GARAYDIA ZLC mới anh em thảo luận

tuankhoai

Đại Tá
Bác hỏi đùa. Hỏi thế trẻ con nó cũng trả lời đc. Bản thân bác cũng đã viết ở trên rồi
em xem có cây nào cùng dòng T5000 mà tốc độ vượt qua được sar chưa? cây primorac carbon lõi kiri đó mà có bằng sar đâu. hoặc như cây innerforce ZLC đó toàn gỗ mềm limba với ayous mà tốc độ nó có kém boll zlc đâu.

Nam_HaiDuong

Đại Tá
em xem có cây nào cùng dòng T5000 mà tốc độ vượt qua được sar chưa? cây primorac carbon lõi kiri đó mà có bằng sar đâu. hoặc như cây innerforce ZLC đó toàn gỗ mềm limba với ayous mà tốc độ nó có kém boll zlc đâu.
Nó còn phụ thuộc vào vị trí lớp gỗ và kết hợp với thuần carbon hay sợi carbon nữa chứ. Nếu gỗ không thì gỗ cứng đương nhiên sẽ nẩy hơn

club7337

Đại Tá
Cùng là em họ của nó em có cây này ạ

Last edited:

tuankhoai

Đại Tá
Nó còn phụ thuộc vào vị trí lớp gỗ và kết hợp với thuần carbon hay sợi carbon nữa chứ. Nếu gỗ không thì gỗ cứng đương nhiên sẽ nẩy hơn
ơ thế em thấy cây slangher carbon gỗ ngoài hinoki - carbon - kiri vậy là sắp xếp giống sar thậm chí lõi kiri cứng hơn balsa vậy mà tốc độ có cao hơn đâu? cây garardia T5000 đạt tiêu chuẩn tốc độ = sar nhé (quas hấp dẫn, bề mặt sar hơi to, cây này 150-157, cán gần giống nhau, như vậy là đạt tiêu chuẩn của anh rồi. ngày xưa thích kiểu cán của sar, tốc độ của sar nhưng bản mặt vợt to quá)

Last edited:

tuankhoai

Đại Tá
Cùng là em họ của nó em có cây này ạ
đánh đấm thế nào rồi?
gary ZLC quả ko làm mình thất vọng, cảm giác vợt mềm mại (cái này chắc chắn mềm hơn amul) rất đầm tay, oánh rất có lực, tốc độ chắc chỉ bằng amultart (đang lắp T05, nếu 64 chắc tốc độ sẽ cải thiện thêm) giật bóng cho vòng cung thấp, chặn đẩy đôi công gần bàn uy lực, quả đấm trái cứ gọi là....dòng này cũng như Amul bạt, tát thì khỏi nói, bỏ amul lâu rồi nên ko so sánh chính xác được giữa 2 cây lắm thấy lắp T05 giật tốc độ vừa cao mà bóng sang cũng rất xoáy, oánh xa bàn lực tốt và an toàn hơn gần bàn. trình còi nên chỉ cảm nhận đc đến thế thôi. hi vọng các cao thủ sẽ sắm cho mình 1 cây để test và chia sẻ thêm.

Last edited:

Lý Thanh Tạp

Binh Nhì
Cây này đẹp nhưng nếu cái "mắt ngọc" đằng sau là màu khác thì sẽ hợp với màu cán hơn. Hiện giờ thì sự kết hợp màu đang hơi chỏi nhau.
Thế @Red Arc cho tôi hỏi thế này. 01 em châu á da trắng thơm tho, mặt xinh, dáng chuẩn mặc đồ lót màu phản cảm. Còn 01 em đen thui mặc đồ lót không chõi màu
Chắc @Red Arc chọn em sau ?
Đừng có để 1 vài điểm nhỏ nhặt mà bỏ qua 1 cây vợt hay nhé @Red Arc

tosiosHD

Đại Tá
Cây đó nó đắt ở công nghệ mới là super zlc thôi.
+ Bọn thế giới, nó thiếu gì tiền mà ko dám múc vài con super zlc cho vào túi để đánh giải (giống như bọn chơi Tennis) đấy. Super zlc Nó đắt, nhưng nó ko hợp lối chơi thì cũng thành bình thường thôi em ạ.

Bình luận từ Facebook