Fan Super alc hay Zjk super zlc nhờ chuyeen gia tư vấn giúp!!!

lhduy

Trung Uý
Mình nghĩ chủ tus có tiền Ten r thì nâng 200 đổi sang Dignics 09C oke đó. Đường banh sẽ chậm hơn, nhưng mà khi phát lực đúng vô sẽ rất xoáy, giao bóng dễ hơn ten do thời gian lưu bóng cao hơn vs cái topsheet dính nữa.

nxaa

Trung Uý
Môn này theo mình thì cốt và mút quan trọng đến trên 50% so với kỹ thuật, hồi nhỏ cầm dép lào đánh 4 năm mới biết đôi công, trong khi lẽ ra cầm kiếm carbon chỉ tập 3 tháng là làm dc chuyện đó rồi.
Ai mà không phọt phẹt lúc mới chơi nên ăn thua là mình cần tiến bộ thôi, đánh cốt càng lâu càng quen chứ nâng rồi đổi liền liền thì khó lên tay nên chốt cây nào thì sẽ cầm cây đó chơi luôn ko đổi nữa, mình ko sợ zlc vì nếu cầm lâu sẽ quen thôi, ở đây là có thêm cái super alc nữa.
Carbon với biết đôi công chả liên quan gì tới nhau hết. Đôi công là kỹ thuật cơ bản chả liên quan gì tới vợt mút, ông suy nghĩ hài vl

nxaa

Trung Uý
Có lẽ e sẽ chọn cây fan super alc để nó gần với cây zjk alc mình đang chơi hơn nghe có vẻ quen quen ^^
2 cây này khá giống nhau, chỉ có cái là Super ALC khó kiểm soát hơn vì nhanh và nảy hơn. Tóm lại ông đổi cốt vì nghĩ nó sẽ giúp giao bóng tốt hơn hay là gì?

Văn Quân

Trung Sỹ
Carbon với biết đôi công chả liên quan gì tới nhau hết. Đôi công là kỹ thuật cơ bản chả liên quan gì tới vợt mút, ông suy nghĩ hài vl
Haize !!! mình hiểu ý bạn muốn nói tới đánh đều tập tay , đôi công là thứ mà mấy cao thủ đến giờ vẫn đang còn phải học đó, nó không phải là kỹ thuật cơ bản.

Trainee

Đại Tá
2 cây này khá giống nhau, chỉ có cái là Super ALC khó kiểm soát hơn vì nhanh và nảy hơn. Tóm lại ông đổi cốt vì nghĩ nó sẽ giúp giao bóng tốt hơn hay là gì?
Cụ kiếm cái ghế, ngồi lên cho em lậy cái ạ!
Sao Topic này, hôm nay lại lắm cụ quên uống thuốc thế cơ chứ!
Ông thì chưa đánh T19 bao giờ mà phán như đúng rồi, trong khi nó là một mặt êm mềm, tốc độ vừa phải, kiểm soát xuất sắc, và tạo xoáy rất tốt.
Cụ thì lại bảo Super ALC khó kiểm soát hơn ZJK ALC.
Các Thánh ăn gì nói vọng xuống để bọn em biết mà cúng với ạ!

mcfly

Thượng Tá
Ông thì chưa đánh T19 bao giờ mà phán như đúng rồi, trong khi nó là một mặt êm mềm, tốc độ vừa phải, kiểm soát xuất sắc, và tạo xoáy rất tốt.
kiểm soát là một khái niệm rất khó để định nghĩa cho chính xác. kiểm soát gì? xoáy lên? xoáy xuống? giật bóng lỏng? đối giật? có rất nhiều yếu tố trong một đường bóng nên không thể nói cụ thể "dễ" kiểm soát là như thế nào.

đó là chưa kể đến sự cộng hưởng giữa cao su và gỗ, keo dán dày hay mỏng, lực mạnh hay yếu - nhiều khi thấy các thánh vào phán 1 câu nghe sao mà đơn giản thế.

bác chủ thích cây nào cứ múc nếu có điều kiện. nếu là em em sẽ để tiền đó đi tập thêm kỹ thuật vì vũ khí hiện giờ của bác chủ em thấy ngon lắm rồi, có đổi cũng chẳng lên trình được bao nhiêu mà còn mất thời gian thích nghi.

conduongs

Đại Tá
chưa hẳn mút đắt tiền là mút xoáy bác ợ??!
Nói chung đắt sắt ra miếng. Các dòng Ten nói chung và Ten 19 nói riêng nhà sản xuất đều nghiên cứu rất kỹ vừa đảm bảo độ xoáy mà không mất đi khả năng tốc độ, nên nó bổ sung rất nhiều công nghệ để cân bằng hai yếu tố đó. Các bác dùng các loại mút khác trừ mút tàu nhé sau một thời gian đánh lại cú đưa về việc so với Ten thấy thế này hay thế kia. Cá nhân em chơi các loại Ten rồi Take có nội địa Nhật có thì thấy rất hay. Chỉ có điều nó tốn kém, vì đã chơi Ten rồi khi chơi các mặt khác thì lúc mới còn có chút cảm giác tốt, nhưng chỉ sau tháng nếu chơi liên tục mặt bắt đầu bì ra thì thấy nó chán lại phải về Ten, mà về thì lại tốn tiền. Bài toán cứ luẩn quẩn vậy nên quyết định không chơi Ten nữa và em đã cai được con bệnh này cũng lâu rồi. Còn với bác chủ thớt việc đánh xoáy hay dùng mặt bám dính dể giật cầu vồng, xung thì yếu tố mặt vợt không phải là quyết định chính. Cái chính là kỹ thuật của bác, Cố rèn luyện lên level đi. Đạt đến một cảnh giới nào đó bác sẽ thấy mọi vấn đề về vũ khí là son là phấn là quần là áo thôi, Cái chính là phải có body đẹp đã. Chúc bác nhiều trải nghiệm

Last edited:
Số là hiện giờ mình đang dùng cây zjk alc và cây timo boll cũng alc. Mình thích đánh kiểu giật tăng xoáy cầu vồng còn giao bóng thì muốn max xoáy bóng lỏng. Vậy thì nếu đổi cốt vợt thì nên lấy fanzendong super alc hay nên lấy cây zhang jike super zlc. Bác nào có kinh nghiệm review giúp nha!!! Ps: mình đang dùng mút ten 19 cho cả 2 mặt.
Bác làm con super zlc với đôi mặt dig 05-80 gì đó, giật cầu vồng cho hiểm :D
Chứ đánh alc + mút mềm như ten 19, dễ đánh nhưng vòng cung cao, bóng hiền dễ ăn bạt

Văn Quân

Trung Sỹ
Mình nghĩ chủ tus có tiền Ten r thì nâng 200 đổi sang Dignics 09C oke đó. Đường banh sẽ chậm hơn, nhưng mà khi phát lực đúng vô sẽ rất xoáy, giao bóng dễ hơn ten do thời gian lưu bóng cao hơn vs cái topsheet dính nữa.
Có một thầy chỗ e cũng đang có cây mặt dignic, mình cũng thử rồi đúng như bác nói và hắn đắt hơn kkk nên thôi từ từ ^^ để đầu tư cốt trước !!!

Văn Quân

Trung Sỹ
Nói chung đắt sắt ra miếng. Các dòng Ten nói chung và Ten 19 nói riêng nhà sản xuất đều nghiên cứu rất kỹ vừa đảm bảo độ xoáy mà không mất đi khả năng tốc độ, nên nó bổ sung rất nhiều công nghệ để cân bằng hai yếu tố đó. Các bác dùng các loại mút khác trừ mút tàu nhé sau một thời gian đánh lại cú đưa về việc so với Ten thấy thế này hay thế kia. Cá nhân em chơi các loại Ten rồi Take có nội địa Nhật có thì thấy rất hay. Chỉ có điều nó tốn kém, vì đã chơi Ten rồi khi chơi các mặt khác thì lúc mới còn có chút cảm giác tốt, nhưng chỉ sau tháng nếu chơi liên tục mặt bắt đầu bì ra thì thấy nó chán lại phải về Ten, mà về thì lại tốn tiền. Bài toán cứ luẩn quẩn vậy nên quyết định không chơi Ten nữa và em đã cai được con bệnh này cũng lâu rồi. Còn với bác chủ thớt việc đánh xoáy hay dùng mặt bám dính dể giật cầu vồng, xung thì yếu tố mặt vợt không phải là quyết định chính. Cái chính là kỹ thuật của bác, Cố rèn luyện lên level đi. Đạt đến một cảnh giới nào đó bác sẽ thấy mọi vấn đề về vũ khí là son là phấn là quần là áo thôi, Cái chính là phải có body đẹp đã. Chúc bác nhiều trải nghiệm
Thanks bác, bác nói thì chuẩn từng chữ rồi ^^ đúng là em vẫn còn ở tầm lo quần là áo lượt cà ra vét, mà nói gì thì chắc ai cũng cần lội qua giai đoạn đó nhanh nhất có thể để dc thong dong hi hi!!!

Văn Quân

Trung Sỹ
Mục đích đổi cốt là vì mình đánh quá hiền với cây alc, nhược điểm là đôi công quả 3 hay 4 mình bị tâm lý và dồn lực để chốt kèo nên tỉ lệ hỏng quá cao nên cần đổi cốt phù hợp nhất để ổn định tâm lý cho những quả đôi công dài hơi hơn, không còn bị cố dứt điểm ở quả số 4 nữa.

nxaa

Trung Uý
Haize !!! mình hiểu ý bạn muốn nói tới đánh đều tập tay , đôi công là thứ mà mấy cao thủ đến giờ vẫn đang còn phải học đó, nó không phải là kỹ thuật cơ bản.
Đánh đôi công đều tay liên quan gì tới cốt nào.

Tập thì ai cũng phải tập, chứ còn nói không phải kỹ thuật cơ bản thì nó là clg?

nxaa

Trung Uý
Mục đích đổi cốt là vì mình đánh quá hiền với cây alc, nhược điểm là đôi công quả 3 hay 4 mình bị tâm lý và dồn lực để chốt kèo nên tỉ lệ hỏng quá cao nên cần đổi cốt phù hợp nhất để ổn định tâm lý cho những quả đôi công dài hơi hơn, không còn bị cố dứt điểm ở quả số 4 nữa.
Đánh ALC mà còn hỏng nhiều thì đổi sang ZLC ông hy vọng gì??

nxaa

Trung Uý

ZJK ALC là dễ đánh nhất rồi, ông uống thuốc chưa?

nxaa

Trung Uý
Cai Ten rồi giờ ông dùng mút nào vậy

lion

Đại Tá
Số là hiện giờ mình đang dùng cây zjk alc và cây timo boll cũng alc. Mình thích đánh kiểu giật tăng xoáy cầu vồng còn giao bóng thì muốn max xoáy bóng lỏng.
Vậy thì nếu đổi cốt vợt thì nên lấy fanzendong super alc hay nên lấy cây zhang jike super zlc.
Bác nào có kinh nghiệm review giúp nha!!!
Ps: mình đang dùng mút ten 19 cho cả 2 mặt.
Hai cây khác nhau tí ti về cảm giác, nhìn chung là giống nhau, khác nhiều nhất là tay cầm (chuôi) và thiết kế (ZJK nhìn ngầu và sạch hơn).

Nếu bác vẫn thích cảm giác của dòng ALC thì nên dùng SALC, còn SZLC khác hẳn về tốc độ, cảm giác bóng, có thể bác sẽ phải mất thời hian tầm 1-2 tháng để làm quen.

Bình luận từ Facebook