Fan Super alc hay Zjk super zlc nhờ chuyeen gia tư vấn giúp!!!

Văn Quân

Trung Sỹ
Số là hiện giờ mình đang dùng cây zjk alc và cây timo boll cũng alc. Mình thích đánh kiểu giật tăng xoáy cầu vồng còn giao bóng thì muốn max xoáy bóng lỏng.
Vậy thì nếu đổi cốt vợt thì nên lấy fanzendong super alc hay nên lấy cây zhang jike super zlc.
Bác nào có kinh nghiệm review giúp nha!!!
Ps: mình đang dùng mút ten 19 cho cả 2 mặt.

Văn Quân

Trung Sỹ
xoáy bác đổi mút đi em thấy khả thi hơn đấy, *(các dòng Victas 20, Victas 22 rất xoáy nhé -bác có thể google thêm)
Em cũng nghe nói victas bám xoáy nhưng khi đánh ten 19 thì có vẻ nó giúp bóng bay nhanh hơn so với 05 hay 80 ^^ đại khái mới cắt nên hết quỹ cho món mút dồi hi hi em đang lăn tăn vụ cốt ^^

Hinoki_Co

Trung Tá
Mà muốn giao xoáy thì miếng mút ảnh hưởng nhiều hơn cốt . Tenergy 19 theo em thiên về Speed hơn Spin.2 miếng em đề nghị thiên về Spin hơn dễ tạo xoáy (giật cầu vồng và giao xoáy)

Hinoki_Co

Trung Tá
chắc bác này mới tập giật giật cầu vồng mút nẩy và giao xoáy k được do thời gian lưu bóng ngắn, kĩ thuật hoàn thiện thì người ta thiên về tốc độ hơn

Văn Quân

Trung Sỹ
chưa hẳn mút đắt tiền là mút xoáy bác ợ??!
em thì kinh nghiệm chưa nhiều nên mới nhờ các bác tư vấn !!! mình chơi cách giờ cũng tầm 20 năm nên công nghệ nhiều quá, mỗi loại cốt lại có công dụng khác. Ngoài mút thì cốt cũng hỗ trợ để tập không bị lúng túng chỉnh tay khó chuẩn.
Riêng về mút thì em thấy bạn nào đánh tốc độ cao thì cần mút bám xoáy để khắc phục ít xoáy : tương tự vậy, bạn nào đã có trình xoáy tốt thì cần mút tốc độ cao để cải thiện tốc độ bóng vậy mới cân bằng. Giá tiền thì đúng là không nhất định nhưng vợt và mút nếu cùng hãng thì họ có điều kiện để tự test sản phẩm của mình tốt hơn.

Hinoki_Co

Trung Tá
ngày xưa mấy thằng bạn em đánh combo 729 thôi mà bóng xoáy lắm, Ten bây giờ trợ lực hơi nhiều bác nên tập đối giật á chứ xoáy giống mấy người chơi vợt khác k được đâu, còn đổi sang SZLC thì nó còn nẩy hơn nữa k tạo được max xoáy đâu , vì xoáy và speed luôn trade-off, mấy lời nhiệt tình giúp bác !

nxaa

Trung Uý
Số là hiện giờ mình đang dùng cây zjk alc và cây timo boll cũng alc. Mình thích đánh kiểu giật tăng xoáy cầu vồng còn giao bóng thì muốn max xoáy bóng lỏng.
Vậy thì nếu đổi cốt vợt thì nên lấy fanzendong super alc hay nên lấy cây zhang jike super zlc.

Xoáy hay không phần lớn là do kỹ thuật chứ do gì vợt. Mấy ông cứ nghĩ bỏ nhiều tiền ra mua đồ xịn là sẽ chơi hay, hài vl

nxaa

Trung Uý
Chưa kể mấy cái cốt super đều khó kiểm soát do nảy, giao bóng chắc chắn sẽ dài, bên kia chả giật cho vỡ mồm

mcfly

Thượng Tá
9 người 10 ý - bác có hỏi thêm chục lần nữa cũng không quyết được đâu.

bác thích vợt nào cứ mua rồi tự “vỡ” ra sẽ nhanh hơn.

ở đây thánh chém nhiều lắm (trong đó có em) nên tốt nhất là chịu mất tiền mà tự trải nghiệm sẽ nhớ lâu hơn chứ nghe mấy thánh trên này thì chỉ càng rối.

Văn Quân

Trung Sỹ
Kỹ thuật tốt thì đúng, chứ phọt phẹt thì kiểm soát sao đc cốt nảy mà đòi chơi
Môn này theo mình thì cốt và mút quan trọng đến trên 50% so với kỹ thuật, hồi nhỏ cầm dép lào đánh 4 năm mới biết đôi công, trong khi lẽ ra cầm kiếm carbon chỉ tập 3 tháng là làm dc chuyện đó rồi.
Ai mà không phọt phẹt lúc mới chơi nên ăn thua là mình cần tiến bộ thôi, đánh cốt càng lâu càng quen chứ nâng rồi đổi liền liền thì khó lên tay nên chốt cây nào thì sẽ cầm cây đó chơi luôn ko đổi nữa, mình ko sợ zlc vì nếu cầm lâu sẽ quen thôi, ở đây là có thêm cái super alc nữa.

Văn Quân

Trung Sỹ
9 người 10 ý - bác có hỏi thêm chục lần nữa cũng không quyết được đâu.
nên tốt nhất là chịu mất tiền mà tự trải nghiệm sẽ nhớ lâu hơn chứ nghe mấy thánh trên này thì chỉ càng rối.
Bởi vậy, tốt nhất là tự thử nhưng hai cốt này bị cái giá khá mệt, thêm nữa mất ít là 1 tháng mới hiểu dc nó!!! nếu có cao thủ từng chơi mấy cây này thì mình tiết kiệm dc vô số ^^

Bình luận từ Facebook