Tokyo Olympics 2020 (24/7 ~ 06/8)

quan221212

Đại Uý
Tối nay tanh 3-4 và chung kết nữ nhé mọi người.
Dima đánh séc cuối tăng độ liều lên hết cỡ, nhưng vẫn chưa thắng đc ML quá bản lĩnh, quả cuối mình tưởng Dima gỡ hoà rồi, nhưng họ Mã vẫn chứng minh rằng không mới đau chứ

lion

Đại Tá
Ma Long hôm nay đỡ giao bóng của Ovtcharov hơi bị cóng, mỗi một kiểu, không khác gì đâm ra Ovt nó quen hơi. Nếu gặp thằng Lin YunJu thì nó flick vào nách trái cho ngọng luôn.

quan221212

Đại Uý
Ma Long hôm nay đỡ giao bóng của Ovtcharov hơi bị cóng, mỗi một kiểu, không khác gì đâm ra Ovt nó quen hơi. Nếu gặp thằng Lin YunJu thì nó flick vào nách trái cho ngọng luôn.
Ovt mà k lạm dụng quả cài phải mà long thì có lẽ trận này là của a rồi, mình thấy có10 quả cài phải bị ML giật cho chết 9,5 rồi.

Last edited:

conduongs

Đại Tá
Tối nay tanh 3-4 và chung kết nữ nhé mọi người.
Dự đoán tỷ số xem nào các bác, em thì trận ITO bắt em ấy thắng 4-0, Trận hai em Tàu em nghiềng về em Sun tỷ số 4-2 cho em ấy ( em có cở sở bắt cho em này vì em thấy em Chenmeng thấy hình như lên cân các bác ah.. vòng 1 em ấy size có vẻ to hơn :p:D:p ) các bác thì sao ah

Lamberte

Trung Uý
Khả năng thế, Lin nó đánh khó chịu khéo léo hơn Ovt nhiều.
So với bọn CNT, quả Flick trái của Lin YJ nó kinh khủng hơn nhiều, hôm nay xem trận BK1 em thấy FZD bí quả giao bóng, hầu hết chỉ ghi điểm khi Lin giao bóng, mà đối giật thì FZD ko như thường lệ, đa phần là thua. Lin giật phải cảm giác ko dùng sức nhiều mà Đông ko chịu được. Hôm nay đánh với Đông, mới thấy hôm qua Jorgic thua nhanh là phải.

VPSV

Đại Uý
So với bọn CNT, quả Flick trái của Lin YJ nó kinh khủng hơn nhiều, hôm nay xem trận BK1 em thấy FZD bí quả giao bóng, hầu hết chỉ ghi điểm khi Lin giao bóng, mà đối giật thì FZD ko như thường lệ, đa phần là thua. Lin giật phải cảm giác ko dùng sức nhiều mà Đông ko chịu được. Hôm nay đánh với Đông, mới thấy hôm qua Jorgic thua nhanh là phải.
em võ đoán là do thế hệ vũ khí mới mà Butterfly cấp cho Lin (Lin Jun Yu và Lin Gaoyuan hình như xài cả Dignic 05 cho BH kết hợp cốt sợi butterfly) giúp các vđv trẻ không cần thể hình, thể lực bằng Xu Xin, Ma Long, hay FZD, mà chỉ cần nhanh và giữ nhịp vẫn có thể tạo ra các đường bóng hiểm và khó chịu (phe kiếm tông)... tạo 1 thế cân bằng so với trường phái Trung Hoa như Sun Yinsha lấy nội lực làm trọng (phe khí tông)

Last edited:

Lamberte

Trung Uý
em võ đoán là do thế hệ vũ khí mới mà Butterfly cấp cho Lin (Lin Jun Yu và Lin Gaoyuan hình như xài cả Dignic 05 cho BH kết hợp cốt sợi butterfly) giúp các vđv trẻ không cần thể hình, thể lực bằng Xu Xin, Ma Long, hay FZD, mà chỉ cần nhanh và giữ nhịp vẫn có thể tạo ra các đường bóng hiểm và khó chịu (phe kiếm tông)... tạo 1 thế cân bằng so với trường phái Trung Hoa như Sun Yinsha lấy nội lực làm trọng (phe khí tông)
Em cũng nghĩ 1 phần là do vũ khí, nhìn Đông giật vất vả quá.Lin giật nhìn thanh thoát và lối đánh nhàn nhã hơn rất nhiều.

noobteam

Trung Uý
Có lẽ đúng, nhưng quan trọng vẫn là kỹ thuật tốt, mình thấy Lin nó demi nhanh vđ, hơn cả đội Nhật.

quan221212

Đại Uý
Đông trận này chơi khá an toàn, 6 séc đầu k dám flick trái quả giao bóng của Lin, séc cuối cảm thấy nếu k chơi khô máu với cu e này thì k có cửa nên giở quả fick trái sở trường khiến cu e Lin bất ngờ toàn đỡ hỏng. Nói chung cả ML và fan đều đến séc 7 phải giở hết bản lĩnh ra mới ăn đc

Bình luận từ Facebook