Topic cập nhật thông tin, tường thuật trực tiếp Vietnam Open 2014

songlam

Trung Uý
Lần đầu tiên xem bóng bàn ở Hà Nội hấp dẫn quá. Khán giả thật tuyệt vời.
Trận đấu Phú sóc - Việt cò không hay như mong đợi. Việt cò có vẻ bị bắt bài quả giao bóng quá nhanh chứ không phải Phú sóc đánh hay. Tuy nhiên phải nói Việt cò phòng thủ cực kỳ hay, điển hình là trận gặp Phong HD.
Chính vì Phú sóc đánh không hay nên đã đưa trận chung kết đồng đội A trở nên kịch tính và hấp dẫn.
Chúc mừng các tuyển thủ đến từ Hải Dương đã đăng quang vô địch với sự nỗ lực rất tuyệt vời.

khanhcfc

Thượng Tá
Lần đầu tiên xem bóng bàn ở Hà Nội hấp dẫn quá. Khán giả thật tuyệt vời.
Trận đấu Phú sóc - Việt cò không hay như mong đợi. Việt cò có vẻ bị bắt bài quả giao bóng quá nhanh chứ không phải Phú sóc đánh hay. Tuy nhiên phải nói Việt cò phòng thủ cực kỳ hay, điển hình là trận gặp Phong HD.
Chính vì Phú sóc đánh không hay nên đã đưa trận chung kết đồng đội A trở nên kịch tính và hấp dẫn.
Chúc mừng các tuyển thủ đến từ Hải Dương đã đăng quang vô địch với sự nỗ lực rất tuyệt vời.

bác sông lam ra hà nội có đi off vợi đội máy phim ko ah

AndroCS7

Đại Tá
các bác cho em hỏi chút. ở nội dung chuyên nghiệp đã đánh vòng tròn tính điểm chọn ra vdv nhất nhì ba rồi sao lại có trận chung kết chuyên nghiệp giữa Đạt trố và Chung kaka nữa?

songlam

Trung Uý
bác sông lam ra hà nội có đi off vợi đội máy phim ko ah
Em ra tối hôm trước, hôm sau vào ngay, chủ yếu đi xem bóng bàn.... Nhưng mà vô tình qua 1 người bạn lại gặp bác Giang M42 trước giờ ra sân bay... hẹn đội máy phim lần sau nhé... Bác PM cho em cái alo của bác cái nhé. Thanks

Gà Ri

Đại Uý
Tại giải này lối đánh 1 càng, chuyển chân né giật vẫn thống trị áp đảo và phát huy hiệu quả cao. Giật trái vẫn còn mờ nhạt ko đáng kể để tạo dấu ấn. Chắc phải 10 đến 15 năm nữa tại giải như thế này lối đánh 2 càng mới phổ biến

Gà Ri

Đại Uý
Đồng chí Vinh Huy ko có quả giật mà chỉ bạt, bê, chặn đẩy, đôi công mà cũng gây khó khăn cho rất nhiều cao thủ đầu mưng mủ.

Clip này còn cho thấy Vinh Huy bê bóng xuống dài rất tốt để tạo cơ hội cho quả đánh sau nhưng Quốc Anh ko giao bóng ngắn lại để Vinh huy ko phát huy đc sở trường.Cứ 1 quả giao dài quen thuộc để Vinh Huy đánh cho bét nhè

Vinh Huy cho Quốc Anh 3 bát đầy. Đây là đồng đội B vòng bảng

Last edited:

Gà Ri

Đại Uý
Gặp các đồng chí tay dài thì giao bóng thẳng vào người đối thủ là 1 giải pháp tốt vì tay dài với 2 bên rất nhanh nhưng bóng vào người thì lúng túng hơn tay ngắn.

Với chiến thuật đó Hùng Bích Câu đã tiễn Bờm Duy Anh 3 - 0 trắng rất dễ dàng. Đây là đồng đội C vòng bảng

skyline III

Thượng Sỹ
Đồng chí Vinh Huy ko có quả giật mà chỉ bạt, bê, chặn đẩy, đôi công mà cũng gây khó khăn cho rất nhiều cao thủ đầu mưng mủ.

Clip này còn cho thấy Vinh Huy bê bóng xuống dài rất tốt để tạo cơ hội cho quả đánh sau nhưng Quốc Anh ko giao bóng ngắn lại để Vinh huy ko phát huy đc sở trường.Cứ 1 quả giao dài quen thuộc để Vinh Huy đánh cho bét nhè

Nhớ lại Vinh Huy đã từng vô địch giải In Tiến Bộ, mới thấy BB giờ khác xa ngày xưa quá.

hungvotdoc

Thượng Tá

Vinh Huy trước toàn đánh A nên có gây khó dễ cho B cũng không có gì là lạ. Có điều nhiều quả giao bóng cũng gần như ném bóng vào vợt - có lúc ăn 2 quả giao bóng liền. Phúc Anh thấy thế cũng làm theo: vèo một cái bóng vào vợt. Chán!

Bình luận từ Facebook