Cốt Timo Boll ALC của Butterfly dùng mặt nào phù hợp?

tiachop

Thượng Tá
Anh oiw, cho e hỏi, super zlc zjk đánh trái hay là Razka 7 soft hay Bitz2010. Rơ e quýnh trái gò nặng, gò đỉem rơi, flick, giật xung, giật xoáy, chặn đẩy, đôu công. Cảm ơn nhiều ah
Hê hê kỹ thuật trái của bạn thì toàn diện hết tất cả các kỹ thuật trái rồi còn gì. Chắc không thể có một mặt nào mà đáp ứng hết yêu cầu đó đâu. Trong 2 mặt trên thì Raz7soft chặn đẩy tốt hơn Blitz2010, ngược lại Blitz2010 gò bấm nặng tốt hơn, giật xoáy lồng khó chịu hơn. Raz7soft chặn đẩy an toàn hơn nhưng khi cần phản công khó hơn, còn Blitz chặn đẩy kém hơn nhưng lúc cần phản công thì hay hơn. Blitz2010 thích hợp với lối giật trái ngắn tay, bóng xoáy lồng khó chịu, rất hợp với kiểu BH Flick. Nếu kỹ thuật của bạn nghiêng về chặn đẩy thì nên dùng Raz7soft, còn nếu nghiêng về giật bóng thì nên dùng Blitz2010. Nếu có kỹ thuật tốt, có khả năng dùng xoáy triệt xoáy thì dùng Blitz2010 vẫn có thể chặn đẩy tốt như thường. Chẳng phải Kenta của Nhật dùng T05 mà chặn bóng quá siêu đó sao, hê hê.

Trainee

Đại Tá
Hê hê kỹ thuật trái của bạn thì toàn diện hết tất cả các kỹ thuật trái rồi còn gì. Chắc không thể có một mặt nào mà đáp ứng hết yêu cầu đó đâu. Trong 2 mặt trên thì Raz7soft chặn đẩy tốt hơn Blitz2010, ngược lại Blitz2010 gò bấm nặng tốt hơn, giật xoáy lồng khó chịu hơn. Raz7soft chặn đẩy an toàn hơn nhưng khi cần phản công khó hơn, còn Blitz chặn đẩy kém hơn nhưng lúc cần phản công thì hay hơn. Blitz2010 thích hợp với lối giật trái ngắn tay, bóng xoáy lồng khó chịu, rất hợp với kiểu BH Flick. Nếu kỹ thuật của bạn nghiêng về chặn đẩy thì nên dùng Raz7soft, còn nếu nghiêng về giật bóng thì nên dùng Blitz2010. Nếu có kỹ thuật tốt, có khả năng dùng xoáy triệt xoáy thì dùng Blitz2010 vẫn có thể chặn đẩy tốt như thường. Chẳng phải Kenta của Nhật dùng T05 mà chặn bóng quá siêu đó sao, hê hê.
Trời ơi, bạn ấy xài một cây vợt thuộc loại mắc nhất thị trường, kỹ thuật thì toàn diện như Zhang Zike luôn rồi, vậy thì lăn tăn chi mặt rẻ tiền, chơi luôn như Zhang Zike dùng Ten 64 ấy mà phang, không hợp thì vất đi làm từ thiện, cần gì hỏi ai :D

aunhh

Đại Tá
Cảm ơn anh đã nhiệt tình tư vấn

aunhh

Đại Tá
Trời ơi, bạn ấy xài một cây vợt thuộc loại mắc nhất thị trường, kỹ thuật thì toàn diện như Zhang Zike luôn rồi, vậy thì lăn tăn chi mặt rẻ tiền, chơi luôn như Zhang Zike dùng Ten 64 ấy mà phang, không hợp thì vất đi làm từ thiện, cần gì hỏi ai :D
Thời buổi kinh tế khó khăn, tiết kiệm đc tk anh ạh. Nói về dụng cụ đầy đủ về bb e cũng chẳng kém ai. Quan trọng là tìm những thứ vũ khia hợp với mình, vừa kinh tế vừa hiệu quả. Đâu phải ai xách cậy vợt đắt tiền là đã thể hiện gì cho thiên hạ biết điều gì đó đây anh. E thì ko thích học hỏi và trình gà nên học hỏi và học hỏi. Người ta có kinh nghiệm cũng trải qua nhiều và có cái giá hết cả.

Ex_Hai05

Đại Uý
Xem ra bác trải nghiệm còn phong phú và lý giải hợp lý hơn em nhiều. Hi vọng có dịp giao lưu với bác.
Mình thử đến cái mặt thứ 3 đó bạn (2 cái cũ bóc từ cây sar. Hi:D!). Trải nghiệm cũng bt: 1 cây Butter - Iolite Neo (off+), 1 cây Yinhe Galaxy - T8 (Off). Lấy con T8 lại tận dụng được mặt mà cây kia ko đánh được :D (cái mặt nhanh và bay như mình vừa nói ở trên).

Last edited:

thethao

Đại Tá
Hôm qua mới dán mặt ten05 2.1mm thay mặt rakza7 bên FH đánh thử chưa quen lắm, thấy mất cảm giác nhìu quá chắc do mặt ten05 cứng quá, chiều nay dán mặt rakza 7 đánh lại, còn mặt ten05 tính cho lên đường, hehe, do mới thay đánh dưới tay nhìu quá, ko biết vdv tmb đánh loại 1.9 hay 2.1 mà sao đánh chuẩn, xoáy và mạnh dữ vậy. Mình nghĩ cốt tmb alc đánh FH ten80 hợp hơn T05 bạn ah, chơi ten05 chắc 1.9mm đánh mới có cảm giác. Còn BH đánh hexer duro đánh rất ngon toán diện nhất nhưng nhược điểm mặt này hơi nhẹ ko thích ở điểm này, dán rakza 7 đánh đôi công do trong lượng nặng hơn đánh đôi ko ko sợ thiếu lực lên xoáy cũng dễ dàng, ten80 và palio blitz 2010 đánh BH rất xoáy hơn 2 mặt kia nhưng chặn đẩy mặt ten80 ngon hơn blitz nhưng không chế đỡ giao bóng bên BH thì blitz lại nhỉnh hơn ten80. Nói tóm lại 4 mặt này đánh BH đều ok hết, quan trọng luyện kĩ thuật nữa thôi, mà chơi ten05 bên Bh mình nghĩ loại 1.9mm đánh mới có cảm giác. Đó là 1 vài ý kiến cá nhân mình đã từng thử các mặt trên

tiachop

Thượng Tá
Hôm qua mới dán mặt ten05 2.1mm thay mặt rakza7 bên FH đánh thử chưa quen lắm, thấy mất cảm giác nhìu quá chắc do mặt ten05 cứng quá, chiều nay dán mặt rakza 7 đánh lại, còn mặt ten05 tính cho lên đường, hehe, do mới thay đánh dưới tay nhìu quá, ko biết vdv tmb đánh loại 1.9 hay 2.1 mà sao đánh chuẩn, xoáy và mạnh dữ vậy. Mình nghĩ cốt tmb alc đánh FH ten80 hợp hơn T05 bạn ah, chơi ten05 chắc 1.9mm đánh mới có cảm giác. Còn BH đánh hexer duro đánh rất ngon toán diện nhất nhưng nhược điểm mặt này hơi nhẹ ko thích ở điểm này, dán rakza 7 đánh đôi công do trong lượng nặng hơn đánh đôi ko ko sợ thiếu lực lên xoáy cũng dễ dàng, ten80 và palio blitz 2010 đánh BH rất xoáy hơn 2 mặt kia nhưng chặn đẩy mặt ten80 ngon hơn blitz nhưng không chế đỡ giao bóng bên BH thì blitz lại nhỉnh hơn ten80. Nói tóm lại 4 mặt này đánh BH đều ok hết, quan trọng luyện kĩ thuật nữa thôi, mà chơi ten05 bên Bh mình nghĩ loại 1.9mm đánh mới có cảm giác. Đó là 1 vài ý kiến cá nhân mình đã từng thử các mặt trên
Chắc do @thethao chơi chưa quen mặt cứng như mình nên thấy vậy. Chứ mình đã chơi qua cả T05 1.9 và 2.1, T05 1.9 còn cứng hơn T05 2.1. Có lẽ tụi mình chưa chịu khó chơi miếng T05 đủ thời gian chăng. Giờ mình dùng HD thay Ten 05, loại này cũng cứng nhưng theo kiểu khác. Vì như @Công ty TNHH Hỏa Châu từng nói về mặt cứng có nhiều loại, cứng lanh, cứng lót... Hiện giờ mình thấy tương đối hợp kiểu cứng của HD.

Quẻtarh

Binh Nhì
FH thì T05 nếu theo kiểu giật xoáy bạo liệt.T64 nếu bạn muốn giật bóng tốc độ.T80 thì trung hòa hơn, nếu bạn muốn móc xoáy rồi bạt, lưu ý bạt đầu bóng. Các dòng FX không nên dùng bên FH của ALC vì mềm mà thiếu lực. Một miếng khá là hay là Hexer HD, đánh phải với TMB ALC ngon, nhưng tiếp xúc phải dày bóng. Raz7 cũng là lựa chọn được mọi người đánh giá cao vì nó tựa tựa T05. Nói chung bạn không ngại thử nghiệm thì thử HD và Raz7 để thấy ngon bổ rẻ, mặc dù không phải ai cũng hợp. Còn nếu k muốn lăn tăn, chắc ăn thì cứ bộ 3 ten 05,80,64 tùy lối chơi mà phang. Ten vẫn vô đối về tính ổn định và độ kiểm soát.
Cot off+ va carbon choi T05 giat co du luc va xoay ko bac , FH

Quẻtarh

Binh Nhì
Khi thay T05 cho rakza 7 ban co thay T05 nay hon ko, co the cho minh cam giac cua ban khi dannh FH T05 FH Rakza 7 dc ko

xukaka

Đại Tá
----------
Hớ..hớ....Mình đang có cây Zhang Zhike mặt Ten 64. Không chơi toàn để trong tủ không hà. Qua Tết bác có muốn thử cảm giác thì alo nha.

Trainee

Đại Tá
----------
Hớ..hớ....Mình đang có cây Zhang Zhike mặt Ten 64. Không chơi toàn để trong tủ không hà. Qua Tết bác có muốn thử cảm giác thì alo nha.
Bác già này đâu rồi, chiều nay qua pvgas đánh vui đi, nhất là cho em mượn vợt. Nếu đánh hợp tay, em xẻo của lão Cá một cây :D

vuabongban

Trung Sỹ
Em đang chơi Duro cho BH đây. Bác cứ T05 or Raz7 cho FH còn Duro cho BH.
Hexen duro dán BH cho treiber z rất hợp.
Chiều nay thử tmb alc với razka7, duro cảm nhận như sau:
Giật Thuận tay cảm giác an toàn điểm rơi - độ ổn định cao, tốc độ nhanh.
BH với hexen duro, tuy mặt mềm nhưng nảy hơn dán trên z (hơi lạ).
Kết luận: Rất hài lòng với combo trên. Tấn công gần và trung ổn định. Phù hợp với lối chơi tấn công và lên xoáy!

trandung.5784

Thượng Sỹ
Mình cũng mới lấy em này fh ten 05 ok. Bh xiom vega europe thấy cảm giác xịt sao ấy rất khó đánh, trước mình choi e Triber K bh bacuda thấy khá ổn, các bác cho hỏi vậy là do cốt hay do lắp mặt bh sai. Thanks

Bình luận từ Facebook