Super ZLC Zhang Jike

docmaorg

Đại Tá
Còn về FH với siêu cốt ZJK SuperZLC thì nên dùng loại Ten gì?.Hôm nay mình thay Ten 05 FX bằng Ten 64 để thử xem sao?.Ben BH dùng Ten 64 FX ngọt lắm.

Theo cháu thì với FH dòng ZLC và superZLC:
Thiên về xoáy thì ko lựa chọn nào ngoài 05FX ( nhưng cái 05FX này trên 1 khía cạnh nào được cả xoáy và lực, tất nhiên lực ko so được với T64)
Thiên về tốc độ thứ tự sẽ là 64,80,05.

Last edited:

aunhh

Đại Tá
Mình mua em này từ tháng 11/2013, sau thời gian kiềm nén cảm xúc, cuối cùng mình cũng đã sử dụng cây Super ZLC Zhang Jike. Mình trang bị cho cây này 2 mút Ternegy 05FX mà mình đang quýnh Amultart( đã bán rồi :)), viền thì mới tinh. Đây là hình của em nó:

Có lẽ nhiều người cũng đã nghe thấy và quýnh qua cây SZLC ZJK rồi. Sau đây là một vài cảm nhận của mình
- Về hình thức: có lẽ mọi người đã chiêm ngưỡng nhiều rồi, mình ko bàn vấn đề này nữa. Nói chung theo mình cảm nhận là rất đẹp. :)
- Cán cầm: ban đầu mình hơi sợ là cán này quá to so với tay của mình, vì mình hơi nhỏ con ( cao có 1,6m àh- lùng mã tử. :D). Tuy nhiên, cảm giác lo sợ biến thành thích thú sau khi quýnh cây này thực tế. Cán rất vừa tay, xoay trở dễ. So với cán Amultart thì ok hơn nhiều
- Gò bóng: mình đánh thực tế, thì gò bóng BH lẫn FH, khi mình nhấn, bóng rất nặng. Đối phương giật bóng này hơi bị khó, bóng nặng, đi nhanh, chìm. Gài bóng nhiều kiểu cũng dễ dàng.
- Giật bóng:
+ FH: cảm giác chậm hơn so với Amultart. Độ xoáy hơn Amultart. Tuy nhiên, cảm giác ( control) bóng hơn Amultart 1 bậc. Bóng vào vợt nghe " sựt sựt" rất sướng.
+ BH: đây là điểm cộng lớn nhất của cây SZLC ZJK: cây này giật trái hay hơn Amultart 1,5 bậc. Giựt xoáy, độ control và bám bóng rất tốt. Giật xung cũng rất ok, bóng đi nhanh, tiếng kêu bóng đập vào vợt rất sướng tai
- Block: mình có thế mạnh block BH hơn FH. Nên ko bàn nhiều về block FH. Mình và cả em đang tập đội năng khiếu đội BB tỉnh Bình Định thì em này cũng nhận cây này block rất hay. Bản thân mình block rất cảm giác, nên độ đều bóng rất ok.
- Độ nẩy: kết hợp với em mút Ternegy 05FX, độ nẩy vừa phải hơn so với Amultart, nên khi đôi công FH và BH control dễ hơn. Do vậy, khi giật bóng lỏng, bóng nặng, góc vợt của SZLC ZJK cần mở hơn so với Amultart ( hoặc khi gập tay để tạo cầu vòng bóng vào bàn an toàn hơn, độ gập tay ít " gấp" hơn so với Amultart- vì Amultart nẩy hơn)
- Tiếng kêu bóng chậm vợt: nghe rất sướng tai.
- Giao bóng: giao bóng xoáy ngược kiểu Zhang Jike: khi mình giao kiểu này với cây SZLC ZJK, cảm giác xoáy hơn cây Amultart. Còn giao kiểu " chèo", thì mình chưa cảm nhận chính xác lắm ( để mình tập lại các cú giao bóng chèo sẽ chia sẻ với mọi người chính xác hơn)
- Bạt bóng: mình ko giỏi về bạt bóng. Vì thiết kế bản vợt mỏng hơn và mềm hơn nên khi bạt bóng, tốc độ chậm hơn một chút. Tuy nhiên, có nhiều quả bóng mình bạt, thấy ok.
- So với Amultart thì độ nảy ít hơn và thời gian lưu bóng ở vợt lâu hơn Amultart tí, dễ control
Với sự kết hợp 3 mút Ternegy 05 FX, khi chuyển từ Amultart sang SZLC ZJK, thì mình phải mất thời gian thích nghi: đó là khi giật bóng( BH, FH), góc vợt SZLC lớn hơn. Điều tâm đắc nhất khi quýnh cây SZLC ZJK này là cú BH ( giật xung, giật xoáy, flick) giúp mình cảm giác bóng tốt hơn nhiều.
Đây là một số cảm nhận của trình gà mình. Mọi người cho ý kiến thêm nhé. :D

Last edited:

xukaka

Đại Tá
Hicccc nhìn vợt chú em mà anh phát thèm ùi. Chắc gom thóc để mua thui. Nhưng mua ùi khôn biết hợp không mà thanh lý thì lỗ nặng thui.

Mình biết Supper ZLC có cấu tạo gỗ hơi cứng so với Timo ZLC, hay Amul ZLC mà cảm giác cứng thì mình không hợp, mà thử thì chưa có cơ hội để thử.

Chú em đánh rùi cho ít cảm nhận thêm nhé....như so với Timo ZLC,...Zhang Zhike ZLC thì có rùi.

szlc

Thượng Tá
E này thì khỏi phải bàn... tuyệt phẩm. Mình đang chơi cán st. Có điều kiện sẽ làm em fl nữa.

docmaorg

Đại Tá
Sau 1 time ngắm nghía cuối cùng cũng cho 1 em SuperZLC lên làm thịt. Phải thừa nhận là ko hay mà quá hay.
Em đánh tầu đạo. FH TG2 Neo-BH RassanPower Spong phải thừa nhận bổi đầu đánh quả trái quá ưng ý. Cú phải nảy hơn ZJK-ALC 1 chút, đánh sẽ đỡ mất sức hơn ZJK-ALC nhưng cảm giác lưu bóng trong cú giật phải hơi ít vì bóng nhả nhanh hơn ALC.chắc phải có time làm quen thêm vài buổi nữa.

Last edited:

phungducthang

Đại Tá
tiết kiệm quá nhỉ ,hôm nay mới chịu thử szjk à? mình thử ngay từ ngày đầu mới có ,nhưng thấy không có gì đặc biệt lắm nên bán rồi.chắc trình mình đánh cốt nào cũng chưa thấy hay.:eek:
Bác BAC SUP ơi, đã bao em chân dài qua tay bác rồi?

docmaorg

Đại Tá
tiết kiệm quá nhỉ ,hôm nay mới chịu thử szjk à? mình thử ngay từ ngày đầu mới có ,nhưng thấy không có gì đặc biệt lắm nên bán rồi.chắc trình mình đánh cốt nào cũng chưa thấy hay.:eek:
Vâng bác à, cháu chỉ dám tiêu ko quá 2% thu nhập/năm vào đồ xa xỉ thôi.

docmaorg

Đại Tá
Hôm nay là ngày thứ 2 cảm nhận e kiếm này với combo như chữ kí.
Quả trái: đánh sướng và nhất là khi bật cổ tay, cho bóng vào bàn dễ. Đấm trái hơi tụt lưới, có lẽ do trời nồm.
Quả phải: nếu giật moi thì tiếp xúc bóng cảm giác khó cảm nhận hơn ZJK-ALC nhưng quả nào cảm giác tốt thì bóng xoáy hơn ZJK-ALC
Nếu giật xung ở điểm bóng vừa xuống thì bóng đi bắn và cắm.

pper

Trung Uý
Jasupo.com với mình thì ở đây bán cốt, mút butter + giầy butter là rẻ nhất rồi mình chưa tìm được chỗ nào rẻ hơn trừ khi có sell off lớn. Hi vọng là, nhân viên của butter ko là cho trang này tăng giá.

Có bạn nào biết trang web bán đồ bóng bàn nào của nhật có ship hàng về việt nam không?

phungducthang

Đại Tá
trang web na`y b'an ha`ng co ship ve viet nam khong ban oi.
Trang này thì sao?
http://tt-japan.net/index.php?main_page=product_info&manufacturers_id=1&products_id=1759
Nhưng theo tôi là nên đặt hàng những người xách tay có uy tín. Mua đơn chiếc cộng mọi chi phí (Ship + thuế...) cao lắm, mà chả chắc đã nhanh hơn, lôi thôi mấy ông HQ VN lại xơi mất. Lần tôi đặt cây Ross cứ nghe mọi người dọa... mất cả ngủ. Dù sao nó cũng là hàng phổ thông không phải hàng đặt riêng, cứ nhờ ai đó xách về là hợp lý hơn cả.

Last edited:

pper

Trung Uý
Trang này thì sao?
http://tt-japan.net/index.php?main_page=product_info&manufacturers_id=1&products_id=1759
Nhưng theo tôi là nên đặt hàng những người xách tay có uy tín. Mua đơn chiếc cộng mọi chi phí (Ship + thuế...) cao lắm, mà chả chắc đã nhanh hơn, lôi thôi mấy ông HQ VN lại xơi mất. Lần tôi đặt cây Ross cứ nghe mọi người dọa... mất cả ngủ. Dù sao nó cũng là hàng phổ thông không phải hàng đặt riêng, cứ nhờ ai đó xách về là hợp lý hơn cả.
Trang này mình vào rồi, có bạn nào đã từng order chuyển về Vietnam chưa. Tiền thuế đồ bóng bàn mình k rõ, nhưng cộng cả tiền ship nhiều món đồ còn rẻ hơn viet nam nhiều,

phungducthang

Đại Tá
Trang này mình vào rồi, có bạn nào đã từng order chuyển về Vietnam chưa. Tiền thuế đồ bóng bàn mình k rõ, nhưng cộng cả tiền ship nhiều món đồ còn rẻ hơn viet nam nhiều,
Chắc đã có người đặt mua rồi, bạn thử tham khảo xem. Trước đây tôi có đặt một cây Ross Leidy (Hàng đặt riêng nên buộc phải làm thế) Ship từ Mỹ về 42$ + Thuế HQ VN 250 ngàn. Từ Nhật về thì có thể thấp hơn chút nhưng cũng tùy mình dùng dịch vụ ship nào, nếu có cả bảo hiểm thì cũng chẳng rẻ đâu. Thấy bác docmaorg có 1 đống hàng đấy, cứ xách cái cân mini đến cân và chọn có hơn không?

pper

Trung Uý
Chắc đã có người đặt mua rồi, bạn thử tham khảo xem. Trước đây tôi có đặt một cây Ross Leidy (Hàng đặt riêng nên buộc phải làm thế) Ship từ Mỹ về 42$ + Thuế HQ VN 250 ngàn. Từ Nhật về thì có thể thấp hơn chút nhưng cũng tùy mình dùng dịch vụ ship nào, nếu có cả bảo hiểm thì cũng chẳng rẻ đâu. Thấy bác docmaorg có 1 đống hàng đấy, cứ xách cái cân mini đến cân và chọn có hơn không?
Cốt vợt lúc đó bạn mua bao nhiêu mà tiền thuế hết 250k vậy. Tiện đây hỏi luôn có bạn nào biết tiền thuế cốt và mặt vợt là bao nhiêu % không?

Bình luận từ Facebook