Việt Nam nên học tập người Thái cách tập luyện bóng bàn

iso9000

Thượng Tá
Thui các thần bàn bàn luận nhiều đất nước mình nghèo như vậy thế là cố gắng rùi
Mọi ng ko hiểu cầu thủ họ nhiều khó khăn và khổ đi đánh cho đất nước nhưng cơm áo gạo tiền đâu đầy đủ ,thi đâu ít ko dc cọ sát ,dc đi đấu sea ga 28 phải chiến đấu để dc đi bao áp lực
Mỗi chúng ta hãy đặt địa của họ mà nói ,đừng làm những ông vua bàn pím
Mỗi vận động viện tập luyện đổ mồ hôi sôi nước mắt nửa ngày tập kỹ thuạt nửa ngày tập thể lực ,hãy thử đến xem bỏ một buổi đến xem nhìn họ tập hãng trì trích ,
Các thánh bàn phím
Làm ơn viết đúng chính tả cái đi thánh ơi, đọc tiếng Việt mà vừa đọc vừa dịch mệt vãi đái.

nvdu574

Thượng Tá
+ Xem nhìn thấy nghẹn ngào nhỉ? 2 đứa trẻ ranh đánh với cặp đôi nữ đẳng cấp của VN mà nó đánh cho thua te tua, chúng vừa đánh vừa cười....
Nói hay làm gì thì cũng phải có người thực hiện.
K có người thì mong muốn chỉ là mog muốn thôi.

DucNguyen

Thượng Sỹ
Xem trận đạt đánh với padasax quá áp lực, thắng sec đầu và thua 3 sec sau, nhưng khi xem cậu này đánh với Gauning thì Đạt thắng được 1 sec đã là may mắn.

tuankhoai

Đại Tá
Các thánh bàn phím có biết người thái cho cầu thủ của mình đi tập luyện ở đức từ nhỏ ,mời cầu thủ đức sang tập luyện cùng
Họ cọ sát cơ sở vật chất tinh thần của họ tương đối đầy đủ so vận động viên Việt Nam!
Các thánh bàn pím có biết giải nhất đơn nam Việt Nam! có 500 nghìn thui các thánh bàn pím ơi ko đủ một lồi nẩu
Lên các thánh nói như vậy ko biết tội cho họ
bác nói nhiều cái đúng và quá nhiều cái sai. Nhiều môn thể thao của m đạt huy chương mà cũng có đc đầu tư như bb đâu. Vidu như bóng đá nữ, vật, đặc biệt là bơi nghệ thuật họ còn fải tự bỏ tiền túi đi thi đấu. Cả nc vn ko đủ tiền cho mấy vdv đi thi đấu có mẫy ngày. Công nhận nc ta còn nghèo thật :D trích 1 tỉ chi thưởng cho bong đá nam thì các vdv môn thê thao khác se khác ko.

duchieund

Binh Nhất
Trung Quốc không biết có bao nhiêu thần đồng như thế này hoặc hơn thế này mà chưa công khai :D
Nói chung thần tượng BB Trung Quốc luôn

meoluoitmb

Đại Tá
Thui các thần bàn bàn luận nhiều đất nước mình nghèo như vậy thế là cố gắng rùi
Mọi ng ko hiểu cầu thủ họ nhiều khó khăn và khổ đi đánh cho đất nước nhưng cơm áo gạo tiền đâu đầy đủ ,thi đâu ít ko dc cọ sát ,dc đi đấu sea ga 28 phải chiến đấu để dc đi bao áp lực
Mỗi chúng ta hãy đặt địa của họ mà nói ,đừng làm những ông vua bàn pím
Mỗi vận động viện tập luyện đổ mồ hôi sôi nước mắt nửa ngày tập kỹ thuạt nửa ngày tập thể lực ,hãy thử đến xem bỏ một buổi đến xem nhìn họ tập hãng trì trích ,
Các thánh bàn phím
--------/-
Mày nói ít thôi, mày ko nói tao cũng hiểu mày muốn nói gì cơ mà. Nói ít thôi nhé.

Trắng Đen

Thượng Tá
Thực tế là theo qui luật cuộc sống thôi các bác ơi, đi nghiệp bóng đá ra có thể lương vài chục củ, có cơ hội được chuyển nhượng, có lợi nên xã hội hóa cao, được đầu tư.
Bóng bàn và một số môn khác chưa phải là nghề ....ngon, vững như những nghề khác, giải nghệ các danh thủ phải chọn đường kinh doanh bên cạnh làm HLV để kiếm sống, nên nghề này chưa hấp dẫn, vì thế nên cứ hớt bọt từ các lò năng khiếu, tuyến tỉnh thôi. Rồi hội khỏe phù đổng,....mà đã làm thì làm theo nguời Việt, hoặc có học thì học theo TQ, Nhật í
Giờ trước tiên giải Pre org, , HN open, HCM open, CVV hàng năm, bổ sung thêm giải cho thiếu nhi, thiếu niên, vừa tạo phong trào rèn luyện cho các trường, các lò, vừa lụm và phát hiện nhân tài như võ thuật ấy vừa cọ sát quốc tế. Với giải thưởng vài trăm ôbama là ngon ngay.
Nếu có giải Hà Nội mới thì phải có thêm Khăn Quàng Đỏ, Mực Tím,...

Last edited:

Trắng Đen

Thượng Tá
Buồn!!! Xem họ thi đấu nhìn lại nước mình?
Bốn huy chương còn buồn gì nữa. Phải tham vọng nhất nhì thì mới vui được à.
Có mong thì mong cho bóng bàn được tầng tầng lớp lớp, trường trường nhà nhà tham gia rộng rãi, được tôn vinh và tự hào như võ thuật và nhiều nhà đầu tư như bóng đá kìa.

Xét cục diện em Trang cũng đã thắng em Thái vô địch 3 nho đó thôi, chỉ tiếc là sơ xảy bị lội ngược! Tính ra cơ HCB rồi, còn gì nữa. :)

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Các thánh bàn phím có biết người thái cho cầu thủ của mình đi tập luyện ở đức từ nhỏ ,mời cầu thủ đức sang tập luyện cùng
Họ cọ sát cơ sở vật chất tinh thần của họ tương đối đầy đủ so vận động viên Việt Nam!
Các thánh bàn pím có biết giải nhất đơn nam Việt Nam! có 500 nghìn thui các thánh bàn pím ơi ko đủ một lồi nẩu
Lên các thánh nói như vậy ko biết tội cho họ
Rất nhiều tỉnh thành trong cả nước hiện nay đã bỏ không có nội dung BB trong hội khỏe phù đổng nữa thì AE kg nên đòi hỏi nhiều ở HLV và VĐV , nhân tài BB chỉ đc sản sinh ra từ bố mẹ ae có sở thích BB mà ra . Mai HMT là 1 ví dụ và cũng là 1 cây đại thụ cua BB VN thì quá khứ và còn ngự trị thì tương lai lâu dài nữa .

damme_bongban214

Thượng Tá
Rất nhiều tỉnh thành trong cả nước hiện nay đã bỏ không có nội dung BB trong hội khỏe phù đổng nữa thì AE kg nên đòi hỏi nhiều ở HLV và VĐV , nhân tài BB chỉ đc sản sinh ra từ bố mẹ ae có sở thích BB mà ra . Mai HMT là 1 ví dụ và cũng là 1 cây đại thụ cua BB VN thì quá khứ và còn ngự trị thì tương lai lâu dài nữa .
hết giải về ban huấn luyện có nghĩ gì cho bóng bàn nước nhà ko .liên đoàn bóng bàn việt nam nghĩ gì. Buồn cho bóng bàn việt nam nếu có thêm sự đầu tư quan tâm hơn cho bóng bàn việt nam cho vđv đi đánh các giải thế giới tiếp xúc với bóng đỉnh cao .như thế mình sẽ ko bị tụt lùi so với bóng bàn khu vực

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
hết giải về ban huấn luyện có nghĩ gì cho bóng bàn nước nhà ko .liên đoàn bóng bàn việt nam nghĩ gì. Buồn cho bóng bàn việt nam nếu có thêm sự đầu tư quan tâm hơn cho bóng bàn việt nam cho vđv đi đánh các giải thế giới tiếp xúc với bóng đỉnh cao .như thế mình sẽ ko bị tụt lùi so với bóng bàn khu vực
Hihi , họ nghỉ rất nhiều và rất nhiều cách . AE có nhớ cái vụ bé ở Hải Dương cách đây khoảng 1 năm . Cu đc thứ 2 đủ tiêu chuẩn đi thi đấu Châu âu ,nhưng lạ thay có 1 lá đơn gửi lên TC LĐBB mạo danh gđ vì lý do sk kg đảm bảo xin ở nhà ... Đến ngày lên đường gđ mới biết thì đã quá muộn để làm các thủ tục .

Bình luận từ Facebook