BÓNG BÀN VÀ CUỘC ĐỜI

caykhewinter

Thượng Tá
Sao mình lại mơ ước được buổi chiều xách vợt kiếm được tiền như bọn vớ vẩn này nhỉ!o_O
Thắp sáng ước mơ như thế mà lại ko sống được thì vô lý quá:p
Bác chủ thớt chắc lương tháng phải vài chục củ mới nhìn đời và nói như vậy:D
Vận động viên bóng bàn chuyên nghiệp chưa hẳn là thầy dạy bóng bàn chuyên nghiệp. Họ có thể làm thêm nghề này hoặc làm nghề này và nhiều nghề khác sau khi giã từ sự nghiệp thi đấu đỉnh cao.

Người mơ ước làm thầy dạy bóng bàn có thu nhập vài chục củ thì nhiều nhưng người làm được như vậy chắc cũng k nhiều.

E đang tính vác bị xin bác 1 ít để trang trải đây. Nhưng "Đi ra rồi lại đi vào/ Quẩn quanh chỉ tốn thuốc Lào mà thôi". Muốn tìm bác, rời bàn phím, chỉ biết "đứng ba đường cái nhìn theo bốn trời".

Đệ Tử Kỳ An

Thượng Tá
Vâng, đáng mừng. 1 lít là bao nhiêu vậy bác? Xin lỗi vì E quê mùa.
Theo quy định của hệ thống đo lượng quốc gia thì 1 đề xi lít là 4 đề xi xị, 1 đề xi xị là 4 đề xi ly nhé, còn theo giới công nghệ thì 1 lít tính ra bằng 1 chai cái này nghe thật là vô lý, đáng nhẻ 1 lít ít gì cũng 2 chai==>là 8 xị, nếu trình như chúng ta thì phải 2,3 chú mới quất hết 1 lít! Hiểu chữa!

caykhewinter

Thượng Tá
Theo quy định của hệ thống đo lượng quốc gia thì 1 đề xi lít là 4 đề xi xị, 1 đề xi xị là 4 đề xi ly nhé, còn theo giới công nghệ thì 1 lít tính ra bằng 1 chai cái này nghe thật là vô lý, đáng nhẻ 1 lít ít gì cũng 2 chai==>là 8 xị, nếu trình như chúng ta thì phải 2,3 chú mới quất hết 1 lít! Hiểu chữa!
Cũng chưa hiểu bác à.

caykhewinter

Thượng Tá
Chắc bạn ấy muốn nói là một buổi kiếm được một lít rượu đặc biệt về nhậu với bạn bè ấy mà!:p
Bữa nay mới để ý, mình có hân hạnh được hầu chuyện với 1 bác khác giới. Hân hạnh quá!...!!! Bữa nào trời đẹp, mạn phép được hầu bác vài sét. Đến được đây, có lẽ trình bác k đơn giản rồi. Đành gồng mình thôi.

caykhewinter

Thượng Tá
Bài viết hay, thanks!

“Sống, hay không sống - đó là vấn đề. Chịu đựng tất cả những viên đá, nhũng mũi tên của số phận phũ phàng, hay là cấm vũ khí vùng lên mà chống lại với sóng gió của biển khổ, chống lại để mà tiêu diệt chúng đi, đằng nào cao quí hơn? Chết, là ngủ , không hơn. Và tự nhủ rằng ngủ đi là chấm dứt hết mọi đau khổ của cõi lòng và muôn vàn vết tử thương mà hình hài phải chịu đựng., kết liễu cuộc đời như thế, chẳng đáng mong muốn sao? Chết , ngủ. Ngủ có thể chỉ là mơ. [...] Chính điều đó gây ra bao tai hoạ cho cuộc sống dằng dặc này! Bởi vì, ai là người có thể chịu được những roi vọt và khinh khi của thời đại, sự áp bức của kẻ bạo ngược, hống hách của kẻ kiêu căng, những nỗi giày vò của tình yêu tuyệt vọng, sự trì chậm của công lý, hỗn xược của cường quyền, sự miệt thị của kẻ bất tài đối với đức tài nhẫn nhục, khi chỉ cần với một mũi dùi là có thể đưa mình đến chỗ yên nghỉ. Có ai đành cam chịu, than vãn , rên rỉ, đổ mồ hôi dưới gánh nặng của cuộc đời mệt mỏi, nếu không phải chỉ vì sợ một cái gì mênh mang sau khi chết, cả một thế giới huyền bí mà đã vượt biên cương thì không một du khách nào còn quay trở lại, nỗi sợ làm cho tâm trí rối bời và bắt ta phải cam chịu mọi khổ nhục trên cõi đời này còn hơn là bay tới những nỗi nhục khác mà ta chưa hề biết tới? Đấy, chính nỗi vướng mắc của tâm tư ấy làm cho chúng ta trở nên hèn mạt tất cả, và ngọn lửa của quyết tâm vừa bùng lên đã mờ nhạt, ốm yếu đi trước ánh leo lét của ý nghĩ đó, bao dự kiến lớn lao cao quí cũng phải xoay chiều đổi hướng, chẳng thể biến thành hành động... [...] Con người còn ra gì, nếu đem tất cả phần tinh tuý và giá trị đời mình váo việc ăn, việc nghỉ? Chỉ là con vật, không hơn. Thật thế! Ông tạo phú cho ta trí suy xét mẫn tiệp biết lường trước tính sau, phải đâu là để cho cái năng khiếu ấy, cái lý trí thần thánh ấy bị hoen gỉ trong tâm óc, chẳng được dùng tới. Phải chăng, ta lãng quên đi như súc vật hay chính là lo ngại hèn nhát, mà cứ quẩn quanh suy hơn xét thiệt, tính toán chi li kết quả của việc làm? Ý nghĩ ấy, đem chia tư chỉ được một phần khôn ngoan còn ba phần hèn nhát. Chính ta cũng chẳng hiểu nởi tại sao ta còn sống để mà nói "Việc này ta phải làm", trong khi ta có đủ lí lẽ, đủ chí khí, đủ sức mạnh, đủ phương tiện để hành động.” (Hamlet, Shakespeare)

anzippo

Đại Tá
Các bác biết tại sao ở VN ít ai sản xuất vợt bóng bàn ? Làm cốt vợt không khó nhưng nó đòi hỏi thật đam mê thì người đó mới làm được , còn về lợi nhuận thì em tích cho các bác nhé : 1 mặt ( lớp gỗ ) 90k , 1 mặt cacbon 150k và keo 60k , như vậy 1 cốt 3 lớp x 90 = 270 k + 300 k ( 2 mặt cacbon ) + 60 k ( keo) + 50 logo + 30 ship + 20 k gỗ cán tổng cộng là 730 k . Giá bán cốt ACT 950 k . Như vậy 1 cây vơtj An Còi kiếm được 220k ( bảo hành 5 năm ) à còn điện và hao mòn dụng cụ , giấy nhám nữa chứ . Nhưng An Còi rất vui khi sản phẩm của mình làm ra được ACE sử dụng và ca ngợi , là niềm vui không tả không thể tính bằng tiền .cho nên các bác có nói nghề này có ai giàu đâu . Cám ơn

HaQuocLinh

Thượng Tá
Quả thực em thấy cũng có vài vđv cựu chuyên nghiệp sau khi nghỉ thi đấu không có được thu nhập cao nữa, nhưng cũng chưa có nghe nói đến mức nghèo ! Trái lại em thấy ai chơi bb đa số đều có cuộc sống ổn định.

caykhewinter

Thượng Tá
Các bác biết tại sao ở VN ít ai sản xuất vợt bóng bàn ? Làm cốt vợt không khó nhưng nó đòi hỏi thật đam mê thì người đó mới làm được , còn về lợi nhuận thì em tích cho các bác nhé : 1 mặt ( lớp gỗ ) 90k , 1 mặt cacbon 150k và keo 60k , như vậy 1 cốt 3 lớp x 90 = 270 k + 300 k ( 2 mặt cacbon ) + 60 k ( keo) + 50 logo + 30 ship + 20 k gỗ cán tổng cộng là 730 k . Giá bán cốt ACT 950 k . Như vậy 1 cây vơtj An Còi kiếm được 220k ( bảo hành 5 năm ) à còn điện và hao mòn dụng cụ , giấy nhám nữa chứ . Nhưng An Còi rất vui khi sản phẩm của mình làm ra được ACE sử dụng và ca ngợi , là niềm vui không tả không thể tính bằng tiền .cho nên các bác có nói nghề này có ai giàu đâu . Cám ơn.
Người ta gọi bác là nghệ nhân cũng có cái lý riêng. Cũng phải nói rằng bác sống bằng nhiều nghề. Mỗi thứ 1 ít. Năng nhặt chặt bị mà.

caykhewinter

Thượng Tá
Quả thực em thấy cũng có vài vđv cựu chuyên nghiệp sau khi nghỉ thi đấu không có được thu nhập cao nữa, nhưng cũng chưa có nghe nói đến mức nghèo ! Trái lại em thấy ai chơi bb đa số đều có cuộc sống ổn định.
1 phần cũng do ổn định cuộc sống rồi họ mới có điều kiện theo đuổi niềm đam mê.

KVKM

Đại Uý
Các bác biết tại sao ở VN ít ai sản xuất vợt bóng bàn ? Làm cốt vợt không khó nhưng nó đòi hỏi thật đam mê thì người đó mới làm được , còn về lợi nhuận thì em tích cho các bác nhé : 1 mặt ( lớp gỗ ) 90k , 1 mặt cacbon 150k và keo 60k , như vậy 1 cốt 3 lớp x 90 = 270 k + 300 k ( 2 mặt cacbon ) + 60 k ( keo) + 50 logo + 30 ship + 20 k gỗ cán tổng cộng là 730 k . Giá bán cốt ACT 950 k . Như vậy 1 cây vơtj An Còi kiếm được 220k ( bảo hành 5 năm ) à còn điện và hao mòn dụng cụ , giấy nhám nữa chứ . Nhưng An Còi rất vui khi sản phẩm của mình làm ra được ACE sử dụng và ca ngợi , là niềm vui không tả không thể tính bằng tiền .cho nên các bác có nói nghề này có ai giàu đâu . Cám ơn
Thật ra nói là làm giầu & có thể làm được giầu từ đó cũng ko sao:)
Miễn là giá thành bác đưa ra được ace chấp nhận và ủng hộ nhiều là được - mình làm giầu chính đáng mà:D
Nhưng điều bác nói là đúng - Nếu ai cũng đặt lợi nhuận lên hàng đầu thì ko có vợt Hùng Ca, KTT, cốt chú Hùng Tân Phú...:)
Bởi có topic này chủ thớt lại nói ace ko sống được với nghề, ko theo đuổi cả đời nên ace chém vậy thôi:D
Nếu một nghề mà nuôi sống được gia đình họ thì đương nhiên họ chỉ cần tập chung một nghề với đam mê:)
Nhưng cuộc sống ko phải lúc nào cũng giống như cuộc đời - vì cơm áo, gạo, tiền phải chọn cho mình nghề để kiếm ra tiền nhiều nhất để nuôi sống gia đình và nuôi sống đam mê ( có thể là nghề tay trái) - sao lại ko phải là theo đuổi cả đời nếu ace ta chọn đam mê là quả bóng nhựa:p

KVKM

Đại Uý
Bữa nay mới để ý, mình có hân hạnh được hầu chuyện với 1 bác khác giới. Hân hạnh quá!...!!! Bữa nào trời đẹp, mạn phép được hầu bác vài sét. Đến được đây, có lẽ trình bác k đơn giản rồi. Đành gồng mình thôi.
Rất hân hạnh nếu bác ra HN - tưởng giao lưu gì chứ bb lúc nào em cũng có thể tiếp bác!:p

lamtq

Đại Tá
Gia đình vận động viên Tiến Minh từng tiết lộ rằng con họ phải vào đến bán kết thì tiền thưởng mới đủ bù đắp chi phí. Vì vậy, mỗi chuyến du đấu của vận động viên này, họ phải cân nhắc các khoản chi tiêu.

Riêng người mẹ Tiến Minh thì tự an ủi rằng ít ra con mình cũng thu được 1 thể lực tốt, biết nỗ lực đem kỹ năng của mình đến 1 đỉnh cao nhất định. Nhở đó nó có thể làm đứa con tốt, công dân tốt.
Bac lay dau thong tin này.?chac bac nham roi. GD TIen Minh la chu thuong hieu Ván Ép Phi Mã. Thua tien cho TM di danh và thi dau cau long ca doi mien con có suc mà choi b ah. Tien ho ko thieu dau. Ko thi da ko Bo tien tu tap, tu di du dau den khi có thanh tich may Bo nha nc moi nhay vao. Dung la cua nguoi phuc ta

caykhewinter

Thượng Tá
Bac lay dau thong tin này.?chac bac nham roi. GD TIen Minh la chu thuong hieu Ván Ép Phi Mã. Thua tien cho TM di danh và thi dau cau long ca doi mien con có suc mà choi b ah. Tien ho ko thieu dau. Ko thi da ko Bo tien tu tap, tu di du dau den khi có thanh tich may Bo nha nc moi nhay vao. Dung la cua nguoi phuc ta
E cũng biết gia đình Tiến Minh có kinh tế khá, tài trợ cho Tiến Minh theo nghề cũng nhiều. VTV có phỏng vấn, E có xem, cũng hơn 1 năm rồi.

Bình luận từ Facebook