Giải Bóng Bàn Vô Địch Toàn Quốc -Báo Nhân Dân.

Bạn phó tổng thư ký của Liên đoàn nói mà ko suy nghĩ cho chín chắn.
Thứ nhất, Minh TB, Tuấn Nam Định, Hà YB, Lâm gai hay thậm chí là cả Việt HY đều chưa bao giờ được gọi là VĐV chuyên nghiệp. Họ mới chỉ được đào tạo bài bản ở lứa nhi đồng (Tuấn, Minh) hoặc đến tuyển trẻ (Việt HY) hoặc phủi 99% (Hà YB). Theo đúng chuẩn, họ chưa được coi là pro, thế nào là chuyên nghiệp bạn tự xem lại.
Thứ hai, lấy việc nguồn gốc của họ ra để biện minh cho sự kém cỏi của những VĐV đang chơi đỉnh cao là ngụy biện. Bạn quá hiểu, chit cần 03-06 tháng ko được luyện tập đúng nghĩa thì trình độ của dân được đào tạo, ăn tập chính quy sẽ xuống thảm hại thế nào. Vậy bạn có nhớ Việt cò nó bỏ tập bao nhiêu năm rồi ko, bạn có biết Minh với Tuấn nó nghỉ năng khiếu mười mấy năm rồi ko?
Thứ ba, xin hỏi là bạn thấy BB đỉnh cao của mình kém hay dân phong trào của mình hay khi mà bạn "tự sướng" là vui vì khoảng cách nó gần đến vậy. Các VĐV có vui ko khi năm nào cũng chui xuống phong trào để chơi, rồi bị ăn thịt. Nếu bạn đề cao phong trào thì bạn đang tát vào mặt liên đoàn đấy.
Cuối cùng, mình mong là bạn sẽ trả lại cho anh em hâm mộ niềm vui được chơi bóng và xem bóng thuần chất "đường phố" của bọn tôi. Cả năm trời, có mấy khi anh em hạng A được thi đấu với nhau, khán giả được xem những trận cầu đinh? Bạn cứ trộn lẫn chuyên với ko chuyên vào nhau ở giải cuối mùa làm gì? Xem mấy trận đó nó chán kinh khủng, chẳng có ý nghĩa gì.
Em thấy bác liệt kê ra 5 cao thủ nghiệp dư là Tuấn nd, Minh tb, Việt HY, Hà YB, Lâm gai. E thấy bác nói Tuấn, Minh được đào tạo bài bản từ nhi đồng, Việt HY thậm chí từng trong tuyển trẻ nghĩa là rất bài bản, riêng Hà YB thì 99% là phủi theo em hiểu là tự luyện công. Vậy còn một người nữa là anh Lâm gai thì từ nhỏ đến lớn tập luyện theo kiểu nào mà lại ra được kiểu quái chiêu nhưng rất hiệu quả như vậy thế a?

lamtanmai

Thượng Tá
Một số trận đấu tại nội dung đồng đội giải bóng bàn toàn quốc Báo Nhân Dân 2016 :
Khánh Hòa vs P10 Q3 TPHCM :

Bình luận từ Facebook