Việt Nam rút đăng cai ASIAD 18

xukaka

Đại Tá
Vửa rồi mình dẫn Thủ Tướng, Bộ trưởng VH-TDTT đi thăm quan mấy câu lạc bộ bóng bàn...các bác bảo sao cơ sở èo uột thế, lại chật kín người chơi. Trong khi mấy nhà thi đấu tốn nhiều tiền, đẹp mà chẳng ai chơi, để phí...thế là Thủ Tướng quay qua Bộ trưởng VH-TDTT lắc đầu...thế là bỏ luôn Asiad 18. KHÀ KHÀ

tranvietanh

Trung Tá
Mong sao sau "quyết định sáng suốt này" sẽ có thêm nhiều quyết định sáng suốt nữa của các bác lãnh đạo. Rất nhiều cầu vượt qua sông cần xây để phục vụ nhân dân. Mùa lũ cũng sắp đến rồi...............Nhìn cảnh cô giáo, học sinh chui trong túi nylon để qua sông mà thấy xót lòng!

aunhh

Đại Tá
Bác tưởng như thế à? Em sợ thuế vẫn phải đóng nhưng tiền nó đi đâu mất ấy chứ...
Dự án mở rộng quốc lộ 1A đang làm, dự án metro tại TP HCM và rất nhiều dự án về giao thông lớn của quốc gia đang triển khai... Tiền ở đâu hả bạn? Ngân sách Quốc gia ở đâu ra- từ thuế của dân. Tiền vay nước ngoài, ai trả- thuế của dân đóng. Kinh phí tổ chức ASIAD ở đâu ra? Từ ngân sách- từ thuế của dân. Bạn không thấy người dân chúng ta càng ngày càng ngợp mặt các loại thuế, phí, trong khi chất lượng cuộc sống ngày càng giảm đi, rất nhiều rất nhiều vấn đề cần nói ở đây. Tôi, một người dân, lãnh lương 6tr.đ/ tháng để sống, ngoài ra ko còn thu nhập nào khác? Thu nhập này có đủ cho 2 vợ chồng, 2 đứa con không? Sẽ có nhiều loại thuế phí trong tương lai chúng ta phải đóng nữa.
Quyết định không tổ chức ASIAD 2019 của nước ta dù muộn vẫn là quyết định sáng suốt, hợp lý. :)

o3ma

Đại Tá
Thà mất 1tr USD nộp phạt còn hơn mất và lãng phí hàng trăm triệu USD. Mấy bác ấy nói chỉ 150 tr là tổ chức được nhưng kiểu gì chả có phát sinh. Lúc làm báo cáo thì để thế cho dễ nghe chứ khi làm xong quyết toán có khi nó tăng gấp 10 lần chứ chẳng đùa.

phungducthang

Đại Tá
Thuế có phải vì không tổ chức ASIAD mà được miễn đâu. Vẫn đóng đều chỉ có điều nó không được trích ra để cho các bác bộ VH-TT-DL phá mà để làm việc khác.
"Thuế có phải vì không tổ chức ASIAD mà được miễn đâu. Vẫn đóng đều chỉ có điều nó không được trích ra để cho các bác bộ VH-TT-DL phá mà để các bộ ngành khác... phá" .
Hiểu ý O3ma rồi.

phungducthang

Đại Tá
Dự án mở rộng quốc lộ 1A đang làm, dự án metro tại TP HCM và rất nhiều dự án về giao thông lớn của quốc gia đang triển khai... Tiền ở đâu hả bạn? Ngân sách Quốc gia ở đâu ra- từ thuế của dân. Tiền vay nước ngoài, ai trả- thuế của dân đóng. Kinh phí tổ chức ASIAD ở đâu ra? Từ ngân sách- từ thuế của dân. Bạn không thấy người dân chúng ta càng ngày càng ngợp mặt các loại thuế, phí, trong khi chất lượng cuộc sống ngày càng giảm đi, rất nhiều rất nhiều vấn đề cần nói ở đây. Tôi, một người dân, lãnh lương 6tr.đ/ tháng để sống, ngoài ra ko còn thu nhập nào khác? Thu nhập này có đủ cho 2 vợ chồng, 2 đứa con không? Sẽ có nhiều loại thuế phí trong tương lai chúng ta phải đóng nữa.
Quyết định không tổ chức ASIAD 2019 của nước ta dù muộn vẫn là quyết định sáng suốt, hợp lý. :)
Ô hô, bức xúc quá, bức xúc quá... Vậy bác tưởng em thích VN tổ chức Asiad lắm sao??? bác đọc kỹ và nghĩ thêm 1 chút đi.

phungducthang

Đại Tá
.....
- Anh đã cảnh báo chú rồi, người ta đua thì kệ người ta. Họ giàu có, thể thao của họ phát triển, họ biết kinh doanh sự kiện... Nhà ta đang nghèo, thể thao thì tiêu cực, mời khán giả vào sân họ cũng chả thèm.... Tổ chức Á Vận để mà vỡ nợ, thiên hạ nó cười cho à?
- Em biết đâu, cứ tưởng đăng ký cho oai, ai ngờ trúng thật, thế có khổ không...
.....

Vn ma dang cai de cho cac nuoc mang het huy chuong ve a.ko dang cai la 1 qd sang suot cua cac cap lanh dao..xem guong cua hy lap day..Dang cai to chuc olympic xong thi dat nuoc lam vao canh vo no..nguoi dan thi ngheo kho..thu hoi VN ma nhu vay co dc ko...??Den Han Quoc la nuoc phat trien nhu vay ma ho cung da tung huy dang cai asiad..hoan ho Thu Tuong...

Last edited:

o3ma

Đại Tá
Vn ma dang cai de cho cac nuoc mang het huy chuong ve a.ko dang cai la 1 qd sang suot cua cac cap lanh dao..xem guong cua hy lap day..Dang cai to chuc olympic xong thi dat nuoc lam vao canh vo no..nguoi dan thi ngheo kho..thu hoi VN ma nhu vay co dc ko...??Den Han Quoc la nuoc phat trien nhu vay ma ho cung da tung huy dang cai asiad..hoan ho Thu Tuong...
Có công của quân sư "Quạt mo" đấy.

Bình luận từ Facebook