Xin chỉ cách gọt bớt Mazunov off+

Ma_Wenge

Đại Uý
Mài bằng giấy nhám cũng dể thôi! Mình cũng mài giấy nhám từ cây pg7 tiêu chuẩn giờ còn 150x154 đây! Đỡ nặng đầu dể đánh hẳn luôn! Mất 2 đêm để mài, một buổi canh chỉnh sau đó mài tiếp một đêm nữa cho chuẩn! Bạn đừng vội vàng, cứ từ từ... Giờ ok rồi! Mà bạn phải xác định là mài rồi mà bán sẽ bị ép giá lắm luôn nghen! Chúc bạn thành công! Mazunov và pg7 cũng rẻ nên mạnh dạn làm chớ Sar thì k dám! :D

patê-củ chi

Trung Sỹ
Chào. thông cảm nha vì mình viết chậm và cũng lười viết chứ nếu không đã viết rồi.
nếu mài tay = giấy nhám vẫn được, nhưng mình e rằng sẽ lâu và khó cân đối.
dù rằng đồ cũ nhưng mình đã quyết định sử dụng thì làm lại vừa mắt vẩn thích hơn.
mình đã làm rồi thế này nhé.
Chổ bạn không biết thế nào chứ hiện nay mình thấy khắp nơi thường có cơ sở mộc trang trí nội thất.
Nơi đó họ thường có máy mài trục đứng. có một cái bàn chính giữa có một lổ, trục từ dưới đưa thẳng lên.
Ta có một miếng ván nhỏ để kê mặt vợt lên làm sao cho cán vợt không chạm mặt bàn là được.
Nói đến đây thì bạn biết rồi đó, máy quay ta đưa cạnh vợt vào xoay nhẹ từ từ rất mau và chuẩn.
Ai khéo tay cũng đều làm được. có điều ta không có cái máy, nhưng đó chỉ là phần sau.
Phần đầu mới quan trọng hơn. Phần lấy mẫu, bạn phải tự làm.
Vì ta chơi nên ta mới hiểu. bạn phải chọn mài bớt bao nhiêu để vừa tay, vừa ý thì tùy bạn.
( điều này cũng tương đối thôi chứ làm sao ta lấy mẫu 1 lần mài xong còn 85 gam theo ý ta được)
Nếu như bạn tìm đươc 1 cây vợt 150-157 gì đó thì bạn cũng khó có thể đặt lên cốt cũ mà lấy mẫu cho chuẩn được.
Tôi thì làm thế này nhé: bạn tìm tờ lịch treo tường loại ta hay gọi là lịch tây đó.
nếu như cốt của bạn không mẻ cạnh nhiều thì bạn lấy chính cốt đó đặt lên tờ lịch.
nên cắt vài tờ lịch vuông to hơn cốt vợt để đó.(hư bỏ, hư bỏ, hư bỏ )
tìm cạnh bàn đặt cốt lên tờ lịch sao cho sao cho lịch vừa chạm đầu cán vợt.
lấy bút vẽ cắt ra. giờ bạn đã có 1 mẫu mặt vợt bằng giấy.
bạn xếp đôi giấy lại theo chiều dọc, dùng kéo cắt 1 ít bìa ngoài từ dưới vòng lên đỉnh đầu vợt.
phần cắt là phần bạn sẽ mài bớt đi. xong bạn lấy giấy đó đặt lại lên cốt vợt lấy bút lông vẽ ra.
để cho chuẩn bạn đo đầu cán vợt rồi chia 2, chấm dấu mực ngay đó, xong mở tờ giấy ra đặt lên cốt sao cho điểm tâm chổ
nếp gấp lại chổ dấu mực là tốt.
Lưu ý: cắt bao nhiêu là tùy bạn, nên cắt đều vòng cung để không bị mất cân đối. cắt hư bỏ cắt lại đừng vội nhé
khi vẽ mẫu lên cốt nhớ vẽ cho chuẩn, đường vẽ đừng to hoặc nhỏ quá.
Nói với người mài sao cho vừa chạm đến đường vẽ là tốt.
À nhắc bạn 1 điều. trước khi dán mút bạn nên vệ sinh cốt trước cho được đẹp và dễ làm.
nhất là cán vợt tìm giấy nhám nhật số mấy mình quên rồi, nhưng là nhám mịn màu xanh nhạt. chà vào cán nhìn thích lắm , cầm êm tay. mài mang cá nữa, mài bao nhiêu tùy ý, ít nhất cũng nên mài 2 bên cạnh để cầm được êm tay.

Last edited:

Bình luận từ Facebook