Nhờ ACE BB tư vấn cho mình một cốt có tc: độc, đẹp ,lạ & kiếm phải sắc

haitanqd

Thượng Tá
Tôi không có điều kiện để test nhiều cốt vợt, trước đây tôi dùng nhiều loại không đáng nêu tên, sau đó dùng Mazunov OFF+ một thời gian ngắn, sau đó là 1 cây Tamca Gergely 21, rồi nghe 1 bạn trên diễn đàn tư vấn tôi đổi sang cây Darker 7p2a Carbon và thực sự cây Darker đã thuyết phục tôi, nó không phải là một cây tốc độ nhưng đầy cảm giác... tôi đã cất các cây trước đây vào bộ sưu tập, và sẽ sưu tầm thêm một số cây thuộc dòng handmade như đã giới thiệu với bạn

------------------
Cái nào bác giới thiệu đều thấy đẹp thuộc hàng khó tìm, giờ lại thấy khó chọn quá. Tính mình là muốn chén ngay! A, E mình ko phải dân chuyên nghiệp nên tính chất chuyên môn ko đặt lên cao mà muốn tìm hàng nó lạ lạ và đẹp . Đánh ko hay nhưng kiếm hay cũng là Bia rồi

phungducthang

Đại Tá
Cây Darker có thể mua được ngay, Sahara, OSP thì đặt hàng là có thể mua được, riêng Borko thì chắc là khó... Nhưng khó thì mới thích, chán nhất là cầm 1 cây mà thiên hạ ai cũng biết. Đánh dở thì phải có kiếm độc cho "oai", nói vậy chứ sưu tầm mấy cây hiếm cũng thú vị mà

phungducthang

Đại Tá
Darker thì tôi vừa mua rồi, Chờ ra tết mở xong tài khoản Visa tôi cũng sẽ đặt 1 cây OSP, tôi sẽ thông tin cho bạn, cũng là lần đầu thử giao dịch quốc tế vì VN không mua được. Đang thích mấy cây đó nên gặp bạn hỏi trao đổi vài ý kiến để cùng tham khảo, mua xong OSP đã, rồi sẽ tính đến 1 cây Sahara

haitanqd

Thượng Tá
Darker thì tôi vừa mua rồi, Chờ ra tết mở xong tài khoản Visa tôi cũng sẽ đặt 1 cây OSP, tôi sẽ thông tin cho bạn, cũng là lần đầu thử giao dịch quốc tế vì VN không mua được. Đang thích mấy cây đó nên gặp bạn hỏi trao đổi vài ý kiến để cùng tham khảo, mua xong OSP đã, rồi sẽ tính đến 1 cây Sahara
-------------------
Bác nghiên cứu nhiều loại cốt thế chắc có lối đánh rất tiềm ẩn, chi tiết và hay gây sốc cho đối thủ phải k.
- Cầm kiếm lạ , có khi đánh ko hay nhưng khả năng hạ " độc " nhanh cũng tốt.
- mình đánh cốt tam ca thấy cũng hợp nhưng nhìn kiếm phổ thông truyền thống quá , có đánh hay, dở cũng ko ai biết
- Cứ phải kiếm độc và lạ thôi bác ạ!

phungducthang

Đại Tá
Tôi đánh không thuộc tuyp có lối đánh hiện đại, nhưng nhiều đối thủ muốn gặp, Tamca quá phổ thông và riêng cảm nhận cá nhân thì Tamca chỉ thiên về lối đánh bạo lực, tốc độ... khả năng xử lý tinh tế thì Tamca không phải là lựa chọn hay

haitanqd

Thượng Tá
Tôi đánh không thuộc tuyp có lối đánh hiện đại, nhưng nhiều đối thủ muốn gặp, Tamca quá phổ thông và riêng cảm nhận cá nhân thì Tamca chỉ thiên về lối đánh bạo lực, tốc độ... khả năng xử lý tinh tế thì Tamca không phải là lựa chọn hay

----------------
Thế thì hôm nào săn được kiếm lạ phải tìm bác xin tiếp kiếm để học hỏi " những người có lối đánh thiên về " Kiếm độc "

phungducthang

Đại Tá
Bạn có biết bác Hùng Ca ở Gia Lâm HN không? nếu biết bạn có thể đặt bác Hùng Ca làm riêng cho 1 cây vợt, Vơt Hùng Ca cũng là một "đặc sản" đấy

haitanqd

Thượng Tá
Bạn có biết bác Hùng Ca ở Gia Lâm HN không? nếu biết bạn có thể đặt bác Hùng Ca làm riêng cho 1 cây vợt, Vơt Hùng Ca cũng là một "đặc sản" đấy
-----------------
Khả năng cũng phải tìm bác Hùng để có kiếm như bác nói. Nhưng mà cũng muốn kiếm của mình phải có thương hiệu của nhà SX như vậy nó vừa độc vừa " Sắc" bác ạ

Last edited:

phungducthang

Đại Tá
Đây là bài viết của đứa cháu trên facebook của nó, về việc tìm bác Hùng Ca
http://www.facebook.com/photo.php?fbid=440934592645832&set=pcb.440935142645777&type=1&theater
Truy tìm “cổ vật”

Như đã hứa với cậu mình về việc tìm hiểu về ông Hùng ca chuyên làm cốt vợt bóng bàn. Hôm nay, mình quyết đinh lên đường tìm kiếm. Có địa chỉ xã rồi nên mình hi vọng sẽ có thể tìm thấy ông ấy bằng cách hỏi thăm. Đến xã rồi mới thấy nào lá thông X, thông Y….xóm 1, xóm 2….mình phát hoảng. Cái xã này rộng và đông dân đến không ngờ?

Dò hỏi lung tung beng cuối cùng cũng đến nơi. Nhà ông Hùng Ca hiện nay đã rất đẹp và khang trang, khác hẳn như ảnh chụp bài báo năm 2012 giới thiệu về ông. Hiện Hai vợ chồng ông mở một quán cà phê gọi là cho vui tuổi già. Ông cũng vẫn còn làm vợt cho vui theo phương pháp thủ công.

Ngồi nói chuyện với ông gần 2h, được ông kể nhiều về cái vợt Hùng Ca – Made in Vietnam của mình. Ông có 2 loại cốt khác nhau, mỗi loại có 5 màu cán vợt khác nhau, đặt biệt ông có “tem chống hàng giả” rất đặc biệt. Ông kể ông hay giao lưu bóng bàn với các câu lạc bộ ở Hà Nội lắm. Ông bảo mình lên làm vài séc, nếu mình chơi giỏi như cậu mình thì mình chẳng ngại gì. Vì chơi dở quá nên đành khéo từ chối. Lúc ra về định trả tiền cà phê thì được ông bà miễn phí….

Hi vọng là sẽ có dịp nào đó quay lại? — với Phùng Đức Thắng.

haitanqd

Thượng Tá
Quên chưa hỏi, bạn ở đâu vậy? Đang chơi vợt gì, mặt nào?

----------------
Mình cốt tam ca, mặt phải conrnllieou taraget, trái rakza9
Tên Tân ( THTQD) 1972, hiện tại sống HN, quê gốc N.An
Rất đam mê bóng bàn , đi công tác ở đâu đều mang kiếm đi theo và ug bia cũng rất tốt
Còn về bác ?

phungducthang

Đại Tá
Tôi tên Thắng, 1968, sống ở Phú Thọ quê Hải Phòng. Nếu ở HN thì ít biết về Darker, Sahara, OSP... nếu mua Darker thì đặt ở SG đang còn một vài cây. Tôi đều mua trong SG hết, gởi ra mất 2 đến 3 ngày, hàng đa dang hơn HN nhiều

phungducthang

Đại Tá
Trước cây Darker tôi chơi cây Gergely 21 cây này cũng rất hiếm vì không SX nữa, đánh như Sadius nhưng nhỏ hơn nên rất nhanh và linh hoạt, mặt phải Target force, trái Target Sound, nhưng khi cây đó cứng control thấp, khi cầm Darker mới thấy "cảm xúc" hơn nhiều

haitanqd

Thượng Tá
Bạn đọc bài này đi, có thể bạn sẽ thích Darker như tôi:
http://bongbanvn.com/forum/showthread.php?930-Thất-Bộ-Truy-Hồn-Kiếm-Darker-7P-2A-7t
---------------------------
Lúc bác giới thiệu đã vào xớt và đọc các tính năng cũng như nguồn gốc. Nếu thiên về tấn công mạnh thì phải sử dụng lớp cacbon , nếu đánh bóng xoáy xử lý khéo công thủ đều thì sử dụng cốt trên là rất chuẩn
- Về nguyên lý ( Toán học và vật lý ) cốt vợt càng nhiều lớp thì khả năng xử lý và kiểm soát bóng tốt hơn, độ xoáy, độ ổn định cao, phản lực đàn hồi cao...Nhưng phải kể đến sự đồng đều cũng như kết dính của các lớp phải đạt tiêu chuẩn
- Đối với cốt 1 lớp thì chỉ lạ thôi bác ạ vì lực của năóchc chắn ko cao và khả năng xử lý ổn định nhưng chậm, chính vì vậy ko gọi là độc được.

haitanqd

Thượng Tá
Tôi tên Thắng, 1968, sống ở Phú Thọ quê Hải Phòng. Nếu ở HN thì ít biết về Darker, Sahara, OSP... nếu mua Darker thì đặt ở SG đang còn một vài cây. Tôi đều mua trong SG hết, gởi ra mất 2 đến 3 ngày, hàng đa dang hơn HN nhiều
---------------
Thế bác nhiều tuổi hơn em rồi. nói chung là mình tìm một cốt nào đó lạ, độc thông qua các nhà cung cấp trả lời . Nếu có thì việc đặt hàng cũng rất nhanh Bác ạ vì các nhà cung cấp bây giờ cũng rất uy tín và muốn quả bá thương hiểu của mình về thông tin và dịch vụ để chiếm lĩnh thị trường khách hàng

phungducthang

Đại Tá
Các thông số chỉ là tham khảo, một cây vợt tốt là phải phù hợp với lối chơi của mình, cảm giác là quan trọng nhất, vấn đề là ta định đánh quả bóng như thế nào nó có đi theo ý mình không. Các cây handmade luôn đem lại cảm giác tốt nó luôn có "hồn" hơn các cây sản xuất công nghiệp dây chuyền. Suy cho cùng các danh thủ đều dùng hàng thủ công, các hãng SX lớn đều làm mẫu riêng cho họ sau đó mới gắn tên của các danh thủ vào đó để sx hàng loạt, các cây được bán ra chỉ làm theo mẫu trước đó, gần giống như các cây danh thủ đã cầm thôi

haitanqd

Thượng Tá
Các thông số chỉ là tham khảo, một cây vợt tốt là phải phù hợp với lối chơi của mình, cảm giác là quan trọng nhất, vấn đề là ta định đánh quả bóng như thế nào nó có đi theo ý mình không. Các cây handmade luôn đem lại cảm giác tốt nó luôn có "hồn" hơn các cây sản xuất công nghiệp dây chuyền. Suy cho cùng các danh thủ đều dùng hàng thủ công, các hãng SX lớn đều làm mẫu riêng cho họ sau đó mới gắn tên của các danh thủ vào đó để sx hàng loạt, các cây được bán ra chỉ làm theo mẫu trước đó, gần giống như các cây danh thủ đã cầm thôi
-------------
Có lẽ nghe bác phân tích , mai e cũng tìm đặt cây handmade theo ý mình.

phungducthang

Đại Tá
Tôi có giữ lại làm KN cây Mazunov, Tamca Gergely 21, thi thoảng cho bạn mượn khi chúng nó thay vợt... chắc tôi sẽ không cầm lại những cây đó nữa

Bình luận từ Facebook