Cốt thuần gỗ - Làm lại từ đầu

AndroCS7

Đại Tá
AC chỉ có tem đen lục giác đóng đinh đời đầu và tem lục giác đồng nổi dán = keo đời sau chứ b kiếm đc con AC tem tròn m mua 10 củ luôn đấy.
chỉ có dòng Tem lục giác đóng đinh gỗ đen 2 má cán nổi vân là hàng chuẩn thôi. về sau gỗ mà đen xì là hàng có vấn đề.cây này bị giả cực kỳ nhiều
cây đầu tiên m mua là tem tròn, mua ở phố bóng bàn. Tiếc là m bán đt rồi, trong đó còn lưu ảnh m giao dịch với bên a Hoài Anh. M mua cũng hơn 2 năm rồi, chỉ chắc chắn đc 90% thôi, 10% có thể là...nhớ nhầm hehe

• Like
Reactions: w96

w96

Thượng Tá
E chuyển từ thùân gỗ sang tmb alc giờ chặn bóng và giật bóng xoáy lên cảm giác bóng ăn vào cốt rất hay, nhưng giật ma sát với bóng lỏng, hoặc gài bóng thì ko cảm nhận đc bằng cốt thuần gỗ. trình gà nhờ cao thủ chỉ giúp ạ -))
Em nghĩ đó là ưu thế của thuần gỗ, dù bất cứ cây thuần gỗ nào, mà các dòng sợi không thể có được, kể cả VIS, là cây đến giờ em nghĩ giống thuần gỗ nhất.

Với sợi, dù xịt như ALC và ZLF, nó không thể mềm như gỗ được, vì các sớ gỗ tự nhiên có tính mềm cực cao, sợi xenlulo là một trong các sợi có độ bền và chịu lực tốt nhất trong tự nhiên, điển hình là cây tre, kể cả so với sợi nylon và các sợi tương tự, vì vậy, chỉ với thuần gỗ, bác mới có thể có bóng lún sâu vào vợt, khi đó, bác có thời gian, dù rất ngắn, để kéo quả bóng trong khi bóng vẫn còn nằm trong mặt vợt, đây là yếu tố tiên quyết của cú moi. Với sợi, bác cần có động tác nhanh hơn nữa so với thuần gỗ, mới đảm bảo được cú đánh moi giống như thuần gỗ.

Với cú thả, bỏ lỏng, bấm đít, sử dụng cốt sợi, điều này sẽ khó thực hiện hơn để tạo cú trả giống với thuần gỗ. Em thì do tay khoèo, cứng, vì vậy, trước đây, để đảm bảo cú trả không bị bung lung tung, rơi đúng điểm cần đặt, em

1. cầm lỏng cán vợt, gần như là chỉ ôm tay vào cán chứ không nắm hẳn vào cán. Càng lỏng càng dễ đặt, đảm bảo khi đặt, tay mình không có cảm giác bóng cắn mặt vợt, dù thực ra vẫn cắn, thế sẽ đảm bảo cú đặt hiệu quả. Điều này dễ làm, tuy nhiên, rủi ro là mình khó kiểm soát được lực, thường hay bị nhẹ quá, hoặc lực đẩy có phương không thích hợp khiến bóng tụt lưới

2. cầm về cuối cán, càng cầm về cuối cán, các cú bỏ, đẩy chuội, trả xoáy càng an toàn, chính xác và mềm mại

Trình gà cảm nhận

Sau khi chiêm nghiệm, em nghĩ CNT nó thích VIS cũng phải, vì nó là cây sợi mà cho cảm giác gần thuần gỗ nhất.

lamtq

Đại Tá
Này thì thuần gỗ

w96

Thượng Tá
Dòng cốt thuần gỗ của Stiga chơi rất hay. Em chọn cây nhẹ, dán mặt TB cứng, đánh rung tận bàn tay, lực ra bao nhiêu mình cảm nhận bấy nhiêu. Tuyệt.
Bác show kiếm đi ạ, và nhớ cho ace tí review để tham khảo và đối chiếu, nhỡ đâu có nhu cầu .... LOẠN ĐAO ạ

PBB dù có rất nhiều cốt nhưng bật mí là kiếm chủ lực lại là một cây THUẦN GỖ trông cứ như là đồ chẻ củi:p:p:p:p:p:p

lamtq

Đại Tá
cây đầu tiên m mua là tem tròn, mua ở phố bóng bàn. Tiếc là m bán đt rồi, trong đó còn lưu ảnh m giao dịch với bên a Hoài Anh. M mua cũng hơn 2 năm rồi, chỉ chắc chắn đc 90% thôi, 10% có thể là...nhớ nhầm hehe
bạn show đc cái ảnh AC tem tròn ko photoshop nhé. mình mua 5tr

w96

Thượng Tá
AC chỉ có tem đen lục giác đóng đinh đời đầu và tem lục giác đồng nổi dán = keo đời sau chứ b kiếm đc con AC tem tròn m mua 10 củ luôn đấy.
chỉ có dòng Tem lục giác đóng đinh gỗ đen 2 má cán nổi vân là hàng chuẩn thôi. về sau gỗ mà đen xì là hàng có vấn đề.cây này bị giả cực kỳ nhiều
Có ảnh tham khảo không anh ?

Trainee

Đại Tá
Absolum cây thuần gỗ và đắt top đầu trong dòng Gatien. Gỗ cực già, nặng chừng ~95gr, về cân bằng có lẽ cũng là số 1 trong các cây vợt phổ biến ở VN hiện nay, ... bác nào muốn thử cảm giác rung, mềm, xịt, chậm, bóng lún vào vợt, ... của nó mình mua giúp cho, free ship toàn quốc, nhận vợt rồi chuyển tiền (nếu có hàm Đại tá) ! =))

lamtq

Đại Tá
Cây ngoài cùng bên trái sao trông cán giống VIS thế anh, mà lại chả có chữ nghĩa gì là răng, hay là ... CHƯA CHO CON LÊN HÀ NỘI HỌC CÁI CHỮ đấy :p:p:p:p:p:p
cây đấy là cây DoubleFish tuyển hàng cổ, bác Dũng báo tặng a tháng 11 năm ngoái a ra HN off đấy e

• Like
Reactions: w96

w96

Thượng Tá
Anh cứ mua Clipper thôi, lại ham hố thương hiệu fang Inf với Emer làm gì, có khác gì nhau đâu, trừ thằng BỐ ĐỠ ĐẦU, mà thằng đó với cái cốt, con đỡ đầu, thường có quan hệ giống như ... HAI THẰNG GẶP NHAU LẦN ĐẦU hoặc CHƯA GẶP NHAU LẦN NÀO :p:p:p:p:p:p

w96

Thượng Tá
với bóng bàn nghiệp dư chơi phong trào cho e hỏi các bác.
1. Nên chơi côt gỗ để rèn luyện kĩ thuật đảm bảo các yếu tố: thủ tốt, luyện công, rèn luyện kĩ thuật toàn diện sau 3 năm lại chuyển sag cốt trợ lực .
2. Là chơi các loại cốt trợ lực+ mặt mềm tạo cân bằng cho cảm giác tốt,cũng luyện công và thủ và sau 3 năm đã cho cảm giác quá quen với cây vợt rồi.
Vậy theo các bác thì cái nào đem lại hiệu quả hơn?
Anh hơi thiển cận, nên nghĩ thế này:

1. Cốt chính: thích cây nào đánh cây đó

2. Cốt luyện: thuần gỗ

Phương pháp sử dụng:

1. Cốt chính: đánh thường xuyên, cũ, chán rồi thì ... mua mới giống hệt và tốt hơn :p:p:p:p:p

2. Cốt luyện: sử dụng khi học kỹ thuật mới, khi bị loạn đao, và đặc biệt, là khi cầm cốt chính nhưng không có một chút đam mê nào nữa, không thấy hứng thú, không còn say mê, thiếu cảm hứng lấy máu hoặc LÂU QUÁ CHẢ CÓ MÁU ĐỐI THỦ RỬA KIẾM mà toàn LẤY MÁU MÌNH ĐI ĐÁNH TIẾT CANH :p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p

miziru

Thượng Tá
Cây kiếm gỗ và cũng là vũ khí em yêu thích nhất cho đến thời điểm hiện nay. Nguyên bản là cây P500, nhưng em đã tự độ lại cán dễ cầm hơn ( giống cán vis hơn 90% ) có đóng thêm cái tem bướm đồng vào cho nó đỡ trống trải. Bác @w96 nếu muốn trải nghiệm thì cứ bảo em nhé. Nhưng nếu đi giao lưu mà bị chê là cầm vợt đường sắt hay ko chịu đầu tư, không nghiêm túc,... thì em không chịu trách nhiệm đâu nhé.

Attachments

1.8 MB · Đọc: 0
    1.8 MB · Đọc: 0
    2 MB · Đọc: 0

w96

Thượng Tá
Cây kiếm gỗ và cũng là vũ khí em yêu thích nhất cho đến thời điểm hiện nay. Nguyên bản là cây P500, nhưng em đã tự độ lại cán dễ cầm hơn ( giống cán vis hơn 90% ) có đóng thêm cái tem bướm đồng vào cho nó đỡ trống trải. Bác @w96 nếu muốn trải nghiệm thì cứ bảo em nhé. Nhưng nếu đi giao lưu mà bị chê là cầm vợt đường sắt hay ko chịu đầu tư, không nghiêm túc,... thì em không chịu trách nhiệm đâu nhé.
Người đi làm cần cái đầu, và người đi chơi cũng cần cái đó bác ạ.

Em vẫn nhớ câu chuyện cười,
Khi trọc phú nói với diễn viên hát Opera nổi tiếng: "Ông có bộ râu đẹp thật, tôi mà có bộ râu đó sẽ hát hay hơn ông"
Nghệ sĩ Opera cởi bộ râu giả đưa cho trọc phú rồi nói: "Râu tôi là râu giả, và về râu thì mấy con dê có bộ râu THẬT đẹp hơn bộ râu này nhiều !" ;););););););););)

dokhoa33

Đại Tá
Anh hơi thiển cận, nên nghĩ thế này:

1. Cốt chính: thích cây nào đánh cây đó

2. Cốt luyện: thuần gỗ

Phương pháp sử dụng:

1. Cốt chính: đánh thường xuyên, cũ, chán rồi thì ... mua mới giống hệt và tốt hơn :p:p:p:p:p

2. Cốt luyện: sử dụng khi học kỹ thuật mới, khi bị loạn đao, và đặc biệt, là khi cầm cốt chính nhưng không có một chút đam mê nào nữa, không thấy hứng thú, không còn say mê, thiếu cảm hứng lấy máu hoặc LÂU QUÁ CHẢ CÓ MÁU ĐỐI THỦ RỬA KIẾM mà toàn LẤY MÁU MÌNH ĐI ĐÁNH TIẾT CANH :p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p
Bác ko trả lời đúng câu hỏi của e

dokhoa33

Đại Tá
A nghĩ cứ xem quá trình xài cốt của Ma Long là nghiệm ra điều cần làm thôi.
Violin => Acoustic => Rutis => 506 => W96 .... 8
Malong là dân chuyên nghiệp r anh, m là dân nghiệp dư có được đầu tư tập luyện như vậy đâu, đến như e đánh 2 năm r nhưng có biết đôi công đâu, ko phải e ko thik đôi công tập luyện mà mình ko có điều kiện và dân phong trào thì khởi động vai qua là chiến luôn, ho ko thik đôi công

Bình luận từ Facebook