Cốt Timo Boll ALC của Butterfly dùng mặt nào phù hợp?

thethao

Đại Tá
Vấn đề bác chơi lối chơi như thế nào nữa. Còn tầm tiền hạng trung thì dùng FH: Raz7, BH: Blitz 2010 là OK.
Mình bỏ phiếu combo này nhất, vừa ngon bổ rẻ, nhưng bóng đi ko kém uy lực, thậm chí có khi còn hơn Ten, đánh Ten hỗ trợ lực nhìu quá mất cảm giác, còn nếu dùng Ten nên đanh bh thôi cho hỗ trợ lực vì bên trái khó phát lực như bên fh, fh nên dùng raka7. Xiom omega IV pro là hay nhất

thaythuydn

Đại Tá
Em lại thấy khác, ngậm lâu em có thể kịp chỉnh bóng theo ý, còn nảy nhanh thì chưa đúng ý mình bóng đã bật ra thành ra bóng sai mục tiêu!
Vấn đề cốt vợt nào cứng hay mềm phù hợp với jeu Bạt ,mình thấy rất hay.Bạt bóng thấp hay cao?Bạt bóng xoáy nặng hay nhe.?Còn nhiều điều phải bàn cải lắm

tiachop

Thượng Tá
Nghe lạ nhỉ. Đúng là bác khác với nhiều người.
Vấn đề cốt vợt nào cứng hay mềm phù hợp với jeu Bạt ,mình thấy rất hay.Bạt bóng thấp hay cao?Bạt bóng xoáy nặng hay nhe.?Còn nhiều điều phải bàn cải lắm
Vâng, đúng là thế thật, vì em đã chơi Primoac một thời gian, em thấy bạt không chuẩn bằng em chơi NA và Innerforce ALC, chắc do jeu bạt của em khác mọi người. Chứ mấy bác ở CLB của em cũng rơ Bạt thì toàn là Sar và Gerlery!

Xin lỗi bác chủ thớt vì thảo luận hơi xa chủ đề.
Theo em nếu bác không dư dả tiền thì cứ chơi combo Raz7/Blitz2010, chất lượng mà độ bền cao.

bóng bàn online

Đại Uý
Timoboll ALC dòng cốt off cho nhiều xoáy bạn nên sử dụng FH với mặt có độ cứng một chút như ten 80, Target Force 45; bên BH mặt có độ cứng vừa phải như ten 64 hoặc Target Force 42.5. Với dòng Target Force 950k rẻ hơn ten mà bền hơn ten rất nhiều!!!

QuangHung

Đại Tá
Theo đa số thì mấy cốt như kiểu Sar thì bạt tốt nhưng em thì ngược lại, em lại thích những cốt chậm thuần gỗ và ALC để bạt, dùng những cốt này bạt bóng tuy không nhiều lực bằng, nhưng độ chuẩn xác cao hơn và bóng xoáy xuống vẫn bạt tốt!
Không biết bác đánh thế nào chứ đã là bạt bóng thì cần gì phải nhanh hay chậm, cốt xịt nhất mà vào quả bạt thì đối phương vẫn chết như thường. Có điều là dòng ALC nó hơi rung nên khi bạt sẽ bị cộng hưởng độ rung và bóng nó dễ bị sai lệch. Cảm nhận cá nhân mà đưa vào như này có vẻ không chuẩn lắm thì phải :D
Theo E biết thì dòng Ten Bạt đầu bóng ăn hơn là bạt xuyên tâm và ngược lại..có thể 2 Bác ở 2 trường phái Bạt khác nhau nên cảm nhận cũng khác nhau..hihi có thể thừa, thiếu hoặc không đủ nhưng nôm na là như vậy..xin các bác đừng bỏ gạch :D

bruceleehs

Thượng Sỹ
Nghe đồn đại đã lâu về Maze và có thử nhưng vì là cán ST nên thấy không hợp. Có thể maze là cốt ALC bạt hay nhất trong dòng này, nhưng để nói là hay hơn dòng Tamca thì chưa chắc.
Vâng, Maze có lẽ là bạt tốt nhất trong dòng ALC thôi, chứ dòng Tamca bạt hay hơn.

thaythuydn

Đại Tá
Timoboll ALC dòng cốt off cho nhiều xoáy bạn nên sử dụng FH với mặt có độ cứng một chút như ten 80, Target Force 45; bên BH mặt có độ cứng vừa phải như ten 64 hoặc Target Force 42.5. Với dòng Target Force 950k rẻ hơn ten mà bền hơn ten rất nhiều!!!
Xin bongbanonline tư vấn cho mình miếng Target Pro T hiện mới có ở cửa hàng Cornilleau Da nang chiều nay .Cho mình một chút so sánh nếu được giữa Andro Rasant Power grip vs Tenergy 05 fx vs Target Pro T.
Mình dùng cốt thuần gổ của Dr Neubauer ,dùng mút láng F H,BH dùng gai dài phản xoáy.Cám ơn

bóng bàn online

Đại Uý
Xin bongbanonline tư vấn cho mình miếng Target Pro T hiện mới có ở cửa hàng Cornilleau chiều nay .Cho mình một chút so sánh nếu được giữa Andro Rasant Power grip vs Tenergy 05 fx vs Target Pro T.
Mình dùng cốt thuần gổ của Dr Neubauer ,dùng mút láng F H,BH dùng gai dài phản xoáy.Cám ơn
Miếng Target Pro GT có độ cứng vừa phải, topsheet rất căng, cắn xoáy, độ nảy tốt và ổn định. Qũy đạo giật bóng vòng cung cao và bóng đi sốc ở giai đoạn cuối của quả giật. Thầy Thụy dạy bóng bàn nên cháu chắc chắn thầy có đủ các đòn đánh như giật, đè, bạt và hất bóng bên FH nên cháu k cần tư vấn cho thầy về cách đánh (thầy tư vấn ngược lại cho cháu nhé ^^), cháu chỉ đưa ra tính năng của mặt vợt thôi thầy sẽ cảm giác được nó ntn ạ.

Last edited:

thaythuydn

Đại Tá
Thầy Thuỵ vui lòng cho em hỏi cửa hàng Cornilleau Đà Nẵng nằm ở đâu ạh? Cảm ơn Thầy.
Nằm trong clb bb BMB mới khai trương ngày 10/10 Cửa hàng này do Bé Mì cựu vô địch nữ Đà nẳng đứng bán Bé Mì đang cho mình dùng thử mút láng mới nhất Target Pro T của Cornilleau đây Nếu hợp thì lấy không hợp thì gở ra trả lại Chủ shop vẫn nở nụ cười vui vẻ thôi .Mình rất thích dịch vụ này Cách đây 40 năm giá như có dịch vụ cho thử vài em vài lần trước khi cưới làm vợ thì vui quá hè .Hêhhe.địa chỉ cửa hàng 54 Lê hồng Phong Quận Hải Châu.

Last edited:

thaythuydn

Đại Tá
Miếng Target Pro GT có độ cứng vừa phải, topsheet rất căng, cắn xoáy, độ nảy tốt và ổn định. Qũy đạo giật bóng vòng cung cao và bóng đi sốc ở giai đoạn cuối của quả giật. Thầy Thụy dạy bóng bàn nên cháu chắc chắn thầy có đủ các đòn đánh như giật, đè, bạt và hất bóng bên FH nên cháu k cần tư vấn cho thầy về cách đánh (thầy tư vấn ngược lại cho cháu nhé ^^), cháu chỉ đưa ra tính năng của mặt vợt thôi thầy sẽ cảm giác được nó ntn ạ.
Sáng nay mình thử tiếp một giờ nữa trước khi quyết định z.khi hôm mới đánh thử 5 phút nên chưa cảm nhận được Có cảm gics như bung hơn Andro Rasant Power grip Cám ơn bongbanonline

thaythuydn

Đại Tá
Sáng nay mình thử tiếp một giờ nữa trước khi quyết định z.khi hôm mới đánh thử 5 phút nên chưa cảm nhận được Có cảm gics như bung hơn Andro Rasant Power grip Cám ơn bongbanonline
cảm nhận là Target Pro PT gần giống Ten 05 FX tốc độ nhanh hơn Rasant Power grip nhưng giật bóng xoáy xuống nặng thì đối với tuổi lớn như mình thì khó trả bóng qua bàn hơn
Power is nothing without grip

Sơn Hoá Nt

Thượng Sỹ
Mình nghĩ nếu có thể các bạn nói thêm cho minh về tính chất của tmb alc , tức là mềm hay cứng. , nên kết hợp bh , fh với mặt cứng hay mềm , sẽ dễ và có nhiều lựa chon hơn , mình mới mua cốt này , chưa mua mặt , còn thừa miếng raz 7 soft ngày trc dán vào sảr , k biết có hợp Bh không ? Phân vân quá , ai giúp mình đi !!! Help

tunghatri

Đại Tá
Mình nghĩ nếu có thể các bạn nói thêm cho minh về tính chất của tmb alc , tức là mềm hay cứng. , nên kết hợp bh , fh với mặt cứng hay mềm , sẽ dễ và có nhiều lựa chon hơn , mình mới mua cốt này , chưa mua mặt , còn thừa miếng raz 7 soft ngày trc dán vào sảr , k biết có hợp Bh không ? Phân vân quá , ai giúp mình đi !!! Help
timmo boll là cốt mềm rakza 7 sof là mặt mềm đánh phải hơi thiếu lực

Bình luận từ Facebook