Tuổi thọ các mặt vợt tenergy

kmfirecat

Thượng Sỹ
Ten80fx thì em chưa có cơ hội được thử.
Em chỉ xin đánh giá sơ qua về độ bền của ten80 và ten05 em đã được thử.
Rơ em đánh cơ bản, tấn công, giật moi phải, smash trái phải, gò trái phải v.v. Mỗi ngày trung bình em đánh là 1giờ 15' (ko tính thời gian ngồi uống nước hay nghỉ ngơi nhé) . Ten 05 và cả ten80 mới tinh sau 3 tháng đã bắt đầu vỡ rìa, gai nổi khá nghiêm trọng và tới tháng thứ 4 thì có những cú giật đã suy giảm đáng kề về độ xoáy tuy tốc độ thì không ảnh hường gì nhiều.
Mặt tenn nội địa bạn đã đánh chưa, mình thấy tên nội địa đánh nổi hết chân gài + độ bám xoáy + độ nảy kém đi nhiều cũng không bị vỡ rìa trừ khi va chạm rìa vào mép bàn hay vật cứng sắc cạnh.

phungducthang

Đại Tá
Hom wa e thu e Target dan tmb zlc.lot mau cam.thay mem nhug k bt nhiu do.danh deu phai thay ok.thu lui ra giat cung kha ngon.thinh thoag bog hoi chuoi .chac do mut mem nen thieu luc.wa ban cu tut xuog chu k vot len.xoay trai thu thay kha ok.toc do va bam k thua j duro mih dag dug.giat trai bong di xoay va hiem.mih k choi dc ten ben trai.3nam wa thu n mut chi ket e duro do xoay.toc do va bog di di.nhat la dam bog.ke chan ham luc va len xoay thi thoi roi.
Ket e target wa.hwa len SG ma nay moi bit bai cua a Thuan.k thi nho thag Thanh rom o q8 dan wa a tu vanroi.no dag dah premie doi c do a nam do
Target Sound 37,5. Bạn xem mặt sau sponge (ở chính giữa) có ghi độ cứng

themoon28

Trung Sỹ
Mặt tenn nội địa bạn đã đánh chưa, mình thấy tên nội địa đánh nổi hết chân gài + độ bám xoáy + độ nảy kém đi nhiều cũng không bị vỡ rìa trừ khi va chạm rìa vào mép bàn hay vật cứng sắc cạnh.
Ten nội địa là sao bác? em ít dùng nên không biết, em ở Sài gòn, Tenergy em mua Take hay dungcubongban.vn thôi :)

phungducthang

Đại Tá
công nhận ten nội địa (mua của trin_hoa_an) khác hẳn ten mua ở đây thật (cứng hơn và ít bị bể rìa hơn)
Bạn nói tôi mới để ý, tôi toàn mua mặt đã qua sử dụng của Hoài Anh (phobongban.vn) và công nhận là ít vỡ rìa hơn so với bạn tôi mua mới. Tôi cứ nghĩ là tại bọn nó đánh phá thôi. Chả nhẽ lại có sự khác nhau?

theo em thấy Ten chỉ hợp bác nào có điều kiện về kinh tế hoặc chỉ yêu bướm .
vì :
1- mặt xuống cấp chỉ sau 3 tháng
2- giá rõ đắt

Đồ Butterfly ngoài dòng Tamca ra thì chỉ được cái thương hiệu, 1 nhận xét khách quan

phungducthang

Đại Tá
[OTE="mebb0101, post: 338507, member: 381"]Hom wa e thu e Target dan tmb zlc.lot mau cam.thay mem nhug k bt nhiu do.danh deu phai thay ok.thu lui ra giat cung kha ngon.thinh thoag bog hoi chuoi .chac do mut mem nen thieu luc.wa ban cu tut xuog chu k vot len.xoay trai thu thay kha ok.toc do va bam k thua j duro mih dag dug.giat trai bong di xoay va hiem.mih k choi dc ten ben trai.3nam wa thu n mut chi ket e duro do xoay.toc do va bog di di.nhat la dam bog.ke chan ham luc va len xoay thi thoi roi.
Ket e target wa.hwa len SG ma nay moi bit bai cua a Thuan.k thi nho thag Thanh rom o q8 dan wa a tu vanroi.no dag dah premie doi c do a nam do
Lót cam mềm như bác nói có thể là 37.5 - 42.5 vì target 45 lót trắng.
Đặc biệt chỉ có loại 45 là lót trắng. Còn lại tất cả dòng Target đều lót cam hết =))
Thanh ròm Q8 là đệ tử em từ khi bắt đầu thành lập FAMILY TEAM.
Thân.[/QUOTE]
Ủa, tôi đang chơi Target Ultim 50 lót trắng đây thôi?

phungducthang

Đại Tá
À. Miếng 50 e chưa mở ra bao giờ nên chắc có chút nhầm. Cám ơn bác đã nhắc nhở em. Thân
Tôi có chơi mấy mặt Target rồi nhưng cũng hay nhớ lộn, nhưng Target 50 thì đang chơi còn Target Sound thì không nhầm là vàng cam, còn lại thì cũng không chắc lắm.

ducnm

Đại Tá
Thuanlac sư phụ có trang web giới thiệu sản phẩm không cho xin tham khảo cái ^^
Nhân đây cũng chia sẽ kinh nghiệm của mình về 1 loại siêu bền đó là: Xiom Sigma II (Euro hoặc Pro) khi dán 1 lần = keo sữa. Chỉ có 1 nhược điểm duy nhất
là bóc keo mặt bị co, và ko cần thận thì rách sponge. Nếu mà ko thay cốt, dán 1 lần = keo sữa thì...
E đang là đại diện của hãng CORNILLEAU (FRANCE)
mặt TARGET có tính năng 9/10 so với dòng Ternegy nhưng CAM KẾT bền hơn Ternegy gấp 3 lần vì có hãng xe MICHELIN nhúng tay vào.
Giá chỉ 950k/mặt. Có nhiều loại từ mềm tới cứng ngắt như Tàu luôn.
Ở SaiGon bắt đầu chuyển từ TER sang TARGET cũng nhiều rồi.
Ngoài HN có a Lâm Gai cũng đang sử dụng
Nha Trang thì có a Đoàn Kiến Quốc cũng đang sử dụng.
Hy vọng các bác hãy lựa chọn lại Sản Phẩm sao cho hợp túi tiền và quan trọng là phải NGON.
Thân.

HỒ NGỌC THUẬN 0906891088

kmfirecat

Thượng Sỹ
Ten nội địa là sao bác? em ít dùng nên không biết, em ở Sài gòn, Tenergy em mua Take hay dungcubongban.vn thôi :)
Ten nội địa là ten sản xuất tại Nhật và dành cho thị trường Nhật bạn à, AE chơi bóng bàn Việt Nam được thưởng thức ten nội địa là nhờ có những AE xách tay từ Nhật về, mặt cũ có mặt mới 100% cũng có

thuanlacsg

Đại Tá
ducnm said:
Thuanlac sư phụ có trang web giới thiệu sản phẩm không cho xin tham khảo cái ^^
Nhân đây cũng chia sẽ kinh nghiệm của mình về 1 loại siêu bền đó là: Xiom Sigma II (Euro hoặc Pro) khi dán 1 lần = keo sữa. Chỉ có 1 nhược điểm duy nhất
là bóc keo mặt bị co, và ko cần thận thì rách sponge. Nếu mà ko thay cốt, dán 1 lần = keo sữa thì...
A vào trang 1 có đường link dẫn qua trang khác chuyên về sản phẩm target đó a. Do a Phungducthang gửi link đó a
Thân

Daoky09

Đại Tá
Chắc ~45g/mặt, lần trước tôi dán Target 50 thay cho 1 mặt Ten thì Combo tăng lên mấy g (Chính xác là bao nhiêu không nhớ), nhưng quên mất là thay cho mặt Ten 05fx 1,9 ly. Do đó nếu so với Ten 2,1 ly thì chắc cũng tương đương thôi.
Ten 05 FX-2,1mm nặng 42g, còn 05 fx-1,9mm nặng 40g. combo của bạn nặng 186g - 96g cốt vợt còn lại 90 g, như vậy Ta rget 50 nặng 49g (trừ 1g keo ) năng hơn 05 là 2g ( 05 nặng 47g ).

Daoky09

Đại Tá
Bạn nói tôi mới để ý, tôi toàn mua mặt đã qua sử dụng của Hoài Anh (phobongban.vn) và công nhận là ít vỡ rìa hơn so với bạn tôi mua mới. Tôi cứ nghĩ là tại bọn nó đánh phá thôi. Chả nhẽ lại có sự khác nhau?
Khác thật bạn à, thường thì sau khi dán cắt tôi dùng máy mài để mài viền cho đẹp thì thấy: Ten mua tại HN ( HC hoặc HH, ten xịn nhé ) mài đi ngọt sớt, còn Ten mua tại Nhật ( con gái tôi, cháu đang dạy học bên Nhật ) và Ten05-1,7mm hôm trước tôi mua tại PBB khi mài cảm nhận rõ ràng là dai hơn nhiều.

Bình luận từ Facebook