Super ZLC Zhang Jike

docmaorg

Đại Tá
Hôm nay đã chỉnh dần được cú trái an toàn là bạn tai nạn là thù hơn với úp vợt miết đầu bóng nhiều hơn, bóng khá xoáy và chuẩn. Cú phải đặt điểm rơi và độ bắn chính xác lên nhiều, nhưng cái cảm giác vào bóng sựt sựt êm êm của ZJK-ALC vẫn chưa tìm thấy nên bóng chỉ chuẩn và nhanh nhưng chưa nhiều xoáy. Để vài hôm nữa cái cảm giác tiếp xúc bóng nhiều xoáy của ZJK-ALC trở lại thì cây vợt này đúng là sự lựa chọn hoàn hảo cho lối đánh tầu đạo.
Đánh mặt tầu lúc cần giật bắn thì bắn như Ten, lúc cần tăng xoáy lại giật xoáy của mặt tầu. Hi vọng mình tìm được cái hay của nó.

Last edited:

Duc_NM

Đại Tá
Hôm nay đã chỉnh dần được cú trái an toàn là bạn tai nạn là thù hơn với úp vợt miết đầu bóng nhiều hơn, bóng khá xoáy và chuẩn. Cú phải đặt điểm rơi và độ bắn chính xác lên nhiều, nhưng cái cảm giác vào bóng sựt sựt êm êm của ZJK-ALC vẫn chưa tìm thấy nên bóng chỉ chuẩn và nhanh nhưng chưa nhiều xoáy. Để vài hôm nữa cái cảm giác tiếp xúc bóng nhiều xoáy của ZJK-ALC trở lại thì cây vợt này đúng là sự lựa chọn hoàn hảo cho lối đánh tầu đạo.
Đánh mặt tầu lúc cần giật bắn thì bắn như Ten, lúc cần tăng xoáy lại giật xoáy của mặt tầu. Hi vọng mình tìm được cái hay của nó.
Bác thử nghiệm thì cứ thử nghiệm vậy thôi chứ nếu Super mà hợp Tàu thì thiên hạ người ta đánh hết rồi, có khả năng thời gian lưu bóng của ALC thích hợp với Tàu nên cho hiệu quả tạo xoáy tốt, còn với ZLC nảy hơn thì thời gian lưu bóng không đủ để phát huy hiệu quả xoáy của mặt Tàu (Hai loại gạo khác nhau trộn vào với nhau thì thời gian chín phải tương đồng và độ ngậm nước cũng phải tương đồng, không thì không thể chín cùng lúc với nhau cho ra loại cơm ngon được).

docmaorg

Đại Tá
Bác thử nghiệm thì cứ thử nghiệm vậy thôi chứ nếu Super mà hợp Tàu thì thiên hạ người ta đánh hết rồi, có khả năng thời gian lưu bóng của ALC thích hợp với Tàu nên cho hiệu quả tạo xoáy tốt, còn với ZLC nảy hơn thì thời gian lưu bóng không đủ để phát huy hiệu quả xoáy của mặt Tàu (Hai loại gạo khác nhau trộn vào với nhau thì thời gian chín phải tương đồng và độ ngậm nước cũng phải tương đồng, không thì không thể chín cùng lúc với nhau cho ra loại cơm ngon được).
Đúng như bạn nói ZLC nảy hơn ALC nên, mình cũng từng thử nghiệm ZLC với mặt tầu và mình ko có ý định đánh mút tấu với ZLC, nhưng với e Super ZLC thì khác, cảm giác ăn bóng vào cốt là có rõ chỉ kém ALC 1 chút.Còn với cốt ZLC thì đánh bóng cực mệt. Mình tin là sẽ thuần phục em nó với mút tầu được.

Last edited:

xukaka

Đại Tá
Khả năng chiều nay Cây Zhang Zhike ALC về tới, để thử em nó xem nó có gì nổi bật hơn Timo Boll ALC, mặc dùng thông số rất hoàn hảo Tốc độ 9, kiểm soát 9.

hoantopas

Đại Tá
Khả năng chiều nay Cây Zhang Zhike ALC về tới, để thử em nó xem nó có gì nổi bật hơn Timo Boll ALC, mặc dùng thông số rất hoàn hảo Tốc độ 9, kiểm soát 9.
Theo mình thì chả hơn nhau gì đâu, ngoại trừ cái Cán cầm của Zjk ALC nó dễ đánh trái hơn thôi

loiphong

Đại Tá
He, đọc nhiều bài của bác em nhân ra là bác marketing khá tôt.
Có lẽ nào lại làm một em ??????
Cây nhà lá vườn, của nhà trồng dc giá rổ ra sao bác inbox cho em cái ah.

xukaka

Đại Tá
Có rùi đi, đi rùi về....nhiều khi chưa kịp ra trận thanh lý gấp kiếm tiền tậu em khác, thế mới có phiên chợ giao dịch này chứ bác.

docmaorg

Đại Tá
Theo mình thì chả hơn nhau gì đâu, ngoại trừ cái Cán cầm của Zjk ALC nó dễ đánh trái hơn thôi
ZJK-ALC nếu bác nào đánh Tầu thì không phải hối hận, còn đánh với mút dòng mút Tension thì ZJK-ALC cho cảm giác xoáy tốt nhưng lực sẽ thua dòng ZLC

docmaorg

Đại Tá
Giờ đánh trái với em Super ZLC khá là ổn rồi chỉ có điều cú gò trái đang gặp vấn đề với mặt Rassan power Spong đó là đặt ngắn bên trái thì hay bềnh, còn trích đít bóng thì bóng ko đủ nặng, có bác nào đánh trái gò chặn đẩy mặt nào ưng ý thì tư vấn giúp với.

aunhh

Đại Tá
Giờ đánh trái với em Super ZLC khá là ổn rồi chỉ có điều cú gò trái đang gặp vấn đề với mặt Rassan power Spong đó là đặt ngắn bên trái thì hay bềnh, còn trích đít bóng thì bóng ko đủ nặng, có bác nào đánh trái gò chặn đẩy mặt nào ưng ý thì tư vấn giúp với.
Minh dang dung SZLC ZJK voi Tenergy 05FX cho BH. Chit dit cuc nang, block rat chuan, deu bong, giat trai cung rat ok

docmaorg

Đại Tá
Chiều nay lục lọi còn 1 miếng 05 đỏ lắp vào đánh trái 1 điều cảm nhận rõ ràng chắc là hàng Butter phải gắn BH Ten quá.
Cú gò trái : đã có cảm giác trở lại. Gần như đặt đâu ưng đấy, ko còn bị bền nữa( tất nhiên là cùng trình các bác nhé).
Chặn đẩy trái: Rất êm và cảm giác tốt, ko còn bị bay như Rasan Power Spong.
Cú giật trái: nhiều xoáy và an toàn hơn.
Chú đấm trái: So với Rasan Power Spong kém hơn về độ vọt.
Hôm tới có miếng T05fx lắp vào chắc là, sẽ có thêm cái cảm giác bắn trái tốt.
Cú phải sau 2 hôm giật và điều chỉnh góc độ vợt giờ đã lấy lại cảm giác tạo xoáy của mặt tầu, hehehehehe thế là mãn nguyện với em nó.
Còn 1 điểm nữa là xoay trái bị đau cổ tay, chẳng nhẽ lại cho em nó vào tủ để đánh ST nhỉ.

Last edited:

docmaorg

Đại Tá
Cac bac cho E hoi ti à. E Moi choi nen ko hieu E dang cay timozlc nen danh mat nao cho phu hop a. Cay vot do cam giac co tot ko ạ
Về cơ bản với dòng ZLC
Thích bạo lực thì FH - T64 ( thường với dân trình C trờ lên ). Còn trình D cứ phang T05FX là chuẩn nhất.
Với BH thì ko có gì khác ngoài T05FX.
Thế nên cứ làm 1 cặp T05FX thì không phải hối hận

valentdt1982

Binh Nhì
E mới đc tặng em super + fh ten 80 + bh ten 05fx. Thật đã các bác ạ. E thấy hơn hẳn em timo boll zlc. Quả đáng đồng tiền ah. Mặt ten80 giật moi cứ gọi là siêu phê

Bình luận từ Facebook