Giải Bóng Bàn Vô Địch Toàn Quốc -Báo Nhân Dân.

Clipper

Trung Uý
Tú đánh Timo Boll T5000 và Ten64 + Ten05.
Tú mẩu ít nhất từng đánh 3 cốt, tmb T5000, tmb zlc, Jun super zlc. Do clip quay từ xa nên rất khó biết đánh cốt gì. Riêng ở seagame 28 năm ngoái gặp Gao ning thì nhìn rõ là đánh cốt Jun super zlc, còn ở giải báo hà nội mới 2015 thì nhìn thoáng thấy như là tmb zlc

Vo Va

Trung Uý
Rất thích phong cách của đoàn bá tuấn anh, mong rằng cậu ta sẽ trở thành số 1 của bóng bàn việt nam
Cu em này oánh hay vãi bác ạ. Mà các bác cho em hỏi chút là bây giờ đội tuyển Hà Nội sát nhập vào CLB T&T rồi à? trước em thấy T&T của Vũ Mạnh Cường toàn các cậu trẻ đánh giải diễn đàn thôi chứ nhỉ, có mỗi Tú mẩu là lớn tuổi nhất thì phải.

dichphonghp

Thiếu Uý
Có khi là thế :), mà nhìn tuấn anh đánh thấy đã hơn tú, vì đòn của tú tuy mạnh nhưng cảm giác không chuẩn bằng tuấn anh

diamond

Trung Uý
Nhìn cái biên bản này chắc cu Tú nhường Đinh Quang Linh nhỉ? Không Quân đội mang lực lượng hùng hậu thế mà ko có cái Vàng nào về bị kỷ luật chít.... ak ak. Em té đây ko các bác ném đá chít....he he

minhvotdoc

Trung Sỹ
Thật tiếc cho Tuấn Anh HD, tuy vậy để trở thành trụ cột thực sự của tuyển HD và có mặt thường xuyên tại tuyển quốc gia, TA cần rèn luyện thêm bản lĩnh thi đấu và đặc biệt biết cách bùng nổ trong cả giải đấu chứ 1, 2 trận thôi không thể làm nên nhà vô địch được.

Đội tuyển quốc gia hiện tại theo ý mình. Tú mẫu chủ lực, Đoàn Bá Tuấn Anh cầu 2 5, số 3 là Lê Tiến Đạt. Mong các bác cao kiến
Theo cá nhân mình cứ lấy người VĐ làm chủ lực chẳng có lý do gì lấy người về nhì làm chủ lực cả, Đinh Quang Linh năm ngoái cũng vô địch mà năm nay cũng vô địch hiển nhiên phải là chủ lực mới đúng,còn đánh đẹp mà không thắng thì vô nghĩa, đánh thắng mà không đẹp thì chán, mà ĐQLinh đánh vẫn đẹp chán
Nói như bác Hồ đánh thắng cấp Tá thì phong Tá, thắng Tướng thì phong Tướng là nhanh và chuẩn nhất mà không cần biết anh làm ntn

duclm80

Trung Uý
Đội tuyển quốc gia hiện tại theo ý mình. Tú mẫu chủ lực, Đoàn Bá Tuấn Anh cầu 2 5, số 3 là Lê Tiến Đạt. Mong các bác cao kiến
theo tui.
Tú đánh ở cự ly ngắn + TB; Đường bóng vào dày. Chân ngon - Đánh cả ngày ko mệt.
nhưng lối đánh đó có yếu điểm.

hungvotdoc

Thượng Tá
Thật tiếc cho Tuấn Anh HD, tuy vậy để trở thành trụ cột thực sự của tuyển HD và có mặt thường xuyên tại tuyển quốc gia, TA cần rèn luyện thêm bản lĩnh thi đấu và đặc biệt biết cách bùng nổ trong cả giải đấu chứ 1, 2 trận thôi không thể làm nên nhà vô địch được.
Rất đồng ý! Nếu không có chất máu lửa trong lúc thi đấu để hỗ trợ thêm cho trình độ thì chẳng có cách nào khác là phải tập luyện thật nhiều để trở thành điềm đạm, lì lợm... Vì thực ra thì cái này nó liên quan đến phong cách thi đấu của từng VĐV rất khó để thay đổi.

hungvotdoc

Thượng Tá
theo tui.
Tú đánh ở cự ly ngắn + TB; Đường bóng vào dày. Chân ngon - Đánh cả ngày ko mệt.
nhưng lối đánh đó có yếu điểm.
rất muốn thế! nhưng vấn đề ở chỗ anh phải chứng mình được khả năng của anh bằng vị trí xếp hạng. Nếu không thì HLV dù có muốn thế cũng không có lý gì để đưa vào tuyển. Thực tế, khi thi đấu quốc tế với đối thủ hơn mình hoàn toàn thì nên xếp các VĐV có lối đánh máu lửa thì mới có cơ gây bất ngờ (VD như Tiến Đạt, Anh Tú, Tuấn Quỳnh...)

duclm80

Trung Uý
Chân Tuấn Anh cũng ngon mà, cơ mà Tuấn Anh có đào tạo ở Trung Quốc không nhỉ

lối đánh của Tuấn anh là phản công xa bàn - cho đối phương công trước rồi lùi hẳn lại đánh phản công, - cực kỳ tốn sức có lẽ chính vì vậy mà đánh trận hay trận dở chăng?

xisat

Binh Nhì
Anh Quang Linh quá tuyệt, 1 vợ 2 con rồi àm vẫn vô địch được 2 năm liền. Các em Đạt, Tú...kỹ thuật tốt nhưng vẫn còn non kinh nghiệm lắm.
Nói thật bây giờ có mời Quang Linh và Tuấn Quỳnh vào tuyển thì họ cũng chỉ đi vì tinh thần trách nhiệm cho Tổ Quốc chứ còn ham hố thi đấu gì đâu ạ.
Mong lứa cầu thủ trẻ nhanh trưởng thành gánh vác trọng trách cho anh Quỳnh và anh Linh.

duclm80

Trung Uý
rất muốn thế! nhưng vấn đề ở chỗ anh phải chứng mình được khả năng của anh bằng vị trí xếp hạng. Nếu không thì HLV dù có muốn thế cũng không có lý gì để đưa vào tuyển. Thực tế, khi thi đấu quốc tế với đối thủ hơn mình hoàn toàn thì nên xếp các VĐV có lối đánh máu lửa thì mới có cơ gây bất ngờ (VD như Tiến Đạt, Anh Tú, Tuấn Quỳnh...)

Thực ra theo tui ko phải là máu lửa gì cả. VĐ là Cú đánh của Đạt và Tú thực sự mượt (bóng ổn định, nhanh và nhiều xoáy) ; Đẳng cấp (động tác nhẹ nhàng, đẹp và rất ....... rất khó để bắt trước).

còn Quỳnh thì đòn hình như được tính toán rất kỹ.

Clipper

Trung Uý
T
Anh Quang Linh quá tuyệt, 1 vợ 2 con rồi àm vẫn vô địch được 2 năm liền. Các em Đạt, Tú...kỹ thuật tốt nhưng vẫn còn non kinh nghiệm lắm.
Nói thật bây giờ có mời Quang Linh và Tuấn Quỳnh vào tuyển thì họ cũng chỉ đi vì tinh thần trách nhiệm cho Tổ Quốc chứ còn ham hố thi đấu gì đâu ạ.
Mong lứa cầu thủ trẻ nhanh trưởng thành gánh vác trọng trách cho anh Quỳnh và anh Linh.
Thi đấu còn 1 phần do kỵ dơ nữa, như Hoàng bư cũng hay ăn được ĐBTA

Bình luận từ Facebook