Cốt thuần gỗ - Làm lại từ đầu

w96

Thượng Tá
Trưa mai anh bận mất rồi. Mà vợ chồng chú xì tin nhỉ, vẫn còn đi xem chiếu bóng cơ à
Bọn nó vợ chồng hơn 4 năm nay nhưng chưa đăng ký, nên râu ông nọ vẫn cắm đùi bà kia là chuyện bình thường bác ạ, nhỡ vợ về quên mất số phòng thì sang phòng bên cạnh của thằng bạn ngủ cũng được :p:D:D:D:D:D

w96

Thượng Tá
@w96 Bác cho em hỏi LONG 3 với ACOUSTIC thì cây nào cho cảm giác lưu bóng cao hơn?
Trông qua thì tưởng dễ, nhưng em đố mọi người đã từng chơi 2 cây này, cây nào có ĐỘ LƯU BÓNG cao hơn nhé ?

Một câu hỏi cực hay, mặc dù nhìn qua thì cực kỳ đơn giản !!!!!! LIKE

archer

Đại Tá
Trời, rõ như xờ ti, NA lưu bóng lâu hơn. Long 3 tuy lưu tốt hơn rất nhiều cây nhưng so với NA thì ko có cửa, chuyển từ NA sang Long 3 như kiểu bóng chạm vợt bay mất tiêu :D

PingPong9x

Đại Tá
Cám ơn bác, nhưng em chơi em Yasaka này thấy ổn rồi, dán TG360 và H342 vào chơi, khẳng định là lên được 2 bóng, vì trước đánh với anh @hungchalo bị chấp 2 mà toàn nằm cửa dưới, nay đánh Yasaka đánh dễ như ăn cháo, chả sợ bị công, giật BH FH tẹt ga, dễ làm mà an toàn. Sướng rồi bác ạ

Bác có đổi thì đổi thôi, chứ em giờ 4 kiếm, mua thêm nữa, vợ nó cho ăn cháo cả tháng. Em có em Petr Korkel đời G, seri 4 chữ cuối, tem đồng hàng JTTAA hịn luôn, đổi từ Innerforce ALC được các thêm 200k, nếu bác đồng ý thì anh em ta đổi cho nhau, ý bác thế nào ?
Bác ở SG thì anh em trao đổi vợ để quan hệ qua đêm vài hôm xem thế nào. Cây Korbel em cũng nghe danh đã lâu nhưng chưa được thử. Bây giờ em vừa thích chơi cốt gỗ vừa thích chơi ALC nên cứ ngập ngừng mãi.

• Like
Reactions: w96

lamtq

Đại Tá
Em chơi cốt gỗ, việc đầu tiên là vẫn giữ OFF với OFF- là cùng, việc đầu tiên được cải thiện là cảm giác về các cú xoáy rất rõ, không mơ hồ như chơi cốt sợi, thành ra, cần cắt vẫn cắt được, tất nhiên vẫn có bung có rúc, nhưng đo lường chuẩn hơn.:D

Khi tấn công, lực tay tốt hơn, đơn giản vì chuẩn hơn, thật hơn:p

Nhưng chả lên được là bao, thế mới loay hoay đổi các loại cốt :(

Rồi Nittaku Vioncello về tay, cảm giác bắt đầu khác, mọi thứ hình như đơn giản hơn, gò nặng hơn, biết bấm đít, đẩy chuội chính xác, kê thủ an toàn, lại còn bẻ được ghi, đấm được moi, nói chung là bắt đầu sướng, nhưng chưa dừng lại

Em lặn lội làm tiếp em YASAKA SWEEPER, hôm nay là buổi thứ 2. Hê hê, những gì không thể đều có thể, cắt nặng trước đây toàn phải cắt lại, giờ sang FH thì moi, sang BH cũng moi, hơn nhiều điểm thì vẩy luôn, không dát tay nữa, mà không thích đánh, thì em cắt lại, còn nặng hơn ấy chứ, chưa kể em thích thì chờ bóng vào vợt, em dí tịt bóng chuội trơ đơ, đánh thì khó mà bê thì dễ, bóng quay lại em lại giật thì đỡ kiểu gì. Nhưng thực ra, vấn đề chính em hiểu ra, không phải em giỏi hơn, không phải vợt tốt hơn, mà là do em có nhiều thời gian chuẩn bị cho mỗi lần đánh hơn, cộng với vợt xịt an toàn hơn, thành ra dễ đánh hơn. Chưa kể, do vợt xịt, nên bóng ở trong vợt rất lâu, thành ra em không phải vội vàng lăng bóng đi, mà cứ chờ cho bóng rơi âm vào mặt vợt, nặng mặt rồi, em mới nhấc nó lên, thành ra bóng càng nhiều xoáy càng thích, vì độ cảm nhận càng rõ, thành ra càng dễ điều khiển bóng.

Chưa kể, bóng càng nhiều xoáy, càng ổn định quỹ đạo, nên vịêc đoán bóng cũng đỡ vất vả hơn. Trước sợ bóng nhiều xoáy, vì đoán đựơc, nhưng mặt vợt đưa vào, bóng nó cứ chạy lằng nhằng trên mặt vợt, không kịp làm gì đã bung, rúc, bay tứ tung loạn lên:eek::eek::eek:

Trước bị giật mạnh, tay không đủ khéo để giảm lực, thành ra đỡ được cũng toàn bung với rúc, giờ cứ sờ được bóng là nó vào, mạnh thì cuối bàn, nhẹ thì vừa đủ qua lưới, cứ như goalkeeper Dashiep của Nga, sứơng thế chứ lại:p:p:p:p:p
Nói thủ môn Nga thì phải nhắc đến Lev Yásin chứ Dashiep là thằng ml nào hả eo_O:(

Nataliahn

Trung Uý
YASAKA SWEEPER thần thánh bác ạ, mặt to như cái mẹt, vợt mỏng như lá lúa, tay cầm ngắn cũn cỡn, lại còn ST, giá thì chưa được một cái mặt Ten, thế mới hài chứ.

Em là kiểu KHỔ QUEN RỒI SƯỚNG KHÔNG CHỊU ĐƯỢC :p
bác mua em này ở đâu thế?

• Like

Khoi Nguyen

Binh Nhì
Mấy bác cho em hỏi, dạo trước thấy nhiều bác khen cốt Ross Leidy nhưng không thấy ai review hay làm vũ khí chính thức hết vậy các bác.

• Like

w96

Thượng Tá
Nói thủ môn Nga thì phải nhắc đến Lev Yásin chứ Dashiep là thằng ml nào hả eo_O:(
Là đệ của Yashin, bắt thời 90 anh ơi, chứ Yashin em chả được xem trận nào, nên chắc chỉ là TRUYỀN THUYẾT :p:p

w96

Thượng Tá
Bác ở SG thì anh em trao đổi vợ để quan hệ qua đêm vài hôm xem thế nào. Cây Korbel em cũng nghe danh đã lâu nhưng chưa được thử. Bây giờ em vừa thích chơi cốt gỗ vừa thích chơi ALC nên cứ ngập ngừng mãi.
Thì giao lưu đi bác nhỉ ??

Bình luận từ Facebook