Việt Nam nên học tập người Thái cách tập luyện bóng bàn

damme_bongban214

Thượng Tá
+ Xem nhìn thấy nghẹn ngào nhỉ? 2 đứa trẻ ranh đánh với cặp đôi nữ đẳng cấp của VN mà nó đánh cho thua te tua, chúng vừa đánh vừa cười....
Đẳng cấp người thái khi huấn luyện quá đỉnh những năm tới bóng bàn việt nam sẽ kém xa người thái

wikpt

Trung Uý
Đánh đôi ngoài kỹ thuật còn phải phối hợp tốt, hiểu nhau nữa -> cần tập nhiều với nhau, thấy dân đồn là Trang tập với Linh cắt, khi Linh cắt không được đi thì ghép tạm với Giang(...?). Tuyển chọn nội bộ không biết có ghép đôi chuẩn rồi thi thố để chọn cặp VDV đi tham gia nội dung đánh đôi không, hay vẫn là đánh đơn, chọn cho đủ số rồi ghép sau. Nếu vậy thì thông minh quá.

Last edited:

damme_bongban214

Thượng Tá
+ Xem nhìn thấy nghẹn ngào nhỉ? 2 đứa trẻ ranh đánh với cặp đôi nữ đẳng cấp của VN mà nó đánh cho thua te tua, chúng vừa đánh vừa cười....
Thằng trẻ của người Thái đánh quá hay Việt Nam mình gặp không chắc đã ăn được

docmaorg

Đại Tá
:D:DMôn thể thao nào vn chẳng thi đấu cọ sát giao lưu học hỏi, tích lũy kinh nguyệt. Từ bé đến giờ em toàn nghe báo đài nói thế.
Lần nào thi đấu cũng ko đặt nặng thành tích. Đưa chỉ tiêu nhưng ko quá đặt nặng thành tích làm ảnh hưởng tâm lý VĐV.:p

damme_bongban214

Thượng Tá
tụi nó cười vì tụi nó thi đấu với tinh thần thoải mái chứ k phải cười khi dễ VN đâu mấy bác :D:D:D
Chuẩn không cần trỉnh chúng nó được dạy tư tưởng chiến đấu không áp lực rồi .Nên càng đánh càng hay mình thì vừa đánh vừa sợ . Hay sao được

hungvu19

Trung Uý
Cái chính là tinh thần của tụi nó đã thắng rồi, có lẽ đôi nhà mình cảm thấy bị sỉ nhục vì bị đánh với tụi trẻ nên chủ quan và tự thua.

Lại thêm cái màn vừa đánh vừa cười làm cho đôi nhà mình tự điên luôn.

damme_bongban214

Thượng Tá
Cái chính là tinh thần của tụi nó đã thắng rồi, có lẽ đôi nhà mình cảm thấy bị sỉ nhục vì bị đánh với tụi trẻ nên chủ quan và tự thua.

Lại thêm cái màn vừa đánh vừa cười làm cho đôi nhà mình tự điên luôn.
Vào thi đấu mà tinh thần không tốt là thua rồi

money12

Đại Tá
Vào thi đấu mà tinh thần không tốt là thua rồi
Thui các thần bàn bàn luận nhiều đất nước mình nghèo như vậy thế là cố gắng rùi
Mọi ng ko hiểu cầu thủ họ nhiều khó khăn và khổ đi đánh cho đất nước nhưng cơm áo gạo tiền đâu đầy đủ ,thi đâu ít ko dc cọ sát ,dc đi đấu sea ga 28 phải chiến đấu để dc đi bao áp lực
Mỗi chúng ta hãy đặt địa của họ mà nói ,đừng làm những ông vua bàn pím
Mỗi vận động viện tập luyện đổ mồ hôi sôi nước mắt nửa ngày tập kỹ thuạt nửa ngày tập thể lực ,hãy thử đến xem bỏ một buổi đến xem nhìn họ tập hãng trì trích ,
Các thánh bàn phím

money12

Đại Tá
Ai sẽ hiểu cho họ đặt mình vào họ
Lên các thánh bàn phím ko lên trách móc điều gì
Họ đã cố gắng rùi
Còn thể thao cũng may mắn và pong độ từng ngày đâu phải

money12

Đại Tá
Các thánh bàn phím có biết người thái cho cầu thủ của mình đi tập luyện ở đức từ nhỏ ,mời cầu thủ đức sang tập luyện cùng
Họ cọ sát cơ sở vật chất tinh thần của họ tương đối đầy đủ so vận động viên Việt Nam!
Các thánh bàn pím có biết giải nhất đơn nam Việt Nam! có 500 nghìn thui các thánh bàn pím ơi ko đủ một lồi nẩu
Lên các thánh nói như vậy ko biết tội cho họ

damme_bongban214

Thượng Tá
Thui các thần bàn bàn luận nhiều đất nước mình nghèo như vậy thế là cố gắng rùi
Mọi ng ko hiểu cầu thủ họ nhiều khó khăn và khổ đi đánh cho đất nước nhưng cơm áo gạo tiền đâu đầy đủ ,thi đâu ít ko dc cọ sát ,dc đi đấu sea ga 28 phải chiến đấu để dc đi bao áp lực
Mỗi chúng ta hãy đặt địa của họ mà nói ,đừng làm những ông vua bàn pím
Mỗi vận động viện tập luyện đổ mồ hôi sôi nước mắt nửa ngày tập kỹ thuạt nửa ngày tập thể lực ,hãy thử đến xem bỏ một buổi đến xem nhìn họ tập hãng trì trích ,
Các thánh bàn phím
Hỏi nuôi bóng bàn tốn tiên hơn hay nuôi bóng đá tốn hơn vậy .Việt Nam thử tuyển chọn 50 em học sinh nam và nữ lúc 6,7 tuổi có chính sách đãi ngộ tốt , tương lai tốt , Cho đi Trung quốc học từ nhỏ lấy 10 năm xem Bóng bàn Việt Nam có tiến bộ không

money12

Đại Tá
Hỏi xem họ sống thế nào cố gắng thế nào khi họ khổ như vậy khó khăn như vậy
Lên các thsnhs bàn pím ko biết đừng bàn luận chửi rủa họ
Đừng a rua khi chưa hiểu và hãy đặt mình vào họ
Trời nóng 40 độ c họ ko dc trong dieu hoa ko dc quạt cứ cứ tập ho cả ra máu ỉa cả ra máu để tập luyện
Để các thánh bàn pím bàn luận như vậy
Mỗi chúng ta lên có cách suy nghĩ đúng vàd đặt mình vào họ

Bình luận từ Facebook