Tokyo Olympics 2020 (24/7 ~ 06/8)

backhand-ghost

Đại Tá
ITO đã khóc các bác ah. Trong các thể loại có lẽ cặp đôi mịa và Jun được người Nhật kì vọng có thành tích tốt nhất. Mà nay cặp đôi này một chân đã bước vào quỷ môn quan rồi còn quay trở về được. Nên cảm giác sung sướng đến phát khóc là đây. Tỉ số 92 mà lại là đánh đôi lội ngược dòng được thì lịch sử bóng bàn sẽ luôn gọi tên cặp đôi này
Hơi tiếc cho đôi của Franziska.
Cái khác ko nói lại, cơ mà tôi rất thích bạn Fran này. Xa bàn hoặc trung bàn thì ko có gì đặc biệt, FH cũng chỉ ở tầm trung bình khá nhưng riêng quả xử lý trong bàn, bắt ngắn, chọc dài hoặc BH cận - trong bàn thì nhìn thấy mê luôn.

conduongs

Đại Tá
Cái khác ko nói lại, cơ mà tôi rất thích bạn Fran này. Xa bàn hoặc trung bàn thì ko có gì đặc biệt, FH cũng chỉ ở tầm trung bình khá nhưng riêng quả xử lý trong bàn, bắt ngắn, chọc dài hoặc BH cận - trong bàn thì nhìn thấy mê luôn.
Cách đánh của Franzinka đường bóng nhìn có phần Mộc mạc, đơn giản kiểu như viên ngọc vẫn thô sơ chưa mài dũa, không ma mị như Boll, Dima, nhưng đầy uy dũng

LangThang

Đại Uý
ITO đã khóc các bác ah. Trong các thể loại có lẽ cặp đôi mịa và Jun được người Nhật kì vọng có thành tích tốt nhất. Mà nay cặp đôi này một chân đã bước vào quỷ môn quan rồi còn quay trở về được. Nên cảm giác sung sướng đến phát khóc là đây. Tỉ số 92 mà lại là đánh đôi lội ngược dòng được thì lịch sử bóng bàn sẽ luôn gọi tên cặp đôi này
Có phải là dấu ấn lịch sử hay không thì chưa biết nhưng đây thực sự là 1 kỳ tích. Đang chơi hay và dẫn trước 9-2 nhưng đôi người Đức không hề có dấu hiệu chủ quan, vẫn rất thận trọng vì họ biết đối thủ của mình là ai, thế mà bỗng nhiên bị khựng lại. Từ lúc tỉ số 9-2, camera rất quan tâm đến sắc diện của Ito, cảm giác như từng sợi tơ nhỏ trên mặt ito cũng căng ra hết cỡ, thế rồi đần dần lấy lại điểm, đôi của ito như được thổ công trợ giúp í. Nét mặt của Ito vẫn cực kỳ căng thẳng cho đến khi ghi điểm cuối cùng.
Điểm cuối cùng được ghi để kết thúc trận đấu là quả séc loằn ngoằn của Ito, séc ăn điểm luôn, đối phương tưởng xoáy xuống hoặc ngang nhưng lại là xoáy lên. DN, LSW, CM hay em Shun hổ báo cũng đều đã từng dính quả séc loằn ngoằn này của Ito và thỉnh thoảng vẫn bị mà chưa có cách để hóa giải hoàn toàn.

LangThang

Đại Uý
Vòng loại hoặc do BTC giải thi đấu quyết định nhưng vòng ngoài chỉ 5 set.
Ở Olympic họ đánh coi như từ tứ kết nên đánh 7.
Chỉ buồn cười hnay nghe mấy em vtv bình loạn vui vãi chưởng. Các e ấy ko đọc nổi tên của Lin yun zu. Các kĩ thuật giật trái, tước bóng, fh flick hay demi nói lung tung cả. Nghe thấy buồn cười. Nhưng thôi, có hình ảnh mà xem là dc rồi. Xem qua VPN giật và chậm.
Mình xem qua VNP thấy hình ảnh tốt mà k bị giật, quan trọng là có thể tùy chọn bàn và có thể tua ngược lại hoặc xem sau 1 chút nếu bận gì đó

quan221212

Đại Uý
Có phải là dấu ấn lịch sử hay không thì chưa biết nhưng đây thực sự là 1 kỳ tích. Đang chơi hay và dẫn trước 9-2 nhưng đôi người Đức không hề có dấu hiệu chủ quan, vẫn rất thận trọng vì họ biết đối thủ của mình là ai, thế mà bỗng nhiên bị khựng lại. Từ lúc tỉ số 9-2, camera rất quan tâm đến sắc diện của Ito, cảm giác như từng sợi tơ nhỏ trên mặt ito cũng căng ra hết cỡ, thế rồi đần dần lấy lại điểm, đôi của ito như được thổ công trợ giúp í. Nét mặt của Ito vẫn cực kỳ căng thẳng cho đến khi ghi điểm cuối cùng.
Điểm cuối cùng được ghi để kết thúc trận đấu là quả séc loằn ngoằn của Ito, séc ăn điểm luôn, đối phương tưởng xoáy xuống hoặc ngang nhưng lại là xoáy lên. DN, LSW, CM hay em Shun hổ báo cũng đều đã từng dính quả séc loằn ngoằn này của Ito và thỉnh thoảng vẫn bị mà chưa có cách để hóa giải hoàn toàn.
đúng là chiến thắng lịch sử, từ 9-2, rồi 10-6, để thua ngược kiểu này quả thật đáng tiếc, đúng đến lúc đang thua này thì em Ito lại đánh ít lỗi hơn hẳn mới vui chứ

backhand-ghost

Đại Tá
Cách đánh của Franzinka đường bóng nhìn có phần Mộc mạc, đơn giản kiểu như viên ngọc vẫn thô sơ chưa mài dũa, không ma mị như Boll, Dima, nhưng đầy uy dũng
Franziska khéo léo, mềm mại nhưng lại thiếu tốc độ và sự uy mãnh. Ko trách đc, hai thứ đó khó có thể đi liền với nhau.
Boll là một ví dụ, cực khéo và tinh tế, toàn diện trong cả phòng thủ - tấn công. Boll phát triển đúng hướng, bỏ đi cái sức mạnh để bù lại đc độ chuẩn, kín kẽ không một sở hở nhỏ.
Boll chơi toàn diện, đẹp mắt và có lượng fan cực lớn ở TQ. WTTC 2015 tại Xuzhou, trận gặp Fan, ngoài khán giả trung lập như tôi, thì phải có khoảng 20% khán giả TQ cổ vũ cuồng nhiệt cho Boll.
Franziska có lối chơi gần giống vậy, nhưng ở một đẳng cấp thấp hơn nhiều, so sánh với Boll có phần hơi khập khiễng.

push

Trung Uý
Franziska khéo léo, mềm mại nhưng lại thiếu tốc độ và sự uy mãnh. Ko trách đc, hai thứ đó khó có thể đi liền với nhau.
Boll là một ví dụ, cực khéo và tinh tế, toàn diện trong cả phòng thủ - tấn công. Boll phát triển đúng hướng, bỏ đi cái sức mạnh để bù lại đc độ chuẩn, kín kẽ không một sở hở nhỏ.
Boll chơi toàn diện, đẹp mắt và có lượng fan cực lớn ở TQ. WTTC 2015 tại Xuzhou, trận gặp Fan, ngoài khán giả trung lập như tôi, thì phải có khoảng 20% khán giả TQ cổ vũ cuồng nhiệt cho Boll.
Franziska có lối chơi gần giống vậy, nhưng ở một đẳng cấp thấp hơn nhiều, so sánh với Boll có phần hơi khập khiễng.
Nhưng mà như giờ Boll gặp Franziska thì khó cho Boll phết đấy bác.

gik271

Thượng Tá
Ở Châu Âu ngoài những tên tuổi đình đám thì các bạn: Franziska, Tomilav, Jorgik hay Simon Gaugi của Pháp xem đều rất đã mắt. Họ đánh trái uy dũng, quăng quật xa bàn ra trò. CHỉ thiếu độ quái, độ ổn định, độ trì để đi xa đuợc như Boll già mà thôi.

Vâng nó sẽ là 1 trận để đời. Nó không khác gì trận Boll ăn ngược cu Lin ruồi của Tàu.
Họ (Ito và Mijutani) mang 1 trọng trách quá lớn với nuớc Nhật. Em cũng thích Nhật nên khi sec 7 nhìn họ căng mình cũng đếch thở được. 4, 5, 6 quả Match point của người Đức mình nín thở xem. Có lẽ em Soija không chịu được sức căng của những quả này. Em ấy hỏng là chính.
Nhìn cam quay mặt của Ito, Miju mới thấy tinh thần của họ, sự tập trung. Miju đánh như không bao h còn được chơi nữa (thua thì coi như xong giải). Hồi hộp hết mức, hơn phim hành động của Mẽo. :D.
Mùa dịch em Chém gió hơi quá tí các bác thông cảm.
đúng là chiến thắng lịch sử, từ 9-2, rồi 10-6, để thua ngược kiểu này quả thật đáng tiếc, đúng đến lúc đang thua này thì em Ito lại đánh ít lỗi hơn hẳn mới vui chứ
Hi vọng đây không phải là sự bùng nổ duy nhất của Ito. Mình chờ trận Ito và Sun sẽ có sự bùng nổ của Ito để khám giả có nhiều sự vui mừng.

backhand-ghost

Đại Tá
Nhưng mà như giờ Boll gặp Franziska thì khó cho Boll phết đấy bác.
Hơi khó khăn là vì quen bóng nhau, chứ tốc độ và lực đánh của Fran ko khoan thủng đc Boll bác ợ. Ăn đc Boll một điểm, đòi hỏi phải đủ lực, đủ khó, độ chuẩn cao và thêm nữa là phải chịu được, khóa được cả đòn phản công tầm ngắn cực nhanh của Boll nữa.
Nhìn Boll đánh với Fan, Ma, Xu có thể thấy là Boll thua vô số trận, nhưng các điểm bóng chưa bao giờ là dễ dàng cả.
Ở bình diện châu Âu, tôi đánh giá là một tay vợt như vậy, vẫn chưa xuất hiện. Ovt cũng đã có lúc làm đc nhưng nhìn kỹ, Ovt vẫn khuyết nhiều quá, nên ko duy trì đc điều đó.

Last edited:

gik271

Thượng Tá
em vừa xem xong tỉ số trận này. JORGIC Darko vs ROBLES Alvaro - Round 2
Hay ngang trận Đôi sáng nay của Nhật và Đức.
Screenshot from 2021-07-25 17-09-55.png

Bác nào thõi tiếng Anh dịch giúp em mấy cụm:
Longest Rally: cú đánh dài nhất ăn điểm trong 1 séc (số lượt bóng qua lại trong 1 lần giao bóng);
Points lost on own serve: số điểm thua khi cầm giao bóng
Biggest lead: điểm dẫn sâu nhất trong 1 set...

CÒn:
Greatest deficit overcome = ???
Most consecutive points won = ???

Coban_laNentang

Đại Uý
Mình xem qua VNP thấy hình ảnh tốt mà k bị giật, quan trọng là có thể tùy chọn bàn và có thể tua ngược lại hoặc xem sau 1 chút nếu bận gì đó
Em đang xem trận Nhật- Đài Loan mà giật quá. Màn hình nhỏ mà vẫn giật ác.
có kết quả trận XX-LSW với đôi Nhật chưa mn
4 bát ko hành. Tàu nó mạnh lại còn hên.

Coban_laNentang

Đại Uý
Mình dùng cái hola VPN (máy tính) k thấy giật. Cái này cho phép trên cùng 1 trình duyệt có thể chọn vị trí khác nhau trên mỗi tab, 1 tab chọn Japan để xem NHK, 1 tab chọn China để xem CCTV5
có thể do mình ngồi trong phòng trong wifi ở nhà nó yếu và mình cài cho firefox. Mình thấy nó hình như tối ưu cho chrome. Mai thử lại xem.
Cảm ơn bạn đã chia sẻ.

Bình luận từ Facebook