi thấy Logo trong suốt, chữ in ngược từ bên trong nên khi cầm nhiều chữ không thể mòn được.
bác phùng đức thãng ah` ! mình ko cần nói đến logo mà các bác hãy xem độ tinh sảo của nó ! thứ 1 là logo đóng vào ko cân với bảng vợt ! các bác nhìn đường kẻ ở logo hơi đâm sang bên trái phía minh nhìn vào theo hướng từ dưới lên trên
thứ 2 là hai bên rìa cán vợt bên trái cong đều đẹp còn bên phải như c hó gặm . em xin hết

test_vot_va_mat

Trung Sỹ
Tư duy rằng nội dung tem khác thì nó là hàng fake => thật nực cười, tư duy trẻ con và áp đặt. Sai lầm nhất của ng khi phán xét là mang sẵn định kiến.
Nếu là hàng fake chắc chắn nó phải giống hệt nội dung cũng như đủ chữ Speed 10.
Mình thì cho rằng đây là dòng sản phẩm ko giống các cây trc, giá có lẽ là khác nhiều. Nhưng ng bán nhập nhèm.
Ông mở mẹ nó 1 cửa hàng di ! chác đông khác lắm đây

bollzlc

Thượng Sỹ
Hư hư thật thật biết đâu mà lần, mình có ý kiến thế này, 1 là có khi một hãng sản xuất cũng làm sản phẩm bị lỗi như: đặt logo lệch cán không cân bằng tính theo họa tiết trên cán, đui cán không tinh sảo, trọng lượng nặng hoạt nhẹ hơn tiêu chí đưa ra, vợt làm bằng gổ mà nên chỉ mang tính tương đối thôi, cùng một thương hiệu cũng có sự khác biệt như sadius của butterfly có lôgo cụt và lôgo dài madonop có cây không có bướm ( thời bướm đồng nha) , có một vài ý kiến như vậy chứ khong bình gì nha

Trainee

Đại Tá
Đưa 1 vấn đề ra diễn đàn là để thu được nhiều ý kiến khác nhau. Chứ cứ chăm chăm mang định kiến che mờ mắt để áp đặt thì khác gì nhà mất trộm ra đường thấy con nhà ai cũng giống thằng ăn cắp.
Như vậy nên về hỏi ý kiến vợ và con đi sẽ được an ủi nhiều hơn đó.

test_vot_va_mat

Trung Sỹ
Hư hư thật thật biết đâu mà lần, mình có ý kiến thế này, 1 là có khi một hãng sản xuất cũng làm sản phẩm bị lỗi như: đặt logo lệch cán không cân bằng tính theo họa tiết trên cán, đui cán không tinh sảo, trọng lượng nặng hoạt nhẹ hơn tiêu chí đưa ra, vợt làm bằng gổ mà nên chỉ mang tính tương đối thôi, cùng một thương hiệu cũng có sự khác biệt như sadius của butterfly có lôgo cụt và lôgo dài madonop có cây không có bướm ( thời bướm đồng nha) , có một vài ý kiến như vậy chứ khong bình gì nha
Chắc lại đi hát thuê đây! :D

phungducthang

Đại Tá
Tôi cũng chơi khá nhiều cốt Darker nhưng chưa thấy cây nào mà logo cán lại in chữ mặt ngoài như thế này. Mặt khác đẳng cấp Darker mà chi tiết lại cẩu thả thì rất lạ? Ngay với những sản phẩm handmade Việt Nam thì độ tinh xảo cũng hoàn hảo hơn cây Speed 10 này.
Đây là 2 cây 1 lớp Hinoki handmade VN

Còn đây là một thành viên trong dòng 1 lớp của Darker

test_vot_va_mat

Trung Sỹ
Đưa 1 vấn đề ra diễn đàn là để thu được nhiều ý kiến khác nhau. Chứ cứ chăm chăm mang định kiến che mờ mắt để áp đặt thì khác gì nhà mất trộm ra đường thấy con nhà ai cũng giống thằng ăn cắp.
Như vậy nên về hỏi ý kiến vợ và con đi sẽ được an ủi nhiều hơn đó.
lại hát thuê nữa :D

o3ma

Đại Tá
Khi có sản phẩm bị lỗi thì người ta sẽ tiêu huỷ chứ không cố đấm ăn xôi bằng cách bán ra thị trường để thu hồi vốn được tí nào hay tí đây đâu bạn ạ.

szlc

Thượng Tá
E dang bi cho la linh danh thuê đó! chẳng qua e thấy cốt ko ổn thi cảnh báo cho mọi ng thôi! Vay mà bị cắn tơi tả! E choi ko hay nhưng có cái bệnh thích sưu tập cốt đỉnh! Mà đã ham thi lừa hơi khó!
Ông bạn mua ở đâu thì nói thẳng ra, ông bảo ai cắn ông??? tôi thấy mọi người nói đúng đấy, có bao nhiêu là Shop, khiến anh em hoang mang?.. Theo tôi có gì ông nên nói thẳng. Ông làm cái topic gây chia rẽ, bức xúc... cửng mà ko được sướng, ông tự hỏi lại mình là ông bị cắn hay ông đang đi cắn?

Bình luận từ Facebook