Topic cập nhật thông tin, tường thuật trực tiếp Vietnam Open 2014

tiachop

Thượng Tá
Nói vậy thì sơn có bị tâm lý k , trong khi đội bị dẫn trước và bản thân cũng bị trong thế đuổi điểm .. Nhìn khách quan thì 2 người ngang tài nhưng sơn bản lĩnh hơn ở thời điem qtrong ..
Dạ đúng là ai cũng tâm lý, nhưng nếu mà ở trình nghiệp dư thì Phú được đánh giá cao hơn Sơn. Như vậy khi nhau cửa dưới sẽ ít bị tâm lý hơn cửa trên bác ạ.

lamtq

Đại Tá
Dạ đúng là ai cũng tâm lý, nhưng nếu mà ở trình nghiep dư thì Phú được đánh giá cao hơn Sơn. Như vậy khi nhau cửa dưới sẽ ít bị tâm lý hơn cửa trên bác ạ.
Tính về đẳng cấp Sơn lon hon Phu day e oh. Son lon la chuyen nghiep ve huu da tung la Kien tuongchu Phu thi chua

tiachop

Thượng Tá
Tính về đẳng cấp Sơn lon hon Phu day e oh. Son lon la chuyen nghiep ve huu da tung la Kien tuongchu Phu thi chua
Úi vậy ạ. Vậy thì em xin lỗi các bác. Vì em thấy lâu nay nghiệp dư chỉ nhắc đến 2 đối thủ là Phú Sóc và Việt Hưng Yên, mà Sơn Lợn thì cũng ghi là nghiệp dư, lại thấy Việt cò thắng Sơn Lợn nên em nghĩ vậy! Thành thật xin lỗi các bác!

Dạ đúng là ai cũng tâm lý, nhưng nếu mà ở trình nghiệp dư thì Phú được đánh giá cao hơn Sơn. Như vậy khi nhau cửa dưới sẽ ít bị tâm lý hơn cửa trên bác ạ.

Đối với các VDV trình A giờ thì nhưng ng như phú , việt , sơn lơn , lâm gai hay tuấn ND thì khó phân ai hơn ai mà nếu có thì chỉ 1 chút lên áp lực tâm lý thì ai cũng như ai thôi b a .. Sơn từng là VDV được coi là triển vọng của bb Việt Nam! Quá khứ .. Kinh nghiệm và bản lĩnh chắc cũng k thua kém phú ..

Gà Ri

Đại Uý
Séc 5 Sơn dẫn trước 10-9 . Phú đang chuẩn bị giao bóng quả cuối cùng định mệnh
phu son 1a.jpg

Gà Ri

Đại Uý
Tối ngày 26/12/14 trong khi Chung kaka chưa đến lượt đánh thì Chung kaka đứng nói chuyện sau khi giải nghệ bóng bàn thì Sơn lợn rất ít tập, trước khi giải diễn ra và được mời vào đội Trường Tuấn thì Sơn lợn cũng rất ít tập. Nhưng ko hiểu sao vào giải đánh máu lửa thế

kimtuan2312

Thượng Sỹ
Nếu giải này có 1 giải gọi là vận động viên xuất sắc nhất thì có lẽ BTC ko ngần ngại chọn Sơn lợn

Sơn Lợn sinh năm 80, bằng tuổi mình. Thời mình bắt đầu đánh bóng bàn ở Chí Linh (khoảng năm 92 - 93) thì Sơn Lợn được gọi là "thần đồng" bóng bàn ở Hải Dương, người chơi bóng bàn Hải Dương hầu như ai cũng biết. Thời đó Hà Nội cũng có một Sơn khác nổi tiếng là Hoàng Tuấn Sơn (Sơn Trúc??). Tiếc là tài năng không phát triển được hết như kỳ vọng do nhiều lý do. Tuổi Sơn bây giờ mà phong độ vẫn giữ đươc để đánh ngang ngửa với Phú, Việt thì cũng là đáng nể rồi

Gà Ri

Đại Uý
Cũng thấy tiếc cho Tuấn NĐ của Headstart... một cây làm chẳng lên non. Dẹp cả Ngọc HD, Sơn Lợn... mà đồng đội của anh không cố được một trận thắng... Dù sao cũng là thua đội vô địch (an ủi).

1 mình Tuấn NĐ đã gánh đc 2 trận, 3 trận còn lại mất hết , thế mới biết cố thêm 1 trận thắng để vào tiếp đôi khi cũng thật khó

docmaorg

Đại Tá
Úi vậy ạ. Vậy thì em xin lỗi các bác. Vì em thấy lâu nay nghiệp dư chỉ nhắc đến 2 đối thủ là Phú Sóc và Việt Hưng Yên, mà Sơn Lợn thì cũng ghi là nghiệp dư, lại thấy Việt cò thắng Sơn Lợn nên em nghĩ vậy! Thành thật xin lỗi các bác!
Trước khi trận Phú-Sơn diễn ra ngồi trên khán đài, có chém với 1 bác Phú ăn Việt nhưng gặp Sơn thì chưa trắc 50/50
Xét tổng thể, Phú ăn Việt vì nghiên cứu rất kỹ giao bóng và lối đánh của Việt xem trận đơn ai cũng thấy. Nhưng với Sơn thì Phú gần như ko nắm bắt được, cái nữa là đánh với Việt, thì Phú ở thế là người đánh nhiều hơn là phải thủ, còn đánh với Sơn thì cả Sơn và Phú đều đối công. Nên Sơn sẽ ko bị tiêu hao sức lực như đánh với Việt. Trận này còn 1 yếu tố sét đến nữa là, Phú bị phân bố sức lực cho cả đơn và đồng đội. Mình nghĩ Phú thua trận này là thua ở thể lực, cảm giác đến trận cuối này sức Phú đã cạn, như 1 người nâng tạ, muốn nâng thêm 1kg cũng khó. Nên điểm chốt ko quyết được, nếu thể lực tốt hơn đã khác. Còn với Sơn là giữ được thể lực và dầy dạn còn lại của đẳng cấp + 1 chút may mắn. Giải đấu khép lại thật đẹp.

Last edited:

Gà Ri

Đại Uý
Năm 2011 tại giải CLB toàn quốc ở Đà Nẵng, Sơn lợn đã thua Phú sóc ở trận đồng đội + 25 củ , năm nay thắng lại + không rõ bao nhiêu ...
Các danh thủ này khi có giải cũng là đấu súng tay đôi, bia chung cả két, phe phái ở ngoài run hơn trong trận.

1 bác ngồi gần em khi vào trận Phú Sơn đã alo cho đầu mối lấy Phú 5 chai, hết trận mặt dài như cái bơm

Gà Ri

Đại Uý
Về phong cách thi đấu và lối đánh thì em cũng bầu chọn cho bác Sơn lợn.
Một trận đồng đội tuyệt vời, chung kết của chung kết của chung kết.

Thể thao nói chung và bóng bàn nói riêng đã thi đấu dù là búng tai hay có giải thì đều cần phải máu lửa, nhiệt huyết mới hay. Còn kiểu hời hợt, ko quyết tâm thì chán lắm

Bình luận từ Facebook