Tenergy và giọt mồ hôi ruộng đồng

caykhewinter

Thượng Tá
Tự dưng thèm được đi gặt lúa...sau khi đọc bài của bác
Cám ơn bác. Ở Quảng Nam hiện có loại hình du lịch homestay. Khách có thể cùng ăn, cùng ở, cùng làm với người bản xứ. Nhìn mấy bác Tây gánh nước tưới rau, dặm lúa cũng ngồ ngộ. Bác là người Việt, về quê trúng 30/4 là có việc làm ngay thôi.

caykhewinter

Thượng Tá
Riêng mình tuổi thơ không có BB, vì mình sinh năm 1962, bây giờ mình chơi BB mới nuối tiếc tuổi thơ không có điều kiện, bây giờ mình vẫn còn cái để hướng dẫn chơi BB, đó là:
- Luôn tập lại từ đầu những kỹ thuật chân quê của BB và phù hợp với bản thể;
- Tập di chuyển hết mức và chọn cho mình một quả đánh phù hợp và tốt nhất;
- Thấy điểm yếu của mình sau mỗi trận đấu;
- Mình sẽ thắng mình ngày mai.
- Đối thủ mình là ai? Họ hơn mình đòn thế gì;
- Chọn bạn mà chơi, chọn đối thủ mà đánh.

Cám ơn Dr. Bác Dr chơi lâu, chịu khó đúc kết nên có nhiều kinh nghiệm về bóng bàn rồi. Lâu lâu lả lướt vài dòng cho hồn lắng lại, làm việc có năng suất hơn cũng là cách tạo dòng chảy khác bên cạnh hướng bóng lăn kể cũng được chứ bác nhỉ?

khuongchulai

Thiếu Uý
Nhị Sư huynh viết thật là hay quá đi mà! Nhưng có 1 điều hình như đệ thấy sư huynh nhìn vấn đề hơi nghiêng về 1 phía thì phải. Có thể là do sư huynh còn được sống trong khung cảnh miền quê với những đồng lúa, cánh cò...chim chóc để cuối tuần đi về thăm ruộng vườn ao chuồng :D:D:D:D...Còn đệ thì suy nghĩ có phần thực tế hơn,Tenergy đơn giản nó là cái mặt vợt được sản xuất bởi hãng Butterfly nổi tiếng của Nhật, mà hàng hóa của Nhật sản xuất thì chất lượng phải vượt trội vì thế giá ắt nó phải cao. Nên lấy Tenergy mà so sánh với hạt lúa thì quả là khập khiểng, người nông dân vui vì mồ hôi công sức được đổi bằng mùa lúa bội thu, còn mình vui vì đã tích góp đủ để mua được những cốt vợt, mặt vợt như ý muốn :p:p:p.
Bài viết của anh cây khế rất hay, nhưng em vẫn muốn được sở hữu 1, thậm chí càng nhiều mặt tenergy càng tốt, vậy nó giựt mới đã anh cây khế nge :D:D:D:D:D

tosiosHD

Đại Tá
...Còn đệ thì suy nghĩ có phần thực tế hơn,Tenergy đơn giản nó là cái mặt vợt được sản xuất bởi hãng Butterfly nổi tiếng của Nhật, mà hàng hóa của Nhật sản xuất thì chất lượng phải vượt trội vì thế giá ắt nó phải cao. :D:D:D:D:D
Bạn viết thì cũng rất hay và giải thích cũng rất có lý. Nhưng mà theo bạn chất lượng thế nào thì gọi là vượt trội? Theo mình, Chất lượng phải đi đôi với giá thành, đi đôi với độ bền...thì mới gọi là chất lượng vượt trội bạn ạ!

khuongchulai

Thiếu Uý
Bạn viết thì cũng rất hay và giải thích cũng rất có lý. Nhưng mà theo bạn chất lượng thế nào thì gọi là vượt trội? Theo mình, Chất lượng phải đi đôi với giá thành, đi đôi với độ bền...thì mới gọi là chất lượng vượt trội bạn ạ!
Mọi hãng đã, đang và sẽ cho ra lò những dòng mặt vợt, cốt vợt thuộc loại "đỉnh" cao của chất lượng. "Chất lượng" ở đây không phải chỉ nói đến độ bền của sản phẩm, mà luôn cả về chất lượng trong từng cú "quýnh" nữa bạn nhé ;). Đại đa số (kể cả tôi, mặc dù chưa được sở hữu 1 mặt Tenergy nào cả :D:D:D) ai chơi bóng bàn cũng chấp nhận ưu điểm vượt trội của mặt Tenergy về độ xoáy, độ níu :p bám..vv và vv....,đấy, vượt trội là chỗ đấy!!! Vậy đơn giản tôi nghĩ mọi sự tạm gọi là "đốt cháy giai đoạn" thì ắt cũng phải trả 1 cái giá nào đó thì cũng là lẽ cân bằng mà:D:D:D
1 câu hỏi đơn giản: Tại sao nhiều người chơi bóng bàn, nhiều vđv chuyên nghiệp trong và ngoài nước... dùng cái mặt Tenergy "đáng ghét" :p:p:p:pnhư thế

tosiosHD

Đại Tá
Mọi hãng đã, đang và sẽ cho ra lò những dòng mặt vợt, cốt vợt thuộc loại "đỉnh" cao của chất lượng. "Chất lượng" ở đây không phải chỉ nói đến độ bền của sản phẩm, mà luôn cả về chất lượng trong từng cú "quýnh" nữa bạn nhé ;). Đại đa số (kể cả tôi, mặc dù chưa được sở hữu 1 mặt Tenergy nào cả :D:D:D) ai chơi bóng bàn cũng chấp nhận ưu điểm vượt trội của mặt Tenergy về độ xoáy, độ níu :p bám..vv và vv....,đấy, vượt trội là chỗ đấy!!! Vậy đơn giản tôi nghĩ mọi sự tạm gọi là "đốt cháy giai đoạn" thì ắt cũng phải trả 1 cái giá nào đó thì cũng là lẽ cân bằng mà:D:D:D
1 câu hỏi đơn giản: Tại sao nhiều người chơi bóng bàn, nhiều vđv chuyên nghiệp trong và ngoài nước... dùng cái mặt Tenergy "đáng ghét" :p:p:p:pnhư thế
+ OK. Vậy mình cũng hiểu ý của bạn là chất lượng trong cú đánh phải không? Nhưng theo mình, ý của bạn chỉ nói là chất lượng trong cú đánh khi nó mới được sử dụng trong thời gian rất ngắn, khi mút vẫn còn mới, còn xịn; chứ sau khoảng 6 tháng trở lên thì chất lượng nó còn ngon như vậy nữa ko. Trong khi đó có 1 số mút sau 6 tháng chất lượng của nó vẫn còn ok lắm (ví dụ target force, Blitz2010, Rakza7...).
Vì vậy cho nên mình vẫn luôn nghĩ chất lượng đôi khi phải đi đôi với giá thành, đi đôi với độ bền mới là chất lượng vượt trội được; giống như kiểu đường dài mới biết ngựa hay đấy.

khuongchulai

Thiếu Uý
+ OK. Vậy mình cũng hiểu ý của bạn là chất lượng trong cú đánh phải không? Nhưng theo mình, ý của bạn chỉ nói là chất lượng trong cú đánh khi nó mới được sử dụng trong thời gian rất ngắn, khi mút vẫn còn mới, còn xịn; chứ sau khoảng 6 tháng trở lên thì chất lượng nó còn ngon như vậy nữa ko. Trong khi đó có 1 số mút sau 6 tháng chất lượng của nó vẫn còn ok lắm (ví dụ target force, Blitz2010, Rakza7...).
Vì vậy cho nên mình vẫn luôn nghĩ chất lượng đôi khi phải đi đôi với giá thành, đi đôi với độ bền mới là chất lượng vượt trội được; giống như kiểu đường dài mới biết ngựa hay đấy.
hì hì Nếu muốn nói là so sánh sự toàn diện giữa các mặt vợt thì mình không dám vì không đủ khả năng :D:D:D:D, về vấn đề này mình nên nghĩ đến cái gọi là ""mưu cầu sử dụng" hay " nhu cầu sử dụng" gì đó cũng được, cái này phụ thuộc vào cá nhân mỗi người. Khi chơi bình thường cho khỏe thân thể hằng ngày có thể tôi và bạn và mọi người chọn target force, 42,45...gì gì đấy, dòng này của Pháp thì phải, tốt, rẻ, bền...hoặc donic s1, s2, ..... Ngược lại, khi thi đấu giải này giải nọ...vẫn muốn có 1 miếng tenergy mới ken sờ len quýnh cho nó sướng chứ:D:D:D:D, ở đây không phải " ngã, nghiêng theo chiều gió..." mà là theo 1 sự đa số chấp nhận được :):):):). Còn nếu (sự thật nhé, vì chưa kiểm chứng hì hì) target force, Blitz2010, Rakza7...chất lượng tốt, bền ngang hoặc hơn tenergy lại rẻ hơn thì hiển nhiên 1 ngày không xa nó sẽ đánh bại tenergy trên thị trường;)

drmatchetzoola

Đại Tá
Các bác nặng về vấn đề mút nhỉ....hãy coi nó là một câu chuyện thì mới thấy nó lắng lòng chứ không đắng lòng....

Đồng ý với hungtv2002, còn với Gà Ri thì "liệu cơm gắp mắm" thì rất đúng, nhưng đây là trò chơi chứ không phải sự sinh tồn. Cuộc chơi vì sở thích, sự đam mê và sự sung sướng khi chờ nhận hàng Ten, lột, ngửi, cắn, cắt, dán, chờ hết giờ làm và cắt, giật, bạt ... sướng quá! 1.300K/12 tháng khoảng 130K/tháng.

Mỗi cuộc nhậu chúng ta tiêu tốn bao nhiêu đồng lương mình làm ra và bao nhiêu đồng mà nhân dân bỏ ra cho quý lãnh đạo đi chỉ đạo (so với ruộng đồng làm nên gạo). Hãy tiết kiệm 130K/tháng là điều quá bình thường! Và 130K/30 ngày đáng là bao với một cuộc chơi vì sở thích, sự đam mê, sức khỏe, tình cảm và ... tình yêu BB?

Thachdaigia

Trung Uý
đọc topic của bác thớt thấy sót sa thật, nhớ lại mới ngày nào mấy mẹ con vật vã với mấy mẫu ruộng, nuôi thêm mấy con gà, con vịt để bán chứ có giám ăn con nào đâu, vậy mà nay mua mấy cái mặt ten và cả đống cốt, tính sơ sơ cũng được con SH..haiiiizzaaaaa....; có lẽ cũng phải xem lại mình, cám ơn bác thớt đã cho a e diễn đàn trở về với chính mình nhé.thank..thank...thank...và thank.

tosiosHD

Đại Tá
Mình rất hiểu ý của bạn khuongchulai. Mình cũng chẳng muốn bình luận gì nhiều về Tenergy, vì mút đó thế nào a e ta đều biết rõ. Mình chỉ hơi ấm ức khi bạn nói nó là mút Nhật, nó có "chất lượng vượt trội". Mình chỉ muốn bày tỏ quan điểm của mình về cái nghĩa vượt trội ntn thôi.

drmatchetzoola

Đại Tá
Mẹ lạy con Ten với chả Tủng, 1.300K so với lúa là bao nhiêu ang hả con?

sushi vicarias

Trung Sỹ
Tenergy và giọt mồ hôi ruộng đồng

Tôi bắt đầu cầm vợt vào những năm học trung học cơ sở. Dạo ấy, trường tôi học có 01 bàn bóng bàn mới, nhà trường thống nhất gửi nhà thầy hiệu trưởng vì trường không có chỗ đặt bàn. Tôi và vài đứa bạn thường tranh thủ ghé chơi mỗi khi có dịp.

Thấm thoát mà đã mấy mươi năm. Kỷ niệm về những lần chơi bóng bàn không thầy, không giày, không trang phục, không dụng cụ, ánh sáng leo lắt giờ thành những kỷ niệm đẹp. Gặp nhau, bọn tôi cứ nhắc mãi về những cái ngày xưa, xa ngái…

Ba mươi tư tuổi, không còn vướng bận chuyện học hành, danh, lợi, tôi lại cầm vợt như người mới bắt đầu. Mất nhiều thời gian tìm hiểu, thể nghiệm, tôi chọn cho mình được 01 combo ưng ý.

Mỗi tuần, tôi lặn lội hơn 30km về thăm mẹ già. Mẹ tôi cười, sao chiếc xe của con vẫn trống thế? Tôi cũng cười, tại nó dính bùn đất nhà quê nhiều quá.

Nhà có 04 sào ruộng, 01 năm làm 02 vụ, cao tay lắm cũng thu về 02 tấn lúa khô. Tính giá lúa hiện thời 5000đ/kg. 01 năm, cả gia đình (05 khẩu) thu được 10.000.000đ từ lúa. Trừ chi phí, số ấy còn 03 triệu đồng, được hơn 02 mặt vợt Tenergy.

Anh bạn cùng chơi bóng bàn thường đùa, rằng nghề chơi cũng lắm công phu. Đã chơi thì không nệ tốn kém. Cũng chính anh ta thất thểu hỏi hết người này đến người khác vì sao mới dùng Tenergy được 01 tháng mà mút đã tuần tự mẻ từ viền vào gần tâm vợt với diện tích ngày một lớn. Tôi cười, nhắc lại câu nói ngày nào. Anh bảo, kinh tế suy sụp, đồng tiền của anh không rộng được như xưa.

30/4, anh bạn đồng ý về quê cùng tôi thu hoạch mùa màng thay vì đi du lịch. Tôi dắt anh ra đồng xem máy gặt đập liên hợp thay sức người, sức trâu. Lúc lúa đã vào bao cũng là lúc trời chớm mưa. Anh phải cùng tôi khẩn trương vác lúa đặt nhờ vào nhà gần nhất chờ chuyển về nhà tôi. Đường vác lúa quanh co, nhỏ hẹp. Có đoạn phải qua 01 con mương lớn. Sấm chớp đì đùng. Cây cầu khẳng khiu, chênh vênh. Trên đôi vai đẫm mồ hôi của anh, bao lúa tươi gặp đường xa đã nặng lại càng nặng. Lỡ bước, anh và bao lúa rơi phịch vào lòng mương oan nghiệt.

Từ bữa đó, anh điềm đạm và quan tâm đến nhiều người, nhiều cảnh đời ít may mắn hơn. Nhìn cô gái trang phục hàng hiệu, đi xe tay ga, xài điện thoại hạng sang, đôi mắt anh thoáng 01 chút buồn. Câu lạc bộ có thêm người xài combo 7 triệu đồng, anh cười, mình ngày xưa cũng thế. Nhiều người bảo anh khác quá, tôi đâm ngờ, hỏi anh. Anh trả lời, khác gì đâu. Lần khác, tôi có hỏi vì sao anh giữ chiếc khăn lau mồ hôi kia lâu hơn mọi bận, anh trả lời, rằng anh đang tập tành làm người nhà quê tôi. Tôi bảo, người nhà quê như tôi thì có gì hay mà phải tập. Vân vê combo đắt tiền trên tay, anh cười, nhờ giọt mồ ruộng đồng mà cặp đôi Tenergy này gá nghĩa với anh lâu như vậy.

Trên thị trường bóng bàn, hiện người ta thống kê được cả thảy 06 loại mút Tenergy.

Tenergy 05 Speed: 13.0 Spin: 11.5 Density: 36
Tenergy 05FX Speed: 13.0 Spin: 11.5 Density: 32
Tenergy 64 Speed: 13.5 Spin: 10.5 Density: 36
Tenergy 64FX Speed: 13.5 Spin: 10.5 Density: 32
Tenergy 80 Speed: 13.25 Spin: 11.25 Density: 36
Tenergy 80FX Speed: 13.25 Spin: 11.25 Density: 32

Để có được ngần ấy sản phẩm, những bàn tay, khối óc đã cần mẫn làm việc. Máy móc vào cuộc, khoa học – công nghệ vào cuộc. Doanh nghiệp không ngừng quảng bá, mở rộng thị trường. Người chơi thành khách hàng. Và Tenergy lại có chỗ đứng.

Ngoài kia, những giọt mồ hôi ruộng đồng vẫn rơi.
sao dan quang nom mình viết bài tâm trạng va hay thế khong biet

caykhewinter

Thượng Tá
.......Bài viết của anh cây khế rất hay, nhưng em vẫn muốn được sở hữu 1, thậm chí càng nhiều mặt tenergy càng tốt, vậy nó giựt mới đã anh cây khế nge :D:D:D:D:D
Cám ơn chú. A chẳng bàn luận, so sánh gì cả, A chỉ kể về tuổi thơ, về những trải nghiệm của mình, kể về người thân, bạn bè và những người xung quanh. Chú thừa khả năng trang bị Tenergy cho mình, chẳng qua chú đang tính đến những cái lớn hơn đó thôi.

Bình luận từ Facebook