Giải Bóng Bàn Vô Địch Toàn Quốc -Báo Nhân Dân.

Hinoki_Co

Trung Tá
Việt Nam éo thấy VĐV nào oánh combo như mấy VĐV hàng đầu của Tầu nhỉ. Bảo sao trình độ vẫn kém, oánh ao làng ĐNA còn chẳng ăn thua gì:D
VN có đánh mút tàu thì cũng trái xịt trái vô thôi, đánh H3 NT là cả 1 nghệ thuật đấy bác. Mà ranking VN so với đội tuyển TQ thì còn khoảng 300 đứa ở giữa nữa nhé, có ai hạ được China team dùng H3 đâu

• Like
Reactions: LMC

Cachua

Thượng Tá
Chính xác là Hiền và Tuấn Anh bác ạ.
TA thì là cựu vô địch giải thiếu niên nhi đồng toàn quốc, một thời được coi là thần đồng của BBVN, tính khí điềm đạm, thắng không xô mà thua cũng chẳng nản.
Hiền là vđv trẻ, nhiều triển vọng, từng ăn rất nhiều kiện tướng quốc gia, theo quan điểm cá nhân, quả trái của Hiền có thể coi là đẹp, hay nhất Việt Nam ở thời điểm hiện tại.
Theo lời của trưởng bộ môn bbvn thì 4 VĐV vào bán kết chắc suất ở đội tuyển bbvn,
Chúc mừng Vũ Quang Hiền

kythuatbongban

Thượng Tá
Miền Bắc hốt hết giải nam rồi các bác:D, lần sau các đội miền bắc chấp miền nam 3 bóng cho nó hấp dẫn
Điều này Tôi đã cảnh báo lâu rồi nhưng đâu vẫn vô đấy. Tuyển năng khiếu Tphcm mà còn tập bài đấy trái né người giật phải của 20 năm trước thì thua miền Bắc là điều hiển nhiên. Ban xem các buổi huấn luyện của Tphcm thì sẽ thấy, đa phần dạy cơ bản chỉ có động tác tay, ko có bộ chân lườn kết hợp thì đến bao giờ mới có VDV đỉnh cao. Xây nhà mà ko có móng thì làm sao xây cao được, chưa kể Kỳ thuật ko cập nhật đã lỗi thời cả chục năm. Chỉ dựa vào những danh hiệu xa xưa để dạy thì ko ổn. Trong khi kỳ thuật và cốt mút thay đổi hàng ngày. Khi cốt mút hiện đại xuất hiện ,độ bám bóng, độ chuẩn xác càng cao sẽ xuất hiện những lối đánh mới và kỳ thuật mới đó là điều hiển nhiên, nếu ko nghiên cứu thì làm sao dạy tốt được làm sao có VDV vào Chung Kết, Bán kết chỉ là những giấc mơ mà thôi. Vậy phải hoàn thiện những điều trên thì giấc mơ sẽ trở thành hiện thực.

diamond

Trung Uý
Điều này Tôi đã cảnh báo lâu rồi nhưng đâu vẫn vô đấy. Tuyển năng khiếu Tphcm mà còn tập bài đấy trái né người giật phải của 20 năm trước thì thua miền Bắc là điều hiển nhiên. Ban xem các buổi huấn luyện của Tphcm thì sẽ thấy, đa phần dạy cơ bản chỉ có động tác tay, ko có bộ chân lườn kết hợp thì đến bao giờ mới có VDV đỉnh cao. Xây nhà mà ko có móng thì làm sao xây cao được, chưa kể Kỳ thuật ko cập nhật đã lỗi thời cả chục năm. Chỉ dựa vào những danh hiệu xa xưa để dạy thì ko ổn. Trong khi kỳ thuật và cốt mút thay đổi hàng ngày. Khi cốt mút hiện đại xuất hiện ,độ bám bóng, độ chuẩn xác càng cao sẽ xuất hiện những lối đánh mới và kỳ thuật mới đó là điều hiển nhiên, nếu ko nghiên cứu thì làm sao dạy tốt được làm sao có VDV vào Chung Kết, Bán kết chỉ là những giấc mơ mà thôi. Vậy phải hoàn thiện những điều trên thì giấc mơ sẽ trở thành hiện thực.

Cũng thắc mắc là sao ko thấy đội trẻ TP.HCM tham gia. Ở giải đánh đơn tôi thấy có gọi tên Quốc Huy mà sao ko thấy đánh? Hay là thấy gặp Tiến Đạt sợ quá nên chuồn luôn... hix

dtlan

Thiếu Uý

Bài đẩy trái né người giật phải thì Đội tuyển Trung Quốc hiện tại vẫn tập nhé Bác. Bài tập đó không bao giờ cũ.

Bài đẩy trái né người giật phải thì Đội tuyển Trung Quốc hiện tại vẫn tập nhé Bác. Bài tập đó không bao giờ cũ.
Chỉ một từ thôi bác này nói "Chuận" rồi:D, thậm chí có thằng chơi vợt dọc nó có thèm flick trái đâu mà vẫn là top khủng

hungvotdoc

Thượng Tá
Đề nghị các bạn trẻ không nên bị kích động. Đây là diễn đàn bóng bàn và topic là" Giải bóng bàn vô đich toàn quốc - báo nhân dân" có rất nhiều người đang xem và đang ngóng Video các trận đấu. Các bạn không nên nói chuyện "riêng" và nhất là lại chuyện không liên quan đến bóng bàn. Hơn nữa, dùng từ viết bài cũng nên có chừng mực vì có rất nhiều lứa tuổi tham gia diễn đàn!

Last edited by a moderator:
Đề nghị các bạn trẻ không nên bị kích động. Đây là diễn đàn bóng bàn và topic là" Giải bóng bàn vô đich toàn quốc - báo nhân dân" có rất nhiều người đang xem và đang ngóng Video các trận đấu. Các bạn không nên nói chuyện "riêng" và nhất là lại chuyện không liên quan đến bóng bàn. Hơn nữa, dùng từ viết bài cũng nên có chừng mực vì có rất nhiều lứa tuổi tham gia diễn đàn!
Dạ e biết rồi bác ạ. Sorry bác cùng mọi người ạ. Tại @Kiên Tài HC vô cớ chửi em nên bực quá em mới bật lại.

Last edited:

duclm80

Trung Uý
Chung kết đồng đội nam, Tq trốn đánh hay thật. Vừa hợp lý mà vừa khích được kiên và tú. Lượng sức ko đánh với linh đạt được nên chuyển đánh thứ yếu.

backhand-ghost

Đại Tá
Cách đây 03 ngày gặp Minh TB, hỏi xem dạo này nó chơi thế nào. Nó bảo: "mới gần đây ĐBTA chấp em 2-0-2, em thịt luôn. Thậm chí ăn cả ván không chấp". Rồi lại nghe ai nói (quên ko nhớ là ai) là trận gần đây nhất, Minh béo đánh ngang với Hoàng Bư và cũng thắng.
Tất nhiên, một trận bóng hoặc thậm chí là 2-3 trận liền cũng chưa nói lên điều gì và cũng chưa phản ánh đúng được trình độ của đôi bên. Nhưng mà nghe thằng em nó nói vậy mình thấy chán ghê, hỏi lại nó là: "Sao lại như vậy, mày hay hay là người ta dở? Lý do?". Nó cũng không biết trả lời thế nào.
Cả hai em ĐBTA và Hoàng Bư đều còn trẻ và vẫn đang chơi đỉnh cao, Hoàng Bư là cựu thành viên tuyển QG còn TA hiện tại vẫn thường xuyên được gọi lên tuyển. Éo le thật.

Last edited:

Bình luận từ Facebook