GARAYDIA ZLC mới anh em thảo luận

Trạng .... CÁ

Đại Tá
cái này có thể đúng nhưng e thấy mấy cây primorac với Slangher lõi kiri đấy mà có hơn được sar đâu?
Gỗ nếu dầy như nhau thì thằng mềm hơn sẽ ít nẩy hơn, ngậm hơn.

Các cây vợt để so là rất khó, vì chỉ cần lõi hơn nhau một chút thôi, độ nẩy đã khác rồi bác ạ. Chưa kể đến các lớp ngoài, tuy mỏng, nhưng việc thay đổi đơn giản chỉ là 0.5 --> 1 đã cho cảm giác khác hẳn rồi.

Chính vì hiểu được cái đó nên từ lâu em không review theo kiểu kết cấu gỗ nữa rồi, chỉ dự đoán thôi, còn review cứ phải thực dụng ạ.

Nam_HaiDuong

Đại Tá
m chơi ko vào keo cán nên sau này chắc sẽ bẩn vì vậy cái cán nó cũng chỉ đẹp khi mới thôi sau này đen nhẻm ý mà, với lại màu cán này chính ra lại sạch lâu cũ, nhìn cổ cổ đơn giản. mình thích mầu cán của garay ALC hơn có nó đen đen xanh xanh cho sạch :p thấy dân mạng đòn cây garay ALC là bản nâng cấp của cây iolit
Cốt mới thì ai cũng khen hay. Em sợ bác ko chơi được đến lúc cán nó bẩn đã đá đít ý =)). Bác làm em nhớ lại mấy em siêu mẫu super trước kia mới ra cũng nhiều review khen lắm nhưng thời gian chứng minh nó dở ệch. Dòng super ko mang lại thành công cho butterfly. Dòng Garaydia serial mới này có thành công được như Sardius, Amultart hay TMB zlc hay ko còn phải chờ thời gian nữa.

Last edited:

tuankhoai

Đại Tá
Gỗ nếu dầy như nhau thì thằng mềm hơn sẽ ít nẩy hơn, ngậm hơn.

Các cây vợt để so là rất khó, vì chỉ cần lõi hơn nhau một chút thôi, độ nẩy đã khác rồi bác ạ. Chưa kể đến các lớp ngoài, tuy mỏng, nhưng việc thay đổi đơn giản chỉ là 0.5 --> 1 đã cho cảm giác khác hẳn rồi.

Chính vì hiểu được cái đó nên từ lâu em không review theo kiểu kết cấu gỗ nữa rồi, chỉ dự đoán thôi, còn review cứ phải thực dụng ạ.
vâng, em cũng đồng ý, nhưng cây Slangher dầy hơn sar thì phải. hình như tất cả các review đều nói là "cho cảm giác" chứ hình như ko có ai khảng định là ít nảy hơn thì phải. em cũng ko ảm hiểu nhiều lắm mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo thêm.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Cái đặc tính của sợi tổng hợp đến giờ là thuần chúng nhất, tức là dù dầy mỏng thế nào đều khá đồng nhất về tính chất, chứ còn gỗ thì ngày cảng ảo, chả hiểu sao, vì nhiều cây giống hệt nhau mà cảm giác cực kỳ khác nhau, điển hình em biết là ZJK ALC và VIS

Trạng .... CÁ

Đại Tá
vâng, em cũng đồng ý, nhưng cây Slangher dầy hơn sar thì phải. hình như tất cả các review đều nói là "cho cảm giác" chứ hình như ko có ai khảng định là ít nảy hơn thì phải. em cũng ko ảm hiểu nhiều lắm mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo thêm.
Em cũng hóng thế thôi, chứ em mà nói chính xác vì sao được thì kiểu gì em cũng làm nhái VIS cho anh em khỏi phải tốn kém :p

tuankhoai

Đại Tá
Cốt mới thì ai cũng khen hay. Em sợ bác ko chơi được đến lúc cán nó bẩn đã đá đít ý =)). Bác làm em nhớ lại mấy em siêu mẫu super trước kia mới ra cũng nhiều review khen lắm nhưng thời gian chứng minh nó dở ệch. Dòng super ko mang lại thành công cho butterfly. Dòng Garaydia serial mới này có thành công được như sardius hay amultart , tmb zlc hay ko còn phải chờ thời gian nữa.
cây Super Jun mình thấy hay thật mà, nhưng do ko kiếm đc cây nào tầm 86-88g nên đành phải chia tay cây của m 94gr nên chịu, với lại chót vào keo nên ko chịu đc cái kiểu dính dính rít rít của cái cán.còn SP ZJK thì quả thật m thấy ko thích. đôi khi m bán đi chỉ vì cân nặng, hoặc chất gỗ chưa đủ vừa mắt :D ví dụ như innerZLC với TMB ZLC, ZJK ALC m bán đi mua lại vài con rồi.

Nam_HaiDuong

Đại Tá
cây Super Jun mình thấy hay thật mà, nhưng do ko kiếm đc cây nào tầm 86-88g nên đành phải chia tay cây của m 94gr nên chịu, với lại chót vào keo nên ko chịu đc cái kiểu dính dính rít rít của cái cán.còn SP ZJK thì quả thật m thấy ko thích. đôi khi m bán đi chỉ vì cân nặng, hoặc chất gỗ chưa đủ vừa mắt :D ví dụ như innerZLC với TMB ZLC m bán đi mua lại vài con rồi.
Bác đúng là đại za kỹ tính. =))

tuankhoai

Đại Tá
Bác đúng là đại za kỹ tính. =))
đại gia thì ko dám, đam mê là chính :p nhưng mua 10 cái ZLC đổ lại thì có tớ và nhiều người làm đc như tớ :D mà tớ thì hay có thói quen như Tàng keangnam, thích thì mua cả cặp ;) khoe tí chút, hiện tại nhà có 4 cây ZLC tất cả đều nặng 86gr :rolleyes:

club7337

Đại Tá
Cái đặc tính của sợi tổng hợp đến giờ là thuần chúng nhất, tức là dù dầy mỏng thế nào đều khá đồng nhất về tính chất, chứ còn gỗ thì ngày cảng ảo, chả hiểu sao, vì nhiều cây giống hệt nhau mà cảm giác cực kỳ khác nhau, điển hình em biết là ZJK ALC và VIS
Chắc do sợi to sợi nhỏ bác ạ

tuankhoai

Đại Tá
2 cây nặng như nhau gỗ già gỗ non nó cũng khác đấy bác, chỉ có carbon là ổn định chứ gỗ thì khó, có quá nhiều lý do.

tuankhoai

Đại Tá
Chém gió tí thôi.tiền đau mà choi cốt đắt thế. Đợi bao giờ có cây hadraw 7 lop gỗ cũ
cây mới ra của buterfly đấy á, ko rẻ lắm đâun mày có sở thích mua mấy cây linh tinh rồi lại bán nhỉ, đầu tư 1 lần cho xong cứ ham mấy cây rẻ làm j, tiền nào của ấy, kiếm đc cây hợp hay và rẻ khó phết, đấy là ước mơ của mọi người :D

Bình luận từ Facebook