Topic giao lưu và trao đổi anh em đam mê âm thanh

tcgroup

Bố cu Tít
Em được đi nghe thử 2 bộ này, nghe xong về khỏi phải tơ tưởng gì đến âm thanh nữa :D

Bộ này thì khá nổi tiếng, ai chơi âm thanh chắc đều biết bộ này của ai

archer

Đại Tá
Em được đi nghe thử 2 bộ này, nghe xong về khỏi phải tơ tưởng gì đến âm thanh nữa :D

Xin cảm ơn Mod chiếu cố, 2 bộ này gây cho em cảm giác giật giật chạy từ tóc gáy xuống sống lưng, chắc cũng đi căn nhà mặt phố quá bác nhỉ...

archer

Đại Tá
Nói về âm thanh và đỉnh cao là High End thì vô cùng lắm!tẩn mẩn lắm!Nó phải đồng bộ từ A->Z thì mới trọn vẹn đc.
Mấy chục năm sống e chưa thấy cái gì là trọn vẹn :D
Tuy nhiên ai cũng có hiểu biết và kinh nghiệm riêng, lấy ra chia sẻ vs ae đồng đạo, có khi giúp được, có khi là kỉ niệm vui, đó là cái quý nhất ạ :)

Trainee

Đại Tá
Nhà ông Trưởng ban nhân sự có con Bắc Hà và Phú Quốc thuần chủng đấy, có thích đi ngắm chó không ?
Anh Lâm tử tế bên Trảm Phong có 5 con thì phải, toàn chó tuyết thuần chủng đấy, có thích ngắm chó không ?
Chó thì đầy, 8 tiếng/ngày, 5 ngày/tuần thấy đầy, 12 tháng/ năm mà mình phải nuôi nó đó, nó thích thì nó sủa loạn cả lên mà đếch làm gì đc nó đó, ... ha ha !
Chó Phú Quốc thì chỗ em đương nhiên nhiều lắm lắm, kê kê !

Mark V

Đại Uý

Hai bộ này em không dám mơ.
Nếu chủ nhân có nhã ý cho nghe ké em cũng phải đắn đo

Em đang dùng cái này, các bác có chung sở thích bệnh hoạn này như em thì vào chém cho vui

tcgroup

Bố cu Tít
Xin cảm ơn Mod chiếu cố, 2 bộ này gây cho em cảm giác giật giật chạy từ tóc gáy xuống sống lưng, chắc cũng đi căn nhà mặt phố quá bác nhỉ...

Bộ dưới riêng đôi loa gần 20 tỷ rồi bác ạ, cả cái đống đấy chắc >2 <3 triệu $

Em tai trâu nghe ko thấy có gì đặc biệt, phát hiện ra mỗi cái là rượu nhà bác ý ngon :))

archer

Đại Tá
Bộ dưới riêng đôi loa gần 20 tỷ rồi bác ạ, cả cái đống đấy chắc >2 <3 triệu $

Em tai trâu nghe ko thấy có gì đặc biệt, phát hiện ra mỗi cái là rượu nhà bác ý ngon :))
=)))))))))))))))))) cả căn biệt thự hồ Tây bác coi ko bằng một chén rượu, thực là đại trượng phu hảo Việt!!! (bên Tàu nó nói hảo Hán, mình phải là hảo Việt ạ!) :D

Trạng .... CÁ

Đại Tá

Em đang dùng cái này, các bác có chung sở thích bệnh hoạn này như em thì vào chém cho vui

Bác này chơi phết nhỉ, âm thanh em mù tịt, nhưng nhìn nhiều đồ quá, chắc cũng đánh riêng từng mảng, thế là có tí hiểu biết trong nghề rồi.

Trước ông anh làm cho bọn Hội đồng Anh, thằng Tham tán Văn hóa là nhạc trưởng dàn nhạc giao hưởng việt nam, tuần nào cũng có vé đi nghe hòa nhạc của dàn nhạc việt nam trên đường Cầu giấy, tai trâu chả hiểu gì, chỉ thấy các em , các chị chơi nhạc giao hưởng ai cũng xinh như mộng, mà trông mặt như thiên thần, cực kỳ xinh và mơ màng, thế mới chết chứ:p

Trạng .... CÁ

Đại Tá

Hôm nào cuối tuần cafe cho em hiểu tí nguyên lí âm thanh nhỉ, em thì cái gì cũng chỉ thích NGUYÊN LÍ thôi ...

Trainee

Đại Tá
Mấy bộ này hát karaoke và xem film thì không qua được Bose.
Ui mấy vụ âm thanh này thì đúng là phải dân chơi, có những con tai nghe từ bé chả thấy ai nhắc tới thương hiệu của nó, thế mà hỏi giá của thì tý sặc :(

VR46

Đại Tá

Nhất bác, thế bác chia sẽ 1 chút thông tin về db loa, dây (loa, tín hiệu...), khử nhiễu, các bộ khuyếch đại, thiết bị đầu đọc (CD, than...)

VR46

Đại Tá
Ui mấy vụ âm thanh này thì đúng là phải dân chơi, có những con tai nghe từ bé chả thấy ai nhắc tới thương hiệu của nó, thế mà hỏi giá của thì tý sặc :(
Vâng trước giờ em cứ tưởng Bose với JBL và Yamaha là chất nhất quả đất ạ.
tks bác

tcgroup

Bố cu Tít
Nhất bác, thế bác chia sẽ 1 chút thông tin về db loa, dây (loa, tín hiệu...), khử nhiễu, các bộ khuyếch đại, thiết bị đầu đọc (CD, than...)

Em chỉ biết là loa Kharma, dòng này thì ai chơi loa cũng biết nó khủng thế nào rồi, mấy thứ khác em mù tịt vì không dám tìm hiểu.

Bình luận từ Facebook