Fan Super alc hay Zjk super zlc nhờ chuyeen gia tư vấn giúp!!!

lion

Đại Tá
Bác chủ thớt đang nhờ tư vấn so sánh giữa BOLL ALC vs ZJK ALC và liệu lên đời thì có nên dùng VIS SALC hay ZJK SZLC, các bác tư vấn mút rất nhiệt tình nhưng biết đâu chủ thớt không dùng mút như vậy?

Văn Quân

Trung Sỹ
Hai cây khác nhau tí ti về cảm giác, nhìn chung là giống nhau, khác nhiều nhất là tay cầm (chuôi) và thiết kế (ZJK nhìn ngầu và sạch hơn).

Nếu bác vẫn thích cảm giác của dòng ALC thì nên dùng SALC, còn SZLC khác hẳn về tốc độ, cảm giác bóng, có thể bác sẽ phải mất thời hian tầm 1-2 tháng để làm quen.
Thanks bác, có lẽ e sẽ chọn cái s alc nội địa, vừa quen vừa trend ^^ thông tin của bác rất bổ ích, em cần mài kiếm lại, nâng trình để hướng dẫn cho mấy nhóc f2 của mình cũng thích môn này, giờ tụi nhỏ nó siêu lắm nói bậy không dc ^^

Văn Quân

Trung Sỹ
Dignics trình không đủ cao dùng thế nào đc mà cố?
Khi ae cần thông tin để hỏi trên forum vì họ đang cần và mình tư vấn sẽ ảnh hưởng đến người hỏi vì sẽ tốn rất nhiều thời gian làm quen, tập luyện.
Thông số trên mạng thì ai cũng biết rồi không bàn nữa, mục đích forum là tìm kiếm người có trải nghiệm và hiểu về chủ đề thì chia sẻ, ai chưa trải nghiệm thì đọc cho vui, các vấn đề không liên quan thì mình né để tạo không khí giao lưu vui vẻ.
Thân.

lion

Đại Tá
Em dùng Vis (8, 9 cây ?), Zhang ALC (5 cây?), Boll ALC (2 cây?) thì thấy cơ bản 3 cây này cho cảm giác bóng giống nhau, khác nhau ở thiết kế chuôi, màu sắc chuôi, vì vậy có thể nói không nên dùng 2, 3 cây đó cùng lúc vì không cho cảm giác khác biệt.

Dòng Super ZLC thì em đã thử một chút với Muzutani, Zhang JiKe và hiện tại đang dùng Lin JunYu, cảm giác cơ bản cũng giống nhau, có lẽ Lin êm và chậm hơn một chút xíu. Nhưng nếu so với dòng ALC thì tốc độ, độ nảy, độ xoáy cải thiện hơn, như em nói ở trên là cần thời gian để thích nghi. Các bác thử tưởng tượng người dùng ALC suốt như em khi chuyển sang dòng đó giai đoạn đầu rất khổ sở, giờ quen rồi thấy cũng OK :)

Văn Quân

Trung Sỹ
Wow!!!! bác lion xài vợt hao hơn mì gói nữa, cảm ơn bác chia sẻ, bác đúng chuyên gia test kiểm định vợt cho buttfly lun ý chứ!!! Thanks bác về s zlc, tầm bác mà còn phải làm quen với vợt zlc thì cũng căng rồi!!!! em đánh ít khi lùi xa bàn hơn hai bước chân ^^ nên chắc cây zjk s zlc không hợp dù quá thích thiết kế của nó, nhìn đỉnh thật lun.

Trainee

Đại Tá
Wow!!!! bác lion xài vợt hao hơn mì gói nữa, cảm ơn bác chia sẻ, bác đúng chuyên gia test kiểm định vợt cho buttfly lun ý chứ!!! Thanks bác về s zlc, tầm bác mà còn phải làm quen với vợt zlc thì cũng căng rồi!!!! em đánh ít khi lùi xa bàn hơn hai bước chân ^^ nên chắc cây zjk s zlc không hợp dù quá thích thiết kế của nó, nhìn đỉnh thật lun.
Quan trọng là trình độ, lối chơi, phối hợp cốt mút nữa bạn; Chứ S ZJK ZLC đánh cận trung bàn vẫn là một trong những cây hàng đầu, khó có mấy cây qua được!
Bên cạnh đó thì cũng phải nói S.ZJK ZLC là một trong những cây mình thấy chất lượng không đồng đều nhất trong dòng cốt đắt tiền, nếu khi so hàng Nội địa Nhật với Take, ...

Văn Quân

Trung Sỹ
oh thì đó chuyện nội địa hay take hồi sáng em cũng hỏi nhiều anh và thầy đang dạy chỗ mình cũng nói thế, chả hiểu sao nội địa lại dc ưu tiên butterfly là thương hiệu toàn cầu chớ đâu phải cty nhỏ , thôi phải tốn thêm cục nữa cho vụ nội địa và đặt mấy ngày mới có hic!!!

ducanhmh

Đại Tá
Làm đôi W968 dán combo H3 malong + dignics 05 , yên tâm rèn kỹ thuật b à

Attachments

2.8 MB · Đọc: 68

thanhibt

Thượng Sỹ
Số là hiện giờ mình đang dùng cây zjk alc và cây timo boll cũng alc. Mình thích đánh kiểu giật tăng xoáy cầu vồng còn giao bóng thì muốn max xoáy bóng lỏng.
Vậy thì nếu đổi cốt vợt thì nên lấy fanzendong super alc hay nên lấy cây zhang jike super zlc.
Bác nào có kinh nghiệm review giúp nha!!!
Ps: mình đang dùng mút ten 19 cho cả 2 mặt.
Giật tăng xoáy cầu vồng thì Timo Alc hay Zjk Alc làm tốt rồi bác, super zlc bóng đi thẳng hơn, tốc độ nhanh hơn nên khó cầu vồng hơn. Còn giao max xoáy thì alc cũng làm tốt hơn. Giao max xoáy mà lỏng thì ko cốt nào làm dc vì theo mình hiểu bóng lỏng là chả có tí xoáy nào thì làm sao max xoáy dc :((. Bác đánh ten19 khó giật cầu vồng hơn vì bản thân mặt này hay dùng đánh trái, bóng đi thẳng và quỹ đạo thấp hơn ten05, mặc dầu độ lưu bóng lâu hơn ten05.

nxaa

Trung Uý
Giật tăng xoáy cầu vồng thì Timo Alc hay Zjk Alc làm tốt rồi bác, super zlc bóng đi thẳng hơn, tốc độ nhanh hơn nên khó cầu vồng hơn. Còn giao max xoáy thì alc cũng làm tốt hơn. Giao max xoáy mà lỏng thì ko cốt nào làm dc vì theo mình hiểu bóng lỏng là chả có tí xoáy nào thì làm sao max xoáy dc :((. Bác đánh ten19 khó giật cầu vồng hơn vì bản thân mặt này hay dùng đánh trái, bóng đi thẳng và quỹ đạo thấp hơn ten05, mặc dầu độ lưu bóng lâu hơn ten05.
Chuẩn đấy. Super ALC cũng khó chơi hơn. ZJK ALC là đỉnh rồi, ông kia còn đòi đổi hài vl

Văn Quân

Trung Sỹ
Mình chưa dùng dòng super nhưng vì nghe các bác review dòng này khắc phục đáng kể điểm yếu của các loại alc và zlc thường nên cũng tò mò muốn nâng cấp lên đời mà chưa biết nó có xứng đáng công sức không. Theo như những bác chia sẻ trải nghiệm thi super có vẻ nó cân bằng toàn diện nhưng giá thì gấp đôi chớ chả rẻ ^^.
Vụ giao bóng max xoáy lỏng thì đó là từ mình tự nghĩ ra thôi kkk đại khái là mình tăng tối đa xoáy tiếp xúc 45 độ nhưng đẩy bóng rất nhẹ bóng nó nhảy nhảy nhẹ nhẹ từ từ qua lưới phù hợp với giao bóng ngắn hay giao bóng lỡ cỡ rơi ngay vạch hi hi, cú giao này bóng đi thẳng chứ không tạo chữ C như tiếp xúc đáy bóng. Ai đang không tập trung chủ quan coi thường dể bị mất điểm lắm.
Vụ mút thì mình đổi mấy lần thấy gần đây có ten 19 chả hiểu sao nó hợp tay kinh khủng nên chọn thôi ^^ theo mình cao su ten 19 tạo âm thanh khác hoàn toàn với 05 80 hay 64 mình thấy nó rất khác với số còn lại, có thể vì chân gai nó nhặt hơn.

Last edited:

M.Hoang

Đại Tá
Mình chưa dùng dòng super nhưng vì nghe các bác review dòng này khắc phục đáng kể điểm yếu của các loại alc và zlc thường nên cũng tò mò muốn nâng cấp lên đời mà chưa biết nó có xứng đáng công sức không. Theo như những bác chia sẻ trải nghiệm thi super có vẻ nó cân bằng toàn diện nhưng giá thì gấp đôi chớ chả rẻ ^^.
Vụ giao bóng max xoáy lỏng thì đó là từ mình tự nghĩ ra thôi kkk đại khái là mình tăng tối đa xoáy tiếp xúc 45 độ nhưng đẩy bóng rất nhẹ bóng nó nhảy nhảy nhẹ nhẹ từ từ qua lưới phù hợp với giao bóng ngắn hay giao bóng lỡ cỡ rơi ngay vạch hi hi, cú giao này bóng đi thẳng chứ không tạo chữ C như tiếp xúc đáy bóng. Ai đang không tập trung chủ quan coi thường dể bị mất điểm lắm.
Vụ mút thì mình đổi mấy lần thấy gần đây có ten 19 chả hiểu sao nó hợp tay kinh khủng nên chọn thôi ^^ theo mình cao su ten 19 tạo âm thanh khác hoàn toàn với 05 80 hay 64 mình thấy nó rất khác với số còn lại, có thể vì chân gai nó nhặt hơn.
Ten 19 topsheet khác mà bác. Tính chất giống dòng dig ấy bác

lhduy

Trung Uý
A muốn giao xoáy thì lúc vào bóng gặt mạnh đúng vào lúc chạm bóng là bóng tự xoáy, mặt nào với cốt nào cũng làm được cả. Còn muốn bóng lỏng thì vào bóng y chang mà lúc tiếp xúc banh không gặt khựng lại hoặc gặt hết trớn rồi mới chạm; còn có cách là tiếp xúc ở vị trí cuối vợt cũng sẽ tạo ra bóng lỏng. Ng ta có vẻ ưu tiên cách chọn điểm tiếp xúc hơn tại cái cách gặt khựng nó hơi lộ là mình giao lỏng.
SALC ng ta nói nảy nó tưng chứ có vẻ em giao bóng êm, đường bóng từ giao vs giựt đi nguy hiểm hơn Vis thường.

Văn Quân

Trung Sỹ
Thanks bác !!! Em thuộc loại đánh thuần hiền, cú này cũng có xoáy lên xoáy xuống, ngang... ai chịu khó tập chắc dc hết. Mình vừa chốt đơn fan s alc nội địa, nghe bác nói cũng khá nôn thử xem sao. đổi cốt tầm này đánh hỏng tự búng tai hết cơ hội đổ thừa tại bị ^^

Bình luận từ Facebook