Super ZLC Zhang Jike

baphucst

Thượng Sỹ
E mới đc tặng em super + fh ten 80 + bh ten 05fx. Thật đã các bác ạ. E thấy hơn hẳn em timo boll zlc. Quả đáng đồng tiền ah. Mặt ten80 giật moi cứ gọi là siêu phê

Mình cũng đang chơi cây Super, phải nói là giật, bạt bóng bên fh; gò, chặn đẩy, bắn bên bh độ an toàn cao, cảm giác rất đã!

8xOnline

Trung Uý
Em cũng đang lăm le em này, nhưng phải tháng 10 thằng cháu nó mới xách về, cố gắng chờ đợi cho thêm phần hạnh phúc...

hoantopas

Đại Tá
E mới đc tặng em super + fh ten 80 + bh ten 05fx. Thật đã các bác ạ. E thấy hơn hẳn em timo boll zlc. Quả đáng đồng tiền ah. Mặt ten80 giật moi cứ gọi là siêu phê
Combo của Bác gần giống của Em, BH của Em lại là Ten 05. Công nhận là mặt Ten 80 giật moi phê thật

hoantopas

Đại Tá
giá Zhang Jike Super Zlc hiên nay là bao nhiêu? các các bác ơi. Nghe nói có cốt nào đó giá trên 7.000 K có phải em này không
Chuẩn rồi, chính là Em nó đấy. Và giá của Em nó ở các Shop bán là 7.000.000 VND, còn một số A, E trên Diễn Đàn sách tay từ Japan về giá có thể mềm hơn một chút.

Last edited by a moderator:

xukaka

Đại Tá
Sau khi đã trang bị vũ khí cho Zhang Zhike ALC, hình em nó như ảnh

Sau 2 ngày đánh thử để xem Zhang Zhike ALC có khác gì Tim Boll ALC, điều đầu tiên nhận thấy khi cầm combo Zhang ALC + 2 Ten 80 trên tay cảm giác thấy hơi nặng so với Timo ALC, bản vợt nhìn có vẻ tạo cảm giác to hơn mặc dù cả 2 đều bằng nhau chắc có lẽ do cái cán vợt Zhang ALC to hơn nên khi cầm tạo cảm giác thế, điều mà cảm nhận các cốt vợt là khác nhau do phân bố trọng tâm khác nhau.

Khi đánh bóng, do có lẽ đã quá quen thuộc với Timo ALC, nên khi chơi Zhang ALC cảm thấy như sau: Khi chơi được 30 phút với Zhang ALC thấy nhanh mệt và mỏi tay do cốt vợt nặng hơn Timo ALC, độ linh hoạt cũng có phần kém hơn Timo ALC.

Khi đánh đều thì Zhang ALC cho tốc độ bóng chậm hơn 1 tý so với Timo ALC chắc có lẽ đo Zhang ALC nặng hơn nên vào lực tạo cảm giác ít hơn. Khi giật bóng Zhang ALC cho bóng đi cũng chậm hơn, chuội hơn so với Timo ALC. Có lẽ Zhang ALC giật bóng đòi hỏi người chơi có sải tay rộng sẽ hợp lý hơn (sải tay kiểu Ma Long, Zhang Zhike), mà mình thì có sải tay không rộng.
Khi gò bóng, cắt bóng thì chưa thấy có sự khác nhau nhiều do có 2 buổi để thử nhiệm. Về kiểu giật trái thỉ Timo ALc có vẻ chuẩn và dễ dàng hơn do nhẹ hơn nên cảm giác linh hoạt hơn. Kiểu Flick thì Zhang ALC là đúng kiển hơn cả do cảm giác nặng đầu, bóng lưu vợt lâu hơn nên quả giật có ma sát hơn.
Về quả bạt thì Timo AlC rất kém, điều này Zhang ALC có vẻ nhỉnh hơn.

Có thể thấy mới người chơi có sức khỏe tốt, nội công tốt, lối đánh sải tay rộng thì Zhang ALC sẽ hợp lý hơn, đường bóng sẽ rất chuội với sải tay dài giật bóng. Còn mình thì chắc vẫn thấy Timo ALC hay hơn. Nếu bạn phối lực đúng lúc thì Timo ALc sẽ rất lợi hại.
Còn về phối mút tàu với Zhang ALC thì mình chưa đánh, do mình không quen chơi mặt tàu. Trên đây là 1 chút cảm nhận về Zhang ALC không biết có bác nào cũng cảm nhận vậy không. Mình trình còi nên chưa cảm nhận được hết.

Attachments

1.7 MB · Đọc: 0
    2 MB · Đọc: 0

ducnm

Đại Tá
Hi docmaorg
Em moi la ducnm xịn nhé! mang tiếng oan là "chém" hôm nay mới biết nguyên nhân :))
===
Đúng như bạn nói ZLC nảy hơn ALC nên, mình cũng từng thử nghiệm ZLC với mặt tầu và mình ko có ý định đánh mút tấu với ZLC, nhưng với e Super ZLC thì khác, cảm giác ăn bóng vào cốt là có rõ chỉ kém ALC 1 chút.Còn với cốt ZLC thì đánh bóng cực mệt. Mình tin là sẽ thuần phục em nó với mút tầu được.

Duc_NM

Đại Tá
Hi docmaorg
Em moi la ducnm xịn nhé! mang tiếng oan là "chém" hôm nay mới biết nguyên nhân :))
===
"Xịn" tức là em là "Rởm" à bác, tên em là Nguyễn Minh Đức, nick bên vntennis.net 5 năm nay đều là Duc_NM nhé nên sang đây cũng là Duc_NM :eek:

docmaorg

Đại Tá
"Xịn" tức là em là "Rởm" à bác, tên em là Nguyễn Minh Đức, nick bên vntennis.net 5 năm nay đều là Duc_NM nhé nên sang đây cũng là Duc_NM :eek:
Chỉ là ae chơi và biết nhau có sự nhầm lẫn giữa nick và người thật thôi mà bạn. Mình nhầm nick của bạn với cậu em chơi cùng clb.

Duc_NM

Đại Tá
Chỉ là ae chơi và biết nhau có sự nhầm lẫn giữa nick và người thật thôi mà bạn. Mình nhầm nick của bạn với cậu em chơi cùng clb.
Em với bác ducnm kia cũng quen biết và hay giao lưu với nhau bóng bàn bác ạ, em trêu bác ấy tý thôi :D

dungchimen122

Binh Nhì
Về cơ bản với dòng ZLC
Thích bạo lực thì FH - T64 ( thường với dân trình C trờ lên ). Còn trình D cứ phang T05FX là chuẩn nhất.
Với BH thì ko có gì khác ngoài T05FX.
Thế nên cứ làm 1 cặp T05FX thì không phải hối hận
E cam on bac a

docmaorg

Đại Tá
SuperZLC đánh FH -TG2 - BH - 05fx đúng là 1 lựa chọn ko tồi, sau ngày thứ 2 đánh trái đã thấy cảm nhận rất tốt, cả gò chặn đẩy và gật trái đánh trái trở lại. Chỉ có FH: đang bị vấn đề giật bắn quá nhiều quả hơi thừa, chắc phai chỉnh lại góc độ vợt 1 chút xem sao. Đánh mút tầu có cảm giác rung rung bên phải, khá thú vị nhưng chỉ 1 chút.
Cú giao bóng xuống nặng bên FH có cảm giác ko nặng bằng ZJK-ALC, cùng 1 quả giao của mình với ZJK-ALC, ngời đỡ ăn lưới nhiều hơn, nhưng superZLC có vẻ người đỡ ăn lưới ít hơn.

docmaorg

Đại Tá
Quả thật hôm nay lắp em nó vào đáng đồng tiền bát gạo. Đánh với 1 bác mọi khi mình thường thua là chính hôm nay ăn ngay hai set đầu và đến set thứ 5 thịt ngon lành. Ko biết khi mút hỏng còn để dùng ko nữa
FH:H3 Neo pro blue spong 2.0mm D41
BH: TEN 05FX
Quá ngon cho ae mê tầu đạo

docmaorg

Đại Tá
Hôm nay lắp thử H3 - Neo vào đánh thử FH SuperZLC quả thực cảm giác rất sướng. Rút ra kết luận
ZJK-SuperZLC : FH - H3 Neo - BH - Ten05 FX ( vậy là cả Neo blue & Neo thường ) đều ok
ZJK -ALC : FH -TG2 Neo - BH Ten05 FX
Với mình đây là sự kết hợp tốt nhất cho giơ đánh mút tầu của mình. Đánh ko mất sức, bóng đi đúng ý đồ. Điểm rơi, lực xoáy, ko chê vào đâu được.

Bình luận từ Facebook