Nhờ các Bác đánh giá Darker Speed 10

vankiem

Đại Uý
Bên trang 1 đó, xukaka nói khắc laser.
Toàn bộ chữ trên cán vợt được dập bằng khuôn ra nhiệt. Cán được đưa vào định vị nhanh sau đó chữ được làm nóng dập xuống hay được gọi là Marking. Vì là cữ định vị và khuôn ta nhiệt nên chữ sẽ ko bao giờ vẹo hay ko thẳng hàng. Khoảng 3-5 giây là được 1 chữ trên gỗ. Miếng khắc chữ ra nhiệt được thay định kỳ nên ko có chuyện là lô nọ khác lô kia với quy trình SX ở Nhật.
Còn cái mà xukaka nói là làm ko dây truyền, chữ khắc Laze vi tính như mấy ông là biển quảng cáo, ngắm bằng mắt thì chữ nghĩa nó hay bị vẹo và ko chuẩn lắm.

Last edited:

test_vot_va_mat

Trung Sỹ
Toàn bộ chữ trên cán vợt được dập bằng khuôn ra nhiệt. Cán được đưa vào định vị nhanh sau đó chữ được làm nóng dập xuống hay được gọi là Marking. Vì là cữ định vị và khuôn ta nhiệt nên chữ sẽ ko bao giờ vẹo hay ko thẳng hàng. Khoảng 3-5 giây là được 1 chữ trên gỗ. Miếng khắc chữ ra nhiệt được thay định kỳ nên ko có chuyện là lô nọ khác lô kia với quy trình SX ở Nhật.
Còn cái mà xukaka nói là làm ko dây truyền, chữ khắc Laze vi tính như mấy ông là biển quảng cáo, ngắm bằng mắt thì chữ nghĩa nó hay bị vẹo và ko chuẩn lắm.
Nhưng nói chung là fake ko thể như thật dc!

Thanh Trà

Thượng Tá
Tôi thấy Cốt Darker Speed 10 xấp xỉ một nghìn hai Tệ (1200) giá VN vào khoảng 4tr2-4tr4 đồng thôi chứ nhỉ?

Thế đã có bác nào sưu tầm hàng khủng Darker Speed 600 chưa vậy?
Theo tỷ giá vào khoảng 21-22 triệu, còn nếu chênh như hiện nay chắc phải lên đến trên 30 triệu đ các bác nhỉ.

Last edited:

xukaka

Đại Tá
Darker Speed 600 khoảng 30tr thì chưa bằng cây này ùi: Cây này khoảng 2900 Eur, tính ra khoảng bao nhiêu VND ????

xukaka

Đại Tá
Bên trang 1 đó, xukaka nói khắc laser.
--------------
Mình không nói "các cốt hàng thật khắc bằng laser", ở đây mình chỉ nói về vấn đề với công nghệ khắc laser, cắt, mài trên mọi chất liệu thì các cốt vợt rất dễ bị làm giả. Khi mà máy móc, công nghệ ngày càng hiện đại, sự tinh vi làm chúng ta khó bị phát hiện.

Trainee

Đại Tá
Mất chi đâu mà cốt đang bị khẳng định là giả lại ko dập chữ Speed 10 vào nhỉ các bác! Chả lẽ nó sơ ý hơn trẻ lớp 3 thế sao?
Liệu chăng có phải hàng ko giả, chỉ là ng bán ko nói thật?

nvdu574

Thượng Tá
Vừa rồi có bác nào đó vừa lập một topic nói về một của hàng nào đó bán DarKer Speed 10, mình có 1 cây như hình dáng bác ấy mô tả nhờ các bác đánh giá xem như thế nào.

Nhìn gỗ chất thế này thì mua giả cũng OK...
Bác @anzippo cho ae bít gỗ này thế nào, mọi người đỡ phải lăn tăn

Gà Ri

Đại Uý

Thật bên trái : chữ JTTAA sắc nét thanh mảnh - các góc vát ở cán đều - vân gỗ chỗ ko phải miếng ốp kẻ ca rô - miếng sắt in logo dày dặn, đều đặn, chữ sắc nét

Fake bên phải : chữ JTTAA béo ko thanh mảnh - các góc vát cẩu thả - vân gỗ chỗ ko phải miếng ốp kẻ thẳng đứng - miếng sắt in lo go mỏng, ko đều, chữ xấu

Last edited:

Trainee

Đại Tá
View attachment 28095

Thật bên trái : chữ JTTAA sắc nét thanh mảnh - các góc vát ở cán đều - vân gỗ chỗ ko phải miếng ốp kẻ ca rô - miếng sắt in logo dày dặn, đều đặn, chữ sắc nét

Fake bên phải : chữ JTTAA béo ko thanh mảnh - các góc vát cẩu thả - vân gỗ chỗ ko phải miếng ốp kẻ thẳng đứng - miếng sắt in lo go mỏng, ko đều, chữ xấu
Em từng bán hàng nhập nhoạm - ko liên quan gì tới bóng bàn- nói là nhập nhoạm bởi vì nsx có phân biệt 2 loại hàng, nhưng ng mua khó phát hiện. Trong trường hợp hợp đó mình ko dùng từ fake được.
Như ở đây 2 tem có nội dung khác nhau luôn, trẻ lớp 3 cũng thấy, chứ ko cần phải xét đến hình thức cho cao xa.
Về chất lượng thì phải chơi mới biết... về hình thức thì có hợp mắt ng này chưa hẳn đã là đẹp với ng khác.
Trong trg hợp này em nghĩ là ng bán ko trung thực/minh bạch với khách về loại hàng, giá cả thì đúng hơn.

Linh69

Đại Tá
Thấy các bác quan tâm nhiều đến thật- giả, em cũng có ý kiến:
1, Quan trọng thớ gỗ và chất lượng gỗ - theo ngu ý của e, kiếm được gỗ Hinoki mà thớ thẳng, và già rất khó. Nếu hàng Face mà có thớ gỗ như vậy em vẫn mua hơn là hàng xịn. Trong cốt vợt như cái thớt như thế này 90% là chất lượng gỗ, thớ gỗ - chỉ 10 % là sự tỷ mỉ mà thôi!:)

wikpt

Trung Uý
Bỏ ra đến hơn 8 củ để mua cái vợt thì chắc không chỉ để chọn cái thớ gỗ rồi :), bác làm rơi 200, bác tiếc 1 lúc nhưng thằng chủ quán bán cho bác cái mút đắt hơn chỗ khác 50k bác cay mũi cả ngày.:D

Trainee

Đại Tá
Tư duy rằng nội dung tem khác thì nó là hàng fake => thật nực cười, tư duy trẻ con và áp đặt. Sai lầm nhất của ng khi phán xét là mang sẵn định kiến.
Nếu là hàng fake chắc chắn nó phải giống hệt nội dung cũng như đủ chữ Speed 10.
Mình thì cho rằng đây là dòng sản phẩm ko giống các cây trc, giá có lẽ là khác nhiều. Nhưng ng bán nhập nhèm.

Gà Ri

Đại Uý
View attachment 28095

Toàn bộ nhận xét ko nói tới nội dung trên vợt mà chỉ nói về sự TINH XẢO và CẨU THẢ trong 2 cây vợt.

Giả sử hãng có 1 dòng sp khác như ảnh của bác chủ thớt up lên thì cũng ko bao giờ hãng làm CẨU THẢ như thế.

Bình luận từ Facebook