Hội Timo Boll

TimoBoll Hồng

Thượng Tá
Bác chụp cho em xin số seri được ko ? Để em xem có khác của em ko.chứ spirit của em seri bắt đầu từ số chứ ko phải chữ.
Để hôm nào có keo mình lột ra chụp cho bác xem. Cây của mình hình như là seri J hay gì đó.
Cây của bác seri không phải bắt đầu bằng số đâu mà là chữ O đó.

Bbtayninh

Thượng Tá
Để hôm nào có keo mình lột ra chụp cho bác xem. Cây của mình hình như là seri J hay gì đó.
Cây của bác seri không phải bắt đầu bằng số đâu mà là chữ O đó.

Attachments

711.7 KB · Đọc: 0

tiachop

Thượng Tá
Lâu nay bận rộn, hôm nay mới lượn vào diễn đàn, thấy Hội Timo Boll, em xin một chân.
Em hiện dùng TMB ALC, FH: T05, BH:64.
Đã từng dùng cán ST, giờ đang dùng FL
Nói chung TMB ALC hợp với tầm trung đến ôm bàn.
FH: Hợp các loại mặt cứng, đa số thấy anh em chơi T05, HexerHD hoặc Raz7.
BH: thì em đã từng dùng cả 80 lẫn 64 và 64FX thì thấy mỗi thằng có lợi thế một kiểu, ví như 64FX chặn đẩy rất an toàn... Nhưng em thấy T64 là toàn diện nhất, chơi được nhiều kỹ thuật nhất trong 3 em này.
Cán ST xoay sở tốt --> hợp cho các bác đều 2 càng.
Cán FL phát lực FH tốt hơn ST.
Đôi lời chia sẻ.

Bbtayninh

Thượng Tá
Lâu nay bận rộn, hôm nay mới lượn vào diễn đàn, thấy Hội Timo Boll, em xin một chân.
BH: thì em đã từng dùng cả 80 lẫn 64 và 64FX thì thấy mỗi thằng có lợi thế một kiểu, ví như 64FX chặn đẩy rất an toàn... Nhưng em thấy T64 là toàn diện nhất, chơi được nhiều kỹ thuật nhất trong 3 em này.
Đôi lời chia sẻ.
Bác nhận xét quá chuẩn. Em góp thêm là trọng lượng cũng ảnh hưởng khá nhiều tới tốc độ cốt vợt.em xài qua nhiều cây alc và hiện tại em còn 2 cây 1spirit và viscaria điều nặng 98g 2 cây đánh cảm giác rất giống nhau,duy chỉ phát lực mạnh vis nhanh hơn tí xíu.

treiber2buom

Trung Uý
Đôi lời chia sẻ.
B chơi bh 80 thấy thế nào có thể cia sẻ kinh nghiệm ko

tiachop

Thượng Tá
B chơi bh 80 thấy thế nào có thể cia sẻ kinh nghiệm ko
Chia sẻ BH:Ten80 thì phải mời bác @thethao vì bác ấy chơi BH một thời gian dài. Em thì thấy đúng như thông số của nhà sản xuất ten80 nằm giữa ten 64 và 05, về xoáy thì ten80 xoáy hơn 64, nhưng tốc độ lại kém hơn. Vì em chơi BH chặn đẩy nhiều hơn nên em thấy chơi 64 hợp hơn.

tiachop

Thượng Tá
Bác nhận xét quá chuẩn. Em góp thêm là trọng lượng cũng ảnh hưởng khá nhiều tới tốc độ cốt vợt.em xài qua nhiều cây alc và hiện tại em còn 2 cây 1spirit và viscaria điều nặng 98g 2 cây đánh cảm giác rất giống nhau,duy chỉ phát lực mạnh vis nhanh hơn tí xíu.
Nói chính xác thì trọng lượng ảnh hưởng đến việc phát lực. Cốt nhẹ thì khi chơi 2 càng ôm bàn chặn đẩy thuận lợi, nhưng phát lực dứt điểm thì kém hơn. Cốt nặng phát lực tốt hơn, giật bạt uy lực hơn nhưng xoay sở chậm, đôi công nhanh gần bàn không bằng cốt nhẹ.
Bác nào chơi 01 càng thì nên chơi tầm 89gr trở lên, chơi 2 càng thì từ 87-89 gr!

Bbtayninh

Thượng Tá
Nói chính xác thì trọng lượng ảnh hưởng đến việc phát lực. Cốt nhẹ thì khi chơi 2 càng ôm bàn chặn đẩy thuận lợi, nhưng phát lực dứt điểm thì kém hơn. Cốt nặng phát lực tốt hơn, giật bạt uy lực hơn nhưng xoay sở chậm, đôi công nhanh gần bàn không bằng cốt nhẹ.
Bác nào chơi 01 càng thì nên chơi tầm 89gr trở lên, chơi 2 càng thì từ 87-89 gr!
Chuẩn ko cần chỉnh luôn bác. Em thì chơi rơ giật 2 bên.cự li trung bình và xa bàn đôi công. Vợt nhẹ 85-90g nhẹ quá ra xa em đánh bóng đi hơi chậm ko hiểm.em đánh ko có cảm giác. Nên em chọn cốt 98g là bù lại khoảng xa bàn đánh bóng mạnh hơn có lực hơn. Nhưng vis trọng lượng nặng nhưng cầm lạiko thấy nặng đầu là do cán cầm to và nặng. Nên vợt rất cân bằng.

treiber2buom

Trung Uý
Vậy cốt nặng nhưng lắp mặt nhẹ cho nhẹ đầu có xoay trở đánh trái dễ như cốt nhẹ ko bác

Bình luận từ Facebook