Tokyo Olympics 2020 (24/7 ~ 06/8)

lion

Đại Tá
Nhưng VPN có account mà, bác lion chỉ thêm
1. Giải thích:
Phần mềm VPN là gì?
Danh sách phần mềm VPN

2. Cài đặt:
- Có nhiều phần mềm VPN, lên trang danh sách, chọn cái nào có giá hợp với nhu cầu rồi vào trang của họ, download về cài đặt (rất nhanh)
- Muốn sử dụng đàng hoàng thì phải mua gói sử dụng, mua càng lâu, giá càng rẻ, nếu bác nào biết crack thì dĩ nhiên free

3. Sử dụng:
- Sau khi cài đặt, trả tiền, bác chọn khu vực mình muốn internet hiểu là bác đang ở đó rồi bấm kết nối, rất nhanh bác sẽ được cân đẩu vân đến đó
- Bác vào trang web của một số đài truyền hình để tìm mục thể thao, Olympics mà chọn xem. Theo em thấy thì do Olympic được tổ chức trên đất Nhật nên tốt nhất bác nên kết nối đến Nhật rồi vào một số trang của họ để xem, ví dụ như 2 trang web sau là xem được thoải mái. Nếu thấy phần bình luận là tiếng Nhật thì bấm vào mấy cái nút có chữ ở góc dưới bên phải màn hình là nó chuyển sang tiếng Anh.
NHK
Gorin

thanh_chi_nc

Trung Uý
Em cũng vừa mò được cách xem live 4 bàn luôn.
1. Trên máy tính các làm theo hướng dẫn này. Lâu nay hay xem video trên kênh này, nay mới biết bạn này là người Việt.
2. Trên điện thoại android. Vào Chplay tải và Halo VPN (hình con dơi mầu đen. Em sẽ đính kèm ảnh). Mở HaloVPN chọn Japan, nhấn connect. Rồi vào link này xem, có lịch thi đấu và live của tất cả các môn. https://en.sports.nhk.or.jp/olympic/sports/table-tennis/
3. iOS em chưa thử. Cơ bản cài 1 phần mềm vpn để chuyển sang Japan, vào link kênh NHK để xem.

Attachments

441.9 KB · Đọc: 72
    217.3 KB · Đọc: 59
    679.2 KB · Đọc: 72

conduongs

Đại Tá
Ngày đầu cũng chưa có gì. Mix XX_LiuSW vừa thi đấu xong và tất nhiên đã thắng.
3 séc đầu thế trận cân bằng, thậm chí thời điểm séc 1 cặp đôi CAN còn có phẩn chủ động lấn lướt dành thắng lợi, nhưng càng về sau càng đuối thế mới lạ, không đánh như séc đầu đi

Pluripotenial

Đại Uý
M.Ito đốt liên tục thế này mà đôi (Jpn) mizutani + ito vẫn thắng đôi (Ger) Solja+ P. Franziska tỉ số 4-3 trong đó sec 7 tỉ số là 16-14

Attachments

1.1 MB · Đọc: 60

LangThang

Đại Uý
Không nghi ngờ gì nữa, Xu Xin luôn là vua đánh đôi
Mình chả thích xem đánh đôi nhưng hnay cày hết mấy trận, cặp XX_LSW đương nhiên hấp dẫn nhất, như bạn nói XX đúng là vua đánh đôi. Đánh đôi cần di chuyển tốt, mà khả năng di chuyển của XX thì vô đối lại cặp với LSW rất hợp, xem đôi này thấy bóng nó thoáng hơn hẳn các đôi khác.

backhand-ghost

Đại Tá
Vtv5 cũng đang live. 2 trận liền
Thật là điên rồ với Mijutani và Ito. Bị dẫn 4 match point, 5 và 6 nhưng rồi họ vẫn vượt qua. Tinh thần Nhật Bản tuyệt vời
Trước nay, mình cứ đinh ninh là đánh đôi chỉ 05 ván, vào Olym hóa ra lại thành 07 ván.
Chơi thế này, cửa dưới sẽ khó ăn rùa hơn.

LangThang

Đại Uý
2 bạn Đức an ủi nhau khi thắng hụt :

2 bạn đã cố gắng và đã chơi rất hay

ito cười như chưa bao giờ được cười :

ito cố gắng để được cười như thế nữa nhé !

Attachments

825 KB · Đọc: 51
Last edited:

Coban_laNentang

Đại Uý
Vòng loại hoặc do BTC giải thi đấu quyết định nhưng vòng ngoài chỉ 5 set.
Ở Olympic họ đánh coi như từ tứ kết nên đánh 7.
Chỉ buồn cười hnay nghe mấy em vtv bình loạn vui vãi chưởng. Các e ấy ko đọc nổi tên của Lin yun zu. Các kĩ thuật giật trái, tước bóng, fh flick hay demi nói lung tung cả. Nghe thấy buồn cười. Nhưng thôi, có hình ảnh mà xem là dc rồi. Xem qua VPN giật và chậm.

conduongs

Đại Tá
2 bạn Đức an ủi nhau khi thắng hụt :
View attachment 136657
2 bạn đã cố gắng và đã chơi rất hay

ito cười như chưa bao giờ được cười :
View attachment 136659
ito cố gắng để được cười như thế nữa nhé !
ITO đã khóc các bác ah. Trong các thể loại có lẽ cặp đôi mịa và Jun được người Nhật kì vọng có thành tích tốt nhất. Mà nay cặp đôi này một chân đã bước vào quỷ môn quan rồi còn quay trở về được. Nên cảm giác sung sướng đến phát khóc là đây. Tỉ số 92 mà lại là đánh đôi lội ngược dòng được thì lịch sử bóng bàn sẽ luôn gọi tên cặp đôi này

backhand-ghost

Đại Tá
Vòng loại hoặc do BTC giải thi đấu quyết định nhưng vòng ngoài chỉ 5 set.
Ở Olympic họ đánh coi như từ tứ kết nên đánh 7.
Chỉ buồn cười hnay nghe mấy em vtv bình loạn vui vãi chưởng. Các e ấy ko đọc nổi tên của Lin yun zu. Các kĩ thuật giật trái, tước bóng, fh flick hay demi nói lung tung cả. Nghe thấy buồn cười. Nhưng thôi, có hình ảnh mà xem là dc rồi. Xem qua VPN giật và chậm.
Về thuật ngữ cũng là một vấn đề. Trong môn BB, từ ngữ VN vẫn bị thiếu, vẫn phải mượn mới đủ. Ví dụ, quả counter trong tiếng Việt mình vẫn chưa có. Cái này cũng gây khá nhiều khó khăn trong việc chuyển ngữ Anh - Việt hoặc Trung - Việt. Ko thể trách được các bạn BLV, có thể thông cảm được bác ạ.

Bình luận từ Facebook