Bóng bàn Trung Quốc bắt nạt cả thế giới bằng xoáy vòng

mình cũng ko thích gi ngừoi tàu ,nhưng long yêu nứoc và tâm huyết về bóng bàn của họ cách xa chúng ta, hàng trăm nam bạn a.cũng ko pải chúng ta ko giỏi nhưng chính sách cho vdv va cầu thủ chưa thỏa đáng ,lền kt kém pt, khoa học kém, dẫn đến rất nhiều điều kếm cỏi,khi bạn đi chiến đấu cho nước nhà, mà con cái bạn đói khát ,khổ sỏ cơm áo gạo tiền, thì tâm hồn và nhiệt huyết của bạn làm gì còn nữa,chính sách của họ những giải đấu ,là 3 chìa khóa,thắng trận bạn dc một căn hộ, một chiếc xê hoi, một số tiền lớn, hỏi bạn có hết mình ko có tâm huyết ko ,chứ đâu pải do mặt vợt , và cốt vợt

meoluoitmb

Đại Tá
bạn lày chơi bóng bàn nhưng đúng là mù tịt về bóng bàn ,trung quốc bóng bàn của họ là cả mọt lền móng va nhiều thế ,đẳng cấp cao thế giới,họ giỏi từ ông cha họ,thế mà bạn pân tich do mặt vợt ,bạn hãy về học lại bóng bàn từ cơ bản ,đừng pân tích lung tung,bởi vận động viên trung quốc ,họ tập luyện bằng cả trái tim minh, họ mới có thành quả như vậy,ngừoi ta bảo rui,ngu xi cùng với sự nhiệt tình sẽ bằng pá hoại, hi vọng bạn đừng hiểu sai như vậy,vũ khí tốt sẽ tốt nhưng còn nhiều yếu tố khác,tâm huyết đầu óc,hết mình, kiên trì, mới dẫn đến thành công,mong bạn hiểu đúng

mình cũng ko thích gi ngừoi tàu ,nhưng long yêu nứoc và tâm huyết về bóng bàn của họ cách xa chúng ta, hàng trăm nam bạn a.cũng ko pải chúng ta ko giỏi nhưng chính sách cho vdv va cầu thủ chưa thỏa đáng ,lền kt kém pt, khoa học kém, dẫn đến rất nhiều điều kếm cỏi,khi bạn đi chiến đấu cho nước nhà, mà con cái bạn đói khát ,khổ sỏ cơm áo gạo tiền, thì tâm hồn và nhiệt huyết của bạn làm gì còn nữa,chính sách của họ những giải đấu ,là 3 chìa khóa,thắng trận bạn dc một căn hộ, một chiếc xê hoi, một số tiền lớn, hỏi bạn có hết mình ko có tâm huyết ko ,chứ đâu pải do mặt vợt , và cốt vợt

==================

1. Đặc biệt là vận động viên trung quốc ít khi viết sai lỗi chính tả một cách rõ nét như thế này
2. "bóng bàn của họ cách xa chúng ta, hàng trăm nam bạn a". Tôi cho ông đính chính lại câu này.

huydas

Đại Tá
Viết xai trính tả bây zờ nà ngôn ngữ của tuổi tyn a.Hưng ak.
Các bác tranh luận ghê cóa..các nước phát triển đó..ngoái sự nổi tiếng ra thì chế độ đãi ngộ của người ta tốt.
Còn mấy bác nhà mình có làm ăn được bằng cái nghề này đâu..mấy ông bên trên ông ý còn lo xây biệt thự,
Mua ô tô đẹp chứ...mấy ông bóng bàn nhà mình thì cũng phải dành time mà đi kiếm tiền thôi...!
Sống làm sao bằng cỏa bóng được mà cứ đòi thứ hạng..!
Mạn phép hóng hớt tí...các bác thông cảm naz...........hihe

Fed_Storm

Banned
==================
1. Đặc biệt là vận động viên trung quốc ít khi viết sai lỗi chính tả một cách rõ nét như thế này
2. "bóng bàn của họ cách xa chúng ta, hàng trăm nam bạn a". Tôi cho ông đính chính lại câu này.
Em thì cũng không thích lý luận lắm đâu, nhưng thấy bác bắt chẹt người ta ghê quá nên cũng mạo muội nhúng mũi vào cái cho xôm tụ.
1. Câu này bác quên dấu chấm khi hết câu. Ngay cả lỗi sơ đẳng là chữ "Trung Quốc" phải viết hoa bác cũng không thèm viết luôn!
2. Trích là phải trích cho hết đoạn, hoặc ít ra cũng hết ý của người ta. Hết ý là "... tâm huyết về bóng bàn của họ cách xa chúng ta hàng trăm năm" (tạm bỏ đi dấu "," thì nó là như thế). Ý nói là "tâm huyết" (em cho rằng bác ấy nói cũng không sai). Trích như bác thì đọc chả hiểu gì, người đọc có thể hiểu là "trình độ bóng bàn của họ...", "lịch sử bóng bàn của họ...",... lột tả toàn bộ câu trích thì đó là một câu...vô nghĩa!
Đáng buồn không kém là bác viết sai chính tả lại đi bắt chẹt người khác về lỗi chính tả thế mà cũng có vài bác ấn nút "thanks". Hài đấy, em ngưỡng mộ bác!

duclm80

Trung Uý
xoáy vòng là xoáy như mũi khoan, dù la vòng trái hay vòng phải đều có tính chất như nhau, quả giật có xoáy vòng là vô cùng ... Nếu A E có nhu cầu nghiên cứu thì lấy quả bóng ra mà xoay. A e sẽ thấy nó xoay được theo 3 Trục - Tương ứng với 3 loại xoáy, Xoáy lên- xuống, xoáy ngang và xoáy vòng.

Last edited:

huydas

Đại Tá
iem là iem ấn thanks cho vui thôi bác ạ..bác đừng kéo iem vào..mà theo iem là cái thank này nên thay bằng like như ở fb thì hay.hihe

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Phân tích thì ai cũng có quyền nói lên cái nhận định, cái ý của mình, chả ai có quyền chụp mũ bải người này người nọ ko hiểu về bóng bàn, chơi bóng bàn chưa lâu, chơi bóng bàn kém,..........v......v..... Cái gì đúng thì anh em đồng tình khen ngợi, cái gì sai thì nhẹ nhàng góp ý, tamca5000hc có quyền ý kiến về phân tích của chủ thớt nhưng mình nói luôn là ko có quyền phán câu chả hiểu gì về bóng bàn. Bây giờ đầy các bác, các cụ là vận động viên của thế hệ trước đấy, họ có thể ko hiểu sâu sắc về cốt, về mút cũng như lối chơi của bóng bàn hiện đại, họ vào shop thì loanh quanh cũng toàn hỏi cốt thì SARDIUS, MAZUNOV, mút thì MARK V, SRIVER, gai YASAKA PHANTOM,......v.......v..... nhưng làm gì có ai chụp mũ bảo họ ko biết gì về bóng bàn khi mà thời gian họ chơi bóng có khi còn nhiều hơn cả tuổi của bạn đúng ko.

Nói chung là góp ý thế, nghe hay ko thì tùy.

chjck3n_pzo

Thượng Sỹ
Tóm lại là e chả hiểu gì về bài của chủ topic hết.. E muốn hỏi chủ topic một điều thôi: nếu giả sử có một vđv k phải người Trung Quốc nhưng nhanh hơn họ, mạnh hơn họ, chuẩn hơn họ và k dùng mút tàu thì liệu có thắng được họ k nhỉ ???

duclm80

Trung Uý
Mình chỉ muốn tranh luận theo kiểu đúng hay sai thôi - chứ ko tranh luận theo kiểu ai thắng ai thua.
Mình viết topic này để chia sẻ với a e những điều mình suy luận thôi để tìm niềm vui thôi, tuyệt nhiên không có ý nâng cao bản thân và dìm hàng a e.
Nếu giả sử có một vđv k phải người Trung Quốc nhưng nhanh hơn họ, mạnh hơn họ, chuẩn hơn họ và k dùng mút tàu thì liệu có thắng được họ k nhỉ ??? === Điều này Bạn tự trả lời đi. Vì dù mình bảo có hay không thì cũng không làm bạn vừa lòng được:D

Bóng bàn không phải là điền kinh, bơi lội hay thể hình - Nó có bí quyết của nó, Tất cả mọi sự thay đổi phải bắt đầu từ cái đầu. - không phải tập nhiều để chân tay nó to ra là chơi hay được.

Nhân đây mình mạnh dạn đưa ra ý kiến của mình về cái gọi là:
"bạn lày chơi bóng bàn nhưng đúng là mù tịt về bóng bàn ,trung quốc bóng bàn của họ là cả mọt lền móng va nhiều thế ,đẳng cấp cao thế giới,họ giỏi từ ông cha họ,thế mà bạn pân tich do mặt vợt ,bạn hãy về học lại bóng bàn từ cơ bản ,đừng pân tích lung tung,bởi vận động viên trung quốc ,họ tập luyện bằng cả trái tim minh, họ mới có thành quả như vậy,ngừoi ta bảo rui,ngu xi cùng với sự nhiệt tình sẽ bằng pá hoại, hi vọng bạn đừng hiểu sai như vậy,vũ khí tốt sẽ tốt nhưng còn nhiều yếu tố khác,tâm huyết đầu óc,hết mình, kiên trì, mới dẫn đến thành công,mong bạn hiểu đúng"

Ví dụ nho nhỏ thế này: Bạn tiêm Doping và dành chiến thắng tại các cuộc tranh tài, Khi người ta hỏi bạn "Vì sao bạn chiến thắng?"
Bạn sẽ trả lời là bạn dùng Doping à? - không phải, Bạn sẽ nói theo kiểu như trên ấy - để các vận động viên khác nghe theo, làm theo và mãi mãi thua cuộc.

Thank A E đã đọc và trao đổi - Vui

luckyluckedh

Đại Uý
nói đâu cho xa, TIMOBOLL từng thắng vđv Trung Quốc lên ngôi vô địch thế giới đấy thôi, lúc đó các vđv Trung Quốc cùng nhau nghiên cứu lối chơi và áp chế thành công, chứ không lẽ các vđv Trung Quốc đi tìm hiểu mặt TENERGY với cái cốt TMB ALC nó lợi hại ở điểm nào sao?

chjck3n_pzo

Thượng Sỹ
Thực ra là có một bí mật đấy: Họ đã yểm bùa vào mặt vợt đấy.. chỉ có ng TQ mới biết thôi.. có hỏi thì còn lâu họ mới nói cho mình đâu. Thế giới phải tìm ngay một ông thầy cao siêu về làm phép thì may ra họ mới bị thua được.. nhớ là bí mật đấy..

duclm80

Trung Uý
Ông tamca5000hc định làm loạn topic của tui à? - Tôi đã nói là "Tôi muốn trao đổi cho vui " có dìm hàng ô đâu mà ô lại cứ comment theo kiểu vậy nhỉ?
A E nào đánh mặt Cứng và không dính thì lên tiếng đi nhé.

MaLong_nd

Trung Uý
xoáy vòng là xoáy như mũi khoan, dù la vòng trái hay vòng phải đều có tính chất như nhau, quả giật có xoáy vòng là vô cùng ... Nếu A E có nhu cầu nghiên cứu thì lấy quả bóng ra mà xoay. A e sẽ thấy nó xoay được theo 3 Trục - Tương ứng với 3 loại xoáy, Xoáy lên- xuống, xoáy ngang và xoáy vòng.

chào bạn duclm80 trước tiên là mình thấy bạn cũng là người đam mê bóng bàn và mình cũng để ý và vào đọc bài phân tích của bạn rồi, thật sự là mình không hiểu kiểu xoáy vòng mà bạn nói là gì, không biết là do tiếng địa phương hay là như thế nào, nhưng khi đọc xoáy vòng thì lạ quá, mình chưa nghe bao giờ, tìm 1 số tài liệu về bóng bàn thì cũng không thấy phân tích gì về xoáy vòng. Như bạn nói là người trung quốc họ giật là có xoáy vòng ah??? vậy bóng đi vòng cung hay là như thế nào????? Và 1 điều nữa là theo quyển tài liệu giáo trình bên trường mình mà sinh viên bóng bàn phải có thì quả bóng tròn có thể xoáy theo 6 loại cơ bản nhất mà hay gặp trong thi đấu la xoáy lên_xuống_ngang_ngang lên_ngang xuống và con 1 kiểu nữa mình không biết đấy có phải xoáy vòng mà bạn nói đến không, đó là quả chuội, quả chuội theo như mình hiểu là khi ta dùng 1 lực đọt ngột và mạnh tiếp xúc vào ngang lưng bóng và đẩy thẳng về phía trước khi đó quả bóng sẽ lao sang bàn bên kia với 1 vận tốc nhanh nhưng vì ta tiếp xúc ngang lưng bóng và đẩy đi thẳng luôn nên quả bóng là không xoáy. Khi sang bàn bóng sẽ đi cắm bàn hơn, bạn sẽ thấy kiểu bóng này rất rõ ở 1 số vận động viên hay sử dụng quả bạt hoặc giao bóng

Last edited:

duclm80

Trung Uý
chào bạn duclm80 trước tiên là mình thấy bạn cũng là người đam mê bóng bàn và mình cũng để ý và vào đọc bài phân tích của bạn rồi, thật sự là mình không hiểu kiểu xoáy vòng mà bạn nói là gì, không biết là do tiếng địa phương hay là như thế nào, nhưng khi đọc xoáy vòng thì lạ quá, mình chưa nghe bao giờ, tìm 1 số tài liệu về bóng bàn thì cũng không thấy phân tích gì về xoáy vòng. Như bạn nói là người trung quốc họ giật là có xoáy vòng ah??? vậy bóng đi vòng cung hay là như thế nào????? Và 1 điều nữa là theo quyển tài liệu giáo trình bên trường mình mà sinh viên bóng bàn phải có thì quả bóng tròn có thể xoáy theo 6 loại cơ bản nhất mà hay gặp trong thi đấu la xoáy lên_xuống_ngang_ngang lên_ngang xuống và con 1 kiểu nữa mình không biết đấy có phải xoáy vòng mà bạn nói đến không, đó là quả chuội, quả chuội theo như mình hiểu là khi ta dùng 1 lực đọt ngột và mạnh tiếp xúc vào ngang lưng bóng và đẩy thẳng về phía trước khi đó quả bóng sẽ lao sang bàn bên kia với 1 vận tốc nhanh nhưng vì ta tiếp xúc ngang lưng bóng và đẩy đi thẳng luôn nên quả bóng là không xoáy. Khi sang bàn bóng sẽ đi cắm bàn hơn, bạn sẽ thấy kiểu bóng này rất rõ ở 1 số vận động viên hay sử dụng quả bạt hoặc giao bóng

Đây là Mặt cắt ngang theo hướng bóng bay nhé:

AndroCS7

Đại Tá
Đây là Mặt cắt ngang theo hướng bóng bay nhé:

Nói thật là m xem các trận bóng bàn của VDV Trung Quốc thấy họ cũng giật bóng xoáy ngang lên như bình thường chứ ko thấy có cái xoáy kiểu mũi khoan như b nói. Nhìn động tác giật bóng của họ là thấy ngay chiều xoáy thôi. Còn để tạo đc cái xoáy vòng này thì động tác giật chắc sẽ buồn cười lắm ^^ nên m ko thể đồng tình với b là TQ "bắt nạt cả thế giới" nhờ cái xoáy vòng này, sự khác biệt theo m nghĩ là các bí kíp huấn luyện và sự khổ luyện mà thành. Nếu đc phiền b phân tích thêm 1 chút về cú giật bóng của TQ để cho mọi ng thấy nó khác gì các VDV khác của châu Á nói riêng (Đài Loan, Sing, Hàn...) và thế giới nói chung. Tks!!!

duclm80

Trung Uý
Nói thật trình mình chắc chỉ D thôi, Mình phân tích thì mình cũng phân tích được Nhưng .... Mình chắc chắn với bạn 2 điều là:
1. Quả giật bằng mặt cứng, dính đương nhiên sẽ nhiều xoáy vòng hơn là mặt nún ko dính.
2. Quả giật bằng mặt Cứng và dính thì lực tiếp xúc, điểm tiếp xúc sẽ phải chính xác hơn so với mặt mặt nún ko dính - vì lực xoáy và lực bay sẽ dồn ngay vào vợt khi chạm bóng.

Thank !

Bình luận từ Facebook