Tuổi thọ các mặt vợt tenergy

themoon28

Trung Sỹ
Ten80fx thì em chưa có cơ hội được thử.
Em chỉ xin đánh giá sơ qua về độ bền của ten80 và ten05 em đã được thử.
Rơ em đánh cơ bản, tấn công, giật moi phải, smash trái phải, gò trái phải v.v. Mỗi ngày trung bình em đánh là 1giờ 15' (ko tính thời gian ngồi uống nước hay nghỉ ngơi nhé) . Ten 05 và cả ten80 mới tinh sau 3 tháng đã bắt đầu vỡ rìa, gai nổi khá nghiêm trọng và tới tháng thứ 4 thì có những cú giật đã suy giảm đáng kề về độ xoáy tuy tốc độ thì không ảnh hường gì nhiều.

luckyluckedh

Đại Uý
Uhm mình cũng thấy vậy, nếu là người đánh trình trung bình khá 1 tuần chơi 3 buổi thôi thì sau 1 tháng gai nổi nhiều và độ xoáy tạo ra từ mặt vợt giảm rất nhiều, ten nào cũng vậy càng mềm thì càng ra đi nhanh :(

PinOk

Thượng Sỹ
Tùy thuộc vào cách bảo quản, tgian sử dụng từng người i? lối chơi tấn công hay phòng thu trung bình tầm 3 tháng là muốn thay rùi :)

thuanlacsg

Đại Tá
E đang là đại diện của hãng CORNILLEAU (FRANCE)
mặt TARGET có tính năng 9/10 so với dòng Ternegy nhưng CAM KẾT bền hơn Ternegy gấp 3 lần vì có hãng xe MICHELIN nhúng tay vào.
Giá chỉ 950k/mặt. Có nhiều loại từ mềm tới cứng ngắt như Tàu luôn.
Ở SaiGon bắt đầu chuyển từ TER sang TARGET cũng nhiều rồi.
Ngoài HN có a Lâm Gai cũng đang sử dụng
Nha Trang thì có a Đoàn Kiến Quốc cũng đang sử dụng.
Hy vọng các bác hãy lựa chọn lại Sản Phẩm sao cho hợp túi tiền và quan trọng là phải NGON.
Thân.

HỒ NGỌC THUẬN 0906891088

sardius0114

Đại Tá
mặt TARGET có tính năng 9/10 so với dòng Ternegy nhưng CAM KẾT bền hơn Ternegy gấp 3 lần vì có hãng xe MICHELIN nhúng tay vào.
Hy vọng các bác hãy lựa chọn lại Sản Phẩm sao cho hợp túi tiền và quan trọng là phải NGON.
Thân.

HỒ NGỌC THUẬN 0906891088
Bạn cho a e thông tin thêm về các sản phẩm của Cornilleau, đặc biệt là dòng Target đi. :)

phungducthang

Đại Tá
Thân.

HỒ NGỌC THUẬN 0906891088
Bạn cho a e thông tin thêm về các sản phẩm của Cornilleau, đặc biệt là dòng Target đi. :)
Tôi chơi khá nhiều dòng mút này nên có nhận xét:
Riêng về độ bền Target của Cornilleau vượt trội so với Tenergy đặc biệt là Target Ultim 50 thì thôi rồi, muốn hỏng chả hỏng cho.
Độ cứng thì Target có 5 độ cứng khác nhau từ mềm nhất 37,5 độ đến 50 độ thoải mái lựa chọn.
Tính năng xứng đáng giá tiền.

sardius0114

Đại Tá
Tôi chơi khá nhiều dòng mút này nên có nhận xét:
Riêng về độ bền Target của Cornilleau vượt trội so với Tenergy đặc biệt là Target Ultim 50 thì thôi rồi, muốn hỏng chả hỏng cho.
Độ cứng thì Target có 5 độ cứng khác nhau từ mềm nhất 37,5 độ đến 50 độ thoải mái lựa chọn.
Tính năng xứng đáng giá tiền.
Mình dùng cốt thuần gỗ, hoặc chỉ pha rất ít carbon như 2 cốt ở chữ ký. Mặt FH đang dùng là Ten 80, mình muốn dùng mặt có độ cứng trung bình. Bạn có thể tư vấn nếu dùng Target thì nên dùng loại nào? Thanks !

phungducthang

Đại Tá
Mình dùng cốt thuần gỗ, hoặc chỉ pha rất ít carbon như 2 cốt ở chữ ký. Mặt FH đang dùng là Ten 80, mình muốn dùng mặt có độ cứng trung bình. Bạn có thể tư vấn nếu dùng Target thì nên dùng loại nào? Thanks !
Target Sound 37,5
Target Fore 42,5 và 45
Target Ultim 47,5 và 50
Theo tôi bạn chọn từ 42,5 trở lên.
Riêng Target 50 nó là độ cứng tối đa nhưng cảm nhận rất dễ đánh.
Độ bền thì cứng hơn sẽ bền hơn.

phungducthang

Đại Tá
Tôi cũng chơi Darker (LPS): FH Target Ultim 50, BH Ten05fx.
Nhưng mặt Ten là còn dư nên dùng đỡ phí, sau này tôi sẽ thay BH là Fore 42,5

sardius0114

Đại Tá
Target Sound 37,5
Target Fore 42,5 và 45
Target Ultim 47,5 và 50
Theo tôi bạn chọn từ 42,5 trở lên.
Riêng Target 50 nó là độ cứng tối đa nhưng cảm nhận rất dễ đánh.
Độ bền thì cứng hơn sẽ bền hơn.
Cám ơn bạn nhiều !
Target Force, Ultim...khác nhau thế nào bạn. Tôi tìm thông tin về các dòn sp của Cornilleau thấy ít quá.

tosiosHD

Đại Tá
Target là loại mút có các tính năng vừa phải, dễ đánh...nhưng quả thực rất bền. Mình đã chơi target 42.5 được khoảng 2 tháng, ngoài vệt ngón tay in trên mút khi cầm giao bóng thì toàn bộ mặt mút vẫn mới nguyên 98-99%. Anh em nào chán trải nghiệm mút rồi thì nên mua 1 đôi target mà chơi, đảm bảo chơi được 2-3 năm!

thaythuydn

Đại Tá
cám ơn thông tin này của Thuận lác.một option cho mình chọn lựa.mình chơi Ten 05 FX 3 tháng đã xuống cấp.Một đệ tử ruột xúi bậy láy dầu thực vật bôi vào mặt vợt làm hỏng mất,mất tiền thưởng hưu tết 700 VND.Có dịp mình sẻ thử miếng mềm như Impulse Speed.BH

phungducthang

Đại Tá
Target là loại mút có các tính năng vừa phải, dễ đánh...nhưng quả thực rất bền. Mình đã chơi target 42.5 được khoảng 2 tháng, ngoài vệt ngón tay in trên mút khi cầm giao bóng thì toàn bộ mặt mút vẫn mới nguyên 98-99%. Anh em nào chán trải nghiệm mút rồi thì nên mua 1 đôi target mà chơi, đảm bảo chơi được 2-3 năm!
Mặt 42,5 vẫn ngon à? hi vọng cái Automatic cũng ngon. haha...

phungducthang

Đại Tá
cám ơn thông tin này của Thuận lác.một option cho mình chọn lựa.mình chơi Ten 05 FX 3 tháng đã xuống cấp.Một đệ tử ruột xúi bậy láy dầu thực vật bôi vào mặt vợt làm hỏng mất,mất tiền thưởng hưu tết 700 VND.Có dịp mình sẻ thử miếng mềm như Impulse Speed.BH
Thế à bác? Vừa hỏng mút vừa tốn dầu rán... Bác gái có đòi bồi thường hao tổn dầu rán không bác?

songphaisock

Trung Tá
bác @phungducthang có thể làm một cái so sánh từng em một giữa dòng Target này với dòng Tenergy được không, về độ xoáy, tốc độ, trọng lượng,... Vd như Targe Sound gần giống Ten 05fx nhưng nhẹ hơn, ít xoáy hơn, đại loại thế. Nghe bác quảng cáo em cũng quan tâm đến mặt này đây.

Last edited:

Bình luận từ Facebook