Danh sách ủng hộ giải bóng bàn nữ tỉnh Lào Cai năm 2013

NTBB

Super Moderators
Vui quá, sao anh có nhiều sáng kiến thế nhỉ ? Nhưng anh ơi đối tượng anh tặng như thế ít lắm, còn một số đôi khác chẳng hạn như: Sắp sửa cưới nhau, bạn thân thiết ( hay gì gì đó ) thì có được không anh ?

Không có vấn đề gì - sắp cưới, thân thiết, "gì gì đó" thì rồi cũng thành ông xã hết. Nhưng nhớ là mấy "gà trống" đó phải chơi bóng bàn đấy nhé. Mình giải thích kỹ tí : chị nào (có "ông xã" như "luật phần thưởng" quy định) vào sâu nhất trong giải, chứ ko cần phải là vô địch hay 2,3 gì cả.

Duongapaco

Đại Tá
Vậy thông báo cho anh biết luôn nhé: Giải này sẽ có một em có chồng cùng chơi bóng bàn cùng CLB, có 2 cháu đang có người yêu cũng chơi bóng bàn cùng CLB, 3 bạn này đều có chuyên môn tốt chắc sẽ vào sâu trong giải đơn nữ. Theo tiêu chí của anh thì 3 bạn gái đấy lựa chọn một có được không anh ( nhưng 3 bạn nam là chồng, là người yêu thể hình người cao thấp gầy béo khác nhau anh gửi tặng họ mặc không vừa thì sao ? )

NTBB

Super Moderators
Vậy thông báo cho anh biết luôn nhé: Giải này sẽ có một em có chồng cùng chơi bóng bàn cùng CLB, có 2 cháu đang có người yêu cũng chơi bóng bàn cùng CLB, 3 bạn này đều có chuyên môn tốt chắc sẽ vào sâu trong giải đơn nữ. Theo tiêu chí của anh thì 3 bạn gái đấy lựa chọn một có được không anh ( nhưng 3 bạn nam là chồng, là người yêu thể hình người cao thấp gầy béo khác nhau anh gửi tặng họ mặc không vừa thì sao ? )

Giả nhời này:
- Thứ nhất: áo mình tặng là cỡ XL - mình vẫn mặc cỡ áo này (mình cao 1.68m, nặng 68kg).
- Thứ hai: Không có "đoạn" lựa chọn, mà trong 3 đồng chí quần phíp đó, ai có thành tích cao nhất thì coi như "vô địch" và nhận món quà từ SG !!

Duongapaco

Đại Tá
Thế là thống nhất với anh như thế này nhé: nếu 3 bạn gái đấy ai thi đấu đơn nữ có thành tích tốt nhất ( vào sâu giải nhất ) sẽ được nhận quà của anh gửi tặng cho chồng hoặc người yêu cùng chơi bóng bàn nhé ( áo cỡ XL màu gì, của hãng nào đấy anh ). Có một hy hữu sảy ra là: 2 bạn vào bán kết sẽ đạt đồng giải 3 thì làm thế nào hả anh, hoặc cùng vào tứ kết thì sao ? lúc đó ưu tiên bạn nào đã được pháp luật công nhận là vợ chồng anh nhé

NTBB

Super Moderators
Thế là thống nhất với anh như thế này nhé: nếu 3 bạn gái đấy ai thi đấu đơn nữ có thành tích tốt nhất ( vào sâu giải nhất ) sẽ được nhận quà của anh gửi tặng cho chồng hoặc người yêu cùng chơi bóng bàn nhé ( áo cỡ XL màu gì, của hãng nào đấy anh ). Có một hy hữu sảy ra là: 2 bạn vào bán kết sẽ đạt đồng giải 3 thì làm thế nào hả anh, hoặc cùng vào tứ kết thì sao ? lúc đó ưu tiên bạn nào đã được pháp luật công nhận là vợ chồng anh nhé

OK ! Nhất trí cao với trưởng BTC !
Còn màu áo và nhãn hiệu thì để bí mật cho nó hồi hộp. Quà nhỏ cho vui thôi mà, hehe !
(xin nói nhỏ: có thể còn có ... bất ngờ phút cuối trận!)

Duongapaco

Đại Tá
Vậy anh Út gửi quà theo địa chỉ này nhé: Dương Công Yên, Phòng Tổ chức Lao động, Công ty Apatit Việt Nam, Phường Pom Hán, Thành phố Lào Cai, tỉnh Lào Cai, số điện thoại; 0982.376.298, anh qua chỗ Tài Sopr xem đã gửi mấy cái áo cho tôi chưa thì gửi luôn cùng Tài cũng được. TM chị em bóng bàn nữ Lào Cai xin trân trọng cảm ơn anh nhiều, kính chúc anh luôn mạnh khỏe công tác tốt và có nhiều sáng kiến đóng góp XD cho phong trào bóng bàn VN ngày càng phát triển. Thanks

phonghongBBC

Đại Uý
Vui quá, sao anh có nhiều sáng kiến thế nhỉ ? Nhưng anh ơi đối tượng anh tặng như thế ít lắm, còn một số đôi khác chẳng hạn như: Sắp sửa cưới nhau, bạn thân thiết ( hay gì gì đó ) thì có được không anh ?

Anh Yên ơi! cho em gửi lời cảm ơn nhà tài trợ trước nhé! Anh "nờ tờ bờ bờ" này sao có kiểu tặng quà sưởng thế anh nhỉ! Mà theo em một phần quà là được rồi anh ơi. Hì hì, đúng quy chế thì vụ này em cầm chắc rồi, khà khà!!!!!!. (Cũng hơi lo vì nhỡ đâu từ này đến lúc đấu giải có đôi đăng kí kết hôn hay cặp đôi "hoàn hảo" thì em ...móm anh nhỉ?????????????

Duongapaco

Đại Tá
Anh Yên ơi! cho em gửi lời cảm ơn nhà tài trợ trước nhé! Anh "nờ tờ bờ bờ" này sao có kiểu tặng quà sưởng thế anh nhỉ! Mà theo em một phần quà là được rồi anh ơi. Hì hì, đúng quy chế thì vụ này em cầm chắc rồi, khà khà!!!!!!. (Cũng hơi lo vì nhỡ đâu từ này đến lúc đấu giải có đôi đăng kí kết hôn hay cặp đôi "hoàn hảo" thì em ...móm anh nhỉ?????????????
Các anh trong Sài Gòn có nhiều sáng kiến và tâm huyết nhiệt tình với phong trào bóng bàn VN lắm đấy em nhé như anh Vương Khánh Út
( nick: NTBB ) anh Đoàn Hồng Sơn ( nick: Drhongson ) các anh đều lớn tuổi rồi chơi bóng bàn rất hay lại văn nghệ nữa chứ, hồi đầu năm anh NTBB nghe tin mình tổ chức giải bóng bàn mùng 8.3 đã gửi tặng đôi nữ Hoa Hồng giải nhất một bộ đĩa hướng dẫn tập bóng bàn đấy.
Theo tiêu chí anh Út đã thống nhất thì sẽ có 3 bạn gái là: Hồng, Hằng, Đàm nếu ai trong 3 bạn đấy thi đấu tốt nhất sẽ nhận được quà của anh ấy, mình thấy vui và có ý nghĩa quá ( tuy vật chất nho nhỏ thôi ). Vừa rồi LC cũng được anh Sơn tặng 3 cái áo Stiga khá đẹp do làm thơ trúng thưởng đấy, mình rất nhiều áo thể thao nhưng cái áo đấy mình mặc suốt và khi mặc rất tự tin có chiều thi đấu 5 trận độ nhỏ thắng cả 5 đấy nhé

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Dự đoán trúng thưởng quà của anh Vương Khánh Út
1. Đinh Thị Hồng - CLB BBC- có ông xã: Lê Tân Phong chơi bóng bàn và sinh hoạt cùng CLB: 60% trúng thưởng
2. Lê Thu Hằng- CLB APT- Có bạn trai sắp cưới: Phạm Ngọc Chung chơi bóng bàn và sinh hoạt cùng CLB: 30% trúng thưởng
3. Hoàng Thị Đàm- CLB APT- Có bạn trai: Vũ Công Sơn chơi bóng bàn và sinh hoạt cùng CLB: 10% trúng thưởng
Không biết ngoài 3 bạn trên có còn đôi nào không các bạn nhỉ ?

phonghongBBC

Đại Uý
Dự đoán trúng thưởng quà của anh Vương Khánh Út
1. Đinh Thị Hồng - CLB BBC- có ông xã: Lê Tân Phong chơi bóng bàn và sinh hoạt cùng CLB: 60% trúng thưởng
2. Lê Thu Hằng- CLB APT- Có bạn trai sắp cưới: Phạm Ngọc Chung chơi bóng bàn và sinh hoạt cùng CLB: 30% trúng thưởng
3. Hoàng Thị Đàm- CLB APT- Có bạn trai: Vũ Công Sơn chơi bóng bàn và sinh hoạt cùng CLB: 10% trúng thưởng
Không biết ngoài 3 bạn trên có còn đôi nào không các bạn nhỉ ?

Anh nhận định thế em lo quá, em cứ nghi em cầm chắc 90% rồi (vậy mà theo anh chỉ 60%). Tình hình này lại bất an từ này đến ngày giải nữ thi đấu rồi đây!
A Yên ơi, Lào Cai cũng có nhiều mạnh thường quân say mê bóng bàn nhưng chưa có nhiều sáng kiến hay như mấy anh SG nhỉ, anh là chủ xới làm sao khai thác thêm tiềm năng tại chỗ đi anh ơi!!!!

Duongapaco

Đại Tá
CLB APT chủ yếu là CNVC điều kiện còn khó khăn lắm nên muốn tài trợ cũng chỉ được ít thôi, trên BBC nhiều CB chơi bóng bàn hơn điều kiện kinh tế cũng hơn nên dễ vận động hơn, chủ yếu có người cầm đầu vận động là OK ngay. Nhiều lúc anh cũng muốn nghĩ ra nhiều chiêu trò sáng kiến để làm như các anh trong SG nhưng cũng có nhiều khó khăn vả lại dưới mình ít CB chơi môn này nên không nhận được sự đồng thuận của nhiều người, vài năm gần đây mình mới tổ chức nhiều giải giao lưu giữa các CLB với nhau tạo phong trào thôi chứ chưa được bao nhiêu, mong muốn của mình là: XD lớp trẻ kế cận, mua máy tập bóng về cho ACE tập luyện, thường xuyên tổ chức các giải để tăng cường tình đoàn kết hữu nghị giữa những người có cùng sở thích với nhau... Nhưng có nhiều khó khăn vì thiếu kinh phí quá. Trên em có điều kiện hơn em, Biên, Dũng, anh Hạnh nếu cộng tác tốt sẽ làm được nhiều việc hơn các anh ở dưới này đấy

NTBB

Super Moderators
Tôi nêu 1 vài kinh nghiệm nho nhỏ của các CLB trong này để "làm giải" cho ace chơi (cũng vẫn là vấn đề kinh phí thôi - khổ thế đấy !).
Ở cấp CLB thì thường là "xã hội hóa". Tức là phải có một khoản lệ phí "cứng" ai tham gia đều đóng như nhau (100k, hay 150k gì đó). Cái này sẽ mang tính chất "yêu cầu trách nhiệm" để VĐV tham gia có trách nhiệm hơn với giải (nếu ko đóng lệ phí, có người đăng ký tham gia nhưng đến ngày đó lại ko đến vì 1 lý do rất ko chính đáng - trong khi thì danh sách bốc thăm chia bảng đã đâu vào đó rồi). Khoản thứ hai là do ACE có điều kiện khá tài trợ cho giải. Khoản thứ hai này được nhiều hay ít là do tài khéo léo kêu gọi của BTC - và dĩ nhiên là từ hảo tâm và ... độ "máu" của các mạnh thường quân (thường cũng là mấy bác máu me bóng bàn nhất). Một "nguồn" cũng rất khả thi là kêu gọi các nhà kinh doanh dụng cụ bóng bàn. Thường thì họ sẽ tài trợ vật dụng bóng bàn để làm phần thưởng cho giải (quần áo, dày, tất, bóng , mút...) vừa là quảng cáo cho thương hiệu hoặc cửa hàng của họ luôn kết hợp ủng hộ thúc đẩy phong trào. Có thể BTC đặt áo cho các cửa hàng BB này cung cấp, sẽ được áp giá khuyến mãi, hoặc tài trợ luôn trong đó.

BTC cân đối kinh phí để chi tiêu, cố gắng làm sao để ai cũng được "hưởng lợi" - ko kể là có đoạt giải hay không. Chẳng hạn cố gắng ai tham gia cũng được tặng 1 chiếc áo bóng bàn (in Logo Giải để làm kỷ niệm), và kết thúc giải là liên hoan bàn tròn vui vẻ. Còn đương nhiên cờ cúp cho ai đoạt giải cao thì phải có rồi. Vạn sự khởi đầu nan, giải lần đầu tiên là khó nhất. Sau đó thì nếu ta tổ chức tốt, ace thấy vui và hào hứng thì các đợt sau là "chuyện nhỏ". Một "mánh khóe" để vận động tài trợ cho các đợt sau "hiệu quả" nhất là "dí" ngay trong bữa liên hoan sau giải lần đầu tiên (các lần sau cứ thế mà "diễn"). Lúc đó các bác nhà ta vừa vui vừa phê, dễ móc hầu bao lắm, hehe !

Phương châm là liệu cơm gắp mắm, và đừng "nặng hình thức". ACE bóng bàn đều là những người đam mê và thích thực chất, đừng quá "phí phạm tiền bạc của dân" vào các vấn đề hình thức ko cần thiết. Cái mọi người cần là được cọ xát, thi đấu, giao lưu, học hỏi và trên hết là ...VUI !

Vài kinh nghiệm vui của các xới BB phía Nam. chúc các bác LC tổ chức 1 giải đầu tiên thật "hoành tráng" cho chị em tỉnh nhà !

@ Yên ơi ! Bạn Chức (Nhoveem) có nhiều kinh nghiệm vận động tài trợ làm giải BB lắm đấy. Sắp tới Chức lên LC, bác trao đổi với hắn xem.

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Xin cảm ơn những góp ý của anh NTBB, chúng tôi trên này có rất nhiều khó khăn vì là tỉnh miền núi xa xôi, bóng bàn lại là môn khó chơi nên những người có điều kiện kinh tế cao họ không thích vì vậy chậm phát triển lắm

Duongapaco

Đại Tá
A Yên ơi, Lào Cai cũng có nhiều mạnh thường quân say mê bóng bàn nhưng chưa có nhiều sáng kiến hay như mấy anh SG nhỉ, anh là chủ xới làm sao khai thác thêm tiềm năng tại chỗ đi anh ơi!!!!
Hay là giải này em đột phá khẩu đi: Có thể em đặt mua một cái Cúp bóng bàn nữ giá < 1 Triệu treo thưởng cho VĐV nào đạt giải nhất đơn nữ thì tặng, ý nghĩa lắm đấy em ah, vài đồng tiền thưởng chiêu đãi mấy cốc bia hết luộn, nhưng cái cúp để ở trong nhà sẽ mãi mãi được các em ghi nhớ em suôt đời đấy

phonghongBBC

Đại Uý
ui, e chi tham gia ung ho phong trao dc thoi, ko lam thu linh duoc dau a oi. Voi lai suot ngay chu Dung gai bao e ...mau gai. Hi`, e ma tang cup giai nu thi ba xa cho em o nha duoi ga ko bong banh gi nua a oi. Theo em cu van dong tai tro roi dat cup cung ok ma. Chieu qua e noi a Bien roi, do anh e o BBC ko vao dien dan nen chua biet thong tin, hom toi bon e thong bao rong rai chac se co them nhieu nguoi ung ho a a.

Duongapaco

Đại Tá
Anh muốn đặt một cái cúp để thưởng giải nhất đơn nữ mà không biết có nên không đấy ? món này anh làm nhiều rồi ( nhưng làm những giải do cơ quan, XN tổ chức ) còn các CLB thì chưa có giải nào làm cả, do thiếu kinh phí thôi mà em

Theo thông tin mới nhất từ anh Hằng - Chủ nhiệm CLB BBC thì CLB đã ủng hộ Giải bóng bàn nữ Lào Cai số tiền là 1.000.000đồng. Thay mặt tất cả các chị em Bằng lăng tím xin chân thành cảm ơn CLB BBC đã quan tâm đến phong trào bóng bàn nữ của tỉnh Lào Cai.

Duongapaco

Đại Tá
Thế còn các cá nhân thì thế nào bạn ơi, trên BBC nhiều Mạnh Thường Quân lắm chỉ cần kêu gọi và vận động một tý thôi là được vài triệu ngay thôi

phonghongBBC

Đại Uý
Theo thông tin mới nhất từ anh Hằng - Chủ nhiệm CLB BBC thì CLB đã ủng hộ Giải bóng bàn nữ Lào Cai số tiền là 1.000.000đồng. Thay mặt tất cả các chị em Bằng lăng tím xin chân thành cảm ơn CLB BBC đã quan tâm đến phong trào bóng bàn nữ của tỉnh Lào Cai.

Ko biet BLT la ai ma co ve than voi chu nhiem BBC the nhi, thong tin nay minh va a H vua xin chu truong chieu hom kia tai...quan bia (hom do toan may a e nam gioi thoi ma, sao BLT biet som nhi) hay la nam gia danh nu ko biet. Minh phai dieu tra chu nhiem moi dc. kha kha, se co nhieu chuyen thu vi day.

Bình luận từ Facebook