Ý tưởng về giải các đôi nam các câu lạc bộ Lào Cai?

Status
Không mở trả lời sau này.

Duongapaco

Đại Tá
Theo anh thì Vinh béo có thể không tham gia cũng được hoặc nếu tham gia thì chấp các đôi khác 2 quả còn các đối tượng khác thì cho các CLB đăng ký thoải mái ( Đức con đang bận học không về đấu được đâu vả lại dạo này cu cậu xuống tay rồi mấy hôm trước đánh thua cả mình và Long dao phay ). Trong tốp 5 người của tỉnh thì hiện nay mình thấy: 1. vinh, 2. Phước, 3. Bình, 4. Hưng, 5. Đức. Bình sinh hoạt ở BBC thì ok rồi, còn Phước không rõ sinh hoạt chính thức ở đâu ( DH hay NTĐ ), Hưng năm ngoái ở APT năm nay không thấy đến tập luyện, Vinh béo thuộc quân số của APT nhưng vì trình cao quá nên không cho tham gia . Như vậy theo ý anh thì như thế để anh còn bàn với anh em trong CLB xem thế nào đã nhé

Last edited:

LaoCai

Binh Nhất
chào anh em các clb lào cai.
Mình rất muốn có 1 giải các đôi nam các clb lứa tuổi dưới 40 và từ 40 đổ lên. Anh yên và các chủ tịch các clb khác nghĩ sao về ý tưởng này? Các đôi tham gia tự túc góp kinh phí cho công tác tổ chức của giải. Clb hỗ trợ phần nào.

nẾu các anh có ý ĐỊnh tỐ chỨc thí tôi xin có mỘt vài ý kiẾn sau tiêu chuẨn ĐỂ các Đôi gép vỚi nhau là thẾ nao Điêu này các câu lẠc bỘ phẢi ĐỒng thuẬn ĐƯỢc vỚi nhau làm nhƯ kiỂu gép dôi Ở giẢi nỬ 8 3 mà ta ĐẢ làm nẾu làm ĐƯỢc ĐiỀu này thì mỌi Đôi sẺ cò cƠ hỘi nhƯ nhau kéo theo nò sẺ là vẤn ĐỀ kinh phì sẺ không còn lo nhiỀu nỬa lẦn ĐẦu tiên tôi thẤy anh yên ĐƯa giẢi thƯỞng thẤp quà tẠm bàn thẾ ĐẢ các anh nhé

Duongapaco

Đại Tá
nẾu các anh có ý ĐỊnh tỐ chỨc thí tôi xin có mỘt vài ý kiẾn sau tiêu chuẨn ĐỂ các Đôi gép vỚi nhau là thẾ nao Điêu này các câu lẠc bỘ phẢi ĐỒng thuẬn ĐƯỢc vỚi nhau làm nhƯ kiỂu gép dôi Ở giẢi nỬ 8 3 mà ta ĐẢ làm nẾu làm ĐƯỢc ĐiỀu này thì mỌi Đôi sẺ cò cƠ hỘi nhƯ nhau kéo theo nò sẺ là vẤn ĐỀ kinh phì sẺ không còn lo nhiỀu nỬa lẦn ĐẦu tiên tôi thẤy anh yên ĐƯa giẢi thƯỞng thẤp quà tẠm bàn thẾ ĐẢ các anh nhé
Tôi đưa mức thưởng: 2 triệu: nhất, 1 triệu: nhì, đồng giải 3: 0,7 triệu mà mọi người còn đang bảo cao đấy ông ah

Duongapaco

Đại Tá
Phong trào bóng bàn Lào Cai phải cảm ơn chú Duongapaco và anh Dũng gai, bởi có những con người tâm huyết như vậy thì phong trào bóng bàn Lào Cai mới phát triển mạnh mẽ lên được. Hy vọng với sự quan tâm, nhiệt tình và sự tâm huyết của mình chú Duongapaco, anh Dũng gai sẽ tạo nên sự gắn bó, đoàn kết giữa các CLB và mang lai nhiều giải đấu phong trào cho các VĐV.
Cảm ơn bạn Giang còi người mới của diễn đàn đã có thiện chí khi nói về bóng bàn Lào Cai, bạn đang sinh hoạt ở CLB nào đấy ? có phải Giang của BBC không nhỉ ?

Dũng Gai

Moderator
Tôi đưa mức thưởng: 2 triệu: nhất, 1 triệu: nhì, đồng giải 3: 0,7 triệu mà mọi người còn đang bảo cao đấy ông ah

Các bác ko đọc phép tính của em ở trên à? Ít nhất đã đóng 250 k/người rồi. Chưa kể chi phí bóng + băng zôn khẩu hiệu. Nếu để mái thoải thì 300k/người mức thưởng sẽ cao hơn.
Về các CLB thì người CLB nào tham gia CLB ấy. Vinh béo + Phước không tham gia. Hưng ko ở CLB nào cả ko tham gia nốt.
Như vậy các đôi sẽ có mặt bằng same same, lúc đánh nó lâm ly. Chưa đánh đã biết giải về ai rồi e rằng ko ai tham gia các bác à. Quan điểm của em là: Với các huyện thì ghép vô tư, nhưng các CLB thì giữ nguyên đội hình. Xét đến cùng vài trăm K ấy góp đi ăn vui vẻ là chính.

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Làm giải đôi rất vui (vì thắng thì niềm vui bình phương , thua thì buồn chia 1 nửa , hì ) .
Ở Sài gòn cũng hay làm giải đôi , đặc biệt có nhiều giải còn biến tấu đánh 2 trận đơn 1 trận đôi hoặc 4 trận đơn 1 trận đôi .
Nhiều kiểu chơi đa dạng hấp dẫn lắm các bác ạ .
Nếu giải đôi bình thường thì gọn gàng đơn giản , còn nếu biến tấu thì kéo dài hơn , hoặc nếu có ít đôi tham dự ...
Anh Sơn có suy nghĩ hay quá: Đánh đôi nếu thắng thì niềm vui hưởng trọn vẹn, nếu thua thì cả hai cùng buồn và chia sẽ cho nhau chỉ còn một nửa như thế sẽ ít buồn hơn, vả lại thi đấu đôi sẽ ít tâm lý hơn đấu đơn anh nhỉ ?. Ở ngoài này điều kiện kinh tế khó khăn lắm anh em muốn tổ chức nhưng không có kinh phí nhiều nên có nghĩ ra sân chơi mà không có kinh phí thì cũng khó anh ah

Dũng Gai

Moderator
Anh Sơn có suy nghĩ hay quá: Đánh đôi nếu thắng thì niềm vui hưởng trọn vẹn, nếu thua thì cả hai cùng buồn và chia sẽ cho nhau chỉ còn một nửa như thế sẽ ít buồn hơn, vả lại thi đấu đôi sẽ ít tâm lý hơn đấu đơn anh nhỉ ?. Ở ngoài này điều kiện kinh tế khó khăn lắm anh em muốn tổ chức nhưng không có kinh phí nhiều nên có nghĩ ra sân chơi mà không có kinh phí thì cũng khó anh ah
Đơn giản là 2 người góp tiền nó sẽ dễ hơn 1 người góp tiền. Còn nếu có tài trợ thì đơn đôi vô tư hết phải ko các bác. bác Yên thử bàn với một số anh em xem mức đóng góp 250 k/người hay 300 k nhé. Nếu 300 k thì giải thưởng ngon hơn nhưng ko phải ai cũng có thể sẵn sàng góp được do hoàn cảnh mỗi ng khác nhau. Trong vụ này theo em mình ko thể lấy ý chí của mình bắt ép mọi người được, liên quan đến tiền là phải bàn dân chủ để được sự ủng hộ của nhiều người tham gia. CLB em thì chắc 300 k vô tư, ko biết các CLB khác thì sao? Thế mới khó.

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
CLB BBC toàn các chức sắc đóng góp gì mà chả ok hả em ( mọi người tính sơ sơ có khoảng 9-10 người làm Giám đốc hay Phó GĐ chơi Bóng bàn ) ở đấy nếu đóng 300 k chứ hơn nữa chắc cũng được, cái khó là các CLB khác thôi, chẳng hạn như dưới APT có 90 % là CNVC làm công ăn lương vất vả lắm nên đóng góp cũng khá khó khăn mặc dù anh em rất thích chơi, tuy vậy mình cũng sẽ vận động anh em chơi cho vui được khoảng 5-6 đôi khỏe khỏe đấy. Theo anh em viết Điều lệ sơ lược và đăng lên DĐ
Cụ thể là: thi đấu vào ngày nào ( chủ nhật là tốt nhất ), địa điểm thi đấu ở đâu ( ở CLB BBC hay APT hay NTĐ cũ, NTĐ mới...) để các CLB biết còn vận động mọi người tham gia

Last edited:

QuynhDawei

Trung Sỹ
Vâng, thế cũng hợp lý bác à. Hôm qua có tham khảo 1 số anh em CLB BBC thì họ nói nếu có đôi năng khiếu Vinh + Đức tham gia thì họ không chơi anh à. Khó thật, lòng người chả biết chiều ai.
Em góp ý kiến tý.theo em đôi nào trình cao hơn thì chấp đôi kia theo thứ hạng A,B,C như các CLB diễn đàn vẫn làm,như thế nó mới cân và căng đồng thời sẽ có nhiều đôi tham gia đc như thế vui hơn,có mấy ông cao thủ đánh xem vẫn hay chứ ak

Duongapaco

Đại Tá
DỰ KIẾN CÁC ĐÔI NAM SẼ THAM GIA GIẢI ĐÔI NAM CÁC CLB TỈNH LÀO CAI NĂM 2013 CỦA CLB APT

1. Đỗ Thành Nam + Đỗ Mạnh Hiệp
2. Nguyễn Anh Vũ + Đỗ Mạnh Dũng
3. Kiều Bá Mạnh + Phạm Ngọc Chung
4. Lê Văn Tâm + Lê Thanh Hải
5. Dương Công Yên + Trần Mạnh Hà
6. Bùi Duy Việt + Phạm Tuấn Khôi
7. Phùng Mạnh Đức + Phạm Thanh Hải

Dũng Gai

Moderator
DỰ KIẾN CÁC ĐÔI NAM SẼ THAM GIA GIẢI ĐÔI NAM CÁC CLB TỈNH LÀO CAI NĂM 2013 CỦA CLB APT

1. Đỗ Thành Nam + Đỗ Mạnh Hiệp
2. Nguyễn Anh Vũ + Đỗ Mạnh Dũng
3. Kiều Bá Mạnh + Phạm Ngọc Chung
4. Lê Văn Tâm + Lê Thanh Hải
5. Dương Công Yên + Trần Mạnh Hà
6. Bùi Duy Việt + Phạm Tuấn Khôi
7. Phùng Mạnh Đức + Phạm Thanh Hải
OK rồi bác, bác thử hỏi phần kinh phí đóng góp xem mọi ng đồng ý mức nào để mình còn liệu cơm gắp mắm bác à. Nếu mời thêm thì có thể các CLB khác và huyện Sa Pa + bảo Thắng. Đôi Tuấn gà tre + Long dao phay và Đắc Trung + Hùng chả hay à bác? Hì, 7 đôi của APT đều như vắt chanh. Nhìn ngán thật. Giang Còi CLB BBC bảo em gặp anh Yên đánh gai cứ ghê ghê, đôi em và Giang đánh với đôi mút thì ngon nhưng gặp gai của các bác Apatit là Giang còi nghe đã khiếp hồn rồi.
Tối nay em cũng tranh thủ hỏi xem mức kinh phí đóng góp của các thành viên CLB BBC xem sao. Thực ra nhiều người còn khó khăn lắm bác Yên à. Nhưng em tin, giải này sẽ thành công. Dự kiến đánh vào dịp cuối tháng 5.(Từ 20 tháng 5 đổ ra). Nếu thuận lợi thì ngày mai em sẽ đăng thông báo.

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Ở dưới này anh em đều là Công nhân lao động rất vất vả nhưng được cái là cũng rất thích tụ tập để vui, phần trên chỉ là dự kiến của anh và một số đôi thôi. Theo anh cứ đưa ra chỉ tiêu đóng mỗi người: 300.000 đồng em nhé

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận từ Facebook