Tư vấn combo vợt tầm 2,5tr

tuannguyen97

Trung Sỹ
Nếu chơi từ đầu (tờ giấy trắng) thì em khuyên nên dùng combo gỗ tối thiểu 6 tháng, sau đó lên dần ALC, mặt vợt trong 2 năm đầu cứ dùng dòng trung bình như Rakza 7, Acuda S2 cho dễ chơi, sau khi trình lên rồi thì có thể dùng dòng cao hơn. Tuy nhiên, nếu đã từng chơi rồi thì có thể dùng ngay ALC cũng được. ALC nếu có thể lực, kỹ thuật tốt thì kể cả đỉnh cao vẫn còn dùng ngon không phải đổi sang dòng nhanh hơn mất cảm giác bóng.
Bác lion ơi dòng iner zlc có hợp đánh mặt tàu ko bác

M.Hoang

Đại Tá
Đánh ổn, tất nhiên tuỳ rơ mà phối combo phù hợp lối đánh của mình! Trên cơ sở cây vợt:
Cốt này ngậm, xoáy, rung, tốc độ không hề thấp, nếu không nói là cao trong dòng cốt đánh mặt Tàu!
Bác trainee đã gần 10k bài viết. Lên 10k là lên chức gì bác nhỉ

Trainee

Đại Tá
Bác trainee đã gần 10k bài viết. Lên 10k là lên chức gì bác nhỉ
Vẫn thế thôi; ông Sơn cá kia 13K vẫn thế.
Chẳng còn hứng diễn đàn, chứ xưa đốt thời gian vào đây nhiều thật; giờ lâu lâu đọc lại mấy post cũ của mình, chỉ muốn xóa ngay lập tức! :D:D:D:D

lion

Đại Tá
Bác lion ơi dòng iner zlc có hợp đánh mặt tàu ko bác
Inner tuy nhanh hơn thuần gỗ (cơ bản là vậy), mặt Tàu thì chậm, cứng nhưng ma sát (bám dính) tốt hơn mặt thường, tất nhiên là dùng được. Tuy nhiên để chơi mặt Tàu hay thì cần có chân tốt (di chuyển nhanh, hợp lý) và kỹ thuật khá (phải qua thầy đánh nhìn nó mới đẹp), thể lực dồi dào. Thiếu 1 trong 3 yếu tố đó đánh nhìn không ra gì, nếu chỉ nói dùng mặt Tàu ma sát cao cho dễ đánh thì em nghĩ mới chỉ ở trình độ mẫu giáo của mặt Tàu!

lion

Đại Tá
Dán keo sữa có bị co ko bác?
Trong mấy dòng Rakza em đã dùng thì Rakza X là dòng bọt khí co nhiều nhất, tiếp theo là Rakza 9, rồi Rakza 7. Nếu dùng keo sữa thì sau 2-3 tháng mới phải bóc ra dán lại (tất nhiên nếu không bong thì chả cần dán lại làm gì), sau 2-3 lần dán tương đương với 5-7 tháng thì nên thay mút mới là vừa đẹp.

Bình luận từ Facebook