Tư vấn combo vợt tầm 2,5tr

Hohohaha

Binh Nhì
Chào các bác, tầm tài chính có hạn nên e muốn nhờ các bác tư vấn combo vợt tầm giá 2,5 tr. E cũng mới chơi, chủ yếu đánh FH, đập bạt nhiều, thích chơi tấn công, BH chủ yếu kê thôi chứ chưa bik đánh nhiu. Cảm ơn các bác.

lion

Đại Tá
Nếu bác mới chơi (và có thầy) thì em khuyên nên dùng dòng thuần gỗ trước để tập trung cho kỹ thuật cơ bản, cảm giác bóng thay vì nghe mấy anh lớn tuổi dùng Sardius (Xạ Điêu) sau này rất khó điều chỉnh.
Screen Shot 2023-09-22 at 22.32.46.png

Cốt mới thì chơi thuần gỗ của Butterfly, hãng này nổi tiếng nhất thế giới và sản phẩm có độ ổn định rất cao, sau nhiều năm thì cảm giác bóng hầu như không thay đổi.
Screen Shot 2023-09-22 at 22.33.34.png

Mặt vợt Yasaka Rakza 7, đây là mút vợt phổ thông, dễ chơi, dễ kiểm soát, đủ uy lực, đủ xoáy, nói chung gần như làm rất tốt mọi yêu cầu của mút vợt. Không nên dùng mút ghép (từ Tenegy, Dignics...) bởi không có độ đồng đều, sau này cũng khó đổi sang dòng mút phù hợp. Dòng mút Rakza 7 là dòng mút bán chạy nhất thế giới đủ nói đến độ phổ biến và công nhận của người chơi!

Nếu muốn nhanh hơn chút mà vẫn đảm bảo ngân sách thì có thể tìm mua dòng cốt ALC đã qua sử dụng (tầm 1.5-1.8Tr là còn tương đối OK), mút thì mua mới thích hơn, mua cũ tầm 1 tháng đổ lại (500K trở xuống) thì cũng được. Trọng lượng combo (cốt + 2 mút + dán viền) nên đạt tầm 180-185Gr, không nên nghe người ta chọn trên 190Gr không đánh nổi đâu! Như vậy thì trọng lượng cốt vợt tầm 85Gr là vừa đẹp nhé, trên 90Gr sẽ khiến combo nặng, rất khó chọn mặt vợt phù hợp!

htd1234

Binh Nhì
Nếu bác mới chơi (và có thầy) thì em khuyên nên dùng dòng thuần gỗ trước để tập trung cho kỹ thuật cơ bản, cảm giác bóng thay vì nghe mấy anh lớn tuổi dùng Sardius (Xạ Điêu) sau này rất khó điều chỉnh.
View attachment 145970
Cốt mới thì chơi thuần gỗ của Butterfly, hãng này nổi tiếng nhất thế giới và sản phẩm có độ ổn định rất cao, sau nhiều năm thì cảm giác bóng hầu như không thay đổi.
View attachment 145971
Mặt vợt Yasaka Rakza 7, đây là mút vợt phổ thông, dễ chơi, dễ kiểm soát, đủ uy lực, đủ xoáy, nói chung gần như làm rất tốt mọi yêu cầu của mút vợt. Không nên dùng mút ghép (từ Tenegy, Dignics...) bởi không có độ đồng đều, sau này cũng khó đổi sang dòng mút phù hợp. Dòng mút Rakza 7 là dòng mút bán chạy nhất thế giới đủ nói đến độ phổ biến và công nhận của người chơi!

Nếu muốn nhanh hơn chút mà vẫn đảm bảo ngân sách thì có thể tìm mua dòng cốt ALC đã qua sử dụng (tầm 1.5-1.8Tr là còn tương đối OK), mút thì mua mới thích hơn, mua cũ tầm 1 tháng đổ lại (500K trở xuống) thì cũng được. Trọng lượng combo (cốt + 2 mút + dán viền) nên đạt tầm 180-185Gr, không nên nghe người ta chọn trên 190Gr không đánh nổi đâu! Như vậy thì trọng lượng cốt vợt tầm 85Gr là vừa đẹp nhé, trên 90Gr sẽ khiến combo nặng, rất khó chọn mặt vợt phù hợp!
em đang chơi cây YEO, FH em đang dùng là Gold Arc 8, BH là Omega XII Asia mà nặng quá, không biết chơi chơi mặt gì nhẹ nhẹ hơn nhỉ bác

Hohohaha

Binh Nhì
View attachment 145970
View attachment 145971

Cảm ơn bác đã tư vấn rất tận tình ah

Trainee

Đại Tá
em đang chơi cây YEO, FH em đang dùng là Gold Arc 8, BH là Omega XII Asia mà nặng quá, không biết chơi chơi mặt gì nhẹ nhẹ hơn nhỉ bác
BH dùng Donic S3, hoặc mặt gì đó mềm êm; FH chọn mặt bọt khí bình thường mà chơi tránh GA8 này ra.
@M.Hoang đang có đống rao bán đồ Nhật cũ đó

AndroCS7

Đại Tá
Mình còn vài cặp mặt xiom, yasaka, andro,joola qua sử dụng bề mặt khá đẹp loanh quanh 300 nếu bác cần ạ. Sdt và zalo m 0886868369

Anhswang57

Trung Uý
View attachment 145970
View attachment 145971

Mặt Raz 7 dán keo sữa bóc có bị co ko bác?

lhduy

Trung Uý
Mua cốt yinhe V14 pro + 2 mặt rakza7 là vừa xinh. Cây V14 pro được các diễn đàn bb thế giới đánh giá rất cao, đánh tương tự Viscaria.
Em có đặt cây này về trải nghiệm FH vs mặt tàu, BH là C53 thì em thấy cái feedback độ rung rất là tịt, cái cảm giác bên trong giống như là bị rỗng chỗ nào ấy, phản hồi không rõ ràng như khi đánh vs viscaria. Đánh một hồi hơi thấy ức chế cho dù đường banh ra gần như tương tự. Anh trải nghiệm thì thấy như nào?

Pluripotenial

Đại Uý
Ko nên mua cây Yinhe V14 pro. Tầm tiền đó mua Yinhe 01 Pro ALC (Zhu Yi) và đôi mặt cũ tầm 800-1củ về dán là ok

Last edited:

mcfly

Thượng Tá
Mặt Raz 7 dán keo sữa bóc có bị co ko bác?
raz 7 co kha khá nhé bác. bác có thể tham khảo Nittaku Fastarc G-1 ít co hơn các loại khác - có thể nói đánh khi nào chán thì thôi chứ mút dai và bền lắm.

vợt nặng có lợi thế về lực nhưng ko lợi về tốc độ khi đánh gần bàn - tuỳ rơ đánh mà chọn trọng lượng thích hợp chứ bác nào nói trên 190g là đánh ko nổi nghe cũng ko đúng 100%!

Anhswang57

Trung Uý
raz 7 co kha khá nhé bác. bác có thể tham khảo Nittaku Fastarc G-1 ít co hơn các loại khác - có thể nói đánh khi nào chán thì thôi chứ mút dai và bền lắm.

vợt nặng có lợi thế về lực nhưng ko lợi về tốc độ khi đánh gần bàn - tuỳ rơ đánh mà chọn trọng lượng thích hợp chứ bác nào nói trên 190g là đánh ko nổi nghe cũng ko đúng 100%!
M đang chơi G1 thấy hơi cứng, thấy bảo raz 7 mềm hơn

tuanledragon

Trung Uý
Em có đặt cây này về trải nghiệm FH vs mặt tàu, BH là C53 thì em thấy cái feedback độ rung rất là tịt, cái cảm giác bên trong giống như là bị rỗng chỗ nào ấy, phản hồi không rõ ràng như khi đánh vs viscaria. Đánh một hồi hơi thấy ức chế cho dù đường banh ra gần như tương tự. Anh trải nghiệm thì thấy như nào?
Mình thấy các cốt dòng alc outer lớp ngoài koto đều không rung hoặc ít rung, cảm giác same same nhau.

Last edited:

lion

Đại Tá
Nếu chơi từ đầu (tờ giấy trắng) thì em khuyên nên dùng combo gỗ tối thiểu 6 tháng, sau đó lên dần ALC, mặt vợt trong 2 năm đầu cứ dùng dòng trung bình như Rakza 7, Acuda S2 cho dễ chơi, sau khi trình lên rồi thì có thể dùng dòng cao hơn. Tuy nhiên, nếu đã từng chơi rồi thì có thể dùng ngay ALC cũng được. ALC nếu có thể lực, kỹ thuật tốt thì kể cả đỉnh cao vẫn còn dùng ngon không phải đổi sang dòng nhanh hơn mất cảm giác bóng.

htd1234

Binh Nhì
BH dùng Donic S3, hoặc mặt gì đó mềm êm; FH chọn mặt bọt khí bình thường mà chơi tránh GA8 này ra.
@M.Hoang đang có đống rao bán đồ Nhật cũ đó
sao né GA8 thế bác, em đánh thấy cũng ngon, để chiều nay ra sân thử mặt O7 asia FH xem thế nào, em tính bỏ 1 mặt thay bằng 1 mặt nhẹ hơn thôi

tuanledragon

Trung Uý
Công nhận, G1 cứng và nhanh hơn một chút. G1 là mặt vợt bán chạy nhất tại Nhật Bản, còn R7 là mặt vợt bán chạy nhất thế giới.
Em gắn cả G1 với R7 trên cùng 1 cốt sao thấy R7 nó nảy hơn mới chết. G1 xoáy hơn, độ vòng cung cao hơn. 2 mặt cứng same same.

Bình luận từ Facebook