GARAYDIA ZLC mới anh em thảo luận

tuankhoai

Đại Tá
Vậy mà bác khoai kia bảo là mềm hơn.
theo cảm nhận từng người nhé :D bác có vẻ thiếu tính chất xây dựng nhỉ? chắc gì mình đã đúng mà chắc gì cu Dũng đã đúng :D hài....:D chưa kể cùng là 1 dòng vợt gỗ già gỗ non, cân nặng, kết hợp mút, keo dán, bác suy nghĩ kỹ trc khi xuất ngôn một tí là thành người khác rồi...:)

Last edited:

tuankhoai

Đại Tá
Mình mới lấy em này. Kết hợp combo CaliSpin FH và Acuda S2 BH.
Theo cảm nhận của mình thì thấy em này Cứng hơn, khô hơn và nảy hơn Amultart rõ rệt !
lắp thử ten đi em, spin chưa chắc hợp đâu? post kiếm nên a coi cái :) nựng bao nhiêu em?

Nam_HaiDuong

Đại Tá
theo cảm nhận từng người nhé :D bác có vẻ thiếu tính chất xây dựng nhỉ? chắc gì mình đã đúng mà chắc gì cu Dũng đã đúng :D hài....:D chưa kể cùng là 1 dòng vợt gỗ già gỗ non, cân nặng, kết hợp mút, keo dán, bác suy nghĩ kỹ trc khi xuất ngôn keo...:)
Bác nói sao em nói lại vậy chứ kích bác gì bác mà bác nói thiếu tính chất xây dựng. Làm gì mà đã phải xù lông lên thế

tuankhoai

Đại Tá
Bác nói sao em nói lại vậy chứ kích bác gì bác mà bác nói thiếu tính chất xây dựng. Làm gì mà đã phải xù lông lên thế
thôi m ko nói chuyện với cậu ở đây nữa, việc này nên dừng, còn mọi người xem sẽ hiểu cần gì phải nói này nói nọ :D

lion

Đại Tá
Một vấn đề nữa là, từ ngày hãng (Butterfly) ra nghị quyết chống ae Việt Nam xách tay
về nước bán phá giá bắt Online Shop niêm yết giá cao thì em thấy giá cốt, mút ở trên
mạng đắt hơn ngoài Shop trung bình 1,000Yen (180K).

Các mặt hàng khác thì e không thấy có sự thay đổi (giẻ lau, nước bọt, khố, bi...), thêm
nữa là chỉ duy nhất Butterfly có sự thay đổi này trên Cốt, Mút còn lại các hãng khác thì
e không thấy có sự thay đổi gì.

Thêm tí, từ cái clip của một bác về các dòng ALC, em thấy form vợt của Boll ALC giống
Boll Spirit ở điểm khá tròn, cảm giác hơi cùn cụt, thực tế cầm trên tay so sánh với cây
Garaydia cũng thấy thế. Còn các cây khác thì form nhìn yêu ơn, thuôn mượt "trái xoan"
có cảm tình hơn.
Butterfly Arylate Carbon Series.png

Heo con

Đại Tá
thôi m ko nói chuyện với cậu ở đây nữa, việc này nên dừng, còn mọi người xem sẽ hiểu cần gì phải nói này nói nọ :D
đề nghị 2 đc im lặng ôm nhau ra bàn bia bắt tay nếu ko tôi báo cáo cấp ủy kỷ luật đảng bây jo vì mất đoàn kết nội bộ nhé @tuankhoai @Nam_HaiDuong

tuankhoai

Đại Tá
Kiếm em nặng 89. Em thấy đánh spin không ổn nên chiều sẽ test thử 80fx !
theo quan điểm của a thì garay mềm hơn Amul, ngoài cảm giác ra thì cấu tạo gỗ cũng vậy. gỗ hinoki và ZLC là giống nhau, khác mỗi lõi kiri và balsa, mà balsa mềm hơn kiri vài bậc vậy thì tại sao garay lại có thể cứng hơn được Amul?

xukaka

Đại Tá
Theo quan điểm cá nhân mình thì, cây Garay sẽ cho tốc độ chậm hơn Amul một tý, nhưng kiểm soát bóng tốt hơn. Garay sẽ có ưu điểm nằm giữa Sar và Amul. Mong các bác chia sẻ thêm để mình thêm thông tin.

dvdbka

Trung Uý
Bạn nào chơi cây ALC của hai dòng mới này thì cho mình ý kiến nhé!? Mình đang quan tâm muốn đổi cây Zhang Jike.

xukaka

Đại Tá
Hôm qua được chơi thử em Garay ZLC Ten 80. Ten 80FX cảm nhận như sau:
Em này tốc độ kém em Amul một tý. Nhưng được cái kiểm soát rất ngon hơn 1 bậc so với Amul. Cảm nhận Garay ZLC mềm nên Ten 80FX vào mềm nên chưa ngon.
Combo ngon nhất có lẽ là FH 80. BH Ten 05.
Chắc do cấu tạo lõi là Balsa nên cảm giác là khá mềm và rất bám bóng. Giật bóng thì thui rồi. Bóng qua cắm bàn ngon. Giật mới cũng ok...phòng thủ xã bàn, giật đối kháng không hề thiếu lực.
Có vẻ giống cây Yinhe T10 thế không biết. :D.

Còn đây là thông số các cốt vợt 2015 mà bọn Nhật đưa ra:

chaunguyen

Đại Tá
Hôm qua được chơi thử em Garay ZLC Ten 80. Ten 80FX cảm nhận như sau:
Em này tốc độ kém em Amul một tý. Nhưng được cái kiểm soát rất ngon hơn 1 bậc so với Amul. Cảm nhận Garay ZLC mềm nên Ten 80FX vào mềm nên chưa ngon.
Combo ngon nhất có lẽ là FH 80. BH Ten 05.
Chắc do cấu tạo lõi là Balsa nên cảm giác là khá mềm và rất bám bóng. Giật bóng thì thui rồi. Bóng qua cắm bàn ngon. Giật mới cũng ok...phòng thủ xã bàn, giật đối kháng không hề thiếu lực.
Có vẻ giống cây Yinhe T10 thế không biết. :D.

Còn đây là thông số các cốt vợt 2015 mà bọn Nhật đưa ra:
Chính xác nhé bác Phúc....nếu các bác muốn mua dòng buter mới ra: dòng Garay...thì nên thử Yinhe T7, T8, T10 trước khi bỏ vốn ra để thử dòng Garay ZLC, ALC,...... theo mình nghỉ hơn công nghệ xử lý gỗ và keo dán các thớ gỗ lại với nhau thôi. đó là công nghề bí mật....hehe

chaunguyen

Đại Tá
Một vấn đề nữa là, từ ngày hãng (Butterfly) ra nghị quyết chống ae Việt Nam xách tay
về nước bán phá giá bắt Online Shop niêm yết giá cao thì em thấy giá cốt, mút ở trên
mạng đắt hơn ngoài Shop trung bình 1,000Yen (180K).

Các mặt hàng khác thì e không thấy có sự thay đổi (giẻ lau, nước bọt, khố, bi...), thêm
nữa là chỉ duy nhất Butterfly có sự thay đổi này trên Cốt, Mút còn lại các hãng khác thì
e không thấy có sự thay đổi gì.

Thêm tí, từ cái clip của một bác về các dòng ALC, em thấy form vợt của Boll ALC giống
Boll Spirit ở điểm khá tròn, cảm giác hơi cùn cụt, thực tế cầm trên tay so sánh với cây
Garaydia cũng thấy thế. Còn các cây khác thì form nhìn yêu ơn, thuôn mượt "trái xoan"
có cảm tình hơn.
View attachment 47970
Mình cũng đang nghiên cứu lấy 1 em timoboll spirit mới dòng mới, cải tiến mới.

xukaka

Đại Tá
Chính xác nhé bác Phúc....nếu các bác muốn mua dòng buter mới ra: dòng Garay...thì nên thử Yinhe T7, T8, T10 trước khi bỏ vốn ra để thử dòng Garay ZLC, ALC,...... theo mình nghỉ hơn công nghệ xử lý gỗ và keo dán các thớ gỗ lại với nhau thôi. đó là công nghề bí mật....hehe
..
Yinhe thử hết ùi. Ngon bổ rẻ chứ đánh bóng hay bị hỗn lung tung lém...

Bình luận từ Facebook