GARAYDIA ZLC mới anh em thảo luận

Nam_HaiDuong

Đại Tá
+ Bọn thế giới, nó thiếu gì tiền mà ko dám múc vài con super zlc cho vào túi để đánh giải (giống như bọn chơi Tennis) đấy. Super zlc Nó đắt, nhưng nó ko hợp lối chơi thì cũng thành bình thường thôi em ạ.
Em ko đánh giá cây super này hay nên em ko ý kiến gì cũng ko quan tâm nó.

Last edited:

lion

Đại Tá

Ps: Tranh thủ post vài tấm trong buổi đi chơi hôm nay. Sorry bác thớt và các bác đang nằm trên thớt ợ ;)

lion

Đại Tá
Em có cảm giác về mấy cốt vợt mới (cầm tay thôi, chưa đc đánh) là chuôi trơn tròn cảm giác
như cầm Sardius, bản vợt dầy hơn dòng ALC, ZLC hiện tại và gần dầy bằng Amultart. Còn cốt
Hardraw thì có cảm giác mặt ngoài được gia công kiểu dòng cốt thuần gỗ mới của Stiga như
Infinity...

Về giá thành bày bán thì em thấy Cây Graydia ALC đắt bằng ZJK ALC, Hardraw (hình) đắt như
Boll ALC.

Heo con

Đại Tá
Em nghĩ chắc bác mua đời đầu để thủ hàng kiểu sardius đồng hồi xưa nhưng ko biết bác có giữ được em này lâu ko hay lại cho bay ngay tắp lự =)). Cảm quan so sánh em chỉ ko thích màu cán cây này lắm. Nhất là phía sau mộc mạc quá.
Đồng ý với bác @Nam_HaiDuong , nhìn ko đẹp tý nào, như cây củi khô trên rừng đốn về ấy

tuankhoai

Đại Tá
Em có cảm giác về mấy cốt vợt mới (cầm tay thôi, chưa đc đánh) là chuôi trơn tròn cảm giác
như cầm Sardius, bản vợt dầy hơn dòng ALC, ZLC hiện tại và gần dầy bằng Amultart. Còn cốt
Hardraw thì có cảm giác mặt ngoài được gia công kiểu dòng cốt thuần gỗ mới của Stiga như
Infinity...

Về giá thành bày bán thì em thấy Cây Graydia ALC đắt bằng ZJK ALC, Hardraw (hình) đắt như
Boll ALC.
lớp gỗ hiniki ở ngoài dầy hơn amultart, theo như nhà sx giới thiệu thì sợi ZLC mỏng hơn thì phải

tuankhoai

Đại Tá
Tình hình đánh đấm thế nào thớt ơi
hôm qua lắp T05 oánh thấy tốc độ đã rất cao rồi, hôm nay lắp FH 64 BH 05ffx thì FH cho đòn oánh thần tốc, giật, bạt, kê chặn đều ổn, đường bóng thẳng nhưng rất xoáy và tốc độ, BH theo mình thì 05fx là phù hợp với trình độ của mình. bác nào thích xoáy cân bằng thì cả 2 làm 2 mặt 05fx còn thiên về công thì 2 mặt 64. cây garay này chơi 05,05fx, 64 đều ngon, rễ chơi, mình chuyển từ innerforce ZLC sang mà còn ko mất đúng 30 làm quen rồi chiến luôn. cho mấy bác chuyên sardius chơi thử thấy các bác cũng rất thích, đều khen tốc độ chẳng kém sar mà mềm rễ kiểm soát hơn. cứ theo tình hình này sắp tới lại có vài em ZLC lên sàn giao dịch :D

tuankhoai

Đại Tá
Kiểu này chắc phải mua thôi, nghe giới thiệu đã quá hii, nhưng mà...sao nhìn nó xấu quá chừng vậy chài
m chơi ko vào keo cán nên sau này chắc sẽ bẩn vì vậy cái cán nó cũng chỉ đẹp khi mới thôi sau này đen nhẻm ý mà, với lại màu cán này chính ra lại sạch lâu cũ, nhìn cổ cổ đơn giản. mình thích mầu cán của garay ALC hơn có nó đen đen xanh xanh cho sạch :p thấy dân mạng đòn cây garay ALC là bản nâng cấp của cây iolit

Bình luận từ Facebook