Nhờ ACE BB tư vấn cho mình một cốt có tc: độc, đẹp ,lạ & kiếm phải sắc

phungducthang

Đại Tá
Có người đồng ý bán cho tôi 1 cây OSP Virtuoso rồi, tiền đã chuyển nếu không có gì thay đổi thì chắc ngoài tết tôi sẽ nhận được, do đó tôi đang chuyển hướng quan tâm đến cây Sahara... bạn chia sẻ cho tôi biết mua nó ở đâu đi, giá bao nhiêu? đặt hàng bên Hàn Quốc thì hơi phức tạp

vttn2311

Binh Nhất
bạn muốn 1 cây kiếm như vậy chắc phải mở hẳn 1 xưởng sản xuất vợt cho bạn may ra mới tìm được.hi. cần j vợt hay mới đánh hay. bạn muốn tìm vợt, hãy tự trả lời 1 số câu hỏi như là : phong cách đánh của bạn là j? bạn đánh thiên về càng trái hay càng phải? bạn có "chiêu" nào tủ không?...khi nào trả lời rõ những câu ý thì bạn tìm vợt đơn giản thôi mà. chúc bạn may mắn !

phungducthang

Đại Tá
Tôi sưu tầm những cây tôi thích, tất nhiên nó phải chơi ngon. Tôi đang chơi Darker 7p2a Carbon khá ổn, và cũng có một số cây ưng ý. Tôi muốn sưu tầm những cốt vợt handmade ban ạ

Last edited:

haitanqd

Thượng Tá
Có người đồng ý bán cho tôi 1 cây OSP Virtuoso rồi, tiền đã chuyển nếu không có gì thay đổi thì chắc ngoài tết tôi sẽ nhận được, do đó tôi đang chuyển hướng quan tâm đến cây Sahara... bạn chia sẻ cho tôi biết mua nó ở đâu đi, giá bao nhiêu? đặt hàng bên Hàn Quốc thì hơi phức tạp

------------------------
E chào bác ! Mấy hôm tết e bận việc chúc tết các cụ quá ko mấy khi tỉnh nên ko trao đổi cùng bác được. E cũng rất tình cờ Sahara nằm trong tủ kiếm của một đồng chí tại Hà Nội mà ko ai biết. Ngày mai e thử xem nó sắc như thế nào rồi sẽ chia sẽ cùng anh. Chúc bác những ngày đầu năm mới may mắn vui vẻ và tìm cho mình được " Báu kiếm" mà mình thích.

phungducthang

Đại Tá
Sahara ở VN không nhiều đâu, nếu có thể thì mua đi trong những cây handmade tôi tìm kiếm thì tôi được biết Darker và Sahara chơi hay nhất, các cấy kia thì chơi cũng ổn nhưng mang giá trị sưu tầm nhiều hơn

haitanqd

Thượng Tá
Cũng thật bất ngờ e lại săn được kiếm độc tjai HN mà mình ko hay biết. Nhưng thời điểm kiếm độc sở hữu của e cũng thật là độc bác ạ

haitanqd

Thượng Tá
số đt em trên diễn đàn có mà anh. Sáng mai e úp lên hình ảnh để anh xem vì e phải xử lý kỹ thuật cốt vợt thêm một chút cho phù hợp với số đo ngón tay của người việt khi cầm vợt

Last edited:

haitanqd

Thượng Tá
Sahara ở VN không nhiều đâu, nếu có thể thì mua đi trong những cây handmade tôi tìm kiếm thì tôi được biết Darker và Sahara chơi hay nhất, các cấy kia thì chơi cũng ổn nhưng mang giá trị sưu tầm nhiều hơn

--------------------------
Hôm qua e đã đánh thử cây Sahara so với cốt tam ca trước đây :
1. Độ bám xóay tốt hơn
2. Điều khiển kiểm sóat bóng tốt hơn
3. Tốc độ có phần chậm hơn
4. đầu cốt sau khi xử lý về chiều dài mặt vợt cũng như cán trọng lượng khỏang 85g , cốt đánh ko rung, ko nặng đầu.
5. Chất gỗ và 02 lớp các pon rất đồng đều tạo ra độ nẩy của bóng ổn định
Đấy là nhận xét của e sau khi sử dụng cùng một mặt vợt trên 2 cốt vợt khác nhau, có gì anh tham khảo thêm những người đã chơi Sahara để đặt cho mình một kiếm sắc anh nhé

michipsport

Thượng Sỹ
Hiện nay mình đã nghiên cứiu trên các box của cá nhà SX cốt vợt BB và thích cốt sau:

1. Hãng : Conrnilleau - gatien glory : ( Nặng 85 -92)
Màu sắc sang trọng bắt mắt, tính năng chuẩn , giá cả hợp lý, hàng lạ

2. Hãng : Stiga - Rosewood VII: tốc độ, kiểm soát, nặng ( 139, 54, ,82 đến 90g)
Màu sắc sang trọng bắt mắt, cũng rất đẹp và giá cả hợp lý

Nhờ ACE BB tư vấn giúp mình một kiếm độc, đẹp, hấp dẫn, bắt mắt ...để trang bị phòng thân khi gặp cướp
Thanks! Bia
THTQD./.

Cốt PALATINUS
Bạn tham khảo thử cái này xem: http://michip-sports.com/san-pham/product-category/cot-vot/cot-vot-hand-made/

Last edited:

michipsport

Thượng Sỹ
-------------------------
Các cốt trên mình đã xem và rất thích nhưng thủ tục mua phức tạp quá và thời gian chờ đợi kéo dài . Bác đang sở hữu à?

MICHIP SPORTS hiện giờ là phân phối chính thức tại Viêt Nam cho dòng cốt PALATINUS này

Bình luận từ Facebook