Điều quan trọng nhất trong quả giao bóng

lvm

Thượng Sỹ
e nghĩ quả giao bóng thì yếu tố bất ngờ là quan trọng nhất, quả giao bóng chỉ cần độ bất ngờ cao là đạt đc mục đích khó :))

dung_linh

Đại Tá
Ý kiến tiếp theo là bác mua 200 quả bóng về rồi mà tập giao bóng sau khi đã tập luyện xong..................Khi nào nhuần nhuyễn rồi thì phát huy trong trận đấu ^^
M
Mình đang luyện nhiều rồi mà chưa có quả gì thấy độc chiêu cả.....Mình muốn có 2 cú đọc chiêu,mong bác chỉ giáo thêm.
Cám ơn.

NDB55

Thượng Tá
Xin hỏi các bác làm thế nào để thức hiện được những điều quan trọng nhất trong quả giao bóng như các bác đã nêu? đành rằng phải luyện tập thật nhiều và cổ tay phải thật khéo như khi phát lực và tiếp xúc bóng thì cổ tay cầm vợt ở vị trí sát lườn hay cùi tay ở vị trí sát lườn ? có người khi vợt tiếp xúc bóng thì cả cổ tay và cùi tay đều xa lườn, có nghĩa là cả cánh tay thẳng ra? lườn trai so với mặt bàn?

myna

Binh Nhì
M
Mình đang luyện nhiều rồi mà chưa có quả gì thấy độc chiêu cả.....Mình muốn có 2 cú đọc chiêu,mong bác chỉ giáo thêm.
Cám ơn.

Giao bóng có nhiều trường phái. Phụ thuộc vào thầy hướng dẫn, vì vậy bạn kết quả giao của ai nhất có thể bái sư và bảo họ hướng dẫn qua về mặt kỹ thuật sau đó về tập một mình. Khi thạo rồi thì tập giao bóng có người đỡ mà tập đánh.................

myna

Binh Nhì
Xin hỏi các bác làm thế nào để thức hiện được những điều quan trọng nhất trong quả giao bóng như các bác đã nêu? đành rằng phải luyện tập thật nhiều và cổ tay phải thật khéo như khi phát lực và tiếp xúc bóng thì cổ tay cầm vợt ở vị trí sát lườn hay cùi tay ở vị trí sát lườn ? có người khi vợt tiếp xúc bóng thì cả cổ tay và cùi tay đều xa lườn, có nghĩa là cả cánh tay thẳng ra? lườn trai so với mặt bàn?

Tập giao nhiều sau khi có thầy hướng dẫn sẽ ngộ ra nhiều điều......... thậm chí có thể sáng tạo ra quả giao độc đáo hơn của thầy nữa ấy chứ...........

Shimizu

Trung Sỹ
Đúng là giao bóng rất quan trọng. Em rất hay bị đỡ bóng hỏng thành ra chẳng có cơ hội phát huy hết sở trường. Em cúng đã tập với máy bắn bóng + huấn luyện viên + chịu khó giao lưu nhưng đỡ bóng vẫn hỏng. Các cụ tư vấn cho em làm thế nào để cải thiện việc đỡ giao bóng ah.

dung_linh

Đại Tá
Đúng là giao bóng rất quan trọng. Em rất hay bị đỡ bóng hỏng thành ra chẳng có cơ hội phát huy hết sở trường. Em cúng đã tập với máy bắn bóng + huấn luyện viên + chịu khó giao lưu nhưng đỡ bóng vẫn hỏng. Các cụ tư vấn cho em làm thế nào để cải thiện việc đỡ giao bóng ah.
đỡ bóng vẫn hỏng, chắc bạn mới tập đánh ạ! Đỡ giao bóng không một sớm một chiều được, mà cái gì cũng phải từ từ, luyện đỡ giao bóng ít nhất phải mất 6 tháng, bạn nên ra siêu thị, quầy sách thể thao mua cuốn sách đỡ giao bóng, nói rất chi tiết, bạn đọc là hiểu liền, chúc bạn càng ngày càng lên tay, và đẹp như bức ảnh Junior Member ....................

Last edited:

XeLu3b@nh

Đại Tá
Bạn này nói đúng nè^^. Giao bóng một động tác giống nhau nhưng mà xoáy lại khác nhau thì mới ảo diệu được. Để thực hiện được điều đó cái thứ nhất là bạn phải có cảm giác bóng, khi chạm vợt vào bóng phải biết được bóng được tiếp xúc vào điểm nào trên mặt vợt. Cùng một động tác giống nhau nhưng khi bóng chạm vào điểm trên hay dưới của mặt vợt thì độ xoáy nó đã khác rồi ạ. Nói cho cùng để giao bóng tốt, lừa được đối phương thì chỉ cần tập 1 động tác giao bóng và khi tếp xúc bóng thì tiếp xúc các điểm khác nhau trên mặt vợt. E có đôi lời thế thôi ạ^^...

Shimizu

Trung Sỹ
Dạ báo cáo anh, em mới tập được vài năm thôi ạ! có nhiều lúc em định chẻ vợt để nhóm bếp. Em cũng mua sách chất đầy giá sách rồi ạ. Video clip cũng nhiều rồi anh ah.
Có lẽ do cái đầu em nó không chịu mở. Anh có thể chỉ giúp em cách giao bóng ( bóng vừa xoáy lên, vừa xoáy ngang phải, ngang trái, lại xuống được không?)
Em đang tầm sư để học quả đấy để về diệt hết cao thủ ở câu lạc bộ em. Biathèm Bia
đỡ bóng vẫn hỏng, chắc bạn mới tập đánh ạ! Đỡ giao bóng không một sớm một chiều được, mà cái gì cũng phải từ từ, luyện đỡ giao bóng ít nhất phải mất 6 tháng, bạn nên ra siêu thị, quầy sách thể thao mua cuốn sách đỡ giao bóng, nói rất chi tiết, bạn đọc là hiểu liền, chúc bạn càng ngày càng lên tay, và đẹp như bức ảnh Junior Member ....................

dung_linh

Đại Tá
Bạn này nói đúng nè^^. Giao bóng một động tác giống nhau nhưng mà xoáy lại khác nhau thì mới ảo diệu được. Để thực hiện được điều đó cái thứ nhất là bạn phải có cảm giác bóng, khi chạm vợt vào bóng phải biết được bóng được tiếp xúc vào điểm nào trên mặt vợt. Cùng một động tác giống nhau nhưng khi bóng chạm vào điểm trên hay dưới của mặt vợt thì độ xoáy nó đã khác rồi ạ. Nói cho cùng để giao bóng tốt, lừa được đối phương thì chỉ cần tập 1 động tác giao bóng và khi tếp xúc bóng thì tiếp xúc các điểm khác nhau trên mặt vợt. E có đôi lời thế thôi ạ^^...
Nói chung muốn có cảm giác bóng thì phải khổ luyện em ạ, bạn chọn Senior Member hấp dẫn thế!

dung_linh

Đại Tá
Em đang tầm sư để học quả đấy để về diệt hết cao thủ ở câu lạc bộ em.
Thế CLB bạn là ở chỗ nào, HLV của em là ai mà dạy bạn kém thế, bạn có vấn đề sao?.......................................

Last edited:

Shimizu

Trung Sỹ
Thế CLB bạn là ở chỗ nào, HLV của em là ai?

Chẳng dấu gì anh thầy em là bác Thắng " Lốp ". Em đang nộp bia tại clb Thạch Bàn Hà Nội ah, khi nào anh ra ngoài này cứ nhắn tin cho em.
Em sẽ tiếp anh nhé! :p

dung_linh

Đại Tá
Chẳng dấu gì anh thầy em là bác Thắng " Lốp ". Em đang nộp bia tại clb Thạch Bàn Hà Nội ah, khi nào anh ra ngoài này cứ nhắn tin cho em.
Em sẽ tiếp anh nhé! :p
OK, Khi nào anh có dịp đi công tác, anh nhất định sẽ ghé! cám ơn, tên em là gì? sđt là bao nhiêu? để anh có thể liên lạc..............

Last edited:

son_canloc

Đại Tá
Đúng là giao bóng rất quan trọng. Em rất hay bị đỡ bóng hỏng thành ra chẳng có cơ hội phát huy hết sở trường. Em cúng đã tập với máy bắn bóng + huấn luyện viên + chịu khó giao lưu nhưng đỡ bóng vẫn hỏng. Các cụ tư vấn cho em làm thế nào để cải thiện việc đỡ giao bóng ah.[/QUOTE

khống chế quả giao bóng đp biến hoá cực kỳ khó nhưng vẫn có 1 cách hạn chế đc đáng kể , một mình vẫn tập đc . Lấy tài liệu VIDEO các pha hướng dẫn SECVIT về xem đi xem lại nhiều lần , từ động tác ,độ xoáy ... sau đó tập theo ( video hướng dẫn rất kỷ còn làm được hay không là ở CÁI DUYÊN bạn có hợp với BB không )

Chỉ cần bạn tập đc 1 phần nhỏ trong các quả Secvit là tạm ổn vì . Khi SECVIT bạn đã tập đc cảm giác bóng + đọc đc quỷ đạo bay của B ... khi đối phương phát sang không còn phải bỡ ngỡ , lóng nga lóng ngóng nữa , vì bạn đã sử dụng những chiêu này rùi .Đơn giản nhất trong CLB bạn sợ nhất quả SECVIT nào bạn học Secvit đúng quả đó là tự khắc chế đc . Chúc bạn thành công

quan trọng nhất của quả giao bóng là phải tung bóng lên,rồi khi vợt tiếp xúc vào bóng thì ko được che.Chơi với ông nào toàn che với chắn để đòi ăn trực tiếp thì chán bỏ xừ.BG thế giới nó đã ra luật ko che rồi mà dân mình vẫn cứ đi sau nó,chán với dân mình lắm

toannq

Trung Uý
quan trọng nhất của quả giao bóng là phải tung bóng lên,rồi khi vợt tiếp xúc vào bóng thì ko được che.Chơi với ông nào toàn che với chắn để đòi ăn trực tiếp thì chán bỏ xừ.BG thế giới nó đã ra luật ko che rồi mà dân mình vẫn cứ đi sau nó,chán với dân mình lắm
Một số người thôi bác,chứ em vẫn gặp nhiều người giao bóng rất đúng luật và cực khó đỡ hoặc bị động quả sau nhé

dung_linh

Đại Tá
" Nguyên văn bởi chơi với bóng Xem bài viết "

Một số người thôi bác,chứ em vẫn gặp nhiều người giao bóng rất đúng luật và cực khó đỡ hoặc bị động quả sau nhé
Thường nói chung giải phong trào thường trọng tài ít khi bắt tung bóng, thường tới trận bán kết, chung kết trọng tài mới bắt đúng luật.......Vì vậy có 2 loại:
1. Rơ năng khiếu thì luật giao bóng thường khi nào đúng luật.
2. Rơ độ, giang hồ lấy hiệu quả làm chính khi giao bóng ít khi không đúng luật.
Tốt nhất luyện cả hai thì mới trở thành cao thủ được...................

Shimizu

Trung Sỹ
Thế CLB bạn là ở chỗ nào, HLV của em là ai mà dạy bạn kém thế, bạn có vấn đề sao?.......................................

Bác này lại động chạm đến thầy của em rồi. Quả này đúng là quả chim cú rồi. Bác mà ở ngoài Hà nội kiều gì em cũng xin bác 2 bi.
Bác muốn biết thầy em là ai chịu khó vào google.com.vn search nhé!

Bình luận từ Facebook